หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เขาหาว่าผม มอมยา ผู้โดยสาร!!  (อ่าน 44587 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 10:31 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เหตุเกิดเวลา 16.00 น ของวันนี้

ผมเป็นคนขับรถ taxi ส่วนบุคคล อายุ 26 ปี รูปร่างอ้วน
รับผู้โดยสารเพศหญิงอายุราว 30-40 ปี สูงราว 160 cm ผิวขาว ใส่แว่นตา แต่งตัวค่อนข้างเปรี้ยว ได้เรียก taxi จากหมู่บ้านเอื้ออาทรปัญญา ให้ไปส่งสนามบินสุวรรณภูมิ พอถึงด่านทางด่วน ผู้หญิงคนนี้ก็วิ่งลงจากรถขอความช่วยเหลือว่าโดนผมมอมยา

จนท ตำรวจประจำทางด่วน มาตรวจสอบภายในรถผมไม่พบหลักฐานหรือยาที่ใช้มอม แต่ผู้หญิงไม่ยอม จึงส่งผมไป สน ประเวศ ในห้องสอบสวน เจ้าพนักงานปิดตาผม และพูดเกลี้ยกล่อมให้ผมยอมรับผิดพร้อมทั้งจะให้ความช่วยเหลือจากหนักเป็นเบา แต่ผมไม่ยอมรับ ผู้หญิงคนดังกล่าวก็ไม่ยอม จึงขอตัวไปตรวจหาสารที่ใช้มอมยากับแพทย์ (ไปคนเดียว) สุดท้ายเจ้าพนักงานแจ้งผมว่า อีก 20 จะติดต่อกลับมา หาก ผู้หญิงคนดังกล่าวตรวจแล้วพบสารใดๆ ที่เป็นสาเหตุให้เขามอมเมา ผมต้องรับโทษหนัก

ผมจะต้องทำอย่างไรครับ ผมมีความรู้สึกว่า ผมไม่ได้รับความเป็นธรรม หรือเห็นผมเป็น taxi ไม่มีการศึกษา

ระหว่างทางไม่มีการสื่อสาร หรือ พูดคุยกับผู้โดยสาร
มีเพียงเขาบอกว่าหายใจไม่ออก ขอเปิดกระจก
รอผลตรวจครับ ตอนนี้ต้องดูรูปการณ์แล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
Smokie
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 10:52 น »

ถ้าคุณไม่ผิดจริง อย่่าไปยอมครับ คนเราสามารถอุปทานไปเองได้ เธอคนนั้นก็อาจจะคิดว่าคุณเป็นพวกมิจฉาชีพ หรือไม่แน่เธอเป็นพวกมิจฉาชีพ ยืนยันไปเลยครับถ้าเราบริสุทธิ์ ความจริงเป็นสิ่งไปตาย ถ้าตรวจพบสารที่ทำให้มอมเมา ก็ฟ้องกลับไปเลยครับ เพราะเราทำอาชีพสุจริตไม่เบียดเบียนใคร

โบกให้ไปส่งที่สุวรรณภูมิ ถ้าเธอไม่ขึ้นเครื่อง ก็ต้องไปรับญาติ/เพื่อน แล้วสรุปไม่ไปสนามบินแล้วไปโรงพยาบาลแทน ? หรือถ้าไปทำงาน ก็น่าจะไปรถเมล์หรือทางอื่นที่ประหยัดกว่า

ถ้าคุณกล้าโพสขนาดนี้ก็ บอกชื่อเธอคนนั้นให้โลกรู้ไปเลย แล้วก็บอกชื่อจริงคุณด้วยนะ เพราะเดี๋ยวนี้โลกโซเชียลมีอิทธิพลมาก จะมีคนคอยติดตามข่าวของคุณอยู่แล้วครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 10:52 น »

ถ้าเป็นเรื่องที่คุณเล่ามาจริงๆ น่าเห็นใจนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

Tags:
Guest
ค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 10:58 น »

ก็เป็นไปได้ที่ผู้หญิงคนนี้เมายาแล้วหลอน น่าจะตรวจหาสารเสพติดได้ ถ้าบริสุทธิ์จริงไม่ต้องกลัวนะคะ
ไม่งั้นก็ขอให้คุณปวีณาช่วย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 11:15 น »

ฟังหู ไว้หู ดีกว่าครับ q*031 เชื่อคุณฝ่ายเดียวก็ยังไม่ได้

Tags:
Guest
du
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 11:29 น »

ถ้าคุณคิดว่าคุณไม่ได้ทำ ก็ให้เค้าไปตรวจผล คุณก็ต้องขอไปตรวจ ด้วยพร้อใกนนะ เพราะว่าถ้าเค้ามีสารในตัวเค้า แต่คุณไม่มีแสดงว่าเค้าผิดคุณไม่ผิด หรือว่าในรถก็สามารถตรวจสอบได้นะว่ามีสารจริงหรือไม่ คุณก็ไม่ต้องห่วงอะไรนะครับถ้าคุณไม่ได้ทำหรือว่าตอนนี้คุณไปแจ้งความไว้เลยก็ได้นะ เพราะว่าคุณก็ถือเป็นผู้เสียหายคนนึงหากคุณไม่ได้ทำอะไร

Tags:
Guest
ดักดาน
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 11:36 น »

น่าเห็นใจทั้งสองฝ่าย เห็นสมควรแท็กซี่ต้องมีกล้องวงจรปิด.. q*070

Tags:
Guest
ไม่ชอบการถูกเอาเปรียบ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 11:39 น »

ถ้าเป้นอย่างที่คุณ Taxi ว่าคุณเอาเรื่องนี้ไปโพสในพันธ์ทิพย์ไปเลยจะได้ดัง พร้อมบอกสถานะการณ์ เวลาอย่างละเอียด รูปร่างของผู้หญิง ชื่อคุณก่อน่าจะรู้จักบอกไปเลย แล้วเค้าไปตรวจที่ โรงพยาบาลอะไร บอกให้ครบครับ แล้วในคนในพันธ์ทิพย์จะช่วยคุณเอง (ต้องเป็นเรื่องจริงนะครับ)

Tags:
Guest
kk_u
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 11:42 น »

ผมเจอมากับตัวเองเลยครับพวกผู้หญิงขี้ระแวง ตอนนั้นผมไปเดินดูโทรศัพย์ที่มาบุญครอง ซึ่งร้านที่ผมไปดูคนจะยืนออกันหน้าร้านเยอะมาก(ชื่อร้านนาซ่า)ซึ่งผมก็ยืนดูโทรศัพย์รุ่นที่อยากได้ บังเอิญไปโดนตัวผู้หญิงที่อยู่ติดกันแบบไม่ตั้งใจ ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าไปโดนตอนไหน ผู้หญิงคนนั้นก็ไปบอกแฟนเค้าว่าผมไปลวนลามเค้า แฟนเค้าเข้ามากระชากเสื้อผมแล้วด่าผมโรคจิตทำกับแฟนเค้าได้ไง ผมงงเลยครับ ว่าผมไปโรคจิตกะแฟนมันตอนไหน แถมมาบีบคอผมอีก ตอนนั้นทั้งอายทั้งงง ซึ่งผมตัวเล็กกว่าเค้ามาก ยังดีที่พี่ผู้หญิงที่ขายโทรศัพฝั่งตรงข้ามกับแฟนเค้ามองอยู่เลยเข้ามาช่วยผมและช่วยเถียงแทน ถือว่าโชคดีมาก ตอนนั้นผมพยายามมองหา รปภ. และกล้องวงจรปิดเพื่อจะเอาไปแจ้งความ แป๊บเดียวมันกับแฟนรีบเดินหนีไปเลย สุดท้ายผมต้องขอบคุนพี่ๆๆที่ขายโทรศัพย์ตรงนั้นที่เข้ามาช่วย

Tags:
Guest
inn
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 11:55 น »

แล้วตกลงตรวจเจอสารอะไรมั๊ยคะเนี่ย
บางทีน้องคนนั้นอาจจะเข้าใจผิดไป หล่อนอาจเมารถแล้วก็เลยคิดว่าโดนมอมยา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 11:59 น »

ถาเป็นเรื่องจริง คุณ Taxi ไปโฟสในพันธ์ทิพยืเลยครับ พร้อมบอกเวลา ด่านตรวจเก็บเงินทางด่วนไหน วิ่งจากไหนไปไหน เหตุเกิดเมื่อไหร่ ลักษระของผู้หญิงเป็นไงและมาถึงขนาดนี้แล้วคุณคงรู้ว่าชื่อไร บอกไปหมดเลย โรงพยาบาลที่ตรวจชื่อะไร รับผู้หญิงคนนี้มาจากไหน เอาให้ครบครับ เพราะคนใจดีในพันธ์ทิพย์มีอีกเยอะและพร้อมช่วยเหลือคุณแน่นอน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 12:29 น »

ถ้าเป็นเรื่องจริงมันก้อน่าเห็นใจนะครับ

Tags:
Guest
หุหุสังคมไทยมีหลายด้าน
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 12:29 น »

ปัญหาคือ มีตำรวจมาเกียวข้อง ....จบ

Tags:
Guest
หลอก
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 13:24 น »

q*033 จำไว้เลยถ้าเราไม่ผิดหรือบริสุทธิใจจริง ๆ อ่ะ
อย่าไปเชื่อตำรวจเวลามันบอกให้ยอมรับผิดโดยเด็ดขาด
เพราะไม่งั้นจะติดคุกโดยไม่รู้ตัว..

Tags:
Guest
กรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 14:33 น »

แล้วถ้าคุณโดนแกล้งล่ะ อย่างเช่น ทำให้ผลออกมามีสารที่มอมยาล่ะ จะทำยังไง น่าเห็นใจจัง

Tags:
Guest
CRV
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 15:01 น »

เข้าเครื่องจับเท็จทั้งคู่

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 15:15 น »

น่ากัว

Tags:
Guest
กระทิงโคราช
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 15:15 น »

ถ้าเป็นเรื่องจริง ผมว่าผู้หญิงคนนั้นอาจเมารถ หรือ ได้กลิ่นอะไรไม่พึงประสงค์จากรถคุณ แล้วก็คิดว่าเป็นการมอมยา ก็ได้ครับ คนไม่ผิดยังไงก็ไม่ผิดหรอกครับ แต่ก็ต้องระมัดระวังไว้ครับ แล้วที่เขาว่าคุณมอมยา แล้วเขาเสียหายอะไรหรือเปล่าล่ะครับ ถ้าสุจริตใจด้วยกันทั้งสองฝ่ายก็น่าจะคุยกันเปิดอกเลย (ตำรวจน่าจะเรียกทั้งคู่มาสอบสวน)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 15:38 น »

q*062สุดตีนเลยครับ ถ้าไม่ผิดจริงฟ้องกลับเลยพี่ คนดีในสังคมยังมีอีกเยอะ เห็นใจคนขับแท็กซี่จริงๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 16:07 น »

ก็น่าเห็นใจนะคะ อาชีพแบบนี้มีทั้งคนดีและคนไม่ดี พอเป็นข่าวทีก็โดนเหมารวมกันไปหมด ภาพลักษณ์ที่สังคมมองแท็กซี่ ก็เถื่อน ถ่อย ไร้การศึกษา ไม่ชอบทอนเงิน ชอบพาไปอ้อม หลายๆสถานการณ์ที่ได้ยินมา ทำให้แท็กซี่ดีๆ กลายเป็นนักโทษของสังคมไปด้วย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 16:19 น »

ตามจริงแล้วคดีแบบนี้ การตรวจร่างกายผู้เสียหายต้องไปกับตำรวจ เพื่อให้ชัดเจน โปร่งใสว่าไม่มีนอกมีในอะไร เห็นด้วยกับทุกความเห็นนะคะที่ว่าความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ถ้าคุณไม่ผิดก็ไม่มีใครทำอะไรคุณได้ แล้วถ้าคุณต้องการฟ้องกลับฐานหมิ่นประมาทในทางแพ่ง (ได้ทางแพ่งทางเดียว ทางอาญาไม่เข้าข่ายค่ะ) เพื่อเรียกร้องให้ชดใช้ค่าสินไหมทดแทน ตามมาตรา 421 แนะนำให้คุณไปปรึกษาสภาทนายความค่ะ เพราะที่นั่นมีทนายอาสาเก่งๆ และทนายที่มีความรู้ชนิดหาตัวจับยากหลายคนพร้อมให้ความช่วยเหลือและเป็นทนายต่อสู้ให้คุณโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ
Tags:
Guest
ตาสี
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 16:28 น »

เคยอ่านในเว็บที่ไหนสักแห่ง มีวิสัญญีแพทย์ท่านหนึ่งเคยเขียนไว้ว่า ยาสลบที่ใช้ดมนั้นยังไม่มี ถ้ามีจริง งานของท่านจะสบายขึ้นมาก ยาสลบที่ใช้ในห้องผ่าตัดนั้น ฉีดเข้าสายน้ำเกลือ แล้วที่เอามาครอบตรงจมูกก่อนผ่าตัดนั้นท่านว่าเป็นอ๊อกซิเย่นครับ ถ้ามีการรมยาสลบในแท๊กซี่จริง คนขับก็ต้องสลบไปด้วยนะผมว่า

Tags:
Guest
BZ_Boy
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 16:46 น »

เคยมีประเด็นอย่างนี้หลายทีแล้ว
ถ้ามียามอมจริง แล้ว taxi มียาต้านอะไรไหม
ในเมื่อนั่งอยู่ในรถคันเดียวกัน
หรือจะทาเอาไว้ตรงที่เปิดประตู หรือตรงเบาะนั่ง งั้นหรือ ??

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 16:48 น »

เมื่อเรื่องถึงโรงพัก เทคนิคง่ายๆที่ต้องจำไว้ ถ้าไม่ผิดจริงๆให้ปฏิเสธอย่างเดียวอย่ายอมรับ ถ้ามีเอกสารอะไรก็แล้วแต่เขาเอามาให้เราเซ็น ไม่ต้องเซ็นอะไรทั้งสิ้นแม้ตำรวจจะบอกว่าไม่มีอะไรเซ็นไปเถอะก็ตาม เพราะมันอาจเป็นการรับทราบข้อหาโดยไม่รู้ตัว เขาก็จะส่งสำนวนฟ้องศาลแล้วเราก็จะติดคุกโดยทันที ถ้าไม่แน่ใจก็อ่านเอกสารให้ละเอียดก่อน และถ้าเขาต้องการเอกสารสำเนาบัตรของเราก็ไม่ต้องให้ เพราะเขาอาจเอาไปใช้สร้างพยานเท็จ ถ้าถูกข่มขู่ก็บอกไปเลยว่าจะให้การเฉพาะในศาลและก็ใช้สิทธิเรียกทนายได้เลย ถ้าถูกซ้อมก็ปล่อยให้ทำไปเลย รอดมาได้ก็ฟ้องสื่อให้สื่อเล่นงานเลยอย่าไปกลัว

Tags:
Guest
กัน
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 17:06 น »

คุณอาจจะโดนแกล้งนะครับ แต่ผมบอกไว้อย่างนะครับตอนนี้แท็กซี่ดีมีไม่ถึง 10 เปอร์เซ็นต์ครับ นอกนั้น มารยาททรามครับ สำหรับผมแล้วถ้าไม่รีบจริงจะไม่เรียกแท็กซี่เลยครับเพราะเรียกทีไรจะทำให้อารมย์เสียทุกทีเลย

Tags:
Guest
นังนก
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 18:25 น »

ตรวจหาสารจากผู้หญิงเผื่อกินยาเครียด จะมีอาการกลัวไปหมด และเหมือนจะเกิดจริงๆด้วยค่ะ มันเป็นอุปทาน รึร้่างกายสั่งว่าดดนมอม แขขขาอ่อนแรง เราเคยเครียดและเป็นแบบนี้ ...

Tags:
Guest
ไม่ออกนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 19:21 น »

แฟนเราขับ taxi มีผู้โดยสารสาวเรียกให้ส่งในซอย
พอขึ้นรถมา ผู้โดยสารก็หยิบอะไรขึ้นมาฉีดไม่รู้ (แฟนนึกว่าฉีดน้ำหอม)
สักพักแฟนรู้สึกเหมือนจะหลับ
ได้สติรีบจอดรถ เปิดประตู ตะโกนถามเขาว่า ฉีดอะไรในรถ
หญิงสาวคนนั้น รีบเปิดประตูวิ่งหนีไปเลย แฟนรีบวิ่งไปขอความช่วยเหลือจากวินมอไซด์ โชคดีนะที่ไหวตัวทัน
จึงเอามาเล่าสู่กันฟัง จะได้ทันระวังตัว

Tags:
Guest
บังอร
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 19:27 น »

ตอนสอบสวนต้องปิดตาด้วยหรือคะ ใครเป็นตำรวจดี ขอความเห็นหน่อยค่ะ

Tags:
Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 20:08 น »

ไม่อยากฟังความข้างเดียว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 20:08 น »

แจ้งไปยัง สวพ.91 ว่าเจอเหตุการณ์แบบนี้และพี่รีบแจ้งไปยังบอร์ดของพันทิพย์เลยครับ..ผมเชื่อว่าหลายๆคดีที่ดังๆ..บอร์ดพันทิพย์เขาตามติดแน่นจนความจริงกระจ่างแน่นอน

Tags:
Guest
โดนแน่
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 21:58 น »

ถ้าโดนปิดตาด้วยสงสัยเสร็จตำรวจแน่
ช่วยผู้หญิงแน่นอนรอ20วันผลออกมาเป็นไงรู้ๆกันอยู่
หาคนที่เก่งๆหรือรู้กฎหมายเตรียมไว อย่าปล่อยให้ใครมาขู่
คุณได้ฝั่งเดียวเสียเงินให้คนของคุณดีกว่าต้องเสียเงินให้คนที่ไม่ดี

Tags:
Guest
ผู้โดยสารประจำ
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 22:12 น »

คนขับแท้กซี่ก้กลัวผู้โดยสาร ส่วนผู้โดยสารก็กลัวแท็กซี่ แล้วต่อไปแท็กซี่ดีๆ ผู้โดยสารดีๆ จะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขได้ยังไงเนี่ย เห้อ

Tags:
Guest
zole
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 22:36 น »

สมมติฐานเดียวกับ คห 24 น่าจะถูกแกล้ง
ถ้าคุณเป็นแท๊กซี่ดี ก็เอาใจช่วยให้พ้นทุกข์พ้นโศกโดยเร็ววัน
ถ้าคุณเคยเป็นแท๊กซี่เลว อันนี้เวรกรรมมีจริง

Tags:
Guest
nukalanamon
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 23:00 น »

ปัญหาจะตามมาเพราะ "ตำรวจ" นี่แหละครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 23:04 น »

อย่าเซ็นเอกสารใดๆๆทั้งนั้นจนกว่าจะหาทนายได้

ขอกับตำรวจได้ ถ้าไม่ยอม เจ้าพนักงานละเว้นหน้าที่มีความผิด

ให้หาทนายให้ได้ หรือให้ญาติมาด้วยเป็นพยาน

ฟ้องกลับเรียกค่าเสียหายได้ โดยเราไม่ตองจ่าย ผมว่า เธอคงง่วงจัด มากๆๆ ออกซิเจนในเลือดน้อย ทำให้ลืมตาไม่ขี้น
เหมือน นั่งรถเมล์หลับในไง

Tags:
Guest
เอออออ
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 8 มิ.ย. 12, 01:52 น »

ห้ามรับผิด ก็เราไม่ได้ทำ เขาอาจจะโดนมาจากที่อื่นก็ได้แต่เพิ่งมาเป็นที่เรา บนรถเรามีอะไรล่ะ มันตรวจสอบกันได้ ถ้าคุณไม่ผิด ก็หาหลักฐานไม่เจอ รู้ว่าต้องมีคนกล่อมให้คุณรับผิด เพื่อให้ทุกอย่างมันง่าย แต่จะเสียประวัติคุณนะ จะยอมโดนรังแกเหรอนี่เรื่องใหญ่นะ ก็อย่างที่ คห.24 บอก คุณอาจจะโดนแกล้ง เจ้าหน้าที่อาจจะอยากได้ใต้โต๊ะ หรือผู้โดยสารอยากนั่งรถฟรี นี่แหละแท็กซี่บางคนจากดีดีก็กลายเป็มารยาททราม เพราะมันต้องมีเกราะป้องกันตัว

Tags:
Guest
อ่านมาจากพันทิป
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 8 มิ.ย. 12, 06:52 น »

ถ้าเป้นอย่างที่คุณ Taxi ว่าคุณเอาเรื่องนี้ไปโพสในพันธ์ทิพย์ไปเลยจะได้ดัง พร้อมบอกสถานะการณ์ เวลาอย่างละเอียด รูปร่างของผู้หญิง ชื่อคุณก่อน่าจะรู้จักบอกไปเลย แล้วเค้าไปตรวจที่ โรงพยาบาลอะไร บอกให้ครบครับ แล้วในคนในพันธ์ทิพย์จะช่วยคุณเอง (ต้องเป็นเรื่องจริงนะครับ)

ข้อความนี้ก้ถูกคัดลอกมาจากเวบพันทิปอีกทีนั่นแหละ แต่คนเอามาลงที่นี่ไม่ใส่เครดิตให้
Tags:
Guest
หลงกล
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 8 มิ.ย. 12, 09:34 น »

เมื่อเรื่องถึงโรงพัก เทคนิคง่ายๆที่ต้องจำไว้ ถ้าไม่ผิดจริงๆให้ปฏิเสธอย่างเดียวอย่ายอมรับ ถ้ามีเอกสารอะไรก็แล้วแต่เขาเอามาให้เราเซ็น ไม่ต้องเซ็นอะไรทั้งสิ้นแม้ตำรวจจะบอกว่าไม่มีอะไรเซ็นไปเถอะก็ตาม เพราะมันอาจเป็นการรับทราบข้อหาโดยไม่รู้ตัว เขาก็จะส่งสำนวนฟ้องศาลแล้วเราก็จะติดคุกโดยทันที ถ้าไม่แน่ใจก็อ่านเอกสารให้ละเอียดก่อน และถ้าเขาต้องการเอกสารสำเนาบัตรของเราก็ไม่ต้องให้ เพราะเขาอาจเอาไปใช้สร้างพยานเท็จ ถ้าถูกข่มขู่ก็บอกไปเลยว่าจะให้การเฉพาะในศาลและก็ใช้สิทธิเรียกทนายได้เลย ถ้าถูกซ้อมก็ปล่อยให้ทำไปเลย รอดมาได้ก็ฟ้องสื่อให้สื่อเล่นงานเลยอย่าไปกลัว

q*078 เจอมาแล้วญาติเรามีปัญหาเรื่องเงินกับนายจ้างโดน
ตำรวจหลอกให้เซ็นเอกสารบอกว่าพิสูจน์แล้วญาติเราไม่ผิดจะ
ปล่อยตัวที่ไหนได้เซ็นปุ๊บได้เข้าห้องขังปั๊บ ส่งเรื่องฟ้องศาล
ศาลเห็นเซ็นรับทราบข้อหาลักทรัพย์ ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ทำแต่โดนแกล้ง
ใส่ร้ายซวยเลยต้องติดคุก 5 ปี เพราะตำรวจนี่แหละหลอกให้เซ็น

Tags:
Guest
อิอิอิ
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 8 มิ.ย. 12, 10:39 น »

q*069
คุณจำได้รึเปล่าตอนนั้น คุณได้เผลอ"ตด"ไปรึเปล่า เธอหายใจไม่ออกเลยนึกว่าโดนมอมยา

Tags:
Guest
dekdee kondeedeee
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 8 มิ.ย. 12, 11:35 น »

อย่ายอมรับผิด ถ้าไม่ได้ทำจริงๆๆ สู้สู้ตามที่เสียงทั้งหมดบอกไว้ ไปปรึกษาสภาทนาย ยื่นขอทนายอาสามาช่วยเหลือ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆๆๆ เสร็จคดีค่อยให้น้ำใจกันเอง ผมขับแทกซี่สีชมภู อู่สหกรณ์อิสระ เรียนปริญญาตรีรัฐศาสตร์ + นิติศาสตร์ ทำงานด้านกฎหมายแพ่ง+/ อาญา มา 20 ปี
ผมคนขับแทกซี่คนดีคนหนึ่ง สมาชิกแจ้งข่าว สวพ.91 / ฟังและปรึกษาท่านอาจารย์ อัยการปรเมศร์ ได้ กด 1644 /02-941-0847-50 ได้
เป็นกำลังใจให้ครับ

Tags:
Guest
ตนไท
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 8 มิ.ย. 12, 15:54 น »

ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนอันตรายทั้งนั้น โลกปัจจุบันกำลังเปลี่ยนไป ถ้าคุณไปโรงพักเกิดตำรวจไม่เชื่อคุณหล่ะ หลักฐานก็ไม่มี อะไรประมาณนั้น ผมเป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆๆ ขอให้คุณโชคดี

Tags:
Guest
ลอออร
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 10 มิ.ย. 12, 12:56 น »

คุณมอมยาอะไรเค้าหรอค่ะ ทำไมเค้าถึงมีแรงวิ่งออกมานอกรถล่ะ ผู้หญิงสมัยนี้ชั่งแรงส์ ฟังไม่ขึ้นเท่าไหร่น่ะที่พี่ taxi มอมยาคุณอ่ะ (ปล.หนูก็ไม่รู้น่ะคนที่โดนมอมยามันมีอาการเป็นแบบไหน ถ้ารู้ล่ะก็หนูแรงส์กว่านี้อีก )

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม