หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิว เครื่องปรับอากาศ ซัยโจเด็นกิ ดีจริงในสามโลก  (อ่าน 305 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 ธ.ค. 12, 08:20 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

จขก เพิ่งไปซื้อแอร์จากร้านตัวแทน แถว รัตจนธิเบศ ตอนแรกเพื่อนแนะนำเจ้าดังยี่ห้อยี่ปุ่น แต่เราขอเลือกไปดูเองที่ร้านก่อน ดูคุณภาพวัสดุ ราคา ตกลงใจได้ยี่ห้อ ซัยโจเด็นกิ เป็นรุ่น superior ขนาด 18000 BTU นัดร้านติดตั้งเสร็จวันเสาร์ที่ผ่าน งานเรียบร้อยดี คืนนั้นเลยได้ทดสอบแบบยาวๆ เรื่องความเย็นนี่ไวมาก อีกตัวของพานา ที่มีอยู่เทียบไม่ติด แต่อาจจะด้วยความใหม่ หรืออุปทาน แต่มันเย็นไวทันใจจริงๆครับ ระดับความเงียบ ผมพึงพอใจมาก ตอนแรกหวั่นๆ แต่เฮียเจ้าของร้านบอกว่า ซัยโจ รุ่นใหม่ๆมานี่เงียบเก็บเสียงดีมาก และร้านเฮีย ช่างติดตั้งงานโอเค ยี่ห้อไหนเค้าติดตั้งดีหมด เลยยอมรับเลยว่าคุณภาพแอร์เดี่ยวนี้ ไม่หนีกันแล้วครับ

ตอนนี้ผ่านมาแปด เก้าวัน ถึงสิ้นเดือนพอดี บิลค่าไฟยังไม่เห็นความแตกต่าง แต่ได้ไปดูแคตตาล๊อกตอนซื้อ รุ่นนี้ EER 12.19 แทบจะประหยัดไฟสุดในรุ่นธรรมดาไม่ inverter เลยครับ ของเจ้าดัง ผมเห็นประหยัดสุดแค่รุ่น 9000 ครับ
ก็เป็นอีกหนึ่งเสียงที่ประทับใจสินค้า ทั้งร้านเฮียด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ยี่ห้อไทยไปไกลกว่านี้ด้วยนะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 1 ธ.ค. 12, 10:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ที่บ้านเป็นรุ่น APS ใช้มา 5-6 ปีแล้ว ใช้ดี ไม่เคยต้องซ่อมค่ะ เงียบด้วย ที่สำคัญค่าไฟแทบไม่กระดิก ถึงไม่ได้เป็นตัวท้อปก็ตามค่ะ แนะนำๆ q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  แอร์ ซัยโจเด็นกิ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม