หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ข้าวมันไก่ ข้าวขาหมู ข้าวหมูแดง ข้าวหมูกรอบ จานเบ้อเร่อ 25 บาท  (อ่าน 6942 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 21:05 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ร้านนี้อยู่ที่ตัวอำเภอบางไทร
อยู่ตรงสี่แยก ติดรร.บางไทรวิทยา
สังเกตุเป็นบ้าน 2 ชั้นตรงหัวมุมสี่แยกพอดี ชั้นบนของร้านทาสีส้ม
โดดเด่นสังเกตุง่าย
ร้านโล่ง พื้นที่กว้างขวาง ที่นั่งสบาย ลมพัดโชยเย็นสบาย
แต่ตอนเที่ยงนี่คนเต็มร้าน

ด้วยความรีบ ผมเดินเข้าไปนั่ง สั่งข้าวมันไก่ 2 จาน (ไป 2 คน)
น้ำแข็งเสิร์ฟเอง....ฟรี
พอทานเสร็จ ให้พี่เขาเก็บตัง พี่เขาบอก "2 จาน 50 บาท"

ผมพูดให้เจ้าของร้านฟังว่า "ไม่น่าเชื่อว่าสมัยนี้ ยังมีร้านที่ขายราคานี้อยู่"
ผมถามว่า "ทำไมพี่ไม่คิดราคา 30 หรือ 35 หรือ 40 เหมือนคนอื่น
เพราะจริงๆ แล้ว ปริมาณขนาดนี้ พี่คิดราคาแพงกว่านี้ก็ได้นะ"
พี่เขาตอบว่า "ราคานี้ก็อยู่ได้ครับ ที่อื่นเขาจะขายแพงกว่าก็เรื่องของเขา
เราขายราคานี้ เราก็อยู่ได้ครับ"

แหม่....เป็นคำพูดที่เรียบง่าย แต่ฟังแ้ล้วประทับใจ
ผมเดาได้เลยว่า น้ำใจพี่เขานี่ งาม.....

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
รู้นะคิดอะไรอยู่
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 21:27 น »

น่าจะให้มาเป็น นายกรัฐมนตรี
รับรองว่า
ไฟฟ้า้ราคาถูก
ทางด่วนไม่ขึ้นราคา
นำ้มันไม่ขึ้นราคา
ของกินของใช้ขึ้นราคาไม่ได้
งบประมาณ รับรองว่าไม่บานปลาย

รู้สึกอายไหมเนี่ย
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 21:27 น »

แหม่....จะเปิดเพลงไทย ก็กระไรอยู่
ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาหรอก
แต่กลัวคนฟังที่เขาเป็นสีๆ
เขาจะแสลงใจว่า อ้ายนักร้องคนนี้มันสี.....นี่หว่า

อย่ากระนั้นเลย เปิดเพลงสากลดีว่า สะบายจัย ดี
ทั้งคนเปิดและคนฟัง....

"ครั้งหนึ่ง ผมเคยไปนั่งจิบไวน์
ที่บ้านของจอห์น....
ริมทะเลสาบวิคตอเรีย..."
ไม่ได้โม้้้้ๆๆๆๆๆๆๆ....เหอๆๆๆๆๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 21:34 น »

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 21:37 น »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 13, 22:06 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 22:05 น »

เข้ามาขอเพลงคุณkainuyค่ะ... q*064q*071

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 22:09 น »

รับรองว่า

ผมคิดว่า ไม่ว่าใครจะมาเป็นนายกฯ
ก็ไม่มีคาถาไปเสกให้พ่อค้าแม่ค้าขายราคานั้น ราคานี้ ได้
ใครจะขายราคาใด ขายถูกหรือขายแพง ต้องขึ้นอยู่กับจิตใจของคนขายเองครับ เหอๆๆๆๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 22:12 น »

เข้ามาขอเพลงคุณkainuyค่ะ... q*064q*071

ยินดีครับ คุณคิม....เดี๋ยวเพลงพี่เสก รอแป๊ปปปปป เหอๆๆๆๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 22:15 น »

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 22:25 น »

พี่เสก...มาแระ..... เหอๆๆๆๆ

ประกาศ ประกาศ....
ขอแก้ข่าวให้พี่เสกหน่อยคร๊าพพพพพ
ที่ใครบอกว่าพี่เสกของเราติดยาเสพติดนั้น ขอแก้ข่าวครับ....
พี่เสกของเราไม่เคยติดยาเสพติดครับ เพราะพี่เสกของเราจ่ายสดตลอด ไม่เคยติดใครครับ....

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วจักรวาล.....เหอๆๆๆๆ

(แซวๆ แบบนี้ คุณคิมอย่าโกดกันเน้อ เพราะอันนี้ copy คำพืดของพี่เสกมา เป็นมุกของพี่เสกเอง เหอๆๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 13, 22:40 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 22:46 น »

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 23:14 น »

q*062q*071 คริๆ...มันเรื่องจริงไม่ว่ากันค่ะ q*073

ขอบคุณมากนะคะที่จัดเพลงตามคำขอ q*064
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 17 พ.ย. 13, 00:22 น »

รับรองว่า

q*062

น่าเสียดาย ที่ "ปูว์ลั่นล้า" นิยมชมชอบ กับการบริหารบ้านเมือง "แบบขาดดุล มากกว่า สมดุล หรือเกินดุล"

ซึ่งไม่น่าจะใช่ วิธีคิดที่ดีของนักบริหารการเงินครับ

q*021q*096q*021
Tags:
Guest
666
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 17 พ.ย. 13, 01:28 น »

เรทกระทู้
ข้าวมันไก่ ข้าวขาหมู ข้าวหมูแดง ข้าวหมูกรอบ จานเบ้อเร่อ 25 บาท

ตอบ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 22:09 น
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ แก้ไขข้อความแก้ไขข้อความแก้ไขข้อความ ลบข้อความลบข้อความลบข้อความ แยกกระทู้ แยกกระทู้บล็อคบล็อค

อ้างจาก: รู้นะคิดอะไรอยู่ ที่ 16 พ.ย. 13, 21:27 น

รับรองว่า

ผมคิดว่า ไม่ว่าใครจะมาเป็นนายกฯ
ก็ไม่มีคาถาไปเสกให้พ่อค้าแม่ค้าขายราคานั้น ราคานี้ ได้
ใครจะขายราคาใด ขายถูกหรือขายแพง ต้องขึ้นอยู่กับจิตใจของคนขายเองครับ เหอๆๆๆๆ

จิตใจนายกไม่ดีเท่าคนขายข้าวเหรอครับ พูดทำให้ผมงง
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 17 พ.ย. 13, 04:02 น »

เรทกระทู้
ข้าวมันไก่ ข้าวขาหมู ข้าวหมูแดง ข้าวหมูกรอบ จานเบ้อเร่อ 25 บาท

ตอบ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 22:09 น
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ แก้ไขข้อความแก้ไขข้อความแก้ไขข้อความ ลบข้อความลบข้อความลบข้อความ แยกกระทู้ แยกกระทู้บล็อคบล็อค

อ้างจาก: รู้นะคิดอะไรอยู่ ที่ 16 พ.ย. 13, 21:27 น

รับรองว่า

จิตใจนายกไม่ดีเท่าคนขายข้าวเหรอครับ พูดทำให้ผมงง

ตอบอย่างนี้ได้ไหมครับ
คือเบื่อพวกโยงการเมืองหว่ะ เหอๆ
กระทู้นี้ ไม่เกี่ยวกับการเมืองเลย
เพราะว่า ไม่ว่าใครจะมาเป็นนายกฯ
เช่น ชวน ทักษิณ ชวลิต บรรหาร สมัคร สมชาย อภิสิทธิ์ ยิ่งลักษณ์ ฯลฯ
เขาก็ขายราคาลักษณะแบบนี้มาตลอด
คือเขาเปิดร้านมานานหลายสิบปี ประมาณว่าขายมาตั้งแต่จานละ 10 บาทมั๊ง
และก็ปรับราคาขึ้นมาเรื่อยตามยุคตามสมัย

มู้นี้ ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับการเมืองเลย......

ถ้าจะโยงการเมียง ใจเย็นๆ ครับ เดี๋ยวป๋าจัดให้ "ในมู้การเมียง"
ใจเย็นๆ ไม่นานเกินรอ เหอๆๆๆๆ
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม