หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รถ Honda jazz ติดแก๊ส LPG ดีหรือเปล่าค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ  (อ่าน 42725 ครั้ง)
Guest
im-patcharapa
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 17:01 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รถ HONDA JAZZ ติดแก๊ส LPG ดีหรือเปล่าค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 10:36 น »

q*062
ดีมากครับ ติดมา 2ปี มีเงินใช้เยอะขึ้น ยังไม่พบปัญหาใดๆ ผมติดมันตั้งแต่ 30,000 โล แรกเลย เยี่ยมไปเลยครับ Jazz เหมือนกัน โดนัทๆ แล้ววางล้อไหล่ ไว้ข้างหลังนั่นแหละ ไม่เห็นเป็นไร

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
jazzy
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 10:41 น »

q*062อัยยย..ยะ..ก็ดีอะดิ

Tags:
Guest
ชาญ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 16:44 น »

ติดมา2ปีเหลืออายุการใช้งานอีกไม่เกิน3ปีครับเดี้ยวก็ซ่อมเดี้ยวก็เรียกช่าง
ประสบการณ์จากตัวเอง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 12, 11:10 น »

ดีครับ ประหยัดดี

Tags:
Guest
ช่าง
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 12, 12:42 น »

q*062
ติดได้ ครับ ประหยัดมาก เหลือตังเก็บ
และควรเป็น ระบบ auto หัวฉีด คือตอนสตาร์ทเครื่อง
ระบบจะใช้ น้ำมันก่อน ประมาณ 5นาทีจะตัดเป็น แก้ส
เครื่องจะไม่สึกหรอมาก ภ้าคุณใช้รภ เฉลี่ยวันละ 100 กม.
ไม่มีปัญหา ใช้ไปเหอะ

Tags:
Guest
ผู้หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 11 ก.ย. 12, 12:48 น »

อย่าติดแก๊สดีที่สุด เจอกับตัวเองมาแล้ว ช่วยประหยัดจริงช่วงแรก ต่อมาปั้มติ๊กไปก่อนอันดับแรก ต่อมาวาาวล์รั่ว หัวฉีดก็ต้องเปลี่ยน ซ่อมไปเกือบสามหมื่นตอนนี้จะขายรถแล้ว ซ่อมมาแล้วอาการไม่หายเป็นปรกติ เซ็ง ซื้อคันใหม่อีโคคาร์ ไม่ติดแก๊สแน่นอน

Tags:
Guest
sofarsogood
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 12 ก.ย. 12, 07:46 น »

เคยเอารถไปติดแก๊สมาละ ถ้าถามว่าดีมั๊ย ตอบว่า...ถ้ามีรถคันใหม่ สาบานได้จะไม่ติดแก๊ส การเอารถไปติดแก๊สดีอยู่แค่อย่างเดียวคือ ประหยัดตังค์ นอกนั้นไม่มีไรดีเลย ปล. เราติดแก๊สแบบหัวฉีด อิตาลี่ยี่ห้อดัง อย่างดี ยังไม่เวิร์คเล้ย เซงงงงงงงงงงงงงงงง

Tags:
Guest
Ckinoz
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 12 ก.ย. 12, 09:26 น »

ไม่ดี

จะเหนื่อยมาก

ขับแกสประหยัด เลยรู้สึกว่าต้องขับรถไปเที่ยวนั่นนี่

เหนื่อยจริงๆ

Tags:
Guest
เสื่อมไว
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 ก.ย. 12, 09:40 น »

แจ็สประหยัดอยู่แล้วไม่ควรติด

Tags:
Guest
ขับแก้ส
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ก.ย. 12, 17:33 น »

ตอนนี้แก๊สจะขึ้นแล้วครับ อีกหน่อยอาจเท่าน้ำมันเบนซิน ไม่ต้องติดก็ได้มั้งครับ q*027

Tags:
Guest
โจ เซฟิน
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 ก.ย. 12, 09:12 น »

เป็นความคิดที่ประเสริฐสุด ของผม ซิตี้ 12 ออกจากโชว์รูปไปศูนย์ติดแก๊สเลย แอลพีจี ขับตกกิโลละ 1.40 บาท ต่อกิโลเมตร ตอนนี้ หมื่นโลแล้ว ไม่มีปัญหาใด ๆ ทั้งสิ้น แต่ควรจะทำใจความสึกหรอของเครื่องยนต์ต้องมากกว่าการใช้น้ำมันแน่นอน โดยส่วนตัวใช้มา 5 คันแล้วที่ใช้แก๊ส พอใจมากและไม่เคยคิดเปลี่ยนใจไปใช้น้ำมันอีกเลย ญาติ ๆ ก็เป็นเหมือนกันครับ

Tags:
Guest
พง
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 07:55 น »

ติดเลย ผมก็ใช้ jazz เหมือนกัน ผมติดแบบหัวฉีด ใช้ดีมากไม่เคยงอแง ที่สำคัญหมั่นเปิดฝากระโปรงตรวจเครื่องยนต์บ่อยๆ หม้อน้ำพักอย่าให้ขาด น้ำมันเครื่องใช้สำหรับรถใช้แก้สโดยตรงเช็คบ่อยๆ เปลี่ยนก่อนกำหนดสัก20% รับรองใช้ยาวๆเลยครับ

Tags:
Guest
คนเคยใช้
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 12:49 น »

q*073ติดได้แต่เลือกร้านที่มั่นใจหน่อยว่าดี เคยติดมากินทั้งแก็สทั้งน้ำมัน ปลแจ็สมีปัญหามากเรื่องเกน้ำมันขึ้นๆลงๆแล้วแต่อารมณ์เลย
และกระจกเลื่อนขึ้นลงด้านคนขับชอบเสีย

Tags:
Guest
ความเห็นช่างเครื่อง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 22:16 น »

ถูกต้องที่สุดหรือไม่ ไม่ทราบแต่จากใจช่างเครื่องนะครับ การติดแก๊สจุดประสงค์หลักของรถคือ ลดค่าใช้จ่ายด้านเชื้อเพลิง แต่เชื่อเถอะครับว่า ไม่ว่าจะช่างขั้นเซียนระดับไหนก็ตาม เชื้อเพลิงที่ดีที่สุด ก็คือน้ำมันครับ ไม่ว่าจะด้านการสึกหรอบ่าวาว์ล ยาง ประเก็น แรงอัด ทุกอย่างทุกสภาวะสู้น้ำมันไม่ได้หรอกครับ ส่วนอายุของการพบปัญหามันก็ขึ้นอยู่กับฝีมือช่างในการจูนให้เรียบ เนียนที่สุดเท่านั้นเอง และอุปกรณ์ที่ได้มาตรฐาน แต่แก๊สซึ่งแห้งกว่าน้ำมัน ยังไงก็สร้างความสึกหรอมากกว่าเป็นไหนๆ อยู่ที่การดูแลรักษา การขับขี่ที่ถนอมหัวฉีดน้ำมันหรือปั๊มตี๊ก ตลอดจนหม้อต้มแก๊สได้ดีกว่ากันเท่านั้นเอง แต่หากรถใหม่ๆติดไปกก็น่าเสียดาย แต่หากใช้วิ่งไม่มากก็ใช้น้ำมันจะดีกว่า ส่วนรถหลายปีจะติดก็ไม่เสียดายเครื่องก็ตามอัธยาศัย แต่ฟันธงว่าการใช้รถ อย่ามองแค่เชื้อเพลิง เพราะหากคำนวณการว่อมเครื่องหรือจูนแก๊สบ่อยๆ ก็หลายตังค์ไม่น้อยครับ ยิ่งเจออู่ฝีมือไม่ถึงด้วย แก้ไม่จบก็จะพาลอยากขายทิ้ง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 15 ก.ย. 12, 09:47 น »

คหตส นะครับ
ผมว่าต้องดูที่จุดประสงค์น่ะครับ (แต่คนติดแก๊สก็มีจุดประสงค์เดียวอยู่แล้วคือประหยัด อิอิ) ของแบบนี้มีได้ก็ต้องมีเสีย แน่นอนครับความประหยัดเป็นเรื่องที่เย้ายวนมากที่จะติดแก๊ส แต่ก็ต้องแลกมาด้วยความสึกหรอที่จะตามมา โดยส่วนตัวผมติดทันทีหลังจากที่ซื้อแจ๊สมือสองมา ตอนรับรถมา(ไม่ติดได้ไงตอนนั้นน้ำมันสุดจะแพงเลย) เจ้าของเก่าวิ่งมา 60,000 โลกว่า ณ ปัจจุบันผมวิ่งไป 200,000 กว่าโลแล้วครับ เรียกได้ว่าแทบไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น เคยมีปัญหาเกี่ยวกับเซนเซอร์อยู่ สองครั้ง ครั้งแรก เสียไป 6,000 ครั้งที่สอง 3,000 กว่าบาท ส่วนซ่อมจุกจิกแทบไม่มี (ผมอาจจะโชคดีได้รถดีก็ได้)
รวมความแล้วค่าซ่อมของผมตกหลักหมื่นหน่อยๆ (ตอนนี้รถ 8 ปีแล้วครับ)รวมกับค่าติดตั้งตอนนั้น (กำลังแพงเลยทีเดียว) อีก 35,000 ตกผมเสียค่าใช้จ่ายของแก๊สประมาณ 5 - 60,000 แต่ผมวิ่งมา 140000 กว่าโล เอาแค่เบาๆ ประหยัดไปกิโลละ 1 บาทก็พอ(ผมเป็นคนชอบกระแทกคันเร่ง แบบเหยียบปี๊ดๆน่ะครับ อย่าเอาอย่างนะครับ) ก็ประหยัดไปได้ 140,000 - 60,000 = 80,000 นี่คือที่ผมประหยัดได้ตลอด 4 ปีที่ซื้อรถมานะครับ

ปล.1 นี่คือสิ่งที่ผมเป็นแต่รถของเพื่อนๆอาจจะไม่เหมือนกันนะครับ บางคนโชคดีกว่าผมที่ไม่ต้องซ่อมเลย แต่หลายคนซ่อมไปซ่อมมาหลายครั้งจนเซ็งไปเลยก็มี

ปล.2 ช่างของศูนย์ฮอนด้าที่รถผมไปซ่อมมาเขาบอกว่า รถแจ๊สรุ่นแรกติดตั้งแก๊สแล้วปัญหาน้อยกว่ารุ่นอื่นๆครับ(ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า)

ปล.3 อันนี้ไม่ได้ช่วยขายนะครับ แต่ร้านติดแก๊ส(สมัยนั้นผมติด AG)ที่ซ.โชคชัย4 ผมว่าเขาเก่งดีฟังเครื่องนิดเดียวรู้เลยว่ามีปัญหายังไง แล้วคุยกันรู้เรื่อง ร้านอยู่ทางซ้ายมือถ้าวิ่งจากลาดพร้าวเข้ามานะครับ อยู่ในซอยก่อนถึงโจ๊กกองปราบครับ(จำชื่อร้านไม่ได้จริงๆขอโทษครับ) ผมว่าจะเอาเข้าไปจูนสักหน่อยไม่ได้จูนมาเป็นปีแล้ว

Tags:
Guest
opel
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 16 ก.ย. 12, 10:01 น »

อยากถามผู้รู้ค่ะ พอดีแม่ซื้อรถ vios ปี 06 มือสองมาติดแกีส LPG
แล้วน้ำมันเครื่องก็ไม่เปลี่ยนตามกำหนด ซึ่งปกติต้องเปลี่ยน
เดือน พ.ค แต่นี้ ก.ย. แล้ว แล้วแกวิ่งแก๊สตลอดเลย
แล้วไม่เติมน้ำมัน เกน้ำมันมีขีดเดียว ทำอย่างนี้มาเป็นปีแล้วค่ะ
บอกแก ให้แกเติมน้ำมันบ้างแกก็ไม่เติม ให้แกถ่ายน้ำมันเครื่อง
แกก็ไม่ถ่าย แกบอกว่าช่างที่แกรู้จักบอกว่า ถ่ายน้ำมันเครื่องปีละ
หนพอ เช็ครถ เช็คถังแก๊ส แกก็ไม่ทำ อยากทราบว่ามันจะมีผล
ระยะยาวมั๊ยค่ะ ตอนนี้ที่รู้สึกได้ก็ เครื่องสั่นตลอด แล้วเวลาสตาร์จ
ก้ติดยากมาก เซ็งค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 16 ก.ย. 12, 11:26 น »

ไปเช๊คระบบทั้งสองอย่างใหม่ให้แม็ทกันและหมั่นสลับใช้เบนซินบ้าง q*062

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 16 ก.ย. 12, 19:03 น »

ผมใช้ตัวกล่องkit ราคาประมาณ 7500-8500 มีหลายยี่ห้อ ลองเช็คที่ปั้มบางจากดู ใช้เวลาติดตั้งประมาณครึ่งชั่วโมงเสร็จสามารถเติม E-85 ใช้มาเกือบปีแล้วไม่มีปัญหา ลิตรละ 20ต้นๆ ประหยัดเหมือนกัน

Tags:
Guest
สายล่อฟ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 16 ก.ย. 12, 23:42 น »

ผมใช้ jazz cbu ไม่ทราบว่าจะติดแก๊ส ดีหรือไม่ ท่านผู้รู้กรูณาอธิบายถึงข้อดีข้อเสียด้วยครับ ขอบคุณครับ

Tags:
Guest
nichcharee@hotmail.com
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 17 ก.ย. 12, 10:30 น »

เข้ามาพบผู้รู้พอดี ถามนอกเรื่องหน่อยค่ะ แล้วรถใช้แก้สใช้น้ำมันอะไรดี ส่วนตัวใช้ฟอร์ด โฟกัส 1.8 finess อายุ 1.5 ปี ค่ะ เปลี่ยนแกสเมื่อตอน 4,000กม. อยากทราบว่าทุกท่านที่ใช้แก้สเติมน้ำมันอะไรดีค่ะ เดิมเติมโซฮอล95 แต่ไปอบรมที่ ทาคูนิ แถวใก้ลมอลบางแค (ที่ติดแกสมา) เขาบอกว่าถ้าเติมโซฮอล95 ไม่ดี เนื่องจากน้ำมันเราไม่ค่อยได้ใช้ จะค้างอยู่ในถังนาน ให้เติมเบนซิน 91 แต่ศูนย์ฟอร์ดบอกว่าให้เติมโซฮอล95 เลยงง
อ้อ รถของเรา โฆษณาว่าให้ใช้ อี 20 ได้ แต่ไม่เคยเติม ศูนย์ฟอร์ดเองก็บอกว่าไม่ให้ใช้ สรุป ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีว่า รถใช้แกสควรเติมน้ำมันอะไร ปกติ รถจะเป็นระบบน้ำมันและเปลี่ยนเป็นแกสเองโดยอัตโนมัต ตอนติดเครื่องเท่านั้น น้ำมันเลยค้างในถังนาน บางทีเกือบ2 เดือนจึงจะหมด

Tags:
Guest
nichcharee@hotmail.com
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 17 ก.ย. 12, 10:32 น »

เข้ามาพบผู้รู้พอดี ถามนอกเรื่องหน่อยค่ะ แล้วรถใช้แก้สใช้น้ำมันอะไรดี ส่วนตัวใช้ฟอร์ด โฟกัส 1.8 finess อายุ 1.5 ปี ค่ะ เปลี่ยนแกสเมื่อตอน 4,000กม. อยากทราบว่าทุกท่านที่ใช้แก้สเติมน้ำมันอะไรดีค่ะ เดิมเติมโซฮอล95 แต่ไปอบรมที่ ทาคูนิ แถวใก้ลมอลบางแค (ที่ติดแกสมา) เขาบอกว่าถ้าเติมโซฮอล95 ไม่ดี เนื่องจากน้ำมันเราไม่ค่อยได้ใช้ จะค้างอยู่ในถังนาน ให้เติมเบนซิน 91 แต่ศูนย์ฟอร์ดบอกว่าให้เติมโซฮอล95 เลยงง
อ้อ รถของเรา โฆษณาว่าให้ใช้ อี 20 ได้ แต่ไม่เคยเติม ศูนย์ฟอร์ดเองก็บอกว่าไม่ให้ใช้ สรุป ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีว่า รถใช้แกสควรเติมน้ำมันอะไร ปกติ รถจะเป็นระบบน้ำมันและเปลี่ยนเป็นแกสเองโดยอัตโนมัต ตอนติดเครื่องเท่านั้น น้ำมันเลยค้างในถังนาน บางทีเกือบ2 เดือนจึงจะหมด

Tags:
Guest
Cc
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 17 ก.ย. 12, 21:42 น »

ตอนนี้แก๊สจะขึ้นแล้วครับ อีกหน่อยอาจเท่าน้ำมันเบนซิน ไม่ต้องติดก็ได้มั้งครับ q*027
แล้วน้ำมันเบนซินมันจะไม่ขึ้นหรืออย่างไรล่ะคร้าบ แก๊ส LPG มันก็ได้มาจากกระบวนการกลั่นน้ำมันดิบ ราคามันจะสูงขึ้นปัจจัยหลักก็คือน้ำมันนั่นล่ะคร้าบ คิดได้ไงน้อราคาแก็สจะเท่าราคาน้ำมัน
Tags:
Guest
Sau
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 17 ก.ย. 12, 21:55 น »

ถ้ารถใช้แก๊สก็หลีกเลี่ยงเติม E 20 นะครับเว้นแต่ว่าคุณชอบขับแบบสลับน้ำมัน ถ้าเติมE20 แล้วสลับมาใช้น้ำมันบ้างกะว่าใช้สัก 2 อาทิตย์ให้หมดเติมทีซัก 300 อย่างนี้ก็ไม่เป็นไร แต่ที่ดีที่สุดคือเบนซิน 91ครับ เติมทีอยู่ได้นานหน่อย แต่ก็ราคาแพงตามมา ไม่ว่าจะเติมน้ำมันอะไรถ้าเราไม่ได้ใช้นานๆ ค่าออกเทนของมันก็จะค่อยๆลดลงเป็นเรื่องปกติครับ อย่างผมก็เติม โซฮอลล์91 หรือ95 ประมาณ500 ก็กะใช้ให้หมดใน3อาทิตย์น่ะครับ ใช้น้ำมันสลับบ้างตอนเช้าสตารท์ติดง่ายหายห่วงครับ
Tags:
Guest
nirun6929
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ก.ย. 12, 07:16 น »

ปกติวิ่ง น้ำมัน เดือนประมาณ 4000บาท เต็ม sohol 95 ติดแกส ac system 25000 stag 4 ปัจจุบัน เดือนๆ เต็มแกส ประมาณ 2000 และเต็ม. Sohol 95 ดเอนทแ300 เพื้อstart เท่านั้น ว่าจะไปติเ e86kit จะได้เติมe85 ก็จะsafe ไปลิตรละ ประมาณ15บาท. จะเก็บเงินไปทำช่วงล่างให้แน่นๆ ส่วน NGV ไม่เหมาะกับรถเล็กตองแบกน้ำหนักถังมาก. ช่วงเสียไว NGV เหมาะกับรถบัส รถบรทุก ที่วิ่งแถวท่อNGV นโยบายรัฐมาผิดทางก็เลยอย่างนี้. เมืองนอกLPG เป็นแกสรถยนต์. ปตท เอาLPG ใปให้ปิโตรเคมีใช้มากแต่บอกว่ารถยนต์ใช้มากจึงเก็บค่าแกสแพงกร่ลที่เก็บปิโตรฯ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ก.ย. 12, 09:32 น »

ผมแนะนำเจ้าของกระทู้แบบนี้และกัน ถ้าต้องการคำตอบจากในเวป คำนวณเป็นเปอร์เซ็นต์เลยว่า ใน100คนมีกี่คนตอบว่าเห็นด้วยกันการติดแก๊ส และกี่คนไม่เห็นด้วย บทสรุปถ้าด้านไหนออกมาเกิน80-90% ก็เอาตามนั้นแหละ

Tags:
Guest
m16a
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 20 ก.ย. 12, 11:15 น »

อย่าไปติดเลยครับ สิ้นเปลืองเงินที่ไปติดตั้ง ไปไหนไม่ยอมขึ้นรถเมล์ ไม่นั่งแท๊กซี่เหนื่อยที่ต้องขับรถเอง หรือมีคนขับ ก็ลำบากคนขับต้องออกจากบ้านบ่อยๆ อู่ซ่อมรถก็บ่นไม่เห็นเข้าอู่เลย ก็จะทำไมละครับ ค่าติดตั้งแก๊ซ ถูกลง ปีเดี๋ยวคุ้ม ไม่อยากนั่งรถเมล์ ไม่เรียกแท๊กซีขับรถเองประหยัดกว่า ออแต่คนขับนี้คุยกันเอง อู่ซ่อมช่างเขา คิดดูเองนะคราบ รถแท๊กซีใช้เกือนเมือง ฮอนด้าแจ๊ส ไม่ใช่รถยี่ห้อเดียวที่เขาติดกัน ปอร์เช่ เบ๊นซ์ เขาก็ติดกันมาแล้ว ปัญหาอยู่ที่กล้วกันไปเอง ถ้ากลัวอย่าไปติดเลยครับ และ อีกอย่างการติดตั้งสมัยนี้ ขนส่งควบคุมมาตรฐาน ทั้งอู่และช่าง หาข้อมูลดูครับ gasthai.com ผมติดตั้งแต่น้ำมันลิตร 18 บาท กลุ้มจริงๆ เอ้ย ผิด คุ้ม

Tags:
Guest
สมานแก็สเซอร์วิส
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 22 พ.ย. 12, 21:42 น »

ถ้าเป็นรุ่นเก่าพอมีปัญหาบ้างครับแต่ถ้าเป็นรุ่นใหม่ไช้งานได้ดีมากครับและเครื่องยนต์ทนทานต่อการใช้งานมากครับ

Tags:
Guest
จักจี้จัง
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 29 พ.ย. 12, 08:18 น »

ผมอยากติดแก๊สซีวิคไดเมนชั่น2004แต่ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่า ผมมีนิสสันคาบิวติดมา3ถึง4ปีแล้วไม่พบปัญหาจุกจิกกวนใจ จึงอยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมกว่านี้ รบกวนด้วยนะครับ

Tags:
Guest
norita
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 4 ธ.ค. 12, 21:33 น »

q*062 ตัดสินใจม้ายถูกเลยอ่า

Tags:
Guest
pun
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 9 ธ.ค. 12, 10:56 น »

ใคร สนใ จติดตั้งแก๊ซ รถ ยนต์ ของ FOBOS ติดต่อมาได้ครับ

Tags:
Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 25 ธ.ค. 12, 06:08 น »

การติดตั้งแก๊สประหยัดจริงครับ แต่ต้องรับได้กับค่าซ่อมที่จะตามมา ต้องถามตัวเองว่าอยากใช้รถคันนี้อีกนานแค่ไหน

Tags:
Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 27 ธ.ค. 12, 00:34 น »

ผมใช้แจ๊ส06ใช้ชุดkite85มาปีครึ่งไม่มีปัญหานะพึ่งเปลี่ยนกรองเบนซินเดือนที่แล้วก็ปรกติดี อันนี้เป็นความเห็นสว่นตัวครับติดแก๊สก็ต้องลงทุนติดตั้งเหมือนกันแล้วรู้มั๊ยว่าแก๊สเสียทิ้ง15%มี่ติดเครือ่งที่ประหยัดเพราะมันถูกก่วาน้ำมันแก๊สมีความร้อนสูงมากถ้าไม่เชื่อลองขอดูห้องเครืองรถที่ติดมาแล้วซักครึ่งปีกับรถใช้น้ำมันลองจับสายไฟสายยางเปียบเทียบรถติดแก๊สจะแข๊งทำให้ส่วนอื่นสึกหรอไปด้วย

Tags:
Guest
ระยองเอสทีออโต้แก็สครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 13:28 น »

Honda jazz จะติดแก็สหรอคับ รถใช้มากีหมื่นโลแล้วคับ ท่าเลย80,000 โลแล้วไห้ไปเช๊กวาล์ว กับคอยก่อน ว่ามีรั่วไหม หัวเทียนต้องเปลียนทุก20,000โล นะคับหลังจากติดแก๊สไปแล้ว พอหลังติดแก๊สแล้วไห้มาเช๊กตามระยะ ทุก20,000โลนะคับ

Tags:
Guest
pok
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 10 ม.ค. 13, 22:40 น »

ติดก่อนประหยัดก่อนครับ ผมออก newjazz ปี2008v มือสองซื้อมาตอนสองหมื่นโล เอาไปติดแก็สเลย ตอนนี้ 180000กว่ากฺิโลแล้วครับ ตั้งวาวล์ไปครั้งเดียวที่ศูนย์ honda 600 บาทตอนเช็คเเสนโล ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะ เปลี่ยนทุก13000-15000กิโล เวลาวิ่งสับน้ำมันบ้างก่อนเข้าบ้านสัก1กฺิโล วิ่งทางไกลก็สักห้าโลต่อระยะทาง100โล เติมน้ำมันเชล วีพาวเวอร์ แก็ส95 กับแก็ส91 สลับกัน มีน้ำมันไว้ครึ่งถังตลอด new jazz เวลาเดินทางรอบเครื่องไม่สูงครับความเร็ว 120 ประมาณ2500รอบ เครื่องไม่ทำงานหนักครับ
เมื่อก่อนผมใช้ววีออส ก็ติดแก็สครับ แต่รู้สึกว่า เครื่อง new jazz จะทนแก็สกว่า

Tags:
Guest
Monchai541
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 5 ก.พ. 13, 22:54 น »

ไปติดตั้งได้เลยคับ. ระบบหัวฉีดเเบบมดีดีหน่อย ใช้ลืมเลย วิ่งสัก100ก.ม ปรับใช่น้ำมัน สัก10ก.ม เพื่อรักษาเครื่องยนต์

Tags:
Guest
yokoyoko
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 12 เม.ย. 13, 13:32 น »

ฮอนด้า ซีวิคตาโตติดแก้สดีไหมคะ

Tags:
Guest
ตูน
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 22 เม.ย. 13, 10:56 น »

ดีมากคะไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยแต่ติดที่ร้านธนบูลย์ปั๊มpsแก๊สแถวกิ่งแก้วเป็นร้านเล็ก ๆ แต่เจ้าของร้านเป็นอดีตผู้จัดการฝ่ายวิศวะกรรมของเอ็นเนอรืจีคะฝีมือดีมากๆ คะ

Tags:
Guest
ไม่สนประกันแสนโล
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 2 พ.ค. 13, 19:24 น »

ติดตั้แต่1,700กม. ค่าแก๊ส 1บ/กม. คุ้มมาก ยืนยัน แจ๊สตัวท้อปเลย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม