หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขอร้องคุณผู้ชาย กรุณาอย่าอ้าให้มากนะคะ  (อ่าน 101551 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 ก.ค. 13, 16:35 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เวลาขึ้นรถเมล์ค่ะ อย่านั่งอ้าขาให้มันมากนักจะได้หรือเปล่าคะ

นั่งแบบนี้คนที่เขามานั่งข้างๆ ลำบากนะ ต้องนั่งกระมิดกระเมี้ยนเต็มที่ ครั้นจะนั่งให้เต็มก้น ก็ไม่อยากเอาขาไปแนบชิดสนิทสนมกับคุณผู้ชายสักเท่าไหร่หรอกค่ะ

จากคุณ maew_kk เว็บพันทิป http://pantip.com/topic/30777771

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
คนขายาว
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 07:40 น »

ขอโทษครับขาผมยาว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
เจอด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 08:11 น »

บางคนตั้งใจอ้าแล้วเอาขามาพิงด้วย ดูแล้วเหมือนโรคจิตกลาย พวกขายาวที่ไม่ส่อเจตนาเขาจะไม่นั่งหรือนั่งตะแคงนิดๆ หรือ นิ่งเอาเข่ายกขึ้นไปด้านหน้าติดกับพนักพิงคนข้างหน้า เจอมาแล้วมันไงไม่รู้บางทีมันเหมือนตั้งใจมากเลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 08:19 น »

นี่ยังดีหน่อยนะ เคยเห็นอ้ายิ่งกว่านี้อีก นั่งทีล่ะก็ขมิบก้นแทบแย่เพราะจะตกที่นั่ง ส่วนพวกผู้หญิงก็ใช่ย่อย บางคนหล่อนจะเอากระเป๋าวางด้านหน้าต่างวางไปครึ่งเบาะแล้วก้นตัวเองก็เกยมาอีกครึ่งเบาะ เห็นแบบนี้ไม่อยากจะนั่งเลย แต่พอนั่งก็เบียดเข้าไป เจ้าหล่อนก็ไม่ยกกระเป๋าออกนะ สรุปเราแพ้ความหนาของหล่อนไปต้องนั่งขมิบก้นเหมือนเดิม
คน 2 แถวก็อีก นั่งคนแรกเลยและวางกระเป๋าส่วนตัวคนนั่งก็นั่งเอียงซะแล้วก็เล่นมือถืออยู่อย่างนั้นไม่สนใจใครทั้งสิ้น เด็กขึ้นมาคนแก่ขึ้นมา ไม่มีเขยิบให้นั่งเราต้องลุกให้นั่งก็ยังไม่รู้สึกตัวเลย พอหล่อนลงปุ๊บคนนั่งได้ 2 คนเลย
BTS ก็อีกพาลูกขึ้นไม่มีใครลุกให้นั่งเลยขึ้น BTS แป๊บเดียวแต่หลับกันไม่รู้สึกตัวเลยหรอไง ลูกเรายืนอยู่คุยจ้อแจ้ก็ยังไม่ตื่นเลย "แรกๆลูกถามทำไมไม่มีใครลุกให้นั่งเลย ทั้งที่ในหนังสือเรียนของหนูเค้าสอนให้รู้จักเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ แต่ทำไมผู้ใหญ่ไม่เคยเรียนหนังสือหรอค่ะ" พอลูกพูดจบผู้หญิงคนที่นั่งหน้าลูกเราตื่นพอดีเลย ลูกเราเลยได้นั่ง แต่เดี๋ยวนี้ฝึกให้ลูกยืนบน BTS แล้ว เพราะจะได้ไม่รบกวนคนที่กำลังหลับพักผ่อนอยู่
เดี๋ยวนี้คนเราทำไมแล้งน้ำใจกันมากขึ้นทุกวัน ไม่ว่าจะเป็นผู้ชาย หรือ ผู้หญิง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 08:22 น »

ก็ไข่มานหย่าย....ง่ะ

Tags:
Guest
หนอ่ย
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 08:28 น »

เจอประจำผู้ชายนั่งอ้า ก็สงสัยอยู่เหมือนกันมันจะอ้าให้ได้อะไรขึ้นมา กินที่ชาวบ้านเค้า

Tags:
Guest
ktcnx
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 08:54 น »

ส่วนมากลุกให้นั่งก็ไม่นั่งคนลุกให้นั่งหน้าชาสิ

Tags:
Guest
mony
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 09:31 น »

ใช่เลยคะ เจอบ่อยมากยิ่งขยับหนียิ่งเข้ามา เบื่อมากเลย โรคจิต

Tags:
Guest
-.-
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 10:00 น »

มัน ติด ข่าย น่ะ ผู้ชายเลยต้องนั่งอ้า ๆ
ผู้ ญ ไม่มีอะไรนี่ ตรงนั้น เลยนั้ง หุบ ได้

Tags:
Guest
ลิงหลับ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 10:15 น »

นั่นมันรถเมล์เล็ก มินิบัส เก้าอี้ก็เล็กตามไปด้วย ผู้ชายตัวใหญ่ไม่พอนั่งหรอกมินิเก้าอี้ จะให้นั่งหุบขาแบบผู้หญิงก็เป็นตุ๊ตนะสิ

Tags:
Guest
แพนเค้ก
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 10:20 น »

เคยเจอเหมือนกันเรานั่งใน ผู้ชายนั่งนอกเอาขามาพิงเราเลย เราก็หันไปมองเห็นเบาะตรงผู้ชายเหลือตั้งเยอะ ส่วนตัวเราก็ทำตัวลีบบบ และเขยิบไปไหนไม่ได้แล้ว เราก็มองอีกรอบก็ยังเฉย เราเลยพูดไปว่า พี่ค่ะโทษนะค่ะ เขยิบออกไปหน่อยได้มั๊ยค่ะ มันก็ถึงจะเขยิบให้เรา ถ้าเราไม่พูดก็คงต้องนั่งติดกะมันไปจนกว่าจะลงเลย

Tags:
Guest
PUP
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 10:50 น »

เจอประจำค่ะ
คุณผู้ชายเห็นแก่ตัวพวกนี้ สงสัยของมันจะอักเสบ เลยต้องอ้าซะขนาดนั้น
บางคนนั่งด้านในแล้วก็ไม่ขยับชิดใน นั่งให้เหลือที่ด้านข้างไว้ (ทำบ้าอะไร) ขนาดเดินเข้าไปใกล้เพื่อจะได้รู้ว่า "ฉันจะนั่ง" มันยังไม่ขยับเลย
คุณเห็นแก่ตัว

Tags:
Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 11:07 น »

เรานั่งรถตู้พัทยาไปบางนาผู้ชายนั่งกลางเรานั่งตรงประตูผู้ชายคนนั้นอาขากว้างมากแล้วก็เล่นโทรศัพท์ไปด้วยทำเป็นไม่มองไม่สนใจใครเรานี่เกือบจะตกเก้าอี้อยู่แล้วขาอีกข้างเราก็ไปกินเนื้อที่ของคนจะขึ้นจะลงขนขับก็บอกขยับหน่อยครับแล้วหันมามองหน้าคุณผู้ชายคนนั้นแต่เค้าไม่ขยับคะเหมือนเดิมเราก็ต้องนั่งบิดก้นจนไปถึงบางนาโครตเมื่อยเลย

Tags:
Guest
ถ้าจะใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 13:22 น »

q*073 ถ้านั่งหุบขา มันจะหนีบครับ.......มันเป็นโลกส่วนตัวที่ผู้หญิงไม่เข้าใจหรอกครับ q*073

Tags:
Guest
^0*
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 13:55 น »

เคยพาหลานขึ้น MRT (หลานอายุ 3 ขวบ) พอเดินเข้าไปในขบวนรถ ไม่มีใครลุกให้นั่ง เขาเลยถามเราอย่างเสียงดังว่า "ทำไมไม่มีใครลุกให้ผมนั่งเลยหล่ะครับ" เท่านั้นแหละ ผช ผญ ลุกขึ้นให้นั่งกันพรึบพรับ ส่วนน้าอย่างเรา อายมากกกก

Tags:
Guest
ฮา
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 13:57 น »

ขอโทษครับขาผมยาว
ขอโทษครับน้องของผมใหญ่ นั่งหนีบไม่ลง
Tags:
Guest
ก็มันจริงอ่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 14:29 น »

เมื่อก่อนก็มีน้ำใจนะ แต่มันแห้งเหือดไปทุกวัน จนแทบไม่มีแล้ว
ทุกวันนี้ถ้ามีที่ว่างจะไม้ผู้หญิงนั่งก่อน แต่ถ้าได้นั่งก็จะไม่ลุกเช่นกัน
(เพราะได้นั่งไม่กี่ป้ายและบางที่ก็ยืนจนเมือยขาจะแย่เหมือนกัน)
อีกอย่างผู้หญิงเองสมัยนี้ก็ใช่ย่อย ขึ้นมาปุ๊ปมองหาที่ว่างเลย
ทั้งที่มันก็ไม่มีที่ว่างให้นั่ง บางทีก็ขึ้นมา2-3คนจะนั่งด้วยกันคุยกัน
แต่มีที่ว่างที่เดียว ผู้หญิงเอง 50ต่อ50 ก็ไม่มีน้ำใจเช่นกัน
คนบางคนก็ดี๊ดี คนบางคนก็แย่เห็นแก่ตัว
แล้วจะโทษใครหล่ะ

Tags:
Guest
จิงจิง
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 14:52 น »

ไม่เห็นต้องลุกให้นั่งเลย อยากนั่งก็ขึ้นป้ายต้นทางดิ รถติดจะตายใครยืนไหว ถ้าเห็นมีคนยืนก็ยังไม่ต้องขึ้นเพราะจะได้ไม่ต้องเจอคนไม่มีน้ำใจ รอคันต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าจะว่างให้นั่ง โอป่าวละ

Tags:
Guest
จากประสบการณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 16:24 น »

อาจเป็นสังคังครับ เพราะการอ้าขาจะระบายความอับชื้น
ที่ทำให้คันไปทั้งหว่างขาได้ง่าย
คนเคยเป็นคงเข้าใจ

Tags:
Guest
อ่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 18:13 น »

q*077 คุณว่าเค้าอ้าขาขนาดนี้ตัวคุณเองได้บอกเค้าว่าขยับให้รึยัง ไม่ใช่คิดว่าคนอื่นต้องเข้าใจความต้องการของคุณอย่างเดียว ถ้าคุณบอกไปแล้วแต่เค้าไม่ขยับคุณค่อยน่าถ่ายรูปมาลงนะค่ะ ความเห็นส่วนตัว q*039

Tags:
Guest
num77281
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 21:42 น »

ผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันแต่ละคนชอบนั่งอ้าขากันเหลือเกินพื้นที่ 1 เบาะก็นั่งซะให้เต็มไม่ต้องเบียดเบียนมาเบาะข้างๆ เป็นพอ ถ้าคนตัวสูงขายาวก็โอเคเข้าใจแต่บางคนอ้าเต็มที่ตลอดเวลานี่เซ็งเหมือนกัน

Tags:
Guest
ว่าไงจ๊ะ น้องมอ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 1 ส.ค. 13, 01:42 น »

q*077 คุณว่าเค้าอ้าขาขนาดนี้ตัวคุณเองได้บอกเค้าว่าขยับให้รึยัง ไม่ใช่คิดว่าคนอื่นต้องเข้าใจความต้องการของคุณอย่างเดียว ถ้าคุณบอกไปแล้วแต่เค้าไม่ขยับคุณค่อยน่าถ่ายรูปมาลงนะค่ะ ความเห็นส่วนตัว q*039

อ๋อ ผู้ใหญ่สอนมารยาทมาแบบนี้เหรอคะ
ต้องรอให้คนอื่นมาบอกว่าทำอย่างนี้ไม่ได้นะคะ มันเอาเปรียบคนอื่นอยู่
คิดเองไม่ได้งั้นสิ อย่างคุณนี่คงต้องมีคนคอยจูงเชือกตรงจมูกตลอดทางเลยสิ
ต้องคอยสั่งอย่าไปทางนั้นนะ อย่าทำแบบนี้นะ อ่อนจริงๆ ด้วย ปัญญาคุณน่ะ
ปล. ขอสาระแนเพราะทนคนแบบนี้ไม่ค่อยได้
Tags:
Guest
เพิ่มหน่อยนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 1 ส.ค. 13, 01:48 น »

คุณผู้หญิงที่ชอบปล่อยผมเป็นแม่นาคแล้วนั่งข้างหน้าต่างรถน่ะ
มัดผมหน่อยนะ ทั้งเหม็นทั้งเค็ม เคยทนไม่ไหว ปลิวเข้าปากเรา เรางับแล้วกระชากแรงๆ แล้วทำหน้าโง่ๆ ใส่บอกขอโทษค่ะ ชีหน้าเหวอรีบรวบผมใหญ่เลย
อย่าให้เจออีกนะ ทิ่มตา ทิ่มปากชาวบ้านเค้าไปทั่ว แม่สาวผมโดฟทั้งหลาย จะเเจ้งตำรวจข้อหา ทำร้ายร่างกายด้วยการเอาผมทิ่มตา ไม่อยากกินผมชีแล้ว สกปรกจะตาย

Tags:
Guest
เด็กบ้านนอก
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 1 ส.ค. 13, 08:58 น »

เคยอุ้มลูกสองขวบขึ้นรถไฟฟ้าจะไปสุวรรณภูมิแต่ไม่มีใครยอมให้ที่นั่งเราต้องอุ้มลูกทั้งที่ลูกหลับมือนึงโอบลูกอีกมือต้องจับกับเสากลัวพาลูกล้ม q*011

Tags:
Guest
อ๊อฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 1 ส.ค. 13, 13:10 น »

พวกชอบนั่งอ้าขาคือพวกเห็นแก่ตัว ไม่คิดจะเผื่อพื่นที่นั่งให้คนอื่น

Tags:
Guest
กด6
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 07:22 น »

ไม่เคยนั่งรถเมล์ q*032

Tags:
Guest
แจน จะทิงจา
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 4 ก.ย. 13, 13:52 น »

คุณผู้หญิงที่ชอบปล่อยผมเป็นแม่นาคแล้วนั่งข้างหน้าต่างรถน่ะ
มัดผมหน่อยนะ ทั้งเหม็นทั้งเค็ม เคยทนไม่ไหว ปลิวเข้าปากเรา เรางับแล้วกระชากแรงๆ แล้วทำหน้าโง่ๆ ใส่บอกขอโทษค่ะ ชีหน้าเหวอรีบรวบผมใหญ่เลย
อย่าให้เจออีกนะ ทิ่มตา ทิ่มปากชาวบ้านเค้าไปทั่ว แม่สาวผมโดฟทั้งหลาย จะเเจ้งตำรวจข้อหา ทำร้ายร่างกายด้วยการเอาผมทิ่มตา ไม่อยากกินผมชีแล้ว สกปรกจะตาย

คิดเหมือนกันเลย ยังคิดอยุ่แม่จะพวกกรรไกรไว้ตัดผมพวกหล่อนเลย สวยตายละ
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม