หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รวมพล..!!..คนถูกลบ..!!  (อ่าน 4114 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 มิ.ย. 12, 23:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

หลายครั้งที่...... q*031q*031
บางครั้งที่........ q*074q*075q*074q*075q*075q*074
ทุกครั้งที่......... q*051q*051q*051q*051q*051q*051
อีกอย่างที่........ q*026q*026q*003q*003q*001q*001q*079q*079
สุดท้ายก็ถึงที่.... q*070q*070
เพราะว่าเราพิมพ์ช้ามาก............คุณก็ยังลบ
เพราะว่าเราคิดช้ามาก..............คุณยังรีบลบ
เพราะว่าเราตัดสินใจช้ามาก........คุณลบโดยไม่คิด..!! q*012q*012

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 09:21 น »

ขอเข้ามาแจมด้วย.

ผมรู้สึกระอากับการทำหน้าที่ของบุคลลากรของสนุก ผิดหวังมากๆกับการตัดสินใจลบกระทู้.

เมือวานผมเข้ามาทวงถามว่า กระทู้ที่ผมโพสถึงนาย ชวนนท์ ว่าเป็นเด็กเลี้ยงแกะยุคไฮเท็คที่เอาปฎิทินการนำเข้าอุปกรณ์ของ NASA มาปั้นน้ำเป็นตัว พวกปัญญานิ่มมัน ลบของผม มันแรงและยั่วยุตรงไหนหรอครับขอถามหน่อย
. q*038
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 12, 09:25 น โดย Hotdevilmean » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 09:31 น »

ขอเข้ามาแจมด้วย.

ผมรู้สึกระอากับการทำหน้าที่ของบุคลลากรของสนุก ผิดหวังมากๆกับการตัดสินใจลบกระทู้.

เมือวานผมเข้ามาทวงถามว่า กระทู้ที่ผมโพสถึงนาย ชวนนท์ ว่าเป็นเด็กเลี้ยงแกะยุคไฮเท็คที่เอาปฎิทินการนำเข้าอุปกรณ์ของ NASA มาปั้นน้ำเป็นตัว พวกปัญญานิ่มมัน ลบของผม มันแรงและยั่วยุตรงไหนหรอครับขอถามหน่อย
. q*038

ที่แก้ไข และทำข้อความหนาข้างบนของคุณ

อยากจะบอกเพียงว่า คุณไม่สุภาพ คุณไม่ให้เกียรติแอดมิน

คุณจะถาม คุณไม่ถามดีๆ คุณมาจิก มาด่า มากดหัวอะไรกับน้องๆแอดมินนักหนา

ลบแล้ว ลบอีก คุณก็ไม่รู้สึกตัว ยังหยาบคายร้ายกาจ กวนประสาทอย่างน่ารังเกียจที่สุด

ตอบอย่างนี้ไปแล้ว คุณยังจะพอรู้สึกตัว สำนึกผิด ประการใด

อยู่บ้านใคร ก็ต้องเคารพกฏ กติกาของบ้านนั้นๆ ให้เกียรติกันบ้าง

แค่นี้ไม่ได้เชียวหรือ คุณเป็นเจ้าของเว็ปหรือมีหุ้นในนี้เท่าไหร่

คุณถึงได้มาก่นด่าน้องๆเค้าได้มากมายถึงขนาดนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 12, 10:36 น โดย Hotdevilmean » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 09:35 น »

แล้วใคร ไม่ต้องมาท้าให้บล็อค เพราะมันไม่มีประโยชน์

เท่าที่ผ่านมา ท้าให้บล็อค พอบล็อคไปแล้ว คุณก็สมัครเข้ามากันใหม่

ใช้ชื่อใหม่เข้ามาเล่นกันใหม่เหมือนเดิม ดังนั้นจึงไม่บล็อคตามที่ร้องขอมาค่ะ

ไม่อยากเล่น ไม่ต้องมา ไม่ล็อคอินสามเดือน ระบบจะตัดคุณออกเองอัตโนมัติค่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 09:51 น »

การตัดสินใจถือเป็นสิทธิ์ขาดของผู้ที่มีหน้าที่รับผิดชอบ กรุณาให้เกียรติผู้ดูแลเว็บด้วย หากท่านคิดว่าที่นี่ไม่สามารถโพสในสิ่งที่ตนอยากโพสได้ คงต้องพยายามหาเว็บบอร์ดอื่นที่จะโพสในสิ่งที่ท่านต้องการได้เต็มที่จะดีกว่าครับ และกระทู้นี้ก็อาจจะถูกลบเช่นกัน

กรุณาอ่านกระทู้ประกาศกฏระเบียบเพิ่มเติมที่ปักหมุดด้านบนด้วย
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 10:12 น »

ทองผา..แสดงความรู้สึกอย่างสุภาพแล้วหนอ..!! มิได้จิกด่า ว่าทอ..ใครสักหน่อย........ใยถึงตัดพ้อทองผารุนแรงทั้ง2ท่าน!!.... q*013q*013q*005q*005

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 13:33 น »

เอาแต่เข้าข้างพวกตัวเองน่ะป้าแป๊ด ลองเอากระทู้ืั้ผมถามหามาลงให้สมาชิกอ่านดูซิครับว่าหยาบคายตรงไหน อย่ามาพูดปลายเหตุ เสียผู้ใหญ่เปล่าๆ จะเข้าข้างกันก็ให้มันสมเหตุสมผลโตๆกันแล้ว.

ใช่บอรด์ของพวกท่านแต่ท่านเปิดให้สมัคร์สมาชิกถือว่าเป็นบอรด์สาธารณะผมก็เป็นสมาชิกที่สมัครถูกต้องตามกฎที่ตั้งผมไม่เถียง แต่กระทู้ที่ผมถามหามันผิดตรงไหน..เอามาพิจรากันให้ทุกคนได้เห็นเลยดีกว่า ถ้าเนื้อหาในกระทู้หยาบคายอย่างที่อ้างมา ผมยินดีให้ประจานออกอากาศเลย แล้วถ้าไม่ผิดไม่หยาบคายท่านจะรับผิดชอบอย่างไร.

ผมขอท้า.

หัวข้อที่ลบ ชวนนท์ก็แค่เด็กเลี้ยงแกะยุคไฮเท็ค...ลองเรียกกลับมาพิสูตรกันต่อหน้าสักขี่พยาน กล้าไหมครับท่านผู้บริหาร.
q*073

(ขออภัยที่บางกระทู้มันหยาบ เพราะสุภาพด้วยแล้ว เคยมี feedback กลับมาบ้างไหม?)

ผมโตแล้วและมีเหตุผลพออันไหนหยาบอันไหนแรง ถ้าพิสูตรกันแล้วผมผิดยินดีรับผิดชอบครับว่าแต่ทางบอรด์กล้าหรือเปล่าที่จะเอากระทู้นั้นมาลงใหม่.

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 13:41 น »

การตัดสินใจถือเป็นสิทธิ์ขาดของผู้ที่มีหน้าที่รับผิดชอบ กรุณาให้เกียรติผู้ดูแลเว็บด้วย หากท่านคิดว่าที่นี่ไม่สามารถโพสในสิ่งที่ตนอยากโพสได้ คงต้องพยายามหาเว็บบอร์ดอื่นที่จะโพสในสิ่งที่ท่านต้องการได้เต็มที่จะดีกว่าครับ และกระทู้นี้ก็อาจจะถูกลบเช่นกัน

กรุณาอ่านกระทู้ประกาศกฏระเบียบเพิ่มเติมที่ปักหมุดด้านบนด้วย

การทำตามหน้าที่เป็นสิ่งที่ถูกต้อง แต่การทำหน้าที่ที่บกพร่องมันต้องแก้ไขซิครับ ไม่ไช่ไล่กันแบบนี้.

ผมถามหาความชอบธรรมว่า กระทู้ของผมมันผิดข้อบังคับตรงไหนตรงไหนถึงลบทิ้ง.

กระทู้ที่ชื่อ....ชวนนท์ก็แค่เด็กเลี้ยงแกะยุคไฮเท็ค. หาคำตอบมาให้ผมจะแมนกว่าออกมาไล่ครับ.

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 13:42 น »

ไม่ได้เข้าข้างน้องๆค่ะ แต่ก็อยากให้ user เคารพการตัดสินใจในการดูแลเว็ปบอร์ดค่ะ

ถาม และบ่นพอเป็นพิธี ก็น่าจะจบ ไม่น่าถึงพ่อถึงแม่ ไม่น่าลากยาว ซ้ำๆซากๆน่ะค่ะ

ไม่มีใครปัญญาอ่อนกันซักคน และไม่ชอบมากเลย มาจิกหัวเรียก"มัน"ทุกคำ

ติดใจอะไรนักหนาคะกับคุณชวนนท์ ไม่จบซักที
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 13:45 น »

การทำตามหน้าที่เป็นสิ่งที่ถูกต้อง แต่การทำหน้าที่ที่บกพร่องมันต้องแก้ไขซิครับ ไม่ไช่ไล่กันแบบนี้.

ผมถามหาความชอบธรรมว่า กระทู้ของผมมันผิดข้อบังคับตรงไหนตรงไหนถึงลบทิ้ง.

กระทู้ที่ชื่อ....ชวนนท์ก็แค่เด็กเลี้ยงแกะยุคไฮเท็ค. หาคำตอบมาให้ผมจะแมนกว่าออกมาไล่ครับ.

การทำงานของทุกๆคนที่นี่ ไม่มีหน้าที่ ที่จะมาคอยตอบปัญหาในความขัดใจของ userค่ะ

เว้นเสียแต่ว่า เป็นปัญหา ที่เกิดจากระบบ คือเราไม่จำเป็นที่จะมานั่งตอบคำถามที่คุณคอยจิกน่ะค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 14:18 น »

ไม่ได้ต้องการอะไรมากไปกว่า การลบอย่างมีมาตรฐาน

ระเบียบที่เว็บเขียนไว้มันเหมือนกฎหมายจราจรมากเลยครับ คือจำกัดความเร็วไว้ที่ 90 กม./ชม.

ส่วนใหญ่กระทู้พวกเราวิ่งกันอยู่ประมาณ 90-150 กม./ชม.

หากดูตามระเบียบมันก็ต้องลบได้เกือบหมดแหละครับ

ปัญหามันจึงอยู่ที่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ เพราะระเบียบเปิดช่องมากไป

ไม่ลองพิจารณาปรับเพิ่มความเร็วขึ้นมาเป็นสัก 120 กม./ชม. ดูล่ะครับ

แบบอนุญาติกระทู้การเมือง ที่ไม่เข้าข่าย กฎหมายหมิ่นประมาท, ความผิดตาม พรบ. คอม, ไม่ละเมิดสิทธิผู้อื่นจนอาจนำไปสู่การฟ้องร้อง และ/หรือ ไม่ทะเลาะกับเพื่อนสมาชิกอื่นในบอร์ด
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 14:51 น »

ไม่ได้เข้าข้างน้องๆค่ะ แต่ก็อยากให้ user เคารพการตัดสินใจในการดูแลเว็ปบอร์ดค่ะ

ถาม และบ่นพอเป็นพิธี ก็น่าจะจบ ไม่น่าถึงพ่อถึงแม่ ไม่น่าลากยาว ซ้ำๆซากๆน่ะค่ะ

ไม่มีใครปัญญาอ่อนกันซักคน และไม่ชอบมากเลย มาจิกหัวเรียก"มัน"ทุกคำ

ติดใจอะไรนักหนาคะกับคุณชวนนท์ ไม่จบซักที

คนที่ติดใจไม่ใช่ผม แต่เป็นคนที่ลบต่างหาก อยากจะขอเหตุผลมันเข้าข่ายอะไร.

เอาละที่ผ่านมากระทู้อื่นๆ ผมยอมรับว่าใช้ภาษาที่แรงไปขอโทษและจะปรับปรุง แต่ที่ทวงถามกระทู้ ชวนนท์เพราะมันเป็นกระทู้ธรรมดาเท่านั้นจริงๆ แล้วทำไมถึงถูกลบ.

ที่ผมหัวเสียเพราะก่อนหน้านี้ไม่กี่วันผมแสดงความคิดเห็นในกระทู้ท่านแมนเรื่อง TGT เนื้อหาว่า ทางผู้จัดรายการบอกว่าไม่รู้เรื่องผู้แสดงจะถอดเสื้อมาก่อน ผมแย้งว่าผมไม่เชื่อถ้าสังเกตุรายการตอนออกอากาศดีๆจะเห็นเจ้าหน้าที่ ที่มุมเวทีกำลังเตรียมผ้าไว้สำหรับห่มให้ผู้แสดงหลังจบการโชว์...ก็โดนลบเช่นกัน...งงเลยครับ ลบกันแบบไม่ลืมหูลืมตาแบบนี้ผมก็เลยผูกใจเจ๊บซิครับ กระทู้ไหนที่แรงแล้วถูกลบผมไม่เคยตามจิกเพราะรู้ตัวว่าผิดแต่ 2 กระทู้ที่ผมยกตัวอย่างมา...ลบเพราะอะไรกัน.
q*031

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 16:40 น »

ไม่ได้ต้องการอะไรมากไปกว่า การลบอย่างมีมาตรฐาน

ระเบียบที่เว็บเขียนไว้มันเหมือนกฎหมายจราจรมากเลยครับ คือจำกัดความเร็วไว้ที่ 90 กม./ชม.

ส่วนใหญ่กระทู้พวกเราวิ่งกันอยู่ประมาณ 90-150 กม./ชม.

หากดูตามระเบียบมันก็ต้องลบได้เกือบหมดแหละครับ

ปัญหามันจึงอยู่ที่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ เพราะระเบียบเปิดช่องมากไป

ไม่ลองพิจารณาปรับเพิ่มความเร็วขึ้นมาเป็นสัก 120 กม./ชม. ดูล่ะครับ

แบบอนุญาติกระทู้การเมือง ที่ไม่เข้าข่าย กฎหมายหมิ่นประมาท, ความผิดตาม พรบ. คอม, ไม่ละเมิดสิทธิผู้อื่นจนอาจนำไปสู่การฟ้องร้อง และ/หรือ ไม่ทะเลาะกับเพื่อนสมาชิกอื่นในบอร์ด

เป็นคำแนะนำที่น่าสนใจค่ะ ขอบคุณค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 16:59 น »

บางครั้งแค่เห็นชื่อคนตอบกระทู้ ก็ดูเซนต์ออกแล้วว่างั้นเหอะ
ลบเลย ก็ไม่รู้ว่าอ่านดีหรือยัง มันแปลกตรงนี้ วันนี้โดนเข้าไป
ตั้งแต่เช้าประมาณ 5-6 คำตอบ ก็ให้รู้สึกหงุดหงิด ทั้งๆที่
ก็ทำดีสุดไม่มีออกนอกกฎกติกา สักหน่อยเดียว มันแปลก
ก็อีตรงนี้นี่แหล่ะ แปลกจริง ๆ หากไม่เชื่อเอาย้อนกลับมาดู
ใหม่ก็ได้นะท่านนะ...จะได้เห็นกันจะจะ ว่ามันอยู่ที่มาตรฐาน
หรืออยู่กับคนที่ทำงาน ต้องการหรือตั้งใจเล่นเฉพาะคน ๆ..

ต้องเปิดใจกันบ้าง หากมันไร้มาตรฐาน ...
ก็ต้องโดนวิจารณ์กันนะท่านนะ...

เรื่องติงรัฐบาล...ก็ไม่เห็นจะมีอะไรมากมาย
มันก็เห็นกันได้ง่าย ๆ จากหน้าสื่อพิมพ์...
ไม่ได้ระบุตัวบุคคล ไม่ได้ระบุชื่อ แต่ที่สุดคือ
ถูกลบหายเกลี้ยง...มันแปลกดีเนอะ...
จะวิจารณ์สองทางก็โดนตัดฉับ กลับให้วิจารณ์ทางเดียว
คนที่ไม่รู้ก็จะหาว่าเราเอาแต่ว่า ฝ่ายค้านหรือต้านพธม.
ทั้ง ๆ ที่ความคิดนี้ ฝ่ายไหนไม่ดี ก็สามารถชี้ให้เห็นกัน
มันก็ไม่น่าจะมีปัญหา ก็แค่กลาง ๆ เท่านั้น แต่ไหงลบกันหมดเลย
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:03 น »

เดี๋ยวดูให้ค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:08 น »

มาดูกัน ป้าแป๊ด ว่ามาตรฐานการปล่อยผ่านมีกันแ่ค่ไหนนะ...
เอาแบบเห็นกันจะจะ คงจะอ่านผ่านตากันบ้าง หรือว่าชอบใจ
อันนี้ก็ไม่สามารถบอกกันได้...ถึงปล่อยให้มันเดินต่อไปแบบ
ไม่มีใครลบเลย ดูกระทู้นี้หน่อยซิ ไส้ใน อะนะ ลองอ่านหน่อยดิ

"ภาพหายาก! จตุพร พรหมพันธุ์ ในวัยหนุ่ม"....ดูชื่อกระทู้
เหมือนกับไม่มีอะไร?? แต่หากว่าข้างใน ฝ่ายโน้น ฝ่ายนี้
ที่เชียร์กัน ปล่อยผ่าน ปล่อยเขาทำ ยำอะไรกันก็ได้...
แล้วอย่างนี้จะให้หมายความว่ากระไร?? เลือกปฎิบัติหรือไม่?
ลองไปตรวจทานดูกันหน่อยซิท่าน...ว่าทำไมเขาถึงโวย!!!

ดูว่าบางคำ บางกระทู้ที่เขียน มันหยาบกว่า หรือว่ายั่วยุกันหรือไม่?
ลองไปวัดไอคิวกันดูหน่อยเร็ว.....เหอะ ๆๆ ....
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:18 น »

เดี๋ยวดูให้ค่ะ

ป้าแป๊ด ลองดูกระทู้นี้หน่อยนะครับ จนผมตะบะแตกแล้ว
กลับมาจะอ่านซะหน่อย หายไปซะแล้วที่ตอบไป...
ตั้งแต่ 6 โมงกว่า ตอนเช้า และก็ช่วงบ่าย หายเกลี้ยง
ในกระทู้นี้ "แค่นาซ่าขอใช้สนามบินอู่ตะเภาสองเดือน ...
เป็นเดือดเป็นแค้น ร้อนระอุกันใหญ่?...."
ผมก็ไม่ไ้ด้ว่าใคร แค่ตอบที่เขาเขียนมาว่า
ฝรั่งดีหมด คนไทยแย่อย่างนั้นซินะ...
ผมก็ชี้แจงเป็นประเด็นไป ไม่ได้เห็นไปว่าใครที่ไหน
แต่ไหงลบกันเกลี้ยงเลย ดูมันยังแรงส์น้อยกว่า
กระทู้จตุพรตอนหนุ่ม ๆ อีกนะ...อย่างนั้นปล่อยให้ละเลง
เล่นกันได้ นั่นแหล่ะการยั่วยุ ตัวจริง คนที่เขาเชียร์กัน
ก็ต้องมีน้ำโห ปล่อยอีกฝ่ายเล่นได้ แต่อีกฝ่ายโดนสกัดกั้น
นั่นแหล่ะคือปัญหาล่ะ ป้าแป๊ด....ผมพยายามแล้วนะ
สุดท้ายก็ตะบะแตก ตอบไปในกระทู้นาซ่าซะเลย...
ควันออกหูจริง ๆ...แต่ลึก ๆ ก็เข้าใจอะนะคนทำงาน...
แต่เด็กก็ต้องเก็บเกี่ยวประสบการณ์บ้าง อย่าใช้อารมณ์
ของตัวเองเข้าไปผสม กับคำว่าชอบ หรือไม่ชอบเด็ดขาด
ไม่เช่นนั้น การตัดสินใจมันก็จะผิดพลาด ลามกลายเป็นปัญหาได้
ไม่รักไ่ม่ติงหรอกนะป้าแป๊ด...ในความรู้สึกก็คนกันเองทั้งนั้น...
ขอกันกินยังมากกว่านี้อีก...ก็ขอโทษด้วยครับที่หลุดอีกละ..
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:19 น »

q*069

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:22 น »

ป้าแป๊ด ลองดูกระทู้นี้หน่อยนะครับ จนผมตะบะแตกแล้ว
กลับมาจะอ่านซะหน่อย หายไปซะแล้วที่ตอบไป...
ตั้งแต่ 6 โมงกว่า ตอนเช้า และก็ช่วงบ่าย หายเกลี้ยง
ในกระทู้นี้ "แค่นาซ่าขอใช้สนามบินอู่ตะเภาสองเดือน ...
เป็นเดือดเป็นแค้น ร้อนระอุกันใหญ่?...."
ผมก็ไม่ไ้ด้ว่าใคร แค่ตอบที่เขาเขียนมาว่า
ฝรั่งดีหมด คนไทยแย่อย่างนั้นซินะ...
ผมก็ชี้แจงเป็นประเด็นไป ไม่ได้เห็นไปว่าใครที่ไหน
แต่ไหงลบกันเกลี้ยงเลย ดูมันยังแรงส์น้อยกว่า
กระทู้จตุพรตอนหนุ่ม ๆ อีกนะ...อย่างนั้นปล่อยให้ละเลง
เล่นกันได้ นั่นแหล่ะการยั่วยุ ตัวจริง คนที่เขาเชียร์กัน
ก็ต้องมีน้ำโห ปล่อยอีกฝ่ายเล่นได้ แต่อีกฝ่ายโดนสกัดกั้น
นั่นแหล่ะคือปัญหาล่ะ ป้าแป๊ด....ผมพยายามแล้วนะ
สุดท้ายก็ตะบะแตก ตอบไปในกระทู้นาซ่าซะเลย...
ควันออกหูจริง ๆ...แต่ลึก ๆ ก็เข้าใจอะนะคนทำงาน...
แต่เด็กก็ต้องเก็บเกี่ยวประสบการณ์บ้าง อย่าใช้อารมณ์
ของตัวเองเข้าไปผสม กับคำว่าชอบ หรือไม่ชอบเด็ดขาด
ไม่เช่นนั้น การตัดสินใจมันก็จะผิดพลาด ลามกลายเป็นปัญหาได้
ไม่รักไ่ม่ติงหรอกนะป้าแป๊ด...ในความรู้สึกก็คนกันเองทั้งนั้น...
ขอกันกินยังมากกว่านี้อีก...ก็ขอโทษด้วยครับที่หลุดอีกละ..

ดูเมื่อตะกี๊ ไม่เห็นมีข้อความพี่ในถังขยะเลยนะคะ

เฮ้อออออ อะไรอีกล่ะเนี่ยะ แต่เมื่อตอนเที่ยง ระบบแฮ๊งค์ไปเกือบชั่วโมงนะคะ

ยังไงจะติดตามดูให้อย่างละเอียดอีกทีค่ะ ต้องขอโทษด้วยค่ะ
q*104
Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:34 น »

q*062 สนับสนุนความเห็นของคุณอาpanfakongmpaทุกตัวอักษรค่ะ q*071

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:35 น »

ดูเมื่อตะกี๊ ไม่เห็นมีข้อความพี่ในถังขยะเลยนะคะ

เฮ้อออออ อะไรอีกล่ะเนี่ยะ แต่เมื่อตอนเที่ยง ระบบแฮ๊งค์ไปเกือบชั่วโมงนะคะ

ยังไงจะติดตามดูให้อย่างละเอียดอีกทีค่ะ ต้องขอโทษด้วยค่ะ
q*104

ผมพิมพ์ตอนเช้าครับ ประมาณเกือบ 7 โมงเช้า
พิมพ์เสร็จก็ส่งและยังเรียกกลับมาดู มา่อ่านได้อยู่ครับ
และช่วงก่อนเที่ยงก็มีตอบอีก 1 คห.ในกระทู้เดียวกัน
ทุกอย่างเหมือนเดิม ส่งได้ คำตอบแรกก็ยังอยู่...
แต่หลังจากนั้นช่วงบ่าย หายเกลี้ยงไปอีกแล้ว...
นี่แหล่ะครับ มันทำให้เกิดข้อกังขา ว่าจะเอายังไงกันแน่...
ผมว่าบางคน บางท่านก็โดนกันอย่างนั้นเช่นกัน...
และกระทู้ขอติงบ้าง..ก็อันตรธานหายจ้อยไปเลย...
ทำให้หลาย ๆ ท่านมีอารมณ์กัน...และยิ่งหากฝ่ายใด
ฝ่ายหนึ่งมุ่งมั่นกับสีไหนอยู่ด้วยแล้ว...แต่เห็นกระทู้
อีกข้างหนึ่งอยู่ได้อย่างนั้น...เชื่อกันได้เลย มีแต่โดน
ลูกหลงตกใส่อย่างเดียว ป๋าแป๊ด เอ๊ย...
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:42 น »

q*027

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:59 น »

จะทำอย่างไรดีล่ะทีนี้ ป้าเอ้ย ผมก็ไม่ใช้คนที่หาเรื่องใครโดยขาดเหตุผลมันโดนกระทำจริงๆถึงได้ตะบะแตก เราจะร่วมมือกันได้อย่างไรในเมื่อผู้ดูแลกฎ ออกนอกกฎเสียเอง.

ส่วนตัวผมก็บอกแล้วยินดีที่จะปรับปรุง แต่ทางท่านล่ะ จะทำเช่นไร.

เรามาหาวิธีที่อยู่ตรงกลางกันดีกว่าไหมเพราะเราทุกคนล้วนอยู่ในสังคมที่เจริญแล้วไม่น่าจะเป็นเรื่องยาก.

ขอเสนอคำไหนแรงก็ลบคำนั้น ประโยคไหนแรงก็ลบประโยคนั้น แค่นี้กระทู้นั้นก็ไม่สมบูรณ์และจับใจความไม่ได้แล้วแหละ.
q*073
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 17:59 น »

การวิจารณ์บุคคลสาธารณะ เช่น นักการเมือง, ข้าราชการระดับสูงที่รับเงินเดือนที่มาจากภาษีปชช. ดารานักแสดง หรือแม้กระทั้งพรรคการเืมือง
ย่อมวิจารณ์ได้ แต่ต้องอยู่ภายใต้ขอบเขตของกฎหมาย
หากวิจารณ์ผิดกฎหมายผู้นั้นต้องรับผิดชอบเอง ทั้งทางแพ่งและอาญา
หากเห็นว่ากฎหมายไม่เป็นธรรม ปชช.ก็ต้องไปแก้กฎหมาย
เพราะศาลท่านตัดสินตามที่กฎหมายเขียนเอาไว้....เขียนเอาไว้ยังไง
ท่านก็ตัดสินไปตามนั้น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 18:04 น »

หลักกฎหมาย เป็นหลักสำคัญที่ทุกคนต้องปฎิบัติตาม
ดังนั้น ถ้าได้ผู้ดูแลบอร์ดที่ความรอบรู้ข้อกฎหมาย
จะสามารถวินิจฉัยได้ว่า อันไหนควรลบ อันไหนไม่ควรลบ
โดยตัดสินไปตามลายลักษณ์อักษรของกฎหมาย

ขอรับกระผม

Tags:
Guest
lo
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 20:02 น »

วันนี้ เจอะไป 1 กระทู้ งง ว่าดูดีแล้วนะว่าไม่ผิดในสายตาเรา แต่อาจจะไม่เหมาะในสายตาผู้ดูแลกระมัง q*031
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 22:02 น »

ครั้งนี้ขอชมว่า...เจ้แป๊ดใจเย็นและมีสติสตางค์ดีมากครับ..!! กรูณาช่วยเอาความเห็นของเหล่าสมาชิกทุกฝ่ายไปวิเคราะห์ด้วยเถอะ!!ครับ.........การใช้ระบบไล่สมาชิกไปบอร์ดอื่น ผมคิดว่าเป็นเรื่องเสื่อมของผู้ดูแลบอร์ดอย่างน่าละอายเหมือนคนสิ้นคิดอย่างไรก็ไม่รู้ .......เพราะผู้ดูแลบอร์ดเสื่อมซะแล้วบอร์ดสนุกจะอยู่ดีเช่นไร!!?? q*076q*076

Tags:
Guest
คนไทยคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 30 มิ.ย. 12, 09:25 น »

เฮ้อ น่าสมเพศชีวิตคนไทยทะเลาะกันจนเป็นที่นิยมมากกว่าคิดที่จะทำอะไรที่มีประโยชน์กว่านี้ เมื่อไรโลกจะแตกน๊าจะได้กำเนิดมนุษย์ที่มีจริยธรรมเหมือนสมัยก่อน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 30 มิ.ย. 12, 19:57 น »

555 เอาเอา นะ คุยกันต่อ หายเครียดแล้ว 5555
ตัดพ้อต่อว่ากันพอหอมปากหอมคอ แต่ก็เคยเซ็งนะ เม้นไปแล้ว ถูกลบก็งง งง ลบทำไมกันเนี่ย แล้วก็กลับมาเม้นใหม่ ที่นี่ก็เปิดกว้างดี แล้วล่ะ สำหรับผมนะ เข้าถึงง่าย เปิดกว้าง ดี ชอบชอบ

Tags:
Guest
54
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 2 ก.ค. 12, 12:38 น »

บ้า

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม