หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: "เนื้อนุ่ม ซุปเด็ด พริกไทยดำ"โดนๆกับร้านก๋วยเตี๋ยว"ยกโซ้ดด"@ปัญญาอินทรา  (อ่าน 469 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 18 ม.ค. 13, 19:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับพี่น้อง...ชาวSanook Travel board q*033

วันนี้ขออนุญาตมาอัพร้านชิลล์ๆ ข้างทางที่ไม่ธรรมดาๆ กันบ้าง...
ร้านนี้ ชื่อร้าน ว่า "ยกโซ้ดด" ... ด้วยคอนเซปที่ว่า "เนื้อนุ่ม ซุปเด็ด พริกไทยดำ"
จากถนนรามอินทรากม8 วิ่งมาทางเส้นมีนบุรี ให้กลับรถฝั่งตรงข้ามหน้าห้างแฟชั่นไอส์แลนด์
จะเห็นสะพานขึ้นวิ่งเส้นถนนทางเข้าหมู่บ้าน ปัญญาอินทรา วิ่งลงสะพาน

จะพบกับแยกประหลาดนิดๆ ให้ขับตรงไปครับ และทางด้านซ้ายมือจะเจอห้าง Max Value
ขับรถนมาไม่เกิน10-15 เมตรจะเห็นร้านยกโซ้ดด ก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋น-หมูตุ๋นกระดูกอ่อน
อยู่เยื้องฝั่งตรงข้ามห้างครับ

ป้ายหน้าร้านครับเห็นแดงๆ แต่ไกล q*030

หน้าร้านครับ สามารถจอดได้ริมถนนสองฝั่งร้านยกโซ้ดด
หรือ จอดรถด้านหลังได้ 30 คัน ครับ

พิกัด ( 13.8319 , 100.67653 ) ครับ
ร้านเปิดทุกวัน เวลา 07.30 น. ถึง 17.00 น.
สอบถามทางได้ที่ 087 084 3003 ครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ม.ค. 13, 20:04 น »

บรรยากาศในร้านก็ชิลล์ๆครับ เห็นว่าตกเย็น โต๊ะเต็มตลอด

ป้ายเมนู ที่ติดอยู่ด้านบน ครับ...

รายการเมนู เห็นว่าเดี๋ยวมีปรับปรุงเพิ่่มใหม่อีกครับ ราคาก็โอเคครับตามสไตล์
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ม.ค. 13, 20:07 น »

เริ่มแรกเปิดด้วย โอเลี้ยง และหมูสะเต๊ะ รอพี่ชายก่อนครับ
สนนราคาโอเลี้ยงและชาดำเย็นที่แก้วละ 20 บาท รสชาติดีใช้ได้ครับ

หมูสะเต๊ะที่นี่ส่วนที่ติดมันน้อยมากครับ หอมกำลังดี รวมถึงน้ำจิ้มไม่หวานจนเกินไปครับ สนนราคาที่ 10 ไม้ 50 บาทครับผม

โหมโรงต่อด้วย ข้าวมันไก่ครับ

สั่งมาเป็นไก่สับจานเล็กมาครับ ราคาอยู่ที่ 60 บาทครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ม.ค. 13, 20:08 น »

ขนมจีบนี่เจ้าของร้านแนะนำมากๆครับ 4 ลูก 30 บาท
เห็นว่าทำส่งภัตตาคารเลยทีเดียวครับ พลาดไม่ได้เลยเมนูนี้

ต่อกันด้วยเมนูเด็ดประจำร้านครับ หม้อไฟเนื้อรวม สนนราคาที่ 120 บาทครับ
มีลูกชิ้นเนื้อทำเอง เนื้อน่องลายเนื้อนุ่มมากๆครับ แทบจะละลายในปากเลยทีเดียวครับ
น้ำซุปพริกไทยดำนี่เด็ดมากครับ สมกับที่เป็นสโลแกนร้านครับ ต้องลองครับ

สั่งลูกชิ้นหมูลวกจิ้มมาเพิ่มครับ 10 ลูก 30 บาทครับ ร้านทำเองเหมือนกันครับ แจ่ม
ทางจานขวาเป็นชุดรวมที่สั่งเพิ่มครับ มีเนื้อน่องลาย ลูกชิ้นเนื้อ และตับครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ม.ค. 13, 20:09 น »

ปิดท้ายด้วยเมนูแนะนำทางร้านอีกจานครับ หมูตุ๋นกระดูกอ่อนน้ำแดงครับ
สั่งเป็นจานมาครับ 50 บาท รสชาติเข้มข้นมากครับ ทานคู่ข้าวร้อนๆ นี่เด็ดมากครับ

ถือว่าเป็นร้านริมทางที่ถ้าใครอยู่ย่านปัญญาอินทรา ต้องพลาดไม่ได้เลยครับ
หรือจะขับไปเพื่อกินโดยเฉพาะก็ไม่ผิดหวังแน่ๆ ครับ
เห็นว่าเป็นที่รวมก๊วนของเหล่านักกลอฟย่านนั้นด้วย
เพื่อนๆพี่น้องถ้าผ่านต้องแวะลองครับ...

มี FB ของทางร้านด้วย...เห็นว่าเพิ่งทำพอดี...
https://www.facebook.com/YokSodd

เจอกันโอกาสหน้าครับ ขอบคุณสำหรับ Comment ครับผม
Tags:  ร้านก๋วยเตี๋ยว  ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋น  ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋น  ก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋นกระดูกอ่อน ถนนปัญญาอินทรา ร้าน ก๋วยเตี๋ยว อินทรา ปัญญา พริกไทยดำ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม