หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คนที่เป็นฝ้า กระ ปรกติใช้ครีมกันแดดยี่ห้ออะไรกันค่ะ  (อ่าน 16583 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 00:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ตามหัวข้อเลยค่ะคือเราเป็นคนที่มีฝ้า และ กระบนผิวหน้าเลยอยากขอคำแนะนำจากสาวๆว่า ควรใช้ครีมกันแดดของอะไรดีเพื่อไม่ให้เกิดฝ้าและกระ เข้ามาแนะนำหน่อยค่ะตอนนี้ใช้มาหลายตัวแล้วไม่ดีขึ้นเลย q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มิ.ย. 12, 01:15 น »

มีปัญหาผิวเหมือนเราเลยเข้ามารอคำตอบด้วยคนค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิ.ย. 12, 17:46 น »

ตอนนี้ใช้ Smooth-E Physical Sunscreen มี SPF กันแดดสูง ผิวแพ้ง่ายก็สามารถใช้ได้ด้วย มีคนเคยรีวิวเอาไว้ลองเข้าไปดูในนี้ก็ได้

http://www.chicministry.com/webboard/viewtopic.php?f=8&t=2018

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 12, 16:31 น »

Smooth-E Physical Sunscreen ตัวนี้เราก็ใช้อยู่ เราใช้สีเบจนะโอเคเลย ใช้แล้วรู้สึกว่า กระ และ ฝ้ามันไม่ได้เพิ่มขึ้นแล้วก็หน้าก็ใสขึ้นด้วย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มิ.ย. 12, 10:28 น »

มองหาอยู่เหมือนกัน ไม่ไหวจะเคลียร์แล้ว กระขึ้นเต็มโหนกแก้ม แล้วSmooth-E Physical Sunscreen กันได้ทั้งวันหรือป่าวค่ะ หรือว่าต้องท่าบ่อยๆ

Tags:
Guest
รุ่ง 086-0901029
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 6 ก.ค. 12, 13:39 น »

ลองใช้ครีม T&T ดูสิคะ...เป็นครีมที่สกัดจากหัวไชเท้า ส่วนผสมของ น้ำผึ้ง วิตามิน E นางพญาหน้าขาว แก้ปัญหาฝ้ากระ ลดรอยหมองคล้ำ ดูแลผิวหน้าแก่กว่าวัย ขาวเนียนอย่างเป็นธรรมชาติ ใช้คู่กับเซรั่ม T&T รู้ถึงความเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นจริงๆค่ะ ผิวหน้าสดใสแลดูสุขภาพดี หน้าเนียน รูขุมขนกระชับขึ้น รู้สึกดีมากๆ ทำให้มั่นใจในตัวเองยิ่งขึ้น ไม่ลอง – ไม่รู้ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 10:37 น »

ฝ้าเยอะหรือปล่าวค่ะ ถ้าเยอะมากต้องใจเย็นๆค่ะ ใช้เวลาในการรักษานะค่ะ
ถ้าจะใช้ครีม ต้องใช้ ควบคู่กัน เช่น ครีมทาฝ้ากับครีมกันแดด เอสพีเอฟสูงหน่อยค่ะ แล้วก็ต้องใช้ เซรั่มผลัดผิว ทาก่อนนอนค่ะ อย่างที่บอก ถ้าฝ้าเยอะต้องใช้เวลาค่ะ จะค่อยๆจางลง จะให้หายทันทีเป็นไปได้ยากค่ะ ส่วนกระ ก็เหมือนกันค่ะ ส่วนใหญ่ กระ จะเป็นกรรมพันธ์ หรือไม่ก็ อยู่ที่ฮอร์โมนของเราค่ะ ทำให้จางลงได้ค่ะ แต่หายไปเลยคงเป็นไปได้ยากเหมือนกัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 12 ก.ย. 12, 11:09 น »

ผลิตภัณฑ์สมุนไพร T&T เป็นครีมที่ช่วยในการรักษา สิว ฝ้า กระ จุดด่างดำ รอยหมองคล้ำ อีกทั้งยังป้องกันการเกิดฝ้าใหม่ด้วย ครีมจะช่วยในการผลัดเซลล์และบำรุงผิว ช่วยให้ผิวเนียนนุ่ม แลดูกระจ่างใสเป็นธรรมชาติ รูขุมขนแลดูเล็กลง รอยหลุมจากสิวตื้นขึ้น ตัวครีมเป็นการสกัดจากธรรมชาติจึงไม่มีผลข้างเคียง ไม่มีอาการแสบ แดง แพ้ คัน
ทั้งยังสามารถใช้ร่วมกับครีมบำรุงผิวทั่วไปได้ค่ะ หรือหาข้อมูลเพิ่มเติม เข้าGoogle พิมพ์รุ่งทิวาครีมหน้าใสT&T

Tags:
Guest
Sareena
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ก.ย. 12, 06:21 น »

ตอนนี้ใช้ herbal extra care อยู่ค่ะ หรือที่เรียกว่า hexcare กันนั่นเอง เราใช้กระปุกขาวมุกค่ะ ได้ผลมากๆ สิวฝ้าหายเกลี้ยงเลย เราโดนแดดเยอะมากค่ะแต่ก่อนใช้อะไรก็ไม่เคยได้ผล ชิเชโด้ ลังโคม อะไรก็ลองมาแล้ว แต่อันนี้ฝ้ากระของเราจางและหายลงจริงๆ และหน้าขาวใสเด้งขึ้นมากๆ แฟนไม่มีสิวฝ้าก็ใช้ด้วยยังชอบเลย และที่สำคัญ เป็นผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติไม่อันตรายด้วย เราซื้อจากพริตตี้ที่รู้จักค่ะน้องเค้าดูแลผิวหน้ามากๆเพราะต้องโดนแดดบ่อยและรู้ว่าพริตตี้ใช้ตัวนี้เยอะเลยใช้ตาม ปรากฏว่าได้ผลดีมากค่ะ แนะนำๆ ฝากเมล์ไว้ติดต่อกับน้องพิ้งค์นิดนึงนะคะ เพราะพวกพริตตี้เค้าซื้อจากบริษัททีละเยอะๆเลยได้ราคาถูกมากกว่า 30% จะได้ไม่ต้องไปซื้อราคาเต็มค่ะ
Pinkyclub143***

Tags:
Guest
Pui1111
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ธ.ค. 12, 07:25 น »

กันแดด BiyO คะ รับประกันไม่เหนียวเหนอะหนะ บางเบาสุดสุด เป็นเจลใส. เริ่ดมากคะตัวนี้ ค่าปกป้อง SPF 70PA+++

Tags:
Guest
sammy princess
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 2 ม.ค. 13, 16:15 น »

อยากหน้าขาวใส ไร้สิว จุดด่างดำ รอยแผลเป็น กระ ฝ้า ปัญหาทั้งหลายทั้งปวงนี้จะหมดไปเพียงแค่ใช้ผลิตภัณฑ์ของ sammy princess บอกลาทุกปัญหาที่รุมเร้าตัวคุณทั้งผิวกาย ผิวหน้า

Tags:
Guest
แนท
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 ก.พ. 13, 16:53 น »

ดีมากอะ

Tags:
Guest
mic
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 7 มี.ค. 13, 17:48 น »

ใช่ของ La Chanya อ่ะดีสุดเท่าที่เคยใช้มา
ทาแป้งติดหน้า แล้วหากระหว่างวันเราอยากแต่หน้าใหม่แต่ไม่มีเวลาล้างหน้า
สามารถทาครีมกันแดดตัวนี้ทับแป้งได้เลยโดยที่ไม่ทำให้เป็นคราบ
แล้วก็แต่หน้าได้เลย
ที่สำคัญราคา 450 บาทเอง
facebook:lachanya samutsakorn

Tags:
Guest
น้องอาย
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 5 มิ.ย. 13, 11:51 น »

หน้าเป็นฝ้าค่ะ ใช้เซรั่มยี่ห้อ โออิอิ ค่ะ ทาบางๆ ที่เป็นฝ้า และก็ทับด้วยไวท์เทนนิ่ง และก็ตามด้วยกันแดด Provamed ซื้อจากร้านศิรเวช แค่นี้ก็สวยแล้วค่ะ
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม