หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มีเงินเก็บ 100,000 บาท จะลงทุนอะไรดี  (อ่าน 86258 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 ก.พ. 13, 16:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เรามีเงินเก็บเป็นเงินเย็นอยู่ 100,000 บาท

แต่ใช้แบบฝากประจำอยู่ แต่จริงๆแล้วอยากให้เงินมันเพิ่มมากกว่านี้

รบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ ว่าเราจะเอาเงินจำนวนนี้ไปลงทุน

หรือจะฝากธนาคารไหนที่ได้ดอกเบี้ย เยอะกว่านี้ดีคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไม่มีเก็บเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 13, 10:26 น »

เป็นผมจะเอาไปซื้อกองทุนหุ้น หรือกองทุนเปิดของ ที่ไหนสักแห่ง ดอกเยอะกว่า ฝากประจำครับ แถมไม่ต้องเสียภาษีด้วย ที่สำคัญรู้ด้วยว่าวันนี้เราได้หรือเสียเงินไปเท่าไหร่เช็คได้ทุกวัน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ใหม่คุง
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 13, 10:33 น »

เอาไปซื้อสลากออมสินสิ

Guest
เด็กหนุ่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ก.พ. 13, 11:03 น »

เอาไปซื้อกองทุนดีที่สุดครับ เพิ่มมูลค่าให้เงินมากขึ้น
แต่การลงทุนมีความเสี่ยงผู้ลงทุนควรศึกษาก่อนครับ

Guest
ภีร์ดนัย ฉัตรบรรยงค์
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ก.พ. 13, 11:45 น »

เอาไปซื้อที่ดิน ครับ หาคนที่เค้าร้อนเงิน ซื้อไว้ขายต่อ กำไรแน่นอน

Guest
nepel
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ก.พ. 13, 12:30 น »

ฝากประจำระยะสั้น4เดือนก้อได้ดอกเบี้ยแล้วถอนไปฝากใหม่ทำแบบนี้เรี่อยๆปีหนึงก้อได้ดีพอสมควรไม่เสี่ยงด้วย

Guest
คิดด้วยคน
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ก.พ. 13, 13:13 น »

เงิน 100,000 ถ้าจะลงทุน ควรแบ่งออกเป็นส่วนๆดังนี้
1. ฝากประจำระยะสั้น เผื่อต้องใช้เงิน
2. ฝากประจำระยะยาว สำหรับเงินที่ไม่ต้องรีบใช้ เนื่องจากได้อัตราดอกเบี้ยสุทธิต่อปีสูงกว่าระยะสั้น ไม่ต้องไปฝากถอนบ่อยๆ
3. ถ้าทำงานมีเงินเดือน เสียภาษี แนะนำลงทุนที่ลดหย่อนได้เริ่มจากทำประกัน แล้วค่อยลงทุนในกองทุน ที่แนะนะอย่างนี้เพราะประเมินจากตัวเลขเงินเก็บ 100,000 บาทว่าอาจจะยังไม่พร้อมรับความเสี่ยงมากนัก ถ้ามีเงินสดเพิ่มขึ้นก็ทยอยลงเพิ่มในพวกกองทุนได้ครับ

Guest
suteb
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ก.พ. 13, 16:06 น »

เช่าหน้าร้านชั้นล่าง แบบมีห้องน้ำในตัว ราคาไม่เกิน 6000 ต่อเดือน
ขายไข่ ข้าวสาร รับชำระค่าน้ำค่าไฟ ขาย พรบ รถ ต่อภาษี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 ส.ค. 13, 01:50 น โดย dangerlife » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ssnn
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 1 มี.ค. 13, 10:55 น »

เอาไปซื้อทองซิ
เอาเป็นทองแท่ง 1 บาทน่าจะได้ซัก 4 บาท
เพราะว่าเดียวทองน่าจะขึ้นอีก
รอแค่ประมาณ 3-4 เดือนน่าจะได้กำไรงาม
ต่าบาทน่าจะได้ซัก 2500-3500

Guest
ประยงค์
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 13 มี.ค. 13, 16:05 น »

ทุกแนะนำดีหมดครับ แต่ผมขอแนะนำว่า
การลุงทุนทุกอย่างถ้าเราไม่รู้เกี่ยวกับการลงทุนแล้วละก็ เหมือนเล่นการพนัน โอกาสเสี่ยงที่จะเสียเงินสูง 90 เปอร์เซ็น
อย่างแรกที่เราจะชนะในเกมส์การเงินคือ คุณจะต้องศึกษาหาความรู้ในด้านนั้นก่อน
1 ลงทุนความรู้ด้วยการอ่าน สอบถาม ให้มาก
2 ค่อยลงทุนด้วยเงินครับ ชนะแล้ว 90 เปอร์เซอร์

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มี.ค. 13, 01:16 น »

ถ้าให้แนะนำนะ เราว่าลงทุนเหมาะสุดอ่ะ บางคนก็เอาไปซื้อกองทุนรวม ซื้ออสังหาริมทรัพย์ แต่ซื้อล๊อตเตอรี่ ไม่แนะนำนะจ๊ะ 555+ ลองซื้ออะไรที่เป็นสินทรัพย์สิ จึงจะได้มีเงินเพิ่มขึ้นนะ แต่อย่าเผลอไปซื้อหนี้สินล่ะ เช่น รถ ไม่ใช่ห้ามซื้อนะ แต่ตราบใดก็ตามถ้าเรายังไม่มั่นคงพอ และรถไม่ได้ช่วยสร้างมูลค่า เราว่าอย่าซื้อเลย เพราะมีรถ ก็ต้องมีน้ำมัน มีซ่อม ถูกมั้ย ถ้ามีเงินไม่มากก็ลองผ่อนคอนโดดีกว่า แล้วปล่อยเช่าก็โอเค อยู่เองก็โอเค ว้ายย... เขียนไปเขียนมา รู้สึกตัวเองจะเป็นเซลล์ขายคอนโดอยู่แล้ว 55+ จริงๆ ไม่ใช่น้าส์ อย่าเข้าใจผิด เราแค่อ่านหนังสือเอา+เรียนมาเฉยๆ อยากเอาออกมาใช้บ้าง เพราะรู้สึกไม่ใช้นานๆ มันเริ่มตีบตัน 555+ เราว่าเริ่มนอกเรื่องเยอะ จะโดนลบไหมเนี่ยยย

สรุปละกันนะ เราว่าควรแบ่งเงินออกเก็บนั้นเป็น 2 กอง (ทฤษฎีเราเอง)
1. เก็บ 15% ในธนาคาร อันนี้เผื่อฉุกเฉิน
2. ลงทุน 85% แบ่งเป็น
2.1 เข้ากองทุน 35%
2.2 ซื้อหุ้น(ถ้าเล่นเป็น)/ทำธุรกิจต่อยอด(ค้าขาย) 50% (ต้องศึกษาดีๆนะ ดูให้มั่นคง)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมนะ ถ้าจะถามอะไรหรือคุยอะไร คุยกันได้นะ เราก็ดูๆ ธุรกิจอยู่เหมือนกัน เบอร์เรานะ ศูนย์แปดสามหกหกสี่ห้าหกสี่เก้า นะจ๊ะ คุยไลน์ก็ได้นะ อยากหาเพื่อนคุยเรื่องธุรกิจอ่ะ

Guest
status
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 เม.ย. 13, 14:31 น »

q

เอาไปซื้อสลากออมสินสิ
เห็นด้วยกับความคิดนี้ครับ ได้ลุ้นหวยเผื่อดวงดีอาจเป็นเศรษฐี และเมื่อถึงกำหนดก็รับเงินคืนครบทุกบาท แถมยังได้ดอกเบี้ยตามที่ธนาคารกำหนดไว้อีกด้วย มีแต่ได้กับได้ครับ
Guest
BBGUN
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 17 พ.ค. 13, 14:27 น »

q*062 ผมมีเงินเก็บหนึ่งแสนเหมือนกันครับ ตอนนี้ก็เอาไปปล่อยกู้ ดอกร้อยล่ะสิบ ทีแรกปล่อยแค่ ห้าหมื่น เหลืออีกห้าหมื่นเอาไว้สำหรับเวลาเราจำเป็นครับ ห้าหมื่นได้ดอกเดือนละห้าพัน แต่หลังๆมานี่เริ่มปล่อยเยอะขึ้นครับ แต่ขอไม่บอกนะครับว่าเท่าไหร่ ที่มั่นใจปล่อยเยอะๆ เพราะว่าจะเลือกปล่อยให้เพื่อนฝูงสนิดๆ มีงานทำที่มั่นคง แต่เขาอาจจะหมุนเงินไม่ทัน อาจจะเป็นเรื่องบ้าน เรื่องรถ ทีแรกก็ไม่คิดดอกนะครับ แต่เพื่อนบอกว่าเกรงใจเขาก็ให้ร้อยละสิบ แต่พอได้เงินเยอะๆเราก็โลภมากหาปล่อยให้อื่นๆอีก แต่ต้องมีคนค้ำน่ะครับ งั้นไม่ปล่อย ใช้เวลาไม่ถึงปีครับ ตอนนี้ก็ตกเดือนนึ่งก็หลายหมื่นอยู่น่ะครับ แต่อาจจะกลัวโดนว่าบ้างว่าเป็นพวกชอบทำนาบนหลังคน อันนี้แล้วแต่มุมมองและแง่มุมของแต่ละคนนะครับ ถ้าคิดในแง่ดี ผมช่วยคุณ คุณช่วยผม อะไรประมาณนี้นะครับ ทุกวันนี้ก็ยังกินดอกเบี้ยเพราะเงินแสนนี้อยู่ครับ แล้วแต่โชคแล้วแต่ดวงนะครับ จะลงทุนทำอะไรขอให้คิดให้รอบคอบ และระวังทุกความคิดของตนเองนะครับ q*062

Guest
uinvest
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มิ.ย. 13, 12:32 น »

ลองเข้ามาศึกษาหุ้นต่างประเทศที่ uinvest ครับ
ซึ่งหุ้นที่ซื้อจะปันผลทุกเดือน ไม่ต้องมาเก็งกำไรขึ้นลงเหมือนพวก forex
ลองศึกษาได้ที่นี่ครับ http://weloveuinvest.com

Guest
kony
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 7 ส.ค. 13, 01:26 น »

ผมชอบทุก ๆ คำแนะนำนะครับ
ส่วนตัวผมนั้นมีหลักการลงทุนที่ทุกคนคิดไม่ถึงครับแต่ทำได้จริง ลงทุนครั้งเดียวได้สองต่อ คือ ดอกเบี้ย และ สะสมทองคำ อยากฟังใช่มั้ยหล่ะได้เรยครับ ส่วนตัวไม่บอกใครง่ายๆ นะครับ แต่เห็นเป็นคนไทยด้วยกันต้องช่วยกันครับจะได้สู้กับภัยการเงินที่รายล้อมอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน อ้าว พร่ำมาเยอะแล้ว มาฟังวิธีการ(พิเรณ)เก็บเงินของผมดีกว่านะครับ

ผมเป็นมนุษย์เงินเดือนครับ รายได้เดือนละ 15,000 บาท ขั้นแรกของการลงทุนของผมคือ

ผมไล่หยิบยืมเงินของเพื่อน ๆ ได้ประมาณ 25,000 บาท(โดยไม่เสียดอก)เพราะยืมแค่วันเดียว คุณอาจยืมหลายคนได้ครับแล้วแต่สะดวก (ไม่รวมเงินตัวเองนะครับ)

พอได้เงินมาผมนำเงินไปซื้อทองคำแท่งครับ(เงินเพื่อน) สมมุติ ทองแท่งบาทละ 25,000 (จะได้คิดง่าย ๆ ครับ) ผมจะได้ 1 แท่ง

ขั้นตอนต่อไป ผมเอาเข้าโรงจำนำครับ( อย่าอายละกัน) เค้าจะให้เงินสดมาไม่เท่าราคาที่ซื้อครับ อาจจะเป็น 23,000 บาท ผมก็จะเอาเงินส่วนตัวบวกไปอีก 2,000 บาทให้ครบ 25,000 แล้วนำไปคืนเพื่อนที่ยืมตอนเช้า (คืนตอนเย็น)

โรงรับจำนำเค้าคิดดอกเบี้ยผม 100 ละ 1. บาท ครับ ต่อเดือน

หลังจากได้เงินจากโรงรับจำนำมาแล้ว ผมก็เอามาปล่อยกู้ร้อยละ 10 ให้เพื่อนที่ทำงาน คนหนึ่ง ไม่เกิน 10,000 บาทครับ ลดความเสี่ยง ดังนั้น ผมจะได้ ดอกเบี้ยจากการปล่อยกู้ 23,000 = 2,300 บาท
(พอเห็นอะไร ๆ พิเรณของผมหรือยังครับ 10% จากดอกปล่อยกู้ - 1% เสียให้โรงรับจำนำ = ผมได้ 9% (ผลตอบแทนดีกว่าหุ้นบางตัวนะครับอิอิ)
เท่ากับว่าหักแล้วผมได้กำไรครั้งนี้ 2,300 -230 = 2,070 บาท (กฏเหล็กของผมคือ อย่าเอาเงินนี้ไปให้เด็ดขาดครับ) เพราะตัวผมจะเอาไปลดต้นลดดอก ที่โรงจำนำครับ

คุณทำแบบนี้ไปจนกว่าทองคำแท่งก้อนนั้นหลุดจากโรงจำนำ อย่าเอาออกมาครับ วางใหม่อีกครั้ง (ตอนนี้ทองคำคุณอาจพุ่งขึ้นไปถึง 26,000 บาทแล้วก็ได้ครับ) นำเงินออกมาไปทำระบบเดิมเรื่อยๆ ครับ จนกว่าคุณพอใจ

เชื่อมั้ยว่าคุณจะได้อะไรบ้างจากแนวคิดพิเรณของผมคนนี้ อ้าวมาฟังกันดู

1. คุณได้สะสมทองแท่งไปในตัว (โดยไม่ใช่เงินของคุณแม้แต่บาทเดียว) และราคาทองคำขึ้น เรื่อยๆในอนาคตแน่นอน ลองคิดดูคุณสะสมอย่างนี้ได้ซัก 20 เส้น ตอนนั้นราคาขึ้นไปซัก 28,000 คุณเทขาย คุณจะได้เงินกลับมา 560,000 บาท
2.เงินต้นที่คุณปล่อยกู้นั้นยังอยู่ครบทุกบาททุกสตางค์ (เพราะคุณเอาดอกเบี้ยจากเงินกู้ไปปิดทอง)สมมุติคุณสะสมทองได้ 20 เส้น = 25,000 เท่ากับเงินต้นคุณมีอยู่ 25,000x20= 500,000 บาท (ซึ่งเงินก้อนนี้จะเป็นทุนปล่อยกู้ได้ไปอีกนาน)

หลังจากนั้นคุณมีเงินแล้วอยากจะลงทุนเล่นหุ้น อย่างไรก็ไปศึกษาดูอีกทีหรือจะเป็นอสังหาฯ ไม่ยากครับ

ผมมนุษย์เงินเดือนคนนี้ทำมาแล้วครับตอนนี้เป็นเวลา 3 ปี มีทองสะสมอยู่ 14 บาท และ มีเงินหมุนเวียนในการปล่อยกู้ 300,000 บาท
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้คนสู้ชีวิตแบบพวกเรานะครับ ผมเองไม่ได้มาประกาศว่าตัวเองเก่งนะครับ แต่ผมรู้หัวอกคนหาเช้ากินค่ำอย่างเรา ๆ

การปล่อยเงินกู้ไม่ได้เป็นการเอาเปรียบคนครับ คิดดูดีๆ ธนาคาร อีออน เฟริสช้อย คาร์ฟอร์แคช ซื้อรถ ประกัน ฯ และอื่นๆในโลกนี้ล้วนเป็นการปล่อยกู้กินดอกทั้งนั้นครับ เราช่วยเค้า เค้าช่วยเรา ง่ายครับ ทุกวันนี้เราเองก็ตกเป็นเหยื่อของ สถาบันฯเหล่านี้อยู่ไม่ใช่หรือครับ จ่าย***มันทุกวันวันไหนล่าช้ามันก็ปรับ

ไปก่อนนะครับ จากหนุ่มน้อยหน้าตาดีแต่มีวิสัยทัศน์กว้างไกล (พิเรน)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 12 ส.ค. 13, 08:28 น »

ส่วนตัวผมนั้นมีหลักการลงทุนที่ทุกคนคิดไม่ถึงครับแต่ทำได้จริง ลงทุนครั้งเดียวได้สองต่อ คือ ดอกเบี้ย และ สะสมทองคำ อยากฟังใช่มั้ยหล่ะได้เรยครับ ส่วนตัวไม่บอกใครง่ายๆ นะครับ แต่เห็นเป็นคนไทยด้วยกันต้องช่วยกันครับจะได้สู้กับภัยการเงินที่รายล้อมอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน อ้าว พร่ำมาเยอะแล้ว มาฟังวิธีการ(พิเรณ)เก็บเงินของผมดีกว่านะครับ

ผมเป็นมนุษย์เงินเดือนครับ รายได้เดือนละ 15,000 บาท ขั้นแรกของการลงทุนของผมคือ

ผมไล่หยิบยืมเงินของเพื่อน ๆ ได้ประมาณ 25,000 บาท(โดยไม่เสียดอก)เพราะยืมแค่วันเดียว คุณอาจยืมหลายคนได้ครับแล้วแต่สะดวก (ไม่รวมเงินตัวเองนะครับ)

พอได้เงินมาผมนำเงินไปซื้อทองคำแท่งครับ(เงินเพื่อน) สมมุติ ทองแท่งบาทละ 25,000 (จะได้คิดง่าย ๆ ครับ) ผมจะได้ 1 แท่ง

ขั้นตอนต่อไป ผมเอาเข้าโรงจำนำครับ( อย่าอายละกัน) เค้าจะให้เงินสดมาไม่เท่าราคาที่ซื้อครับ อาจจะเป็น 23,000 บาท ผมก็จะเอาเงินส่วนตัวบวกไปอีก 2,000 บาทให้ครบ 25,000 แล้วนำไปคืนเพื่อนที่ยืมตอนเช้า (คืนตอนเย็น)

โรงรับจำนำเค้าคิดดอกเบี้ยผม 100 ละ 1. บาท ครับ ต่อเดือน

หลังจากได้เงินจากโรงรับจำนำมาแล้ว ผมก็เอามาปล่อยกู้ร้อยละ 10 ให้เพื่อนที่ทำงาน คนหนึ่ง ไม่เกิน 10,000 บาทครับ ลดความเสี่ยง ดังนั้น ผมจะได้ ดอกเบี้ยจากการปล่อยกู้ 23,000 = 2,300 บาท
(พอเห็นอะไร ๆ พิเรณของผมหรือยังครับ 10% จากดอกปล่อยกู้ - 1% เสียให้โรงรับจำนำ = ผมได้ 9% (ผลตอบแทนดีกว่าหุ้นบางตัวนะครับอิอิ)
เท่ากับว่าหักแล้วผมได้กำไรครั้งนี้ 2,300 -230 = 2,070 บาท (กฏเหล็กของผมคือ อย่าเอาเงินนี้ไปให้เด็ดขาดครับ) เพราะตัวผมจะเอาไปลดต้นลดดอก ที่โรงจำนำครับ

คุณทำแบบนี้ไปจนกว่าทองคำแท่งก้อนนั้นหลุดจากโรงจำนำ อย่าเอาออกมาครับ วางใหม่อีกครั้ง (ตอนนี้ทองคำคุณอาจพุ่งขึ้นไปถึง 26,000 บาทแล้วก็ได้ครับ) นำเงินออกมาไปทำระบบเดิมเรื่อยๆ ครับ จนกว่าคุณพอใจ

เชื่อมั้ยว่าคุณจะได้อะไรบ้างจากแนวคิดพิเรณของผมคนนี้ อ้าวมาฟังกันดู

1. คุณได้สะสมทองแท่งไปในตัว (โดยไม่ใช่เงินของคุณแม้แต่บาทเดียว) และราคาทองคำขึ้น เรื่อยๆในอนาคตแน่นอน ลองคิดดูคุณสะสมอย่างนี้ได้ซัก 20 เส้น ตอนนั้นราคาขึ้นไปซัก 28,000 คุณเทขาย คุณจะได้เงินกลับมา 560,000 บาท
2.เงินต้นที่คุณปล่อยกู้นั้นยังอยู่ครบทุกบาททุกสตางค์ (เพราะคุณเอาดอกเบี้ยจากเงินกู้ไปปิดทอง)สมมุติคุณสะสมทองได้ 20 เส้น = 25,000 เท่ากับเงินต้นคุณมีอยู่ 25,000x20= 500,000 บาท (ซึ่งเงินก้อนนี้จะเป็นทุนปล่อยกู้ได้ไปอีกนาน)

หลังจากนั้นคุณมีเงินแล้วอยากจะลงทุนเล่นหุ้น อย่างไรก็ไปศึกษาดูอีกทีหรือจะเป็นอสังหาฯ ไม่ยากครับ

ผมมนุษย์เงินเดือนคนนี้ทำมาแล้วครับตอนนี้เป็นเวลา 3 ปี มีทองสะสมอยู่ 14 บาท และ มีเงินหมุนเวียนในการปล่อยกู้ 300,000 บาท
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้คนสู้ชีวิตแบบพวกเรานะครับ ผมเองไม่ได้มาประกาศว่าตัวเองเก่งนะครับ แต่ผมรู้หัวอกคนหาเช้ากินค่ำอย่างเรา ๆ

การปล่อยเงินกู้ไม่ได้เป็นการเอาเปรียบคนครับ คิดดูดีๆ ธนาคาร อีออน เฟริสช้อย คาร์ฟอร์แคช ซื้อรถ ประกัน ฯ และอื่นๆในโลกนี้ล้วนเป็นการปล่อยกู้กินดอกทั้งนั้นครับ เราช่วยเค้า เค้าช่วยเรา ง่ายครับ ทุกวันนี้เราเองก็ตกเป็นเหยื่อของ สถาบันฯเหล่านี้อยู่ไม่ใช่หรือครับ จ่าย***มันทุกวันวันไหนล่าช้ามันก็ปรับ

ไปก่อนนะครับ จากหนุ่มน้อยหน้าตาดีแต่มีวิสัยทัศน์กว้างไกล (พิเรน)

ขอโทษนะครับ ถ้าคุณเอาเงินที่ได้จากการจำนำทอง+เงิน2000 ไปคืนเพื่อน แล้วคุณเอาเงินที่ไหนไปปล่อยกู้อ่ะครับ
Guest
คนหน้าตาดี
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 ส.ค. 13, 22:03 น »

ผมก้องงคับ คุณนำเงินไปคืนเพื่อนแล้ว 25000 แล้วเงินที่ไหนไปปล่อยกู้ล่ะคับ ผมงง

Guest
งงสุด
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 ส.ค. 13, 15:01 น »

คำถามเดียวกัน ขอโทษนะครับ ถ้าคุณเอาเงินที่ได้จากการจำนำทอง+เงิน2000 ไปคืนเพื่อน แล้วคุณเอาเงินที่ไหนไปปล่อยกู้อ่ะครับ (เป็นไปได้ไงมั่วเปล่า)และต้องเสียเงินตัวเองเพิ่มอีก 2000 q*031

Guest
Stem cell
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 17 ก.ย. 13, 15:18 น »

Stem cell ครับ กำลังอยู่ในกระแสโลก สนใจสอบถามได้ที่
https://www.facebook.com/wt.Jeunesse

Guest
ตอบแทนคุณ kony
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 14:20 น »

พี่เข้ามีทุน 25000 ในการลงทุน ไม่ใด้จับเสีอมือเปล่า
เข้าสร้างหนี้ที่จะมาทำกำไรในอนาคต จากทอง โดยมึเพื่อนๆ ที่ยีมเงินจ่ายดอกให้ละเมื่อไรที่ทองขึ้นจะใด้กำไรอีกต่อครับ q*062

Guest
มั่ว
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 14:09 น »

ถ้าคุณนำเงินไปคืนเพื่อน เเล้วจะเอาเงินไหนมาปล่อยกู้ล่ะครับ สู้คุณเอาเงินที่ยืมเพื่อนได้มา 25,000.- บาท ปล่อยดอกร้อยละ 10 ได้ดอกเบี้ย 2,500.- บาท/เดือน มาเก็บไว้ซื้อทองไม่ดีกว่าหรอครับ?? ได้ 10% เต็มๆ ไม่ต้องไปหัก โรงจำนำ 1% ของคุณนะครับ 55+

Guest
pongsak
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 12 ต.ค. 13, 09:26 น »

ผมก็งง คืนเพื่อนแล้ว แล้วเอาเงินทีไหนไปปล่อยกู้ จข.ตอบที q*069
Guest
หมวยค่ะ เด็กสาวบ้านนอก
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 12 ต.ค. 13, 12:19 น »

ผมก้องงคับ คุณนำเงินไปคืนเพื่อนแล้ว 25000 แล้วเงินที่ไหนไปปล่อยกู้ล่ะคับ ผมงง
ตอนแรกก็ งง นะแต่กลับไปอ่านอีกรอบจับใจความก่อน จะรู้ว่าเขามีเงินส่วนตัวจำนวนหนึ่ง และที่บอกว่าเอาเงินคืนเพื่อนน่ะเป็นเงินส่วนตัวที่มีอยู่บวกอีก 2 พันคืนเพื่อน ซึ่งก็ดีกว่าการเอาเงินของตัวเองไปปล่อยกู้ เพราะทองที่จำนำอยู่นั้นราคาจะขึ้นอีกต่อค่ะ ถ้าปล่อยกู้อย่างเดียวก็ได้แค่ร้อยละ10 ซึ่งเราตอนนั้นยังกู้เงินทองทุนหมู่บ้านมาซื้อทองมาเก็งกำไร ซื้อมาบาทละ21000 ขายได้ 27000 ได้กำไรบาทละ6พันค่ะ คนอื่นเขากู้มาทำไร่ทำสวน แต่บ้านเรามีแม่อยู่คนเดียวทำสวนไม่ไหวแต่มีสิทธิ์ที่จะกู้ถ้าเราไม่เอาญาติๆคนอื่นก็จะให้แม่กู้ให้เขาในชื่อแม่แทน เรื่องไรจะยอมให้แม่เป็นหนี้เพราะคนอื่นล่ะจริงมั้ยคะ
Guest
ข้าวตู
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 17 ต.ค. 13, 12:56 น »

มั่วแระยืมเงินเพื่อนไปซื้อทองเอาเข้าโรงจำนำเอาเงินที่จำนำไปคืนเพื่อนก็มีแต่ทองอยู่โรงจำนำอย่างเดียวดิ...เอาที่ไหนไปปล่อยกู้อ่ะ... q*074q*074q*074q*074q*074q*074q*074

Guest
POOKKRT
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 19 พ.ย. 13, 21:56 น »

เขามีเงินเดือน 15,000 บาท หัก 2,000 บาทที่นำไปสมทบกับเงินจำนำ เขายังเหลือเงินเดือนอีก 13,000 บาท เขาบอกว่า นำเงินไปออกดอกกับเพื่อนคนละ 10,000 บาท แสดงว่าเขายังมีเหลือไว้กินเดือนนั้นอีก 3,000 บาท ....จริงปะ

Guest
สุรีรัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 23 มี.ค. 14, 13:43 น »

เอาไปซื้อฉลากออมสินสิค่ะใด้โชค

Guest
สุรีรัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 23 มี.ค. 14, 13:44 น »

เอาไปซื้อฉลากออมสินสิค่ะใด้โชค

Guest
panu
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 3 เม.ย. 14, 13:25 น »

แล้วถ้าปล่อยเงินกู้ไปแล้วโดนโกงละทำไง

Guest
BSK.
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 21 พ.ค. 14, 17:10 น »

แนะนำการลงทุนทองคำแบบไม่ขาดทุนคะ สนใจโทรสอบถามได้ที่ 09-66-319-319 โทรสอบถามได้เลยครับอย่าให้โอกาสมันหลุดลอยไป id. line bitexiss

Guest
เดวีโจ
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 18 ส.ค. 14, 14:54 น »

คือจะกินส่วนต่างระหว่างดอกเบี้ยโรงจำนำ กับดอกเบี้ยปล่อยกู้ ..............การหาเงินว่ายากแล้ว แต่การทวงเงินนั้นยากยิ่งกว่า คุณดิ้นหาเงินทุนเพื่อปล่อยกู้ ลองตอนปล่อยกู้ไปแล้วการทวงเงินจะยากยิ่งกว่า ขนาดมีธรุกิจติดตามหนี้ได้กำไรกันมากมาย เพราะคนมักไม่ค่อยคืน แล้วทองเวลาเอาเข้าโรงเจอขูดออกมาผสมปลอม คุณดูทองไม่ออกแน่ๆ คงไม่ขูดเนื้อข้างในดูหรอก5555 เก็บเงินแล้วให้ค่อยปล่อกู้เพื่อนจะง่ายกว่าไหมถ้าจะใช้วิธีนี้

Guest
nn
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 ก.ย. 14, 19:07 น »

งงสำหรับคำแนะนำที่ว่าเอาทองไปจำนำ

Guest
Mr. Wanye
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 19 ต.ค. 14, 22:44 น »

คุณต้องการสินเชื่อ! เรามีการเรียงลำดับของเงินกู้เร่งด่วนทั้งหมดที่ 2% ที่น่าสนใจ
อัตรากรุณาส่งอีเมลถึงเราสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโปรแกรมวันนี้ถ้า
สนใจ เงินให้กู้ยืมของเราเป็นผู้ประกันตนได้ดีสำหรับการรักษาความปลอดภัยสูงสุดซึ่งเป็น
ความสำคัญของเราผ่านทางอีเมล (wanye.felix.loan@gmail.com)

ชื่อ:
จำนวน:
ระยะเวลา:
Pin โทรศัพท์:
ประเทศ:

Guest
Anurak Thipmontha
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 21 ธ.ค. 14, 14:59 น »

q*062
ไม่ซีเรียสไม่คิดมากเงินเดือนหมื่นห้าน่าโสดอยู่แต่อยากรวยเร็ว ดังนี้
1.เหลือไว้กิน 5000
2.ค่าห้อง ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าโทสับ ค่ารถ ค่าเหลวไหล ประมาณ 6000
3.เหลือ 4000 ดังนี้
-วัดดวงบวกความสามารถ วันที่ 1,16 เลขลอยอย่างเดียวไม่ต้องเอา 3 ตัวตรงหาเลขมา 2 ตัว เด็ดสุด ความฝัน+คำนวน+สถิติข้อสังเกตุ+กระแสทั่วไปไม่ต้องถึงขั้นไปขูดต้นไม้หรือไปหาแหล่งเลขเด็ดหรอกยุที่บ้านนี่แหละ
-ได้เลขมาแล้ว 2 ตัว วางตัวรักกว่า 2000 ตัวรอง 1500 เผื่อโต็ด 2 ตัวบนไว้ 400 เหลือ 100 ไว้ทำบุญ
-รางวัลมีดังนี้ สมมุติถ้าเกิดเข้าเต็มๆ วาง 04 ออก 804 จะได้
ลอย 0 (รักกว่า)=2000*3=6000(รวมทุน)
ลอย 4 (รักรอง)=1500*3=4500(ลอยตัวเดียวได้ 3 เท่า)
โตํด 04 =400*1000=4000 (10 เท่า)
สรุป=6000+4500+4000=1500-4000(ทุน)+เปอร์เซนต์ลดจากเจ้ามือประมาณ 400 รับเนาะๆประมาณ 15000 ต่อ 15 วัน วางพลาด 1 ตัวยังได้กำไร ลองเทียบข้อมูลการคำนวนดู

หมายเหตุ ทำการบ้านดีๆรับรองไม่มีพลาด เก่งบวกเฮง
Guest
sir joel williams
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 5 ม.ค. 15, 15:30 น »

คุณไม่จำเป็นต้องกู้เงินเร่งด่วน?
* การโอนเงินได้อย่างรวดเร็วมากและเร่งด่วนไปยังบัญชีธนาคารของคุณ
* ชําระคืนเริ่มต้นแปดเดือนหลังจากที่คุณได้รับเงินของคุณใน
บัญชีเงินฝาก
* อัตราดอกเบี้ยต่ำ 2%
* การชำระหนี้ระยะยาว (1-30 ปี) ระยะเวลา
* เงื่อนไขเงินกู้ที่มีความยืดหยุ่นและการชำระเงินรายเดือน
* * * * มันใช้เวลานานเท่าใดกองทุนเพื่อ? หลังจากส่งใบสมัครเงินกู้
คุณสามารถคาดหวังว่าคำตอบเบื้องต้นน้อยกว่า 24 ชั่วโมงและ
การระดมทุนภายใน 72-96 ชั่วโมงหลังจากที่ได้รับข้อมูลที่เราต้องการ
จากคุณ

ติดต่อที่ถูกต้องและได้รับใบอนุญาต บริษัท เงินกู้ที่ได้รับอนุญาต
ที่ช่วยเหลือทางการเงินกับประเทศอื่น ๆ
สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมและแบบฟอร์มสมัครสินเชื่อติดต่อสั่งซื้อผ่านทาง

อีเมล์: cashfirmarena@gmail.com

SIR EVA DEMETER
ผู้อำนวยการทั่วไป
CASHFIRMARENA FIRM
ลอนดอน

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 29 ม.ค. 16, 20:54 น »

คุณต้องการเงินกู้สินเชื่อทางการเงินอย่างเร่งด่วน?
* การโอนเงินอย่างรวดเร็วและทันทีไปยังบัญชีธนาคารของคุณ
* ชำระคืนเริ่มแปดเดือนหลังจากที่คุณได้รับเงิน
บัญชีธนาคาร
* การชำระหนี้ระยะยาว (1-30 ปี) ความยาว
* เงื่อนไขเงินกู้ที่มีความยืดหยุ่นและการชำระเงินรายเดือน
* * * * มันใช้เวลานานเท่าใดเพื่อเป็นเงินทุน? หลังจากส่งสมัครขอสินเชื่อ
คุณสามารถคาดหวังคำตอบเบื้องต้นน้อยกว่า 24 ชั่วโมง
การระดมทุนใน 72-96 ชั่วโมงหลังจากที่ได้รับข้อมูลที่พวกเขาต้องการ
จากคุณ.

ติดต่อที่ถูกต้องและความไว้วางใจ บริษัท ได้รับใบอนุญาตที่ได้รับอนุญาต
ที่ช่วยเหลือทางการเงินแก่ประเทศอื่น ๆ
สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมและรูปแบบการสมัครขอสินเชื่อธุรกิจร่วมกันผ่าน

อีเมล: cashfirmarena@gmail.com

เซอร์ EVA DEMETER
อธิบดี
CASHFIRM

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 30 ม.ค. 16, 19:54 น »

คุณต้องการเงินกู้สินเชื่อทางการเงินอย่างเร่งด่วน?
* การโอนเงินอย่างรวดเร็วและทันทีไปยังบัญชีธนาคารของคุณ
* ชำระคืนเริ่มแปดเดือนหลังจากที่คุณได้รับเงิน
บัญชีธนาคาร
* การชำระหนี้ระยะยาว (1-30 ปี) ความยาว
* * * * มันใช้เวลานานเท่าใดเพื่อเป็นเงินทุน? หลังจากส่งสมัครขอสินเชื่อ
คุณสามารถคาดหวังคำตอบเบื้องต้นน้อยกว่า 24 ชั่วโมง
การระดมทุนใน 72-96 ชั่วโมงหลังจากที่ได้รับข้อมูลที่พวกเขาต้องการ
จากคุณ.

ติดต่อที่ถูกต้องและความไว้วางใจ บริษัท ได้รับใบอนุญาตที่ได้รับอนุญาต
ที่ช่วยเหลือทางการเงินแก่ประเทศอื่น ๆ
สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมและรูปแบบการสมัครขอสินเชื่อธุรกิจร่วมกันผ่าน

อีเมล: cashfirmarena@gmail.com

เซอร์ EVA DEMETER
อธิบดี
CASHFIRM

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 16 มี.ค. 16, 13:47 น »

คุณจำเป็นต้องมีสินเชื่อทางการเงินอย่างเร่งด่วน?
* การโอนอย่างรวดเร็วและทันทีไปยังบัญชีธนาคารของคุณ
* ชําระคืนเริ่มแปดเดือนหลังจากที่คุณได้รับเงิน
บัญชีธนาคาร
* การชำระหนี้ระยะยาว (1-30 ปี) ระยะเวลา
การระดมทุนใน 72-96 ชั่วโมงหลังจากได้รับข้อมูลที่พวกเขาต้องการ
จากคุณ.

ติดต่อ บริษัท ที่ถูกต้องและได้รับใบอนุญาตที่ได้รับอนุญาต
ที่จะให้ความช่วยเหลือทางการเงินให้กับทุกคน
สำหรับข้อมูลและการประยุกต์ใช้แบบฟอร์มการกู้ยืมเงินมากขึ้น

อีเมล์: cashfirmarena@gmail.com

ด้วยความเคารพ
เซอร์โจเอลวิลเลียมส์
เงินสด FIRM บริษัท เงินกู้
ผู้บริหารสูงสุด
โทร: +60183723787
webisite: cashfirmarena.wordpress.com

Guest
THOMPSON GARY
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 20 ก.ย. 17, 16:55 น »

ขอให้เป็นวันที่ดี,
คุณยังสนใจที่จะรับเงินกู้หรือไม่? เรามีสินเชื่อประเภทใด ๆ ในอัตราเพียง 2% หากคุณยินดีที่จะให้ยืมเพื่อขอสินเชื่อกรุณาติดต่อเราที่ thompson.loanservice@gmail.com

Guest
Morris
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 22 ต.ค. 18, 13:14 น »

ขอให้เป็นวันที่ดี

คุณต้องการสินเชื่อเร่งด่วนเพื่อแก้ปัญหาความต้องการทางการเงินของคุณเราเสนอสินเชื่อตั้งแต่ 5,000.00 ถึง 10,000,000.00 สูงสุดเราเชื่อถือได้มีประสิทธิภาพรวดเร็วและไดนามิกด้วยการรับประกัน 100% นอกจากนี้เรายังให้เงินกู้ยืมในสกุลเงินยูโรปอนด์และสกุลเงิน อัตราดอกเบี้ยที่ใช้กับเงินกู้ทั้งหมดคือ (2%) หากคุณสนใจจะติดต่อกลับทางเรา (morrislaurenceloanfirm@gmail.com)

บริการ Rendered ประกอบด้วย:

*การปรับปรุงบ้าน
สินเชื่อที่อยู่อาศัยของ Inventor
* สินเชื่อรถยนต์
สินเชื่อรวม *
* บรรทัดเครดิต
* สินเชื่อที่สอง
* สินเชื่อธุรกิจ
* สินเชื่อส่วนบุคคล
* เงินกู้ระหว่างประเทศ

ขอบคุณ

Tags:  ออมเงิน ดอกเบี้ยเงินฝาก เก็บเงิน เงินเดือน 15 000 เงินเดือน บริหาร ลงทุนอะไรดี 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม