หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เนวิน จวกพวกเอาแต่ด่าทีมชาติไทย "ใครไม่เชียร์ กูเชียร์"  (อ่าน 32770 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 12:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เนวิน ชิดชอบ : "ไม่มีธงสโมสรผืนใด จะยิ่งใหญ่กว่าธงชาติไทย ในหัวใจของผม"

จากหัวใจลุงเนวิน ถึงนักฟุตบอลทีมชาติไทย และ แฟนบอลชาวไทย

ไทยแลนด์ สู้ !

อย่าท้อ อย่าหมดกำลังใจ
เสียใจได้ แต่ อย่าใจเสีย ครับ
นักฟุตบอลทุกคนที่รับใช้ชาติ สมควรได้รับคำชม ไม่ใช่คำตำหนิต่อว่า
นักฟุตบอลทุกคน เสียสละเวลาหาความสุขใส่ตัว ไม่ได้หยุดพัก ต้องห่างไกลครอบครัว ไปรับใช้ชาติ
ทุกคนฝึกซ้อมอย่างหนัก ทุ่มเทแรงกาย แรงใจ เพื่อทีมชาติไทยของเรา
ผมเชื่อมั่นในตัวนักฟุตบอลทุกคน ที่ได้ใส่เสื้อทีมชาติไทย ทั้ง 11 ตัวจริงในสนาม และ ผู้เล่นสำรองทุกคน
ผมเชื่อว่าทุกคนทำกันเต็มที่ ทุกคนพยายาม และ ทุกคนตั้งใจเล่นให้ดีที่สุดในชีวิต เพื่อชัยชนะ เพื่อศักดิ์ศรี เพื่อชื่อเสียงของทีมชาติไทย
ผมเชื่อว่าหัวใจของทุกคน คือ หัวใจของนักฟุตบอลทีมชาติไทย ที่ตระหนักถึงหน้าที่ และ มีความรับผิดชอบต่อภารกิจของตน
ไม่มีนักฟุตบอลไทยคนไหน ไม่อยากเล่นให้ทีมชาติไทย และ ไม่มีใครอยากแพ้เมื่อสวมเสื้อทีมชาติไทย ลงสนาม
แอนโธนี่ อำไพพิทักษ์วงศ์ กับ ชาริลล์ ชัปปุยส์ คือ บทพิสูจน์ที่ดี
แม้จะไม่เคยใช้ชีวิตอยู่เมืองไทย เหมือนคนไทยทั่วไป
แม้จะเคยเล่นให้ทีมชาติ ที่มีระดับความสำเร็จและผลงานดีกว่าทีมชาติไทย
แม้จะสื่อสารกับเพื่อนร่วมทีม ลำบาก เพราะ พูดไทยได้น้อยมาก
แต่ทั้ง 2 คน ดีใจ และ รู้สึกเป็นเกียรติอย่างมาก ที่ได้เป็นนักฟุตบอลทีมชาติไทย
ทีมชาติไทยของพ่อ และ แม่ ของเขาทั้งสองคน
..................

3 ปีเศษที่ผ่านมา ผมใช้เวลา ใช้ชีวิตอยู่กับนักฟุตบอลไทย และ นักฟุตบอลต่างชาติ มากมายหลายคน หลายชาติ เกือบทุกวัน วันละไม่น้อยกว่า 10 ชั่วโมง ทั้งในสนาม และในครอบครัว
ผมบอกได้เลยว่านักฟุตบอลทุกคนอยากติดทีมชาติ อยากเล่นให้ดีที่สุดกับทีมชาติของตัวเอง
ไม่มีธงสโมสรผืนใด ยิ่งใหญ่กว่าธงชาติ ในหัวใจของนักฟุตบอล
ผมอยู่กับนักฟุตบอลทีมชาติไทย และ อยู่กับนักฟุตบอลทีมชาติ ที่มีระดับดีกว่าทีมชาติไทย
นักฟุตบอลทีมชาติมอนเตรเนโกร นักฟุตบอลทีมชาติคอสตาริกา นักฟุตบอลทีมชาติเกาหลีใต้ นักฟุตบอลทีมชาติเกาหลีเหนืิอ นักฟุตบอลอีกหลายๆ ชาติ ไม่ได้มีความสามารถเหนือนักฟุตบอลไทย มากนัก เมื่อมาเล่น มาทดสอบกับสโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
ผมเสียเงินไปไม่น้อย เพราะหลงยึดติดกับสถานะทีมชาติของนักฟุตบอลเหล่านั้น แต่เมื่อลงทีมจริงๆ "ไม่ผ่าน" ไม่ดีเท่านักฟุตบอลไทย บางคน ที่ไม่มีโอกาสรับใช้ทีมชาติไทย ด้วยซ้ำไป
ผมเห็นใจนักฟุตบอลไทยหลายคน ที่กำลังตกเป็นเหยื่อเซียนข้างสนาม วิจารณ์เสียหายอย่างหนัก และกล่าวโทษอย่างรุนแรง ประหนึ่งว่าเล่นฟุตบอลไม่เป็น ไม่น่าจะถึงชั้นติดทีมชาติไทย
หลายคนถูกตั้งข้อสงสัย และ ข้อกล่าวหา "ไม่เต็มที่กับทีมชาติ" เพราะเล่นผิดฟอร์มจากที่เคยเล่นให้สโมสรต้นสังกัด
ผมในฐานะผู้ชมเกมเมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมา ก็มีคำถามเช่นกัน
แต่คำถามของผม มีว่า.....
"โค้ชทีมขาติไทย วางแผนการใช้นักฟุตบอลชั้นดี ผู้เล่นชั้นยอด ราคาแพงๆ ของสโมสรต่างๆ อย่างไร จึงทำให้นักฟุตบอลชั้นดี เล่นเป็นเทพ ให้กับสโมสรต้นสังกัด กลายเป็นนักฟุตบอลธรรมดาๆ ไม่มีความโดดเด่น จนดูเหมืิอนไร้ความสามารถ ไม่มีทักษะฟุตบอล ได้ภายในเวลาไม่ถึง 2 สัปดาห์ เมื่อไปอยู่ในความดูแลของคุณ"
ในฐานะผู้บริหารทีมฟุตบอล ผมสนใจประเด็นนี้ มากกว่า ที่จะไปไล่เบี้ยว่า ทำไม(คุณ)เล่นห่วยแบบนั้น ทำไม(คุณ)เล่นต่ำกว่ามาตรฐานแบบนี้
ผมต้องค้นหาสาเหตุให้ได้ ว่าทำไมนักฟุตบอลที่เล่นเป็นเทพ เมื่อสองสัปดาห์ก่อน จึงกลายเป็นนักฟุตบอลที่ชั้นไม่ถึง ไปได้ เมื่อไปเล่นให้ทีมชาติไทย
ทั้งๆ ที่ในหัวใจของพวกเขา อยากจะโชว์ฟอร์มให้ดีที่สุดในชีวิต ให้เป็นเกมที่ดีที่สุดในชีวิต เป็นเกมที่ทุกคนต้องจดจำเขาในฐานะนักฟุตบอลทีมชาติไทย เหมือนรุ่นพี่ๆ ที่เป็นตำนานทีมชาติไทย
ในส่วนของสโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ผมไม่ปล่อยเรื่องนี้ให้ผ่านไปแน่ๆ
.................

ผมประทับใจกับคำพูดของแฟนบอลบางท่าน "ทีมชาติไทย ใครไม่เชียร์ กูเชียร์"
ผมก็เหมือนกับท่านนั่นแหละ "ทีมชาติไทย ใครไม่เชียร์ กูเชียร์"
ไม่ใช่แค่เชียร์ แต่ผมจะช่วยสร้างทีมชาติไทยรุ่นใหม่ ขึ้นมา เพื่อกอบกู้ศักดิ์ศรีของทีมชาติไทย ของวงการฟุตบอลไทย ให้กลับคืนมา
ผมจะทำทุกอย่าง ผมจะทุ่มเท ทั้งตัว และ หัวใจ กำลังกาย และกำลังทรัพย์ เพื่อช่วยสร้างทีมชาติไทย รุ่นใหม่ในอนาต
ขอเพียงแต่ นักฟุตบอลไทยทุกคน อย่าท้อ และ แฟนบอลชาวไทย อย่าถอย
ในฐานะคนไทย และ ในฐานะคนทำทีมฟุตบอล
"ไม่มีธงสโมสรผืนใด จะยิ่งใหญ่กว่าธงชาติไทย ในหัวใจของผม"

ไทยแลนด์ สู้ !
เนวิน ชิดชอบ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
ด่าเชี้ยวิน
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 12:53 น »

ผมประทับใจกับคำพูดของแฟนบอลบางท่าน "ทีมชาติไทย ใครไม่เชียร์ กูเชียร์"
ผมก็เหมือนกับท่านนั่นแหละ "ทีมชาติไทย ใครไม่เชียร์ กูเชียร์"
ไม่ใช่แค่เชียร์ แต่ผมจะช่วยสร้างทีมชาติไทยรุ่นใหม่ ขึ้นมา เพื่อกอบกู้ศักดิ์ศรีของทีมชาติไทย ของวงการฟุตบอลไทย ให้กลับคืนมา
ผมจะทำทุกอย่าง ผมจะทุ่มเท ทั้งตัว และ หัวใจ กำลังกาย และกำลังทรัพย์ เพื่อช่วยสร้างทีมชาติไทย รุ่นใหม่ในอนาต
ขอเพียงแต่ นักฟุตบอลไทยทุกคน อย่าท้อ และ แฟนบอลชาวไทย อย่าถอย
ในฐานะคนไทย และ ในฐานะคนทำทีมฟุตบอล
"ไม่มีธงสโมสรผืนใด จะยิ่งใหญ่กว่าธงชาติไทย ในหัวใจของผม"
ผมเบื่อมากคับกับคำพูดเดิมๆ จะให้เขาให้กำลังใจติดตามต่อไปได้ไง ที่เขามาด่าทอ เพราะเขารักชาติ ไม่หน้าด้านพอที่จะยิ้่มรับกับความพ่ายแพ้ไม่เป็นท่าแบบนี้ กี่ครั้งแล้วที่บอกว่าจะพัฒนาให้ดีขึ้น แย่ลงๆตลอด [/size]q*070
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เฮียเบี้ยว
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:05 น »

พี่ว่าน้องเน มาเป็นนายกสมาคมดิ พี่จะสนับสนุนเต็มที่เลย ...

Guest
สงกราน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:11 น »

สุดยอดครับท่านเนวิน

Guest
MY_777
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:25 น »

ให้โอกาส...และรอโอกาส..เมื่อถึงเวลา...บอลไทยก็ประสพความสำเร็จ..
ดูอย่างเกาหลี ญี่ปุ่น เป็นตัวอย่างสิ..ทำไมเค้าทำได้...บอลไทยก็มีขา มีสมอง...อย่างว่าบอลไทยจะไปไกลได้ไม่ใช่แค่นักเตะที่เก่งอย่างเดียว..
แต่มันมีองค์ประกอบอื่นมากมาย ที่เราเปลี่ยนได้ยาก...จุดนี้มันก็สำคัญมากน่ะ

Guest
เนมิน มาเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:27 น »

อึม เนวิน ชิดชอบ

Guest
ae555
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:28 น »

เข้าใจคุณเนวินนะ แต่เพราะนักบอลบางคนเล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐานจริงๆ ไม่น่าจะติดทีมชาติไปได้ ก็ติดไป ไม่รู้สิครับ เชียร์ก็ได้นะ แต่ถ้าเล่นแบบนี้ผมไปเชียร์วอลเล่ย์บอลหญิงดีกว่า นั่นสิผลงานดีจริง ความทุ่มเทฝึกฝน เล่นเป็นทีม ทักษะล้วนๆ เก่งจริงจบป่ะ ทีมบอลไทยดูยังไงๆ ก็ต่างคนต่างเล่น ไม่เป็นทีม นักฟุตบอลก็อาจจะแค่ระดับปริมณฑลแต่ดันติดไป ไม่รู้สิครับ เหนื่อยนะ ไม่งั้นฟุตบอลสโมสรจะเลือกเชียร์ทีมที่ผลงานดีไปทำไม ทีมผลงานไม่ดีก็แฟนน้อยตามระเบียบครับ ธรรมชาติอยู่แล้วนิ บ่นไปก็แค่นั้น ไปเชียร์วอลเล่ย์บอลหญิงดีกว่า

Guest
คนไทย55
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:31 น »

q*062สุดยอดครับท่านเนวิน ผมว่าท่านน่าจะมาเป็นนายกสมาคมเลยดีกว่า ผมอยากเห็นทีมชาติไทยได้ไปบอลโลก q*071

Guest
เอามันไว้ก่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:34 น »

q*062ผมชอบพี่มากเลยตั้งแต่มาทำทีมฟุตบอลอยากให้พี่เป็นนายกสมาคมพี่ได้ใจผมไป q*062

Guest
งงงวย
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:40 น »

มองแง่ไหนล่ะ พวกผมก็เชียร์และมีความคาดหวัง ที่ติก็เพื่อจะให้แก้ไขจุดบกพร่องครับ ผมเข้าใจว่าเค้าเสียสละ แต่การเสียสละของพวกเค้าเต้มใจทำให้จริงหรอป่าวอันนี้สงสัยเห็นเล่นแบบไม่ค่อยทุ่มเท เห็นถอนตัวทีมชาติแต่ไปแข่งบอลถ้วยได้ q*031 ถ้าเล่นดีผมก็เห็นพูดชมกันให้กำลังใจกัน แต่เล่นแบบนี้แล้วอ้างว่าเตรียมตัวมาน้อย ถ้าไม่พร้อมอย่าส่งไปเตะเลยอายชาวบ้าน ยกเลิกการเตะระดับชาติให้หมด ไปสนใจลีกอย่างเดียวไปเลยดีกว่าไหม สนใจแต่เงินแต่จิตใจต่ำลง

Guest
sutiruk manochit
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:43 น »

q*062

Guest
พัทครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:45 น »

ครั้งแรกที่ผมคิดถึง...เน...

Guest
kaban
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:46 น »

ต้องให้กำลังใจ คนไทย ให้อภัยเสมอครับ เชียร์ เเต่ถ้าเป็นได้อยากให้ท่านเนวิน มาคุมทีชาติไทยนะครับ

อยากได้คนจริงใจ ไม่ใช่ผลประโยชน์ สู้ สู้ ครับ ทีมชาติ ผมว่าต้องมีสักวัน เป็นวันของเรา แต่ลองคิดดูนะงบประมาณที่เราเสีย เราต้องจริงจังกับมันนะครับ

Guest
Wan 1
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:50 น »

Love this so much ทีมชาติไทย ใครไม่เชียร์ กูเชียร์"
สุดยอดครับท่านเนวิน

Guest
เออ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 13:51 น »

555 q*027

Guest
เอามันไว้ก่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 14:03 น »

q*078ไม่มีเว็ปให้กดเลือกนายกสมาคมประชาชนได้มีส่วนร่วมจะได้คนที่ทุกใจของทุกคน

Guest
คนรักบอล
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 14:12 น »

q*062 ไม่ว่าอย่างไร อยากให้ทุกคนมองด้วยมุมมองในทางบวกแบบนี้นะคับ สนับสนุนทุกคำพูดเลยท่าน

Guest
icepman
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 14:13 น »

"โค้ชทีมขาติไทย วางแผนการใช้นักฟุตบอลชั้นดี ผู้เล่นชั้นยอด ราคาแพงๆ ของสโมสรต่างๆ อย่างไร จึงทำให้นักฟุตบอลชั้นดี เล่นเป็นเทพ ให้กับสโมสรต้นสังกัด กลายเป็นนักฟุตบอลธรรมดาๆ ไม่มีความโดดเด่น จนดูเหมืิอนไร้ความสามารถ ไม่มีทักษะฟุตบอล ได้ภายในเวลาไม่ถึง 2 สัปดาห์ เมื่อไปอยู่ในความดูแลของคุณ"

ผมไม่เห็นด้วยกับข้อความนี้นะครับ
ผมดูบอลไทยมาก็นานมากแล้ว ผมว่าวินนี่เป็นมืออาชีพมากนะครับ แต่ผู้ใหญ่ในสมาคมไม่ค่อยสนับสนุนเท่าที่ควรนะครับ ดูกรณีชารีล ชัปปุย สิครับ

แต่นอกจากข้อความด้านบนผมเห็นด้วยกับท่านครับ คุณเนวิน

Guest
88888
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 14:39 น »

LOVE ME LOVE MY DOGS พูดเพื่ออะไรครับท่านหรืออยากเป็นนายกสมาคมบอกมาเลย q*078q*073q*076

Guest
มีคุณธรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 14:44 น »

โดยส่วนตัวไม่ชอบน้าเนวิน แต่ชอบที่พูด และเชียร์ต่อไป
นักฟุตบอลเองต้องเห็นทีมชาติสำคัญด้วย

Guest
หย่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 14:44 น »

แม่มเอ้ย กระผมขอ กระทืบ LIKE หน่อย q*062q*062q*062
Guest
ไม่แฟร์
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 14:50 น »

กล้าไหม ไล่โค้ชออก ก็ไล่สมาคมออกด้วย หาใหม่มาทั้งคู่เลย
ถ้ายังไม่ประสบความสำเร็จ ก็ไล่ออกหาใหม่ทั้งคู่ ..... ไปเรื่อยๆ
ทีมชาติจะแพ้หรือชนะ มันเป็นงานของสมาคมด้วย ดังนั้นเมื่อมีเหตุต้องแสดงความรับผิดชอบขึ้นมา สมาคมก็ไม่ควรมีหน้าที่แค่ประชุมพิจารณาไล่โค้ช แต่ก็ต้องปรับปรุงสมาคมเองด้วย

วันก่อนได้ฟังวิทยุช่องกีฬา พยายามเปรียบเทียบว่าใครผิด โดยมีเนื้อหาดังนี้ว่า ส่วนของโค้ชก็ดูง่ายๆ จากผลงานที่ผ่านมา ที่ไม่ประสบความสำเร็จเลย แต่ส่วนของสมาคมกลับไปดูกันที่การจัดไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก ที่ประสบความสำเร็จกว้างขวาง มีแฟนบอลเชียร์มากมาย....ฯลฯ.....

ทำไมไม่เปรียบเทียบในเรื่องเดียวกันล่ะครับ แล้วมันจะเถียงกันจบเหรอ
ถ้างั้นแสดงว่าฟุตบอลไทยในนามทีมชาติ มีโค้ชเก่งๆ อย่างเดียวพอ สมาคมไม่ต้องมี แค่นั้นหรือไง

Guest
พูดเหมือนหาเสียง
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 15:04 น »

หาเสียงอีกตามเคย

Guest
หอกหัก
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 15:50 น »

ผมคนนึงแหละครับ ที่บอกว่าโคตรเกลียดทีมชาติไทย ไม่อยากเชียร์ เสียเวลา แต่เวลาลงเตะทีไร ผมก็อีกนั่นแหละที่นั่งหัวโด่เชียร์มันอยู่หน้าทีวี
เอาใจช่วยแบบหายใจไม่ทั่วท้อง
เพราะฉะนั้น สิ่งที่เขาพูดกัน คือการประชดมากกว่าครับคุณเน และอยากให้คำพูดประชดเหล่านั้น ลอยเข้าหูพวกนักเตะทีมชาติ จะได้ ตั้งใจ และมีวินัย
ในการซ้อม การเล่นให้กับทีมชาติ
คุณเนรู้สึกเหมือนผมหรือป่าวครับ ว่าตั้งแต่บ้านเรามีลีกในประเทศ ทีมชาติเราฝีเท้าห่วยลง ไม่เหมือนเมื่อก่อน นักฟุตบอลทุกคนใฝ่ฝันที่จะติดทีมชาติ เวลาเล่นให้ทีมชาติก็เล่นแบบถวายใจ แต่เดี๋ยวนี้กลับตรงกันข้าม นักเตะขอถอนตัว เป็นเพราะอะไรหรือครับ เป็นเพราะนักเตะเหนื่อยล้าจากการเล่นให้ต้นสังกัด หรือเล่นให้ต้นสังกัดแล้วได้ตังมากกว่าเล่นให้ทีมชาติ พอโดนเรียกตัวติดทีมชาติก็อ้างว่าไม่พร้อมมั่ง เจ็บมั่ง หรือนักเตะเบื่อการบริหารของสมาคมที่ไม่ได้เรื่อง หรือ มีการเล่นเส้นเล่นสายกัน หรือ เป็นเพราะวินัยของตัวนักเตะเอง
ผมว่าไม่มีใครหรอกครับ ที่ไม่รัก ไม่เชียร์ทีมชาติตัวเอง ที่เขาด่า เขาด่าเพราะเขารักมากกว่า ด่าผู้บริหารสมาคม ด่าโค้ชที่ไร้ความสามารถ
ด่านักเตะที่ขาดวินัย ด่านักเตะที่ขี้เก๊ก ทั้งนี้ทั้งนัน ก็ขึ้นอยู่กับทัศนะวิสัยของโค้ชเอง ว่าควรจัดนักเตะคนใดให้เหมาะสมกับตำแหน่ง ถ้าบอลแพ้บ่อยๆ โค้ชควรปรับแผนการเล่น ไม่ใช่ตะบี้ตะบันใช้แผนแบบเดิมๆ ผู้เล่นแบบเดิมๆ ทำไมกองเชียร์มองเห็นจุดบอด แต่โค้ชมองไม่เห็นจุดบอด
ส่วนตัวผมว่า วินนี่ มือไม่ถึงครับ ไม่เก่งจริงเหมือนที่กองเชียร์ตั้งความหวังไว้ วัดได้จากผลงานที่เริ่มเข้ามาคุมทีม จนถึงปัจจุบัน และผู้บริหารสมาคมที่ไม่มีบารมี ขาดความสามารถ ไร้ความรับผิดชอบ คือเหตุผลที่ทำให้ฟุตบอลทีมชาติไทย ตกต่ำ ถึงขนาดคนไทยอยากเลิกเชียร์ทีมไทย

ป.ล. ว่าแต่เมื่อไหร่ คุณเน จะเข้ามาบริหารสมาคมแทนบังยีซะทีครับ
ผมแอบเชียร์อยู่

Guest
ืnewarsenal
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 15:59 น »

หมดสภาพแล้วหวังจะมาเอาีดเรื่องบอลปั่นกระแสตัวเองละสิ คุณห้อยร้อยยี่
จากคนสุิรินทร์

Guest
กรุณาบอลไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 16:05 น »

เปลี่ยนผู้บริหารใหม่บอลไทยดีขึ้นแน่ครับ(แก่เพราะเกิดก่อน)

Guest
แฟนบอลไทยกว่า 60 ปี
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 16:20 น »

มันก็แค่คำหวานๆ ที่หวังผลในการเลือกตั้งนายกฯ สมาคมฟุตบอลในไม่กี่เดือนข้างหน้า คนไทยไม่ได้หวังให้นักฟุตบอลทีมชาติไทย ต้องเล่นได้เลอเลิศ แต่ขอเพียงให้คุณเล่นให้สมศักดิ์ศรีกับคำว่านักฟุตบอลทีมชาติไทย ไม่ใช่ไปเล่นเหมือนซังกะตายไป สมาคมฟุตบอลตกต่ำเพราะมีนายกฯ ชื่อวรวีร์ครับ และผมก็หวังว่าในอนาคตถ้าคุณเนวินมีโอกาสเป็นนายกฯ ก็อย่าทำตัวเหมือนกับที่เคยเล่นการเมืองนะครับ เพราะนั่นจะทำให้วงการฟุตบอลไทยตกต่ำสุดๆ ลงไปอีก ถ้าประเทศไทยนี้ ไม่มีคนดีๆ ที่จะมาเป็นนายกสมาคมฟุตบอลก็ยุบไปเถอะครับ เพราะนักฟุตบอลไทยที่จะเล่นทีมชาติ ถ้ามันเล่นได้แค่นี้ ก็อย่าไปแข่งกับใครเลยครับ q*039

Guest
คนไทยรักชาติ
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 16:27 น »

ผมรักท่านเนวิน

Guest
หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 16:28 น »

จริงคับท่านโค้ชไทยเก่งๆๆก็เยอะจะมัวกลัวเสียเงินผิดสัณญาอยู่ได้ อะไรคือแรงจูงใจให้นักเตะวิ่งสู้ฟัดคนทั่วๆๆไปยังรู้สมาคมไม่รู้ก็แย่นะท่านเนสู้ๆๆนะคับ

Guest
autmee
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 16:46 น »

นี้แหล่ะคนไทยหัวใจ

Guest
รุ่นน้อง ส.ก.
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 17:06 น »

เชียรืพี่เนวินสุดใจครับ อะไรๆต้องทำอย่างจริงจริงใจมันถึงจะสำเร็จ คุณพวกดีแต่ติ มันทำได้รึเปล่า ค้นหาความจริงในสมาคมแล้วแก้ไข บอลไทยต้องชนะคนไทยด้วยกันก่อน

Guest
qd_1989@hotmail.com
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 17:10 น »

ท่านเนวิน ท่านพูดได้ดีมาก อนาคตข้างหน้าขอให้ท่านมาเป็นนายกสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย อันนี้กีฬาล้วนๆๆนะครับ ไม่เกี่ยวกับการเมือง

Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 17:39 น »

รักชาติจริงๆ แต่ตอนเป็น สส. โกงเงินภาษีชาติไป ทำไมไม่คิดบ้างหละ คุณเนวิน (ว่ามันเลวกว่าคนด่าทีมชาติอีกนะ) q*073

Guest
mono
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 17:47 น »

ทีมชาติไทยไม่ใช่ของใครคนเดียว ทุกคนที่เป็นคนไทย ไม่มีใครที่ดูฟุตบอลแล้วไม่เชียทีมชาติไทย ที่คุณพูดมันดูดี แต่ดูดีสำหรับคุณคนเดียว รักวัวให้ผูกรักลูกให้ตีเคยได้ยินมั้ยครับ ทุกคนต้องการไห้ทีมประสบความสำเร็จไม่ใช่ แพ้ แบบหมดรูปทุกครั้งไป แพ้ก็ต้องยอมรับและต้องรับผิดชอบว่าเกิดอะไรขึ้นในทีม อารมแฟนบอลตอนนี้ทุกคนกำลังมา เพราะกระแสบอลมันกำลังแรง ย่อมเป็นที่คาดหวังกันเป็นธรรมดา คำว่า ใครไม่เชียร์กูเชียร์ จึงไม่สมควรที่ใครจะพูดเพื่อทำให้ตัวเองดูดี เพราะทุกคนต่างก็เชียร์ทีมไทยเหมือนกัน (ไม่มีใครเป็นฮีโร่หรอกทุกคนต้องช่วยกันนะีครับ)

Guest
564
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 18:01 น »

นายกบอลคนต่อไปคุณเนวิน...... q*062

Guest
คนบุรีรัมย์
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 18:35 น »

เชียร พี่เนวิน

Guest
zentaGo
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 18:37 น »

Gu ก็เชียร์
Guest
Golf nichanon
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 19:11 น »

ผมชอบ คุณเนวิน มากครับ ไอดอลเลย
สู้ๆๆ ฟุตบอลไทย q*071

Guest
คุณ ถุย แมนซิ
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 19:35 น »

ท่าน ลงนายกแทน บัง เลยครับ ผมเชียร์ท่าน

Guest
ประสาน
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 19:41 น »

ได้ใจครับ คุณ เนวิน ,นับถือ เสมอ เพื่อชาติ

Guest
ttttttttttttt
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 19:47 น »

ก้อแค่คำพูดของคนอยากคุม สมาคมฟุตบอล

Guest
บอลไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 20:02 น »

ผมชอบเชียร์ทีมชาติไทยนะ เป็นกำลังใจให้เสมอ แต่ทำไมเวลาทีมชาติไทยแข่งกับคู่แข่งแบบเก่งๆทีมชาติไทยเล่นได้ดีทั้งที่แพ้ ผมก็ไม่เคยว่าอะไรเลย แต่ทำไมเวลาแข่งกับทีมชาติที่ระดับฝีเท้าใกล้เคียงกันพวกนักเตะโชว์ฟอร์มไม่ออกเลยอ่ะครับ หรือคิดว่าเราเก่งกว่าทีมนั้นเราต้องโชว์เหนืออ่ะครับทีมเลยมีผลกระทบ ต่างคนต่างอยากโชว์ ผมหงุดหงิดมากเลย
1. สมาคมฟุตบอลทีมชาติไทยมีหน้าที่อะไรหรอครับ!!!!
2.นักเตะที่ถูกทีมชาติเรียกเข้ามาฝึกซ้อมทำไมบางทีทำไมสโมสรชอบอ้างอ่ะครับ เช่น เดี่ยวสัปดาห์หน้ามีคิวแข่ง AFC แข่งบอลถ้วย ไม่ค่อยจะชอบปล่อยตัวนักเตะ
3. ทำไมสมาคมไม่ค่อยช่วยเหลือหรือให้ความร่วมมือกับโค๊ชหรือผู่จัดการทีม ชอบเอาหน้าเสมอเวลาทีมได้แชมป์หรือได้เข้ารอบลึกๆ หรือชนะทีมที่แข็งกว่า แต่เวลามีปัญหาชอบเดี่ยวจะประชุม แต่ไม่มีใครรู้ประชุมกันจริงป่ะ มีทางแก้ปัญหาได้ไหม
4. เชียร์ทีมชาติไทยไปบอลโลก เป็นสโลแกนประจำแล้วหรอครับ ท่านนายกสมาคมครับช่วยกรุณาทำตามที่พูดไว้ด้วยนะครับ คนไทยทุกคนเบื่อแล้วกับคำพูดที่เหมือนฝันไปอ่ะครับ

ผมจะเชียร์ทีมชาติไทยต่อไป แล้วขอให้นายกสมาคมช่วยกรุณาปรับปรุงด้วยนะครับเพราะตอนนี้ประชาชนไม่ไว้ใจคุณอีกแล้ว
อยากให้คนไทยมีสิทธิ์เลือกนายกสมาคมฟุตบอลไทยบ้างจังเลย เบื่อกับการ LOBBY เสียงอ่ะครับ

Guest
วอซอ
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 20:04 น »

เห็นด้วยกับเหตุผลของท่านเสมอ ตราบใดที่ท่านยังไม่ลงสมัครตำแหน่งใดๆอีก

Guest
คนใต้ใจเป็นธรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 20:04 น »

ผมคนใต้ สนับสนุนความคิดคุณเนวินครับ กีฬาคือกีฬา ช่วยๆกันกระตุ้นมันจะเกิดผลดีมากกว่าผลร้ายนะครับ ..ไม่น่าเอาการเมืองมากระแนะกระแหนกัน..คนละเรื่อง.. q*069

Guest
กูก็เชียร์
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 24 มี.ค. 13, 20:33 น »

จะหาเสียง จะสร้างกระแสก็ชั่ง ถ้าทำได้ย่างที่พูดผสสนับสนุนเต็มที่ เพื่ออนาคตทีมชาตไทย

Tags:  เนวิน จวกพวกเอาแต่ด่าทีมชาติไทย  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม