หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: yarisตัวใหม่เปิดตัวมาเเบบนี้ จะกระทบราคาโฉมเก่าไหม?  (อ่าน 23058 ครั้ง)
Guest
สายชล
เรทกระทู้
« เมื่อ: 23 ต.ค. 13, 21:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รุ่นใหม่เปิดตัว เปิดราคาออกมาเเล้ว จะมีโอกาสส่งผลให้ราคาตัวเก่าจะปรับตัวขึ้นหรือลงหรือไม่ครับ ชอบทรงยาริสครับ เเต่ราคาโฉมใหม่มันเเรงเหลือเกิน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 14:20 น »

โฉมเก่าไม่เห็นมียอดขายแล้วนี่ครับ q*031

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 15:51 น »

เอิ่ม..ยากแหะ ถ้าเป็นมือ 1 ไม่น่าจะมีขายแล้วนะครับ ส่วนมือ 2 ผมว่าคงลงนิดหน่อย แต่ตัวใหม่ก็โอเคนะ ใหญ่ขึ้น sport ขึ้นเยอะเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 21:47 น »

ยาริสตัวเก่าเลิกผลิตไปจะสองเดือนแล้วครับ ที่มีตามศูนย์บริการตอนนี้จะเป็นรถที่อยู่ในสต๊อกเท่านั้น ส่วนราคาต้องคอยเช็คดีดีนะครับ ผมว่าไม่ลดหรอกแต่จะมีของแถมเข้ามาเพิ่มแน่ๆ

Guest
ผมอ้นครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ต.ค. 13, 16:10 น »

yaris ตัวเก่าไม่มีผลิตแล้วนะครับ ผมว่าราคาคงไม่ลดหรอก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 13, 01:45 น »

ยาริสโฉมเก่าตอนนี้ถ้าไม่เหลืออยู่ในศูนย์ ก้ต้องเช็คตามศูนย์โตโยต้าชัวร์ดูนะคะ เพราะส่วนใหญ่รถของโตโยต้าที่ตกรุ่นเเล้วเขามักจะนำมาลงขายที่ศูนย์ชัวร์ ส่วนราคาต้องลองเช็คดูเรื่อยๆทางเว็บของโตโยต้าชัวร์เเละจากเว็บราคากลางมือสองคะ

Guest
ลดเป็นแสน
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 13, 11:18 น »

ช่วงก่อนเค้าโละตัวเก่าทั้งยารีส อัลตีส ทั้งเงินสดทั้งของแถมรวมมูลค่าประมาณ1แสนบาทครับ คุ้มค่าโครงการอีก ตอนนี้คงหมดแล้ว

Guest
บ้าเทคโน
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ต.ค. 13, 11:43 น »

ซื้อคุณต้า มามีแต่ยี่ห้อเท่านั้น ไม่มีไรเลยเทคโนโลยี่ต่ำ
ราคาเดียวกันมองฟอด มาสด้ายังได้เทคโนโลยรี่ใหม่ๆ มาใช้ยังดีก่า ความคิดส่วนตัวนะ จะเอายี่ห้อที่ไม่พัดทะนาเหรอจะเอาเทคโนล้ำสมัยก้อไปหาจข้อมุลเทียบเอาแล้วกัน55555คุ่มค่าก่ากันเยอะใครว่าขายแล้วราคาตกไม่จิงหลอกคุณต้าชี้อมาแพงก่าคนอื่นในออฟชั่นต่ำก่าด้วยซ้ำ ขายต่อมันก้อตกลงตามส่วนเท่าๆ ในเปอเซนที่เท่าๆกันกะยี่ห้ออื่นๆแหละ รถนะไม่ใช่ที่ดินเหรอหุ้นขายต่อจะได้มีกำไรคิดให้เปนกันหน่อยจ้า

Guest
MAMU
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 ต.ค. 13, 17:34 น »

จากประสบการณ์ การซื้อรถยนต์ใหม่ เมื่อมีการเปลี่ยนรุ่น เปลี่ยนโฉม แน่นอนครับว่าต้องมีของค้างสต็อกแน่นอน แต่อาจจะมีสีไม่ครบ หรือมีรุ่นไม่ครบ ตามตัวอย่างในช่วงเวลาในการขายปกตินะครับ บริษัทแม่แต่ละบริษัทก็จะต้องมีนโยบาย จำหน่ายรถระบายสต็อกเกิดขึ้นคับ คล้ายๆกับห้างสรรพสินค้าแหละครับ ก็จะได้ราคาส่วนลดมาจำนวนหนึ่งครับ ซึ่งไม่รวมกับค่าคอมมิชชั่นขายปกติ และค่าคอมมิชชั่นไฟแนนซ์ และค่าคอมมิชชั่นประกันภัย และค่าคอมมิชชั่นประกันชีวิต จะเป็นยอดส่วนลดมาต่างหากเลยครับ เช่น รุ่นนี้นะ -30,000 - 50,000 บาท แต่ผู้จำหน่ายจะไม่บอกครับ จะเป็นการเพิ่มของแถมเข้าไปเยอะๆ เพื่อจูงใจในการซื้อรถยนต์ครับ ส่วนต่างที่เหลือจากเพิ่มรายการของแถมก็อาจจะได้รับเป็นค่าคอมมิชชั่นเพิ่มครับ สรุปง่ายครับ ถ้าขายรถยนต์ระบายสต็อกได้ในราคาปกติ รวยครับ

แนวทางการซื้อรถยนต์ (ส่วนตัวนะครับ)
1. เลือกรุ่นรถยนต์ที่ต้องการซื้อไว้ในใจ ประมาณ 3 รุ่น
2. ไปสอบถามหลายโชว์รูม ต่างที่ ต่างเขต ต่างอำเภอ ( ไม่ต้องต่างจังหวัดก็ได้นะไกลไป )
3. สอบถามเซลล์ว่ามีรถยนต์ค้างสต็อกเหลือขายมั้ย ( 100% ผู้จำหน่ายทุกเจ้ามีรถค้างสต็อกแน่นอน ) ไม่มีค้างเลยก็รวยเละ
4. สอบถามเซลล์เลยว่าให้ส่วนลดเท่าไหร่ ใช้เป็นเงินดาวน์ ( อย่าเพิ่งสอบถามเรื่องชุดแต่ง ขอส่วนลดก่อน ชุดแต่งไปรวมยอดจัดดีกว่า คุ้มกว่า)
5. สอบถามเซลล์เลยว่า นอกจากส่วนลดน้องแถมอะไรบ้าง ( 100% เซลล์อยากขายรถยนต์ในสต็อกอยู่แล้ว ไม่ต้องแย่งกันเซลล์คนอื่น )

สรุป เลือกรถยนต์รุ่นที่ต้องการซื้อ สอบถามหลายที่ เมื่อได้แล้วขอส่วนลดเป็นเงินดาวน์ แล้วจึงขอของแถม (เก็บอาการหน่อยและกันนะรู้ว่าอยากได้ใจแทบขาย)

Tags:  yaris รถยนต์ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม