หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากขาวกันไปทำไม?  (อ่าน 1413 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 ส.ค. 12, 00:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เราอยากรู้เหตุผลที่คนเราอยากขาวกันคะ สำหรับเราอยากขาวดูผิวสุขภาพดีแค่นั่นไม่อยากขาวเว่อส์ เหมือนผีญี่ปุ่นคะอันนั้นเกิ้น-*-

เหตุผลที่คนเราอยากขาว...
1.เพื่อเสริมสร้างความมั่นใจ?
2.เพื่อหน้าที่การงาน?
3.เพื่อตามกระแสดาราเห็นผิวขาวใส อยากใสบ้างได้ปะ?
4.อยากเด่น อยากดัง?
5.อยากให้เพศตรงข้ามสนใจ?

......

เพื่อนๆคิดว่าเพราะอะไรกันบ้างคะ?

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ปาย
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 12, 00:24 น »

เราเลือกข้อ 1 คะ q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
babe
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ส.ค. 12, 15:00 น »

สำหรับเราเอง เพราะเราโดนล้อว่าดำตั้งแต่เด็ก เลยมีแรงฮึดสักวันฉันจะขาวให้ดู ก็ลองมาหลายสิ่ง ก็โอขึ้นนะ ตอนนี้เราลอง Giffarine Gluta curcuma C-E ก็อโอเคยเลยหล่ะ พอเราขาวบริ๊งมีหนุ่มเข้ามาเอง แต่เพื่อนๆ ก็พูดว่าดำเหมือนเดิม โอกว่า มีสามีต่างชาติแน่ พอดีคนต่างชาตืไม่ใช่หนุ่มในสเปค เราเน้นขาวอวดหนุ่มชอบสาวผิวขาวใสดีกว่า คริๆ q*021

Tags:
Guest
กาละแม
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 16:10 น »

เราก็แอบเครียดคะ เมื่อก่อนตอนเด็กเราไม่ดำนะ พอโตมาเรื่อยๆเริ่มไม่ค่อยดูแลตัวเอง ครีมไม่ทาเลยคะ จนตอนนี้เราดำๆผิวแห้งๆเครียดมาก ทาครีมก็แล้วอะไรก็แล้วยังไม่ขาวขึ้นเลยคะ เศร้าใจ

Tags:
Guest
มามาริ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 2 ก.ย. 12, 05:39 น »

เราว่าความต้องการของผู้หญิงมันไม่สิ้นสุดหรอนะ โดยเฉพาะเรื่องความสวยงาม บางคนอยากขาว บางคนอยากมีผิวแทนสวย มันเป็นความชอบและพยายามที่จะเป็นเหมือนสิ่งที่เราฝัน เราพอใจ ไม่เดือดร้อนใคร ส่วนประเด็นของการกลัวไม่มีสามี หรือกลัวการไม่ถูกเลือกนั้น น่าจะเป็นอีกประเด็น ลองบอกว่าผู้ชายชอบผิวคล้ำก็ใช่ว่าผู้หญิงทั้งโลกจะอยากคล้ำตามไปด้วยวะเมื่อไหร่ นานาจิตตัง ถ้าอยากสวยแบบไหนสมัยนี้เลือกได้ จะขาวก็ทานผักผลไม้ ออกกำลังกาย ทานวิตามิน กลูต้าก็ได้ (แต่ต้องคำนึงถึงความปลอดภัย) ที่จะช่วย อยากมีผิวแทนก็ไปอาบแดด อบผิว แต่ทุกอย่างต้องคำนึงถึงความปลอดภัย ผช.จะชอบหรือไม่ก็ช่างหัวเค้า ขอให้ตอบตัวเองให้ได้ก่อนดีกว่าว่ชีวิตเราต้องการอะไร เหมือนแฟชั่นที่ก้าวผ่านคำว่า แต่งไปให้ผู้ชายดู เป็นเรื่องเอ้าท์ไปแล้ว ขอให้เราก้าวผ่านสิ่งนั้นเถอะ โอมเพี้ยง++

ปล.คัดลอกมาจากคุณ Wannabe Pantip ค่ะพอดีเห็นเค้าตอบดีมากเลย

Tags:
Guest
แก้มบุ๋ม
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 2 ก.ย. 12, 16:12 น »

เราว่าความต้องการของผู้หญิงมันไม่สิ้นสุดหรอนะ โดยเฉพาะเรื่องความสวยงาม บางคนอยากขาว บางคนอยากมีผิวแทนสวย มันเป็นความชอบและพยายามที่จะเป็นเหมือนสิ่งที่เราฝัน เราพอใจ ไม่เดือดร้อนใคร ส่วนประเด็นของการกลัวไม่มีสามี หรือกลัวการไม่ถูกเลือกนั้น น่าจะเป็นอีกประเด็น ลองบอกว่าผู้ชายชอบผิวคล้ำก็ใช่ว่าผู้หญิงทั้งโลกจะอยากคล้ำตามไปด้วยวะเมื่อไหร่ นานาจิตตัง ถ้าอยากสวยแบบไหนสมัยนี้เลือกได้ จะขาวก็ทานผักผลไม้ ออกกำลังกาย ทานวิตามิน กลูต้าก็ได้ (แต่ต้องคำนึงถึงความปลอดภัย) ที่จะช่วย อยากมีผิวแทนก็ไปอาบแดด อบผิว แต่ทุกอย่างต้องคำนึงถึงความปลอดภัย ผช.จะชอบหรือไม่ก็ช่างหัวเค้า ขอให้ตอบตัวเองให้ได้ก่อนดีกว่าว่ชีวิตเราต้องการอะไร เหมือนแฟชั่นที่ก้าวผ่านคำว่า แต่งไปให้ผู้ชายดู เป็นเรื่องเอ้าท์ไปแล้ว ขอให้เราก้าวผ่านสิ่งนั้นเถอะ โอมเพี้ยง++

ปล.คัดลอกมาจากคุณ Wannabe Pantip ค่ะพอดีเห็นเค้าตอบดีมากเลย
ข้อความได้แง่คิดดีๆจัง ขอบคุณค่ะ เราก็อยาดขาวคะ แต่จะขาวเพื่อตัวเองคะ ไม่ใช่เพื่อคนอื่น ขอบคุณคะ:)
Tags:
Guest
Anita
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 22:30 น »

ของเราเพื่อความมั่นใจคะ ตอนนี้เลยบำรุงผิวสุดๆค่ะ
คาถาความสวยของเรา "กิน ทา ดื่ม บัง"
กิน กินผักผลไม้ งดอาหารมันๆ
ทา ทาครีมบำรุงผิวขาว
ดื่ม ดื่มกิฟฟารีนขวดชมพูอยู่ค่ะ
บัง พกร่มไว้ติดตัวตลอดเวลาคะ ป้องกันไว้ๆ

ทำทุกวันแบบนี้ไม่ขาวให้มันรู้ไป q*069

Tags:
Guest
คุณญ หญิง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 ก.ย. 12, 09:51 น »

คิดว่าเป็นกระเเสว่าความสวยของผู้หญิง
ต้องผอม ขาว ตาโต หน้าอกใหญ่ ผมยาว
ผู้หญิงยุคนี้เลยขวนขวายหาทางกันยกใหญ่
ประกอบกับนิสับของคนไทย ที่ให้ความสำคัญกับ
รูปลักษณ์ภายนอกมาก
ผู้ผลิตสินค้าประเภทความงาม
ก็เลยรวยแบบไม่มีที่สิ้นสุด

Tags:
Guest
เอมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 ก.ย. 12, 23:59 น »

เราอยากขาวเพื่อเสริมสร้างความมั่นใจค่ะ q*071

Tags:
Guest
ชามีอัน
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 00:50 น »

คสามงามคืออาวุธของผญ.ค่ะ เสริมบุคลิกภาพ น่ามอง แต่ก็ต้องงามที่จิตใจประกอบกันไปด้วยนะคะ รับรองว่าเอเฟคคร่า ส่วนความขาวนั้นอยากถามว่ากิฟฟารีนกลูต้าเคอร์คิวมาซีอีนี่ดีกว่ายี้ห้ออื่นตรงไหนคะ ? อยากถามคนเคยลอง

Tags:
Guest
เลดี้กลูต้า
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 9 ก.ย. 12, 15:23 น »

เราอยากขาวเหมือนกัน เพราะรู้สึกว่าตัวเองดำแล้วไม่ค่อยมั่นใจสักเท่าไหร่เลย แล้วกลูต้าของกิฟฟารีนดีจิงเหรอ ทำไมมีแต่คนพูดถึง q*031

Tags:
Guest
Allele
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 11 ก.ย. 12, 06:05 น »

เราอยากขาวเพราะอยากให้มีหนุ่มๆ มอง อิอิ อยากลองดื่มกลูต้านะ แต่เวลาเปิดขวดมา กลิ่นเหม็นมากกินไม่ลงเลยอ่า ใครมีดื่มของอะไรอยู่บ้าง เอาแบบขาวจริง ปลอดภัย ไร้กลิ่นเหม็น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 11 ก.ย. 12, 14:26 น »

ถูกทุกข้อเลย 5555+ เราจะดูแลเรื่องอาหารการกินเป็นพิเศษหน่อย(นอกลู่นอกทางเป็นประจำ) ทานผักผลไม้เยอะๆ ของหวานของมันก้จะให้น้อยลงหน่อย เพื่อดูแลผิวจากภายใน ส่วนภายนอก เราใช้เซรั่มอ่ะ พึ่งค้นพบมา หุหุ ไม่รู้ว่าจะเคยได้ยินกันหรือป่าว ออร่าริส อ่ะ ทุกวันนี้ก้สั่งเรื่อย (แอบขายเองด้วย หุหุ) ใครมีแบบไหนแนะนำกันหน่อยนะค่ะ

Tags:
Guest
Pupin
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 11 ก.ย. 12, 22:52 น »

ข้อ 1.เพื่อเสริมสร้างความมั่นใจ ค่ะ

ตอนนี้เราดื่มกิฟฟารีน อบาโลน คอลลาเจนอยู่ค่ะ ผิวเราดีขึ้นมากเลยค่ะ
ก่อนหน้านี้เหี่ยวแห้งค่ะ แต่ตอนนี้ผิวฟูขึ้นค่ะ ค่อยหายเครียดค่ะ q*078

Tags:
Guest
Kannyka
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 15 ก.ย. 12, 03:20 น »

q*070 ที่เพื่อนๆ แนะนำตัวกิฟฟารีนกลูต้าเคอร์คิวมาซีอีมันมีส่วนผสมของอะไรเหรอคะกลูต้าอย่างเดียวเลยเหรอ?

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 17 ก.ย. 12, 15:10 น »

น่าจะมีอย่างอื่นด้วย แต่ กลูต้า น่าจะเป็นจุดขาย ส่วนตัวเรา แนะนำ ให้ใช้พร้อมครีมอ่ะ พวกไวท์เทนนิ่ง เราเองใช้ของออร่าริสอยุ่ ก็มี อบูตินกับ กลูต้า เหมือนกัน ยังไงก็ลองดูแล้วกันจ๊ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม