หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เตือนคนที่สั่งชื้อชุดไทย-วิวาห์ราคาถูก1500-2500  (อ่าน 26760 ครั้ง)
Guest
คนเคยโง่
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 ต.ค. 12, 14:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ขอเตือนสำหรับผู้ที่จะสั่งชื้อชุดไทยกับร้านที่บอกว่าขายชุดไทยชุดวิวาห์ราคาถูกวิวาห์ 2500-ชุดไทยตัดใหม่ 1500 เจอมากับตัวแล้วค่ะเพราะเป็นคนที่ชอบของราคาถูกเวบบอร์ดจะบอกว่าอยู่เอื้ืออาทรสมุทรปราการแฟรต18ชั้นล่างหรือบางเวบบอร์ดยังประกาศว่าอยู่ สามแยกไฟฉาย
เราบอกว่าถ้าจะสั่งตัดต้องเสียค่ามัดจำเท่ารัย (ลืมบอกค่าว่าเจ้าของร้านเป็นยายแก่ฟันเยินๆ อายุราวๆ65 อับ อยู่กะลูกชายอายุประมาณ28 อับไม่รู้เค้าเป็นโรคอะไรเสียงพูดดูเหมือนจะเป็นเกย์ ตามผิวหนังเค้าเหมือนเป็นโรคเลื้อนเรื้อลังเลยอ่ะค่ะเราก็ไม่ได้คิดรัยมาก)เค้าบอก1000 ในร้านไม่ค่อยมีชุดเลยค่ะจะมีเป็นชุดไทย-ชุดวิวาห์เก่าๆวางกองอยู่ในห้องอีกห้องนึง
เราก็เดินเข้าไปดูชุดมันอยู่ในถุงเราไม่ได้รื้อขึ้นมาดูหรอกเพราะคิดว่าเป็นชุดเก่ามันก็คงสภาพอย่างงั้นแหละ แล้วเค้าก็หาชุดที่เย็บยังไม่เสร็จเสร็จมาให้ดูสองชุดบอกว่าเป็นชุดของ ร้านที่บางกะปิ และศีสะเกษ สั่งมาร้านล่ะ10 ชุดเราไม่ได้ดูการเย็บเพราะคิดว่าเย็บยังไม่เสร็จดูแต่ผ้า ผ้าถุงเป็นผ้าใหม่ แต่ตัวเสื้อดูเก่าและก็เป็นคราบเหมือนคนใส่มาแล้ว เราก็เลยถามว่าผ้านี้ถ้าตัดเสร็จก็ต้องชักอีกทีใช่ใหมเขาบอกว่า ใช่อันนี้ยังไม่ได้ชักเวลาเราตัดมันก็ทำให้เลอะแล้วการปักลูกปัดอะรัยก็ดูหลุดๆลุ่ยๆ เราก็แค่คิดว่าเออถ้ามันเสร็จสมบูรณ์ คงจะเหมือนใหม่และคงจะเก็บรายล่ะเอียดพวกเส้นด้ายการปักที่มันหลุดลุ่ยออกมาอีกทีมั่ง
แฟนเราก็นั่งดูแล้วส่ายหน้าเหมือนกะไม่อยากให้เราสั่ง แต่ไม่พูดซักคำคงจะไม่พอใจที่ไม่ยอมฟังเค้าแต่ยังไม่มาล่ะมั่ง แล้วเราก็ตกลงจะสั่งตัดแล้วเค้าก็เอาหนังสือแบบมาให้ดูแล้วเลือกเลยว่าเอาแบบใหนสีตามแบบเลยก้ได้แล้วเราจะหาผ้ามาตัดให้ เราก็เลือกสีผ้าถุง สีตัวเสื้อ สีสใบ และเค้าก็วาดเป็นรูปเป็นร่างออกมารูปทรงตามแบบที่เราให้ทำ แล้วเราก็สรุปสีว่าผ้าถุงสีทอง ตัวเสื้อสีครีม สใบสองชั้นชั้นแรกเป็นชีฟองสีเดียวกับตัวเสื้อ ชั้นสองเป็นลูกไม้สีทอง สใบทั้งสองชั้นจะยาวแค่พอเสมอกับชายผ้าถุง แล้วเค้าก็วัดไซร์ตัวเราทุกอย่างเรียบร้อยระบุลงในกระดาษแผ่นเดียวกะที่เค้าวาดแบบชุดเลยค่ะ และก็ถามว่าแล้วจะมารับชุดได้วันใหนเค้าบอกว่าประมาณ 1เดือนตอนนี้เค้ารับตัดชุดไทยให้สายการบินอยู่ 30 ชุด เราก็คิดว่าโอ้ออเดอร์เยอะเนอะ บางกะปิ กับศีสะเกษ ก็ 20ชุดแล้ว การบินอีก30 แล้วของเราจะเสร็จทันใหมก็ได้แค่คิดแหละค่ะแต่ไม่พูด ก็เลยถามไปอีกว่าแต่ล่ะร้านที่เค้ามาสั่งตัดนี่เค้ามาสั่งที่ร้านหรือป่าว เค้าบอกว่ามีแต่ดูในเน็ตแล้วก็โทรมาสั่งทั้งนั้น เราก็เลยถามว่าทำมัยตอนดูในเน็ตร้านยังบอกว่าอยู่จรัญสนิทวงศ์31 สามแยกไฟฉายอยู่เลย เค้าบอกพึ่งย้ายมาได้ 2เดือน ตรงนั้นเค้าทำถนนมันเลยเสียงดังเลยย้ายมา เราก็ถามเกี่ยวกับความเป็นมาว่าเป็นคนที่ใหนเค้าบอกว่าเมื่อก่อนอยู่บางลำพู ไปถามเลยแถวบางลำพูว่ารรู้จัก โจ๋(ชื่อลูกชายเค้า) ใหมเค้ารู้จักหมดเลย แล้วเราก็จ่ายค่ามัดจำไป 1000 พอจะกลับ แล้วก็ถามว่าแล้วใหนค่ะเครื่องประดับ เค้าบอกว่าเราจะจัดไว้ให้มาเอาวันที่มารับชุดเลย เราก็เดินออกจากร้านมา แฟนก็เริ่มว่าไม่สวยแน่ๆ ดูแค่ชุดที่มีก็รู้แล้ว เราเลยบอกว่าไม่สวยไม่เป็นไรกลัวแต่เค้าจะเอาผ้าเก่าๆมาเย็บให้นะสิ แล้วก็กลับมานอนรอวันที่ไปรับชุดเราก็โทรไปเซ็กเรื่อยๆว่าเสร็จยังจะไปรับวันโน้นวันนี้จะเสร็จทันใหม ระหว่างที่รอวันไปแฟนก็แซวตลอดว่าสวยไม่สวยก็ใส่ชุดนั้นแหละเราก็บอกว่าไม่สวยก็ไปซื้อเอาใหม่ที่พาหุรัดสิ (แฟนเป็นคนงกเรื่องเงินมากๆ)อย่าฝันไปหน่อยเลยไม่สวยก็ใส่อย่างงั้นแหละหาว่าเราบอกไม่เชื่อฟัง ว่าเราเลือกเองสวยไม่สวยก็ใส่ไปเถอะแค่วันเดียวเอง พอถึงวันไปรับเราไปกะแฟน แฟนเดินเข้าห้องน้ำไป ยายแก่นั่นก็พาเราเข้าไปลองชุด แล้วก็เปิดไปที่ห้องที่เค้าเก็บชุดและเศษผ้าเก่าๆไว้เอ้าทำมามันเป็นรูปทรงแบบนี้ล่ะค่ะ เราก็บอกว่าตอนที่สั่งแบบไม่ได้เป็นทรงนี้แล้วก็บอกด้วยว่าผ้าสใบสีทองแต่นี่ทำมัยสใบเป็นสีกะปิไปได้และดูผ้าก็เป็นผ้าเก่านะที่เอามาใส่นิ เค้าบอกว่าผ้าใหม่เอี่ยมไปชื้อที่ อิมพีเลี่ยมขาประจำ เราเลยคิดว่าโอ้แค่บอกว่าขาประจำก็โดนหลอกแล้วเพราะพึ่งมาอยู่นี่แค่สองเดือน การเย็บตามตะเข็บ รอยพับนี่ยังกะไม่ได้ใช้จักรเย็บเหมือนเด็กที่กำลังหัดสอยผ้าอย่างงั้นเลย ตัวเสื้อก็ไปตัดออกจากชุดเก่ามาเย็บใสสใบก็ไม่รู้ไปขุดมาจากหลุมศพบรรพบุรุตรุ่นใหน กลิ่นเหม็นฉาบโชยมาครุ่งห้อง จากที่บอกว่าเอาสใบยาวแค่ชายผ้าถุงก็ได้สใบยาวเป็นหางว่าวมาเลยแถมตัวเสื้อใส่แล้วรูดชิบไม่ขึ้นอีกเราเลยพูดตรงๆเลยว่าตรงลงตัดไหม่ใหมเนี่ยถ้าตัดตามไซร์ทำมัยเราใส่ไม่ได้ทั้งที่วัดตัวเราขนาดยังเท่าเดิมอยู่เลย
แบบก็ไม่ใช่อย่างที่เขียน สรุปคือรูปทรงการเย็บสใบ สีเสื้อ สีสใบก็ไม่ตรง กับแบบที่เขียนชักอย่าง ตรงอย่าเดียวคือสีผ้าถุงแต่การเย็บก็อย่างว่าแหละค่ะเหมือนเด็กหัดสอยผ้าเลย เราเลยบอกว่าเปลี่ยนสใบได้ใหมเค้าบอกว่าไม่ได้เย็บไปแล้ว เราเลยบอกว่าถ้าไม่แก้สใบให้แล้วหนูจะใส่ได้ยังงัยตอนนี้ก็รูดซิปไม่ได้อยู่ถ้าไม่เปลี่ยนสใบให้ไม่แก้หนูก็เอาชุดนี้ไปไม่ได้หรอกค่ะ แล้วเราก็พูดต่อว่ายกเลิกออเดอร์ได้ใหมเค้าบอกว่าไม่ได้เพราะเค้าเสียตังชื้อผ้ามาแล้ว เราก็พูดว่าผ้าที่ชื้อมาก็ไม่แต่ผ้าถุง เราเลยถามว่าผ้าถุงนี้ซื้อมาเท่าไหร่เค้าบอกว่า 400 แต่มาเดินดูที่ตลาดแค่200เอง เค้าเลยบอกว่างั้นเราจะเปลี่ยนสใบและแก้ตัวเสื้อให้สีแบบนี้นะตามแบบนี้นะ เสร็จแล้วจะโทรมาบอกให้มารับ เราก็พูดว่าพี่หนูอยู่ตั้งไกลถ้าเกิดว่ามาแล้วมันไม่ได้ตามแบบที่วางไว้อีกหนูก็ต้องเสียค่ารถมาใหม่สิ แล้วเราก็ถามว่าใหนล่ะเครื่องประดับเค้าก็เอาใส่ถุงมาวางให้เราดูเราก็ไม่ได้ดูละเอียดเท่ารัยแต่ก็พอรู้ว่าเป็นของเก่า เราก็ถามว่าไปชื้อที่ใหนมาเค้าว่าเป็นของเก่าที่ร้านเราก็เออไม่ป็นรัยสมราคานะแหละ พอแฟนออกมาจากห้องน้ำมาเห็นชุดก็ส่ายหน้าเลยเราก็ไม่รู้จะว่ายังงัย แฟนก็บอกว่าให้กลับก่อนวันหลังค่อยมาใหม่แต่ในจัยไม่รู้ว่าเค้าคิดรัยอยู่ แล้วเราจะขอตัวกลับเค้าบอกว่าเอาที่อยู่ไว้ก็ได้เดี๋ยวส่งไปให้ แฟนเลยบอกว่าไม่เป็นรัยเดี๋ยวมารับเอง พอออกจากร้านมาแฟนเลยว่าโดนหลอกชะแล้ว ที่ว่าหลอกนี่ก็เพราะเอาชุดผ้าเก่ามาดัดแปลง แฟนเลยบอกว่าไม่มาอีกแล้วทิ้งไปเถอะเงินแค่ 1000 ไปซื้อเอาตัวที่เค้าตัดเสร็จแล้วที่พาหุรัดดีกว่า (คิดดูสิขนาดคนที่งกๆยังรับไม่ได้เลย) คิดเอาเองนะว่าชุดมันห่วยขนาดใหน ตั้งแต่นั้นมา-วันนี้ยังไม่มียายแก่หรือลูกชายมันโทรมาบอกว่าชุดเสร็จเลย ก็ได้แต่บ่นๆไปว่า เงินที่มัดจำไปก็ถือว่าจ่ายค่าชุดรำหน้าศพยายแก่นั้นล่ะกัน และไม่แปลกจัยเลยที่ทำมัยลูกชายเค้าถึงเป็นขี้เลื้ยนตามตัวไม่หายชักที เพราะบาปหนักนี่เองและฉันก็คิดว่าร้านที่โทรไปสั่งตัดก็คงจะโดนผ้าเก่าๆอย่างที่ฉันเจอมาไม่น้อยเหมือนกัน หากคัยไม่เชื่ออย่างที่ฉันเล่ามาเชิญไปดูที่อยู่ของเค้าด้วยตาเลยก็ได้นะค่ะ ใบ้ให้ก็ได้นะค่ะ ชื่อร้านมี2คำ ลงท้ายด้วยสตูดิโอ ขึ้นต้นด้วยคำว่า แสน..... สตูดิโอ เบอร์โทรที่ขึ้นต้นด้วย085 ลงท้ายด้วย 933 นะค่ะหวังว่าเหตุการณ์แบบที่กล่าวมานี้จะไม่มีคัยโดนหลอกอีกนะค่ะ และข้อมูลที่ใบ้ให้คงจะมีคนคุ้นหูคุ้นตาอยู่บ้าง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
ป้าแอ๊ว
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 พ.ย. 12, 12:33 น »

ชุดสวยค่ะป้าตัดมาแล้วขาประจำค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ป้าแอ๊ว
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 พ.ย. 12, 12:45 น »

ชุดสวยค่ะป้าทนไม่ได้ใส่ร้ายกันชัดๆๆๆจะแต่งหรือไม่ได้แต่งกันแน่ค่ะๆๆๆๆๆๆ

Tags:
Guest
โจแแอน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 พ.ย. 12, 12:48 น »

ชุดสวยครับงานก็ดีต้องให้เวลาแก่ตัดเร่งจะไม่สวยจริวไหมครับ

Tags:
Guest
อาต
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พ.ย. 12, 12:12 น »

ผมตัดชุดไทยสวยด้วยถูกบริการก็ดีคนตัดใส่ไม่สวยโทษช่างได้ไงผมตัดมาแล้วมัดจำใครๆๆเข้าต้องเอาเขาไปซื้ออุปกรเย็บคุณใส่ร้ายป้าเขาชัดๆๆๆๆๆๆๆ

Tags:
Guest
อาต+กบ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พ.ย. 12, 07:50 น »

ดิฉันแต่งแล้วค่ะใส่ชุดตัดทีร้านค่ะป้าเขาดีมากค่ะเขาดูให้ทุกอย่างเลยหุ่นไม่สวยโทษช่างไม่ได้ค่ะดิฉันรับรองสวย*********

Tags:
Guest
แอ๊ด
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 11 พ.ย. 12, 08:01 น »

ตัดร้านป้ามานานแล้วไปว่าป้าได้อย่างไรคุณจิตใจตำมากเลยขอบอก******

Tags:
Guest
สองวังหลัง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 8 ธ.ค. 12, 00:31 น »

มีคนโกหกอยู่อิกหรอ

Tags:
Guest
ปูค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 ม.ค. 13, 13:15 น »

ฉันตัดชุดร้านป้าเขาใส่สวยตัดทั้งหมด4ชุดสวยแฟนยังถูกใจตัดซื้อด้วยค่ะแต่งอุบลค่ะคุณคงโง่มากนะไม่มีเงินแต่งมากกว่ามังค่ะใครเขาจะทำให้คุณโง่ต่อไปจนแก่ละค่ะ

Tags:
Guest
ใช้บ้างนะสมองอ่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 ม.ค. 13, 21:02 น »

เขาเอามาลงในสิ่งที่เขาเจอมา พวกคุณนี่ก้อท่าจะจิตอ่อนๆ ไปด่าเค้าเสียๆหายๆ ได้ของดีๆ ก้อดีไป เขาได้ของไม่ดี มันก้อเป็นสิทธิ์ของเขาที่จะคิด มาระบายแบบนั้น ใช้หัวบ้างนะก่อนจะไปว่าคนอื่น

Tags:
Guest
โปรดใช้สมองอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 ม.ค. 13, 11:10 น »

ไงค่ะมีปัญหามากเลยนะเขาอุสาทำให้ว่าเขาตัวเองจนละสิถ้าผัวเด็กจังตัวใหญ่อย่างนั้นตายคุณๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เท่าที่ดิฉันอ่านดูแล้วมันเป็นแค่บทความเตือนใจให้คนอื่นไม่โดนเหมือนเค้า
ไม่มีใครอยากโง่หรอกค่ะ และในบทความอีฉันก็ไม่เห็นมีตอนใหนที่เค้าบอกว่าแฟนเด็กตัวเล็กกว่าเค้าด้วย ไม่รู้ว่าคุณเอาจากใหนมาด่าเค้าค่ะ หรือคุณเป็นคนตัดเองเองค่ะแล้วตอบกระทู้เพื่อโปรโมทให้ร้านก็แล้วแต่นะ ใครที่อ่านแล้วก็ช่วยพิจารณา กระทู้ที่เค้าตอบด้วยนะจ๊ะ แล้วอีกอย่างถึงแฟนจะตัวเล็กหรือใหญ่มันก็ไม่ได้ทำให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งตายได้หรอกนะค่ะ
คนเราถ้าถึงคราวจะตายนอนเฉยๆก็ตายได้ค่ะ หรือไม่ก็ตายเพราะปากมากกว่าค่ะ
Tags:
Guest
คนหวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 ม.ค. 13, 11:35 น »

ไม่ใช่ว่าเค้าไม่มีเงินจัดงานแต่งหรอกมั้งค่ะแต่เจอของถูกใครจะไม่ชอบ
ไซร์ใหญ่มีค่ะที่พาหุรัดเยอะแยะราคาก็ถูกมีตั้งแต่ 1700-4-5พันบาท
เจอแบบที่ใช่ถูกใจก็สอยมาเลยค่ะ ดีกว่าไปสั่งแบบนั่นเราไม่รู้เลยว่าผลที่ออกมาจะเป้นยังงัย เรารอบเอว 38 ยังมีไซร์เลยค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้คนที่เคยโดนแบบ คุณ-คนเคยโง่ นะค่ะ สำหรับคนที่คิดว่าคุณได้ของดีจากร้านนั้นแล้วก็ขอให้ได้ดีแบบนั้นต่อไปนะค่ะ

Tags:
Guest
จากคนที่ชอบของถูก
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 29 ม.ค. 13, 13:13 น »

ฉันตัดชุดร้านป้าเขาใส่สวยตัดทั้งหมด4ชุดสวยแฟนยังถูกใจตัดซื้อด้วยค่ะแต่งอุบลค่ะคุณคงโง่มากนะไม่มีเงินแต่งมากกว่ามังค่ะใครเขาจะทำให้คุณโง่ต่อไปจนแก่ละค่ะ

ฉันเป็นคนสมุทรปราการ ร่วมลงทุนเปิดร้านขายอาหารสุนัขกับแฟนมา 5ปีกว่าแล้ว อยู่ที่ปากน้ำ รายได้วัน 1 อยู่ระหว่าง2000-8000 บาท แต่เสื้อผ้าเกือบทุกตัวที่ฉันเลือกใส่เป็นสินค้ามือสอง แม้แต่เสื้อขนเป็ดที่ใส่ไปต่างประเทศฉันยังไปซื้อมือสองเลยค่ะ ไม่ใช่ว่าโง่หรอกนะค่ะ แต่เสื้อผ้าไม่ได้ระบุถึงฐานะว่ามีเงินหรือเป็นยาจก ฉันคิดว่าเค้าฉลาดมากกว่าเพราะเค้าคงคิดว่าการแต่งงานเข้าพิธีแค่ไม่กี่ชั่วโมงจะไปหาซื้อเอาหรือตัดซื้อชุดละหลายตังทำใมถ้ามีของถูกคนเราต้องเลือกอยู่แล้ว เพียงแต่บางครั้งคนเรามันก็พลาดได้กับการโดนหลอกเสมอ
ฉะนั้นก่อนที่คุณจะว่าคนอื่นโง่ที่ไม่มีเงินแต่งนี่มันไม่น่าจะเกิดจากความคิดของคนฉลาดหรอกค่ะ
Tags:
Guest
โปรดใช้สมองคิดชักนิด
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 ม.ค. 13, 10:00 น »

ไงค่ะมีปัญหามากเลยนะเขาอุสาทำให้ว่าเขาตัวเองจนละสิถ้าผัวเด็กจังตัวใหญ่อย่างนั้นตายคุณๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตกลงคุณเป็นลูกค้าของป้าเค้า หรือเป็นป้าหรือลูกชายป้ากันแน่ค่ะถึงได้รู้ว่าคนที่เค้าสั่งตัดเป็นคนตัวใหญ่ ถ้าเป็นอย่างว่าก็คงไม่แปลกที่จะภบอกว่างานของคุณสวยและดี ไม่มีคัยบอกว่าของตัวเองไม่ดีหรอกค่ะ คนเข้ามาอ่านเค้ารู้กันหมดล่ะค่ะว่า ควรจะเชื่อบทความของคัย

Tags:
Guest
ก่อนจะตัดสินใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 30 ม.ค. 13, 10:06 น »

มีคนโกหกอยู่อิกหรอ
ถ้าเค้าไม่เจอมากับตัวเอง เค้าคงไม่มานั่งเสียเวลาเขียนระบายความรู้สึก
เตือนคนอื่นหรอกมั่งค่ะ เชื่อไว้ก็ดีนะจะได้ไม่โดนหลอก
Tags:
Guest
รับไม่ได้จริงๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 ม.ค. 13, 10:17 น »

ชุดร้านสวยคนใส่ตัวใหญ่ถึงไปซื้อคงไม่มีไซรฺฺิิิฺฺฺ
เค้าตัวใหญ่มากแค่ใหนหรอค่ะ จะบอกว่าชุดไทยไปหาซื้อเลยค่ะเท่าที่ถามมามีถึงไซร์ 38 ( ที่เค้าตัดไว้ขาย) แต่ราคาก็แพงกว่าไซร์ปกติ
และถ้าเค้าสั่งตัดใหม่ไม่ว่าจะใหญ่แค่ใหนคนที่ร้านตัดชุดต้องทำได้อยู่แล้วถ้าเป็นช่างตัดจริง หรือถ้าทำไม่ได้คุณก็น่าจะบอกลูกค้าตั้งแต่ตอนรับงานซิค่ะ ว่าทำไม่ได้อย่างที่เค้าต้องการเค้าจะได้ไม่คาดหวังอะรัยจากร้านคุณ
Tags:
Guest
แจง
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 1 ก.พ. 13, 10:48 น »

เคยเจอเหมือนกันค่ะ แต่เป็นที่ขอนแก่น ตกลงส่งรูปตัวอย่างกับเงินมัดจำไป ราคาตัดชุดอยู่ที่ 3900 บาท มัดจำไป 2000 บาท เค้าบอกว่า 1 เดือนตัดเสร็จ แต่พอ 1 เดือนโทรไปถาม เค้าเพิ่งไปซื้อผ้ามา เค้าอ้างว่ารอช่าง ก็เลยรอไปอีก 2 อาทิตย์ พอ 2 อาทิตย์ต่อมา เค้ายังไม่เสร็จ บอกว่าจะอัพรูปให้ดูก็ไม่อัพ ผ่านๆป 2 เดือน เค้าก็ส่งภาพมาให้ดู ขอบอกว่าไม่ได้ตามที่สั่ง ตอนแรกบอกว่าจะผิดเพี้ยนไปนิดหน่อย แต่พอได้ดูรูปที่เค้าอัพ ไม่เหมือนแบบเลยสักนิดเดียว ก็เลยถามช่างว่าไหนบอกว่าจะเพี้ยนแค่นิดเดียว แต่นี่มันไม่เหมือนแบบเลยสักอย่าง เค้าก็อ้างนู้นอ้างนี่ จนในที่สุดเค้าก็บอกว่า งั้นก็เอาเงินคืนไป เค้าโอนคืนมาให้ 1000 เค้าบอกว่าขอค่าดำเนินการ เราก็งงว่าค่าดำเนินการอะไรตั้ง 1000 บาท ตัดก็ไม่ได้ตามแบบ แล้วยังจะมาหักเงินเราอีก ทั้ง ๆ ที่คนตัดก็บอกว่าถ้าไม่เอาก็มีคนจะเอาต่อ มันเป็นข้อเสนอของเค้าเองที่จะคืนเงิน แล้วเค้าจะหักค่าดำเนินการอะไร ไม่เข้าใจ เบอร์โทรก็คล้าย ๆ กันกับเบอร์นั้นแหละค่ะ แต่เค้าบอกว่าอยู่ขอนแก่น ก็เลยไม่แน่ใจว่า เค้าอยู่ที่ไหนกันแน่ เพราะโทรไปสั่งค่ะ แต่ก็เป็นความผิดพลาดของเราเองแหละค่ะ ที่ไม่ดูให้ดีก่อน

Tags:
Guest
คนแบบนี้ก็มีด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 1 ก.พ. 13, 15:55 น »

คุณก่อนจะว่าคนอื่นนะทบทวนสักหน่อยนะค่ะ เค้าจ้างทำนะค่ะไม่ได้ให้ทำให้ฟรีๆ เงิน1พันชื้อข้าวกินได้ 10-20วัน ไม่ได้เกี่ยวว่ารวยหรือจน
คำว่าอุส่าห์ (อุสาของคุณนะ) มันควรใช้กับผู้ที่เสนอตัวจะทำให้เป็นน้ำใจไม่ได้หวังผลตอบแทน ถ้ายังไม่เข้าใจภาษาไทยกรุณากลับไปเรียนอนุบาลใหม่ด้วยนะ เดี๋ยวคนอื่นเขาจะหาว่าแก่เพราะเกิดนานเฉยๆ
Tags:
Guest
ปูค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 7 ก.พ. 13, 09:22 น »

ดิฉันแต่งแล้วตัดกับป้าสวยถูกใจค่ะฉันตัดไปทั้งหมด4ชุดค่ะป้าตัดสวยทุกชุดค่ะคนทีมีปัญหาสงใสปัญญาออ่นค่ะมีความรู้แต่จนค่ะ

Tags:
Guest
ปอนด์
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 12 ก.พ. 13, 13:57 น »

ดิฉันแต่งแล้วตัดกับป้าสวยถูกใจค่ะฉันตัดไปทั้งหมด4ชุดค่ะป้าตัดสวยทุกชุดค่ะคนทีมีปัญหาสงใสปัญญาออ่นค่ะมีความรู้แต่จนค่ะ
คุณนี่ปัญญาอ่อนกว่าคนที่เค้าเจอปัญหามาอีกนะครับเนี่ย ด่าไปได้ว่าเค้าจน คนจนไม่ใช่คนปัญญาอ่อนนะครับแต่คนไม่มีการศึกษาปรับตัวเข้าหาสังคมไม่ได้นี่โง่ดักดารจริงๆ
บางทีเค้าอาจจะไม่ได้จนก็ได้นะครับ อาจจะมีบ้านเป็นของตัวเอง มีการศึกษา มีอาชีพที่มั่นคงกว่าพวกที่ ไปเช่าบ้านหรือแฟรตคนอื่นเขาซุกหัวนอนนะครับ
Tags:
Guest
ปลาค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 18 ก.พ. 13, 20:31 น »

ปลาแต่งแล้วใช้ชุดร้านป้าค่ะตัดสวยค่ะชอบมากเลยคุณจนก็อย่าแต่งเลยค่ะลูกออกมาคงมีปัญหาสามีคงปวดหัวเพราะคุณโง่มากอยากแต่งแต่เงินไม่มีน่าสงสารจัง

Tags:
Guest
หนึ่งครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 19 ก.พ. 13, 15:04 น »

ท่าทางจิตคุณจะมีปัญหา นะครับเนี่ย ถึงพวกคุณจะรวยหรือฉลาดซักแค่ใหนแต่ถ้าใครมีแฟนปาก.......อย่างคุณปลานี่คงอึดอัดและเอียนคำพูดของคุณจะเป็นประสาทแดกตายแน่
ปล.ก่อนจะว่าคนอื่นกรุณามองดูเงาตัวเองซักหน่อยนะครับ เพราะที่คุณกล่าวหาคนอื่นนั้น คุณและครอบครัวอาจจะกำลังเผชิญอยู่กับมันก็ได้

Tags:
Guest
หนึ่งครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 19 ก.พ. 13, 15:39 น »

ผมเคยเจอ เคสนี้มาเหมือนกันเมื่อเมื่อ 4-5 ปีที่แล้วผมกับแฟนไปสั่งตัดชุดวิวาห์อยู่ตลาดพลู ราคา3500 มัดจำ 1500บาท ผมมีแบบให้เค้าดูบอกว่าให้ตัดตามแบบ พอถึงวันไปรับชุด ปรากฏว่าชุดที่ตัดออกมาเพี้ยนไปจากแบบมาก ชุดของแฟนผมตามแบบแล้วด้านหลังจะเป็นทรงหางยาวบานรากพื้นประมาณ1.5 เมตร ด้านหน้ายาวแต่หัวเข้า แต่ที่เค้าทำให้ด้านหน้ายาวถึงครึ่งเข่า ส่วนด้านหลังยาวรากพื้นแค่ 10 ซม. ผมเลยบอกให้เค้าแก้ให้หน่อย เค้าบอกว่าไม่มีเวลาแก้งานเยอะถ้าไม่เอาก็ยกเลิกออเดอร์ไปเลย
โอ้พระเจ้า อีกสองอาทิตย์จะถึงวันแต่งแล้วผมจะไปตัดที่ใหนทัน แฟนเลยจำเป็นต้องใส่ชุดนั้น
ผมเข้าใจดีครับว่าคนที่เจอแบบเค้ารู้สึกยังไง เพราะเคยเจอเคสนี้มาแล้ว
วันแต่งงานเป็นวันที่สำคัญที่สุดของชีวิตไม่ว่าใครก็อยากสวยเพราะชาติหนึ่งเกิดมาไม่ได้มีงานแต่งกันง่ายๆ คนที่ไม่มีโอกาสแบบนี้ไม่มีทางเข้าใจหรอกครับ คนที่จะรับทำอาชีพนี้ได้จะต้องมีจิตใจที่บริสุทธิ์ เข้าถึงหัวอกคนที่ใส่และให้ความสำคัญกับงานที่ได้รับมาอย่างเต็มที่ ไม่ใช่ว่าได้เงินเค้ามาแล้วฉันอยากทำแบบใหนก็ได้คุณอยากใส่ไม่อยากใส่ก็เรื่องของคุณ ถ้าคุณคิดแบบนี้เลิกอาชีพนี้แล้วไปทำอย่างอื่นที่ไม่มีใครมาประจาญสาปแช่งทีหลังแบบนี้ดีกว่าครับ

Tags:
Guest
ปลาค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 ก.พ. 13, 14:05 น »

ปลาแต่งแล้วชุดร้านป้าตัดสวยดิฉันมั่นไส้นังอ้วนมากค่ะสงสัยเงินไม่มีแต่งผัวเด็กลูกออกมาคงมีปัญหาค่ะ5555555555555นังโง่

Tags:
Guest
เบื่อพวกIQต่ำ
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 25 ก.พ. 13, 11:02 น »

q*031
ตกลง เวบบอรด์ นี้กลายเป็นเวบด่ากันแล้วหรือเนี่ย ไม่ใช่เวบแชร์ประสบการณ์กันแล้วใช่ใหม ประเทศไทยจะเจริญใหมเนี่ยเพราะยังมีคนจิตต่ำอยู่แบบนี้
จะไปคิดอารัยมากมายถ้าของที่ร้านคุณดีลูกค้าที่เค้าเคยใช้บริการอย่างพอใจเค้าก็กลับมาใช้คุณอีก แต่ถ้าเค้าไม่พึงพอใจงานของคุณเค้าก็มีสิทธิ์ที่จะแชร์เพื่อให้ผู้อื่นได้ตัดสินใจเลือกไม่ใช่หรือ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 1 มี.ค. 13, 20:02 น »

ง่ายๆ เลย โจแอน แอ๊ด อาร์ต กบ ปู ปลา ปอนด์ คนเดียวกันพิมพ์มั๊งคะ เพราะเนื้อเรื่องคล้ายๆกัน คือ ว่าผู้เขียนว่าเป็นผู้หญิงตัวใหญ่และมีสามีเด็ก จน และชมชุดป้าสวย ตัดมา 4 ชุดแล้ว บลา บลา บลา

ที่สำคัญคือ คุณพิมพ์แบบไม่มีเว้นวรรคกันทุกล็อกอินเลย ซึ่งแตกต่างจากคนอื่นๆ

ขอบคุณผู้เขียนนะคะที่มาแชร์ประสบการณ์ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Tags:
Guest
ต้อยติ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 28 เม.ย. 13, 19:45 น »

เห็นด้วยกับ คุณ Pinkdevil61
q*062q*062q*062q*062q*027q*027

Tags:
Guest
ลมทะเล
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 20 พ.ค. 13, 23:45 น »

น่าสมเพชคุณที่ออกมาแก้ตัวแทนป้าและลูกชายนะคะ แต่ถ้าเดาไม่ผิดคงจะเป็นคนๆเดียวกัน เป็นคนกลุ่มเดียวกับป้าและลูกชาย เพราะฟังคำพูดของคุณแล้ว คุณคงไม่ได้ใช้บริการป้าหรอกค่ะ หรือไม่ก็คงหน้าตา นิสัย รูปร่างของคุณก็คงห่วยพอๆกับผลงานที่ออกมา สั่งตัดมาตั้ง 4 ชุด ได้สามี 4 คนเลยเหรอคะ นิน่าคำพูดคำจาถึงต่ำเหลือเกิน คนจิตใจและคำพูดน่าเกลียดอย่างคุณ คงเหมาะกับงานทุเรศๆ สายตาเลยมองไม่รู้ มองไม่ออกว่างานแบบไหนดีไม่ดี อย่างว่าแหล่ะค่ะ คนทุเรศก็เหมาะกับของทุเรศแล้วหล่ะ

Tags:
Guest
เข้ามาอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 8 ก.ย. 13, 20:40 น »

ทำไมคนที่ตอบโพสเป็นคนเดียวกันหมดถ้าดีจริงคุณก็ไม่ต้องกลัวหรอกเค้าแค่เล่าให้ฟัง

Tags:
Guest
ต่อครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 11 ก.ย. 13, 17:00 น »

ส่งสัยดัวน่าเกียจมากจะแค่งไปทำไม่นะ

Tags:
Guest
ญใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 11 ก.ย. 13, 17:04 น »

ตัวใหญ่ยังกะควายเลยคนตัดดีจะตายไปนังโง่แรดอยากมีผัวสิอีควาย

Tags:
Guest
เข้ามาดู
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 12 ก.ย. 13, 10:36 น »

สมควรแล้วเงินไม่มีแต่งไปทำไมป้าเข้าตัดสวยๆๆแก่ไปว่าเข้านังโง่

Tags:
Guest
คนผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 29 ก.ย. 13, 16:49 น »

เตือนอย่าหลงเชื่อ18มงฏนังต่อแหล่มากขอบอกนังนี้ตอแผล่มากเลยค่ะขอบอก

Tags:
Guest
ออน
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 15 ต.ค. 13, 10:37 น »

ก็โดนเหมือนกันค้าสงสารคนที่จะเจอเหมือนเราน้อโดนฝากชื้อเครื่องประทับเอาเงินไว้แต่เงียบเลยไปตามถึงห้องบอกหน้าตาเฉยว่าลูกชายนอนแล้วเรียกไม่ได้เขาบอกชื้อว่ายายบุญมีค้า

Tags:
Guest
หมวยค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 7 มี.ค. 14, 00:44 น »

ง่ายๆ เลย โจแอน แอ๊ด อาร์ต กบ ปู ปลา ปอนด์ คนเดียวกันพิมพ์มั๊งคะ เพราะเนื้อเรื่องคล้ายๆกัน คือ ว่าผู้เขียนว่าเป็นผู้หญิงตัวใหญ่และมีสามีเด็ก จน และชมชุดป้าสวย ตัดมา 4 ชุดแล้ว บลา บลา บลา

ที่สำคัญคือ คุณพิมพ์แบบไม่มีเว้นวรรคกันทุกล็อกอินเลย ซึ่งแตกต่างจากคนอื่นๆ

ขอบคุณผู้เขียนนะคะที่มาแชร์ประสบการณ์ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

คุณ Pinkdevil61

ชอบความคิดเห็นนี้มากๆค่ะ ขอส่งต่อความคิดเห็นนะคะ

Tags:
Guest
หมวยค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 7 มี.ค. 14, 00:45 น »

คุณ Pinkdevil61

ชอบความคิดเห็นนี้มากๆค่ะ ขอส่งต่อความคิดเห็นนะคะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม