หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เค้าคำนวณจำนวนผู้ร่วมชุมนุมกันอย่างไร ม็อบราชดำเนินมีเท่าไหร่ไปดูกัน  (อ่าน 7155 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 พ.ย. 13, 09:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

โดย จิวยี้.
เมื่อ อาทิตย์, 24/11/2013 - 21:16
ผมพึ่งกลับ มาจากม็อบราชดำเนิน ขำขำ

ผมจะคำนวณจำนวนคนให้ดูนะ

-จากสนามหลวงมาถึงผ่านฟ้า ระยะทางประมาณ1.7กิโลผมให้แบบเต็มที่ 2 กิโลเมตรพอดี

-พื่นที่ความยาว 4 เมตรนั่งหรือยืนติดกัน ได้ 10 คนคิดแบบให้เห็นภาพ

-พื่นที่ยาว 40 เมตร นั่งหรือยืนติดกันได้ 100 คน คิดแบบให้เห็นภาพ

-พื่นที่ยาว 400 เมตรนั่งหรือยืนติดกันได้ 1000 คน คิดแบบให้เห็นภาพ

-พื่นที่ยาว 4000 เมตรนั่งหรือยืนติดกันได้ 10000 คนคิดแบบให้เห็นภาพ

>>>>สรุปคือ พื่นที่ยาว 2 กิโลเมตร หรือ 2000 เมตร นั่งหรือยืนติดกันได้ 5000 คน

>>>>>ถนนกว้าง 40 เมตร คูณ 5000 คน =200000 คน คิดให้เต็มที่แบบถนนว่างเปล่ายกรถยกเวทียกร้านค้าออกครับ

สรุป.คือ

-ถ้าให้คนยืนเต็มพื่นที่เลยนะคุณเรณู ขำขำ แบบยกรถยกร้านค้ายกรถส้วมยกเวทียกสิ่งของต่างออกและคนแบบยืนติดกันนิ่งๆห้ามเดินแบบเรียงแถวแบบตำรวจในทำเนียบ คนจากถนนสนามหลวงถึงถนนทำเนียบให้เต็มที่ 2 แสนคนอันนี้แบบเต็มที่สุดๆๆๆๆ

-บวกคนในสนามหลวงเต็มที่ 2 หมื่น

-บวกคนในบริเวณถนนรอบนอกราชดำเนิน 5 พันคน

-บวกคนแยกนางเลิ้ง 5 พันคน

รวมทุกม็อบทุกกลุ่มครับคือ

=200000+20000+5000+5000

=ทั้งหมดทุกกลุ่มวันนี้ คือ 230000 คน

อันนี้คือสรุปแบบทุกคนยืนนิ่งไม่เดินไปไหนยืนเรียงติเกันยกสิ่งของออกหมดยกร้านค้ายกรถยกเวทีออกหมดแบบไม่มีที่เดินถึงจะถึง 2 แสน 3 หมื่นคน

-แต่ความเป็นจริง คุณเรณูฟังไว้นะมันไม่ถึงหรอกเพราะรถเยอะมากร้านค้าเยอะคนรอบนอกคนโหลงเหลงไปแน่นแถวราชดำเนินกลางและบริเวณสนามหลวงฝัางม็อบ คปท และม็อบจำลองคนไม่เยอะเท่าไหร่ห่างกันมาก

สรุปคือผมตีให้เต็มที่สุเทพคนมาจากต่างจังหวัดไม่เกิน5หมื่น มาเองสักสามหมื่น อีก 2 หมื่นคนกทม ผมตีให้ม็อบราชดำเนินถ้าหักพื่นที่สิ่งของบอกตรงไม่น่าเกิน1แสนครับเหตุผลก็ตามข้างบนครับ

>>>>>คุณเรณูอย่าพึ่งร้องให้นะครับขำขำ ผมอธิบายละเอียดให้ฟังทุกอย่าง ไม่ใช้มาอ้างข้างๆคู เพราะเดี๋ยวจะขำไม่ออก

***-ตอนนี้ผมอยู่ราชมังคนเยอะไหม ไม่อยากบอกหรือเข้าข้างฝั่งแดงเอาเป็นว่า ราชดำเนินไม่ได้ขี้ตีนขำครับ แดงยังมาไม่หมดเอาเป็นว่าแค่นี้ก็เยอะกว่าราชดำเนินครับ
^
^
^
ความเห็นจากบอร์ดโน้น (ไม่กล้าบอกว่าบอร์ดเพื่อนบ้าน)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พ.ย. 13, 11:30 น »

นายไปจริงเร๊อ..
เรา..น่าจะเจอกันเน๊าะ..
นายไปแถบๆไหนล่ะ..
เราเดินเล่นเป็นสิบๆโลเลยว่ะ..ไปๆมาๆ..ไปแม่ม..ทุกม๊อบเลยว่ะ...

...นายน่าจะเป็นตำรวจนะ..เราจะเล่าให้อ่าน..
มีสาวๆ..ก็อายุประมาณใกล้สามสิบแหละ..สวยด้วย..
...ไปยืนโบกมือชักชวนตำรวจเป็นแฟนว่ะ..
...ในคำพูดของหล่อน..หล่อนบอกว่า เห็นใจ ที่ต้องมาทำหน้าที่ อันสุดทรมาณนี้..ก็เข้าใจว่า ไม่ใช่เป็นความต้องการของพี่ๆตำรวจ(คำพูดของเขามีลักษณะแบบนี้)
...
แต่ก็มีคนพูดดีกับตำรวจเช่นนั้นไม่มากนัก แต่รายนี้..มีกองเชียร์...
...บ้าง ก็จะร่วมออกค่าใช้จ่ายในงานแต่งงานให้ บ้างก็จะช่วยออกทุนทำบ้านเรือนหอให้..
...เราอ่ะนะ..ขำก็ขำ..รู้ทั้งๆที่รู้ว่า เขาพูดล้อหลอกกัน..

...เราก็เอากับเขาเหมือนกัน แค่แหย่ๆกันเล่นไม่ให้เขาเครียด..

บอกพวกตำรวจว่า ตรูไม่ได้เกลียดพวกเิง..ตรูเห็นใจพวกคุณ..ขอให้อดทนเอาสักสอง สามวัน..เด๋วก็ได้กลับบ้านแล้ว..

...นายเอ๊ย..โด..นายหากเข้าไปจริงๆแล้ว..จ้างนายก็กลับทางเก่าไม่ถูก..ผู้คนเกินล้านจริงๆว่ะโด...นี่เราไม่ได้แกล้งพูดให้นายเสียหน้าเลยนะ..
...
...โด..เราไม่ได้ชังนายเลยนะ..บอกจากใจ..
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พ.ย. 13, 12:39 น »

นายไปจริงเร๊อ..
เรา..น่าจะเจอกันเน๊าะ..
นายไปแถบๆไหนล่ะ..
เราเดินเล่นเป็นสิบๆโลเลยว่ะ..ไปๆมาๆ..ไปแม่ม..ทุกม๊อบเลยว่ะ...

...นายน่าจะเป็นตำรวจนะ..เราจะเล่าให้อ่าน..
มีสาวๆ..ก็อายุประมาณใกล้สามสิบแหละ..สวยด้วย..
...ไปยืนโบกมือชักชวนตำรวจเป็นแฟนว่ะ..
...ในคำพูดของหล่อน..หล่อนบอกว่า เห็นใจ ที่ต้องมาทำหน้าที่ อันสุดทรมาณนี้..ก็เข้าใจว่า ไม่ใช่เป็นความต้องการของพี่ๆตำรวจ(คำพูดของเขามีลักษณะแบบนี้)
...
แต่ก็มีคนพูดดีกับตำรวจเช่นนั้นไม่มากนัก แต่รายนี้..มีกองเชียร์...
...บ้าง ก็จะร่วมออกค่าใช้จ่ายในงานแต่งงานให้ บ้างก็จะช่วยออกทุนทำบ้านเรือนหอให้..
...เราอ่ะนะ..ขำก็ขำ..รู้ทั้งๆที่รู้ว่า เขาพูดล้อหลอกกัน..

...เราก็เอากับเขาเหมือนกัน แค่แหย่ๆกันเล่นไม่ให้เขาเครียด..

บอกพวกตำรวจว่า ตรูไม่ได้เกลียดพวกเิง..ตรูเห็นใจพวกคุณ..ขอให้อดทนเอาสักสอง สามวัน..เด๋วก็ได้กลับบ้านแล้ว..

...นายเอ๊ย..โด..นายหากเข้าไปจริงๆแล้ว..จ้างนายก็กลับทางเก่าไม่ถูก..ผู้คนเกินล้านจริงๆว่ะโด...นี่เราไม่ได้แกล้งพูดให้นายเสียหน้าเลยนะ..
...
...โด..เราไม่ได้ชังนายเลยนะ..บอกจากใจ..

ตามสบายครับ

สู้ๆ

Tags:
Guest
ฟ่าง
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พ.ย. 13, 21:52 น »

ก้อไม่รู้นะว่าเท่าไหร่ไม่อยากคำนวน แต่ที่แน่ๆเกินกว่าในราชมังแน่นอน คอนเฟิร์ม!!!
อ้อ....อีกอย่างไม่ได้ชอบสุเทพ ไม่ได้รักประชาธิปัตธ์ แต่โคตรเกลียดทักษิณเลยว่ะ
Tags:
Guest
โอ้
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 พ.ย. 13, 13:54 น »

โทษนะครับ ความยาว4เมตรผมไม่รู้ว่าว่านั่งหรือยืนได้กี่คน
แต่ผมว่าเทียบเป็น ตร.เมตรจะดีกว่า
1ตร.เมตรน่าจะนั่งได้3คนหลวมๆนะครับ จำนวนคนเท่าไหร่ก้อไปเทียบกันเอาเองคร้าบ
เลข0มันเยอะ ผมปวดหัว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 พ.ย. 13, 16:06 น »

เฮ๊ย..โด..
พรุ่งนี้เช้า เราเข้ามาอีกว่ะ..
...นายอยากเจอหน้าคนที่แหย่นายทุกวัน..ก็มาได้แล้วนะ..เราจะรอ..
...ปกติ..เราจะไปแถวๆกลุ่มชาวจันทร์ฯเพราะเราจะมีแฟนเป็นคนที่นั่น..นายไปดักรอเราได้เลย..เราชอบใส่เสื้อเชิ๊ดลายๆ..มีเสื้อที่เขียนว่า จากสามเสน ถึงราชดำเนิน..
...ดูให้ดีๆก่อนนะ ถ้าหากจะให้เหมาะ นายถามก่อนว่า มาจากไหน..หากบอกว่า มาจากกำแพงเพชร นายก็จ้วงได้เลย คงไม่ผิดตัวว่ะ..555...

ง..
....ผมจะเข้ากรุงเทพอีก..เลยบอกใด้โดเรมอนแดงแจ๋ได้รู้ใว้ด้วย หากอยากเจอหน้า..
งงงงขานชื่อ หรือให้โฆษกประกาศหาก็ได้ ให้เรียกชื่อเดิมก็แล้วกัลส์.....อยากเจอหน้าเหมือนกันน่ะ..
....นี่ อาจจะเรียกว่า ท้าพบแล้วนะเว๊ย..
Tags:
Guest
o_o!
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 พ.ย. 13, 22:59 น »

ไปมุดผ้าถุงเถอะเร้ดเลิฟเอ๊ย q*069

Tags:
Guest
ช่วยคำนวณ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 พ.ย. 13, 15:44 น »

ไม่เข้าใจตรงนี้อ่ะ
>>>>>ถนนกว้าง 40 เมตร คูณ 5000 คน =200000 คน
ถนนกว้าง 40 เมตร ไม่ได้หมายความว่ายืนได้เมตรละคนนี่นา
แล้วทำไมเอา 40 ไปคูณ 5000 คนหล่ะ
ถ้า 1 เมตร ยืนตามหน้ากว้างได้ 2 คน 40 เมตรก็ได้ 80 คน
80 คน คูณ 5,000 คน = 400,000 คนครับ

Tags:
Guest
คนไทยหัวใจรักชาติ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 พ.ย. 13, 22:39 น »

ปกติผมไม่เรียกชาวเสื้อแดงแบบนี้เลยนะ แต่พอได้มาอ่านคนนี้คิดคำนวณแล้วไม่แปลกใจเลยว่าทำไมเขาถึงเรียกว่าควายแดง
เอาง่ายๆนะครับ 1 ตารางเมตรก็สามารถนั่งได้ 4 คนแบบสบายๆแล้วนะครับ
ถ้ายาว 1 กิโลเมตร กว้าง 4 เมตร เท่ากับ 4,000 ตารางเมตร
4,000 * 4 เท่ากับ 160,000 คน
แล้วถ้าบอกว่าจากสะพานผ่านฟ้าถึงสนามหลวงยาวแค่ 2 กิโลเมตร..........
"บ่องตง ว่า ไม่แปลกใจเลย"
ทำไมโง่แล้วยังอวดฉลาดอีกครับ กรุณาอย่าแสดงความโง่ให้โลกเห็นเลยครับ
ผมอายเขา......เพราะเราใช้ภาษาเดียวกัน เขาก็รู้ว่าเราอยู่ประเทศเดียวกันสิ
คราวหน้าคราวหลังจะโพสท์อะไรช่วยใช้สมอง รึ ศึกษาให้เยอะๆกว่านี้ก่อนนะครับ q*039

Tags:
Guest
คุณคิดเลขผิดค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พ.ย. 13, 09:20 น »

คุณคิดเลขผิดนะคะ 4000*4//16000 คุณไปลองนั่งดูนะคะ หนึ่งตารางเมตรนั่งสี่คนไม่สบายค่ะ นั่งกอดเข่ายังไม่ค่อยไหวเลย

Tags:
Guest
คนไทยหัวใจรักชาติ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 พ.ย. 13, 11:32 น »

คุณคิดเลขผิดค่ะ
เรทกระทู้
เค้าคำนวณจำนวนผู้ร่วมชุมนุมกันอย่างไร ม็อบราชดำเนินมีเท่าไหร่ไปดูกัน
ตอบ #9 เมื่อ: วันนี้ 09:20 น

คุณคิดเลขผิดนะคะ 4000*4//16000 คุณไปลองนั่งดูนะคะ หนึ่งตารางเมตรนั่งสี่คนไม่สบายค่ะ นั่งกอดเข่ายังไม่ค่อยไหวเลย
555....ผมพิมพ์ตรงหน้ากว้าง 4 เมตรตกเลขศุนย์ไปตะหากครับเลขเลยออกมาเพี้ยน
ขออภัยมา ณ ที่นี้ ไม่ได้แถนะครับ....ขอบคุณสำหรับคำท้วงติง
คนไทยด้วยกันรับคำติ ชมได้ครับ เห็นต่างแต่แตกแยกครับ
อยากให้ประเทศไทยสงบสุข และ เอื้อเฟื้อกันเหมือนเดิม ^_^
Tags:
Guest
ชักจะเซ็ง
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 พ.ย. 13, 11:20 น »

เพื่อนบ้านรอบๆ อาเซียน
กำลังหัวเราะ ประเทศไทย
ที่สะดุดขาตัวเองอีกแล้ว
หลังจาก เดินหน้า 2 ก้าว
แล้วถอยมาอีก 3 ก้าว
อยู่อย่างนี้มาหลายปี

อีก 2 ถึง 3 ปี
ประเทศอื่นๆ ที่คนไทยเคยไปดูถูกเขาไว้ต่างๆ นานา
จะแซงหน้าประเทศไทยไปแบบไม่เห็นฝุ่น
ประมาณว่า ไทย คือ ประเทศแถบแอฟริกา
ส่วนเพื่อนบ้าน สปป. ลาว , เวียดนาม , กัมพูชา
จะเดินหน้าไปเทียบระดับเกาหลีใต้ หรือใกล้เคียงญี่ปุ่น

แต่อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน
แต่ที่แน่นอนที่สุด คือ
เราคนไทยสามารถเลือกที่จะกำหนด
อนาคตประเทศไทยได้

Tags:
Guest
เท่าไหร่ดี
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 1 ธ.ค. 13, 23:13 น »

q*078เท่าไหร่ไม่สำคัญ สำคัญตรงทีต้องรู้เเจ้ง q*033

Tags:
Guest
ให้มันจบในครั้งนี้ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 2 ธ.ค. 13, 09:36 น »

เพื่อนบ้านรอบๆ อาเซียน
กำลังหัวเราะ ประเทศไทย
ที่สะดุดขาตัวเองอีกแล้ว
หลังจาก เดินหน้า 2 ก้าว
แล้วถอยมาอีก 3 ก้าว
อยู่อย่างนี้มาหลายปี

อีก 2 ถึง 3 ปี
ประเทศอื่นๆ ที่คนไทยเคยไปดูถูกเขาไว้ต่างๆ นานา
จะแซงหน้าประเทศไทยไปแบบไม่เห็นฝุ่น
ประมาณว่า ไทย คือ ประเทศแถบแอฟริกา
ส่วนเพื่อนบ้าน สปป. ลาว , เวียดนาม , กัมพูชา
จะเดินหน้าไปเทียบระดับเกาหลีใต้ หรือใกล้เคียงญี่ปุ่น

แต่อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน
แต่ที่แน่นอนที่สุด คือ
เราคนไทยสามารถเลือกที่จะกำหนด
อนาคตประเทศไทยได้
ไม่ทราบว่าตอนแดงปิดถนน เผาเมือง คุณออกมาเมนท์แบบนี้หรือเปล่า
หรือว่าคุณก็อยู่ในม็อบนั้นด้วยครับ
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม