หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ครูเฒ่า..ถึงคณะเสธ.คปท.ที่รักยิ่ง2  (อ่าน 8841 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 ธ.ค. 13, 10:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เสธ.ครับ.......
เรามาทบทวนเหตุการณ์ต่างๆที่เราถูกกระทำมาเกือบ10ปีกันดูนะครับ
ว่าแต่ละเหตุการณ์ใครเป็นคนทำกันแน่....คนเสื้อแดง หรือแกนนำ หรือตัวบงการใหญ่

- ถ้าเป็นการปะทะกันแล้วมันรุนแรงขึ้นตามเกม...นั่นแหละครับคนเสื้อแดง
หรือเจ้าหน้าที่ตำรวจ.....เหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นประจำ เราควบคุมได้

- ถ้ามีการรวมตัวของคนเสื้อแดง แล้วบุกไปทำร้ายหรือก่อกวน...นี่เกิดจากแกนนำ...แก้ได้ครับ

- แต่มีเหตุการณ์ใหญ่ๆอีกหลายเหตุการณ์ที่ไม่ได้เกิดจากคนเสื้อแดง
ไม่ได้เกิดจากตำรวจ ไม่ได้เกิดจากการบันดาลโทสะ หรือจากการชุมนุมเลย
เพราะมันใหญ่เกินกว่าคนเสื้อแดงจะทำได้
บางเหตุการณ์มันเป็นแผนซ้อนแผน....ซึ่งคนเสื้อแดงก็คิดไม่ถึง
ถ้าเราตามเกมมันไม่ทัน เราก็จะเบลอ คิดไม่ออกว่าใครทำ...ทำไปทำไม
แล้วเราก็ไปโทษเสธ.แดงบ้าง เฉลิมบ้าง กองกำลังไม่ทราบฝ่ายบ้าง
ชายชุดดำบ้าง พวกเขมรบ้าง .....ตัวบงการมันก็หัวเราะกลิ้งซิครับ

ไม่มีทางที่เราจะหยุดมันได้หรอกครับ....ถ้าเรายังตามหาว่าชุดดำเป็นใคร
คนมีเงินมันสามารถจ้างชุดดำได้เป็น100ชุด....จับมันไม่หวาดไม่ไหวหรอกครับ
ถึงจับได้ก็ไม่มีหลักฐานถึงตัวบงการหรอก....แล้วก็ยังมีชุดอื่นอีกหลายชุด

ไม่ต้องสนใจ....ชุดดำมันจะปฏิบัติการหรือจะหยุด อยู่ที่คนจ้างมันครับ
ถ้าเรายังไม่รู้จักบล็อกหรือการประกันหัวไว้กับตัวบงการใหญ่
เราก็จะถูกกระทำอย่างนี้แรงขึ้นๆๆๆ เราจะเสียพี่น้องเราและผู้นำไปทีละคน
แล้วคณะเสธ.จะทำอย่างไรต่อครับ.....

ผมไม่ได้เรียกร้องให้พันธมิตรหรือกองทัพธรรมเขาทำอะไรมากกว่านี้นะครับ
เช่นเดียวกับม็อบกำนัน.....ท่านก็ทำหน้าที่ของท่านดีแล้ว ถูกแล้ว

แต่ผมกำลังเรียกร้องต่อคณะเสธ.คปท.ให้ทำอะไรสักอย่างเพื่อช่วยเกมนี้

ผมว่า.....ถ้าเสธ.ไม่คิดที่จะมีวิธีการอะไรที่จะให้น้องๆมันปลอดภัย...ก็สลายม็อบไปเถอะ
อย่าเอาชีวิตของน้องๆมาเสี่ยงกับความเป็นความตาย ด้วยการยุทธที่เสียเปรียบอยู่เลย

เดี๋ยวผมจะมาร่ายยาวถึงเหตุการณ์ต่างๆที่ตัวบงการมันสั่งทำ
เผื่อว่าเสธ.จะประเมินกลยุทธของตัวเองให้ทันกับมันบ้าง

ด้วยความรัก................ครูเฒ่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ธ.ค. 13, 12:33 น »

เหตุการณ์ที่1 การสังหารชิปปิ้งหมู ....เป็นชิปปิ้งที่ออกมาแฉว่า เป็นคนรับงานจากทักษิณ
ให้แจ้งเท็จต่อกรมศุลกากร เพื่อหลีกเลี่ยงภาษีนำเข้าอุปกรณ์สื่อสาร
เรื่องนี้จบด้วยการสั่งปรับบริษัทชิน....แล้วชิปปิ้งหมูก็ถูกยิงตาย
.........เสธ.ว่าใครเป็นคนสั่งเก็บชิปปิ้งหมูครับ

เหตุการณ์ที่2 หลังจากพลเอกสนธิปฏิวัติไม่นาน มีการเผาโรงเรียนในภาคอิสานติดๆกัน10กว่าแห่ง
....นี่ก็ไม่ใช่คนเสื้อแดงนะครับ เพราะช่วงนั้นเพิ่งเริ่มจะมีคนเสื้อแดง
แต่จะเกี่ยวกับเนวินหรือเปล่า....ไม่รู้ครับ
........แต่งานนี้เป็นงานแรก ที่เราจับได้ว่า ตัวบงการมันเริ่มแผนต้านการปฏิวัติแล้ว

เหตุการณ์ที่3 มีเหตุระเบิดเกิดขึ้นหลายจุดในวันปีใหม่ หลังปฏิวัติในรัฐบาลพลเอกสุรยุทธ
นี่เป็นปฏิบัติการต่อต้านการปฏิวัติอย่างหนึ่งในหลายๆอย่าง เช่นการจัดตั้งนปช.

เสธ.ครับ........
จากการปฏิบัติการที่2กับที่3นี้....เป็นการพิสูจน์ให้เห็นว่า.....
ตัวบงการใหญ่มันเริ่มใช้งานชุดดำมาตั้งแต่ครั้งโน้นแล้ว
ซึ่งไม่เกี่ยวกับเสธ.แดงแน่นอน.....เพราะตอนนั้นเสธ.แดงกับหมอเหวงยังด่าทักษิณอยู่เลย
(เป็นความผิดพลาดของพันธมิตรหรือเปล่าที่ผลักคนให้ไปเข้ากับทักษิณ)

ตอนหลังทักษิณจะใช้เสธ.แดงเป็นหมากตัวเปิดตัวหนึ่ง...เพื่อบังตัวร้ายตัวจริง
เสธ.แดงเป็นตัวสับขาหลอก มีอะไรไม่ดีก็โยนไปให้เสธ.แดงหมด
แล้วเราก็หลงเชื่อตามนั้น........โดยลืมคิดถึงเหตุถึงผลและความเป็นไปได้

สมมติว่าเราเป็นทักษิณนะ........
- เราจะไว้ใจเสธ.แดงซึ่งไม่เคยเป็นลูกน้องตัวเองมาก่อน(และเคยด่าด้วย)
ให้ทำงานลับหรือครับ
- เราจะโง่ให้คนอย่างเสธ.แดงทำงานลับได้หรือครับ
ในเมื่อเสธ.แดงเป็นคนปากโป้ง สันติบาลและฝ่ายข่าวต่างๆติดตามพฤติกรรมอยู่
- นักวางแผนมีเงินเป็นหมื่นล้าน....ถ้าจะทำงานใหญ่ทั้งที
เขาจะฝากความหวังไว้กับคนตกงานแถวสนามหลวงที่เสธ.แดงเอามาฝีกหมอบฝึกคลานหรือครับ
- ตัวบงการมันมีมือดีๆอยู่แล้ว....มืออาชีพมันทำอะไรไร้ร่องรอย เราไม่เห็นเงามันหรอกครับ

ผมไม่เชื่อว่านายทหารนักรบอย่างเสธ.แดงจะโหดร้ายฆ่าพวกเราได้
นอกจากจะรบกวนหรือป่วนกันไปตามเกม....น้องเบียร์ก็เชื่อว่าคุณพ่อเป็นแค่เท่านั้น
แต่ทักษิณสามารถหลอกให้เราหลงเข้าใจผิดเสธ.แดงไปมากมาย

ผมถามคณะเสธ.ซึ่งเป็นทหารและรู้จักเสธ.แดงดีกว่าผมหน่อยนะครับว่า....
พวกท่านเชื่อหรือครับว่านายทหารนักรบที่จงรักภักดีอย่างเสธ.แดง
และเป็นคนที่รักการเรียนรู้ด้วย(มีปริญญาเกือบ10ใบ)....จะฆ่าคนมือเปล่าได้ลงคอ

ช่วงที่มีการชุมนุมใหญ่ของนปช.ที่ราชประสงค์ ไอ3เกลอวีระ ไอตู่ ไอเต้น
ไม่ยอมให้เสธ.แดงเข้าใกล้เวทีเลย....เพราะไม่ต้องการให้เห็นความเคลื่อนไหวของชุดดำ
และในวันท้ายๆก่อนจะถูกยิง เสธ.แดงเริ่มพูดถึงทักษิณในทางไม่ค่อยดี
การชุมนุมราชประสงค์กำลังจะจบ ผู้นำม็อบทุกคนจะต้องถูกจับ...รวมทั้งเสธ.แดงด้วย

ใครถูกจับ ทักษิณไม่เดือดร้อน.....นอกจากเสธ.แดง
นี่จึงเกิดเหตุการณ์ที่4 ไงครับ.....เก็บเสธ.แดงครับ

เดี๋ยวมาต่อครับ...................ครูเฒ่า
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ธ.ค. 13, 18:05 น »

เหตุการณ์ที่4 ทำไมต้องเก็บเสธ.แดง เพราะหลังจากม็อบสลายตัว
ผู้นำม็อบทุกคนจะต้องถูกจับ......รวมทั้งเสธ.แดงด้วย
ใครถูกจับก็ไม่สำคัญ....แต่ถ้าเสธ.แดงถูกจับ ตัวบงการมันจะเดือดร้อน
เนื่องจากเสธ.แดงเป็นคนพูดตรงๆ เก็บความลับไม่ดี
แล้วความลับความสัมพันธ์ระหว่างเสธ.แดงกับตัวบงการจะถูกเปิดเผย
เบื้องหลังความเคลื่อนไหวของชุดดำที่เสธ.แดงเห็น....จะถูกเปิดเผย
บางเรื่องมันเป็นเรื่องก่อวินาศกรรม....ซึ่งเข้าข่ายการก่อการร้าย

เสธ.จำได้ไหมครับ....ช่วงนั้นรองนายกสุเทพ(ก็กำนันสุเทพคนเมียสวยคนเดียวกันนี้แหละ)
แกเคยแถลงว่า....ทางสถานทูตประเทศมหาอำนาจใหญ่(ผมเลี่ยงไม่เอ่ยชื่อประเทศนะครับ)
ได้เตือนทางการไทยให้ระวังการก่อวินาศกรรมจากทักษิณ

เพราะหน่วยข่าวของเขาสืบมาได้ หลังจากนั้นทางประเทศนั้นก็ไม่ได้ออกมาปฏิเสธข่าวนี้
นั่นแสดงว่า....ประเทศนั้นเขาบอกเราจริง ไม่งั้นรองสุเทพไม่กล้าเอ่ยชื่อประเทศนั้นหรอก

ช่วงนั้นประเทศใหญ่กำลังจ้องที่จะประกาศให้ตัวบงการเป็นผู้ก่อการร้ายระหว่างประเทศ
จากเหตุการณ์ที่5และที่6ครับ....วางระเบิดเสาไฟแรงสูงที่อยุธยาและยิงอาร์พีจีใส่แท็งน้ำมันที่ลำลูกกา
2เหตุการณ์นี้เป็นการก่อวินาศกรรมครับ....เข้าข่ายก่อการร้ายครับ

แล้วมันเป็นวันเดียวกับเหตุการณ์ที่7ครับ....สังหารพลเอกร่มเกล้า
คือวันที่10เมษายน2553.......3เหตุการณ์ใหญ่เกิดในวันเดียวกัน
มันเป็นไปตามแผนนะครับ.....ไม่ใช่บังเอิญหรือแรงขึ้นตามเกม

ตัวบงการมันกำหนดให้วันนั้นเป็นวันเผด็จศึก......
ถ้าเป็นไปตามแผน เหตุการณ์มันจะรุนแรงกว่านี้มาก......
มันให้ไอขวัญชัยณ.อุดรไปยั่วและปะทะทหารถึงกองพล1 กองทัพภาคที่1
มีอย่างหรือครับ...พลเรือนกล้าไปยั่วทหารถึงกรม....นี่เป็นแผนครับ
พอแนวหน้าของนปช.ปะทะกับทหาร(ซึ่งตอนแรกทหารมีแต่โล่ไม่ได้ติดอาวุธนะครับ)
ชุดดำก็เริ่มปฏิบัติการยิงเข้าใส่แนวที่กำลังปะทะกัน....ก็บาดเจ็บล้มตายกันทั้งสองฝ่าย
เหตุการณ์ก็เริ่มรุนแรงขึ้น....เมื่อเห็นว่าฝ่ายนปช.ใช้อาวุธปืน
ทางฝ่ายทหารก็ได้รับคำสั่งให้ติดอาวุธจริงบ้าง....ทีนี้ก็เข้าล็อคตามแผนมันเลยครับ

ถ้าเป็นไปตามแผน....ตอนแรกยิงเพื่อให้ทหารติดอาวุธจริงก่อน
หลังจากนั้นก็จะเลือกยิงแต่ประชาชน....ไม่ยิงทหารอีกเลย
เพื่อที่จะป้ายสีว่าทหารยิงประชาชน

เสธ.สังเกตุซิครับ....ทหารจะเจ็บ(200คน)และตาย(6คน)เฉพาะการปะทะครั้งแรก
ในตอนค่ำของวันที่10เมย.2553เท่านั้น....แค่มันต้องการให้ทหารติดอาวุธจริงเท่านั้น
หลังจากนั้นอีกเดือนกว่า จนถึงวันม็อบสลายวันที่19พค.2553...ไม่มีทหารบาดเจ็บอีกเลย
มีแต่ประชาชนเท่านั้นที่ตาย90กว่าศพ.....เห็นความผิดปกติไหมครับ
ทั้งๆที่มีเสียงปืนตลอดเวลา เฉพาะเอ็ม79มีการยิงเกือบ100นัด
ถ้าชุดดำมันจะยิงทหาร.....ทหารก็ต้องถูกยิงบ้างซิครับ....นี่เป็นไปตามแผนครับ

แต่ที่ไม่เป็นไปตามแผนก็มีครับ......
คืนวันที่10เมย.53เหมือนกัน มันวางระเบิดเสาไฟแรงสูงที่อยุธยา ต้องการให้กรุงเทพไฟดับทั้งเมือง
แต่เสาไฟมันไม่ล้มครับ เพียงแค่เอนเท่านั้น.....ไฟกรุงเทพก็เลยไม่ดับ
คืนวันที่10เมย.53วันเดียวกัน มันยิงระเบิดอาร์พีจีใส่แท็งค์น้ำมันที่ลำลูกกา
ถ้าแท็งค์น้ำมันระเบิดแล้วลามไปแท็งค์อื่นจะเป็นเรื่องใหญ่มาก...เสธ.ดูมันทำกับบ้านเมืองซิครับ
แต่ไม่เป็นไปตามแผนครับ....เพียงแต่เกิดไฟไหม้ในบางส่วน แล้วเจ้าหน้าที่เขาสามารถดับได้ทัน

มีอีกเหตุการณ์หนึ่งที่จัดเข้าอยู่ในเรื่องเดียวกัน.....
เหตุการณ์ที่8 ตำรวจบุกเข้าตรวจจับโรงงาน2แห่งที่รับจ้างผลิตเครื่องยิงระเบิดเอ็ม79
ได้ของกลางและหลักฐานมากมาย.....เสธ.ว่าคนดีๆเขาจะไปจ้างให้ทำหรือ
ทหารก็มีของจริงใช้อยู่แล้ว....เขาจะไปจ้างทำไม
คดีนี้ไปถึงไหนแล้วรู้ไหมครับ....โรงงานที่วังน้อย...ยกฟ้องไปแล้วครับ
นี่เป็นตัวอย่างหนึ่งในร้อยตัวอย่าง....ที่สังคมไทยลืมง่ายและปล่อยให้ผ่านไปง่ายๆ
ไม่พยายามที่จะติดตามเอาเรื่องโจรให้ถึงที่สุด...มันจึงยังสร้างปัญหาให้บ้านเมืองไม่รู้จบ

ถ้าเป็นไปตามแผน.....เหตุการณ์วันที่10เมย.53จะรุนแรงมาก
รัฐบาลอภิสิทธิ์อาจจะควบคุมสถานการณ์ไม่ได้
เป็นโอกาสให้นปช.ปฏิวัติประชาชนสำเร็จ
หรืออย่างน้อยที่สุด....เมื่อมีคนตายมากๆรัฐบาลไหนก็อยู่ไม่ได้
คือไม่ว่าจะจบอย่างไร......ตัวบงการใหญ่ก็จะได้ประโยชน์ทั้งสิ้น

ผู้สื่อข่าวต่างประเทศที่เสียชีวิต2คน รวมทั้งอาสาพยาบาลที่วัดปทุม
รวมทั้งตัวเสธ.แดง.....ทั้งหมดนี้ถูกสไนเปอร์ทั้งสิ้น...ไม่ใช่ต่อสู้กันแล้วถูกลูกหลงนะครับ

เป็นการเจาะจงยิง....เพื่อหวังผลที่จะป้ายว่าเป็นทหารทั้งสิ้น
พี่น้องลองคิดนะครับ....ถ้าเป็นทหารเขาจะยิงพยาบาล ยิงชาวต่างชาติหรือ
ถ้าทหารเขาโหดขนาดยิงเพื่อนทหารอย่างเสธ.แดงได้...ป่านนี้ไอตู่ไอเต้นตายห่หมดแล้ว
ที่ทหารเขาติดกล้องที่ปืนเขานั้น...ก็เพื่อต้องการส่องดูตามตึก มันมีชุดดำยิงออกมา
ถ้าทหารเขาจะยิงประชาชนจริงๆ....ไม่ต้องติดกล้องหรอก ยิงตรงไหนก็คนทั้งนั้น
และถ้าทหารเขาโหดจริงๆ คนเสื้อแดงเข้าไปยึดรถยึดปืนแล้วไล่เขาหนีไม่ได้หรอก

ปฏิบัติการของชุดดำมันเป็นแผนซ้อนแผน....ที่พี่น้องเสื้อแดงไม่เข้าใจ

เสธ.จำได้ไหมครับ....มีอยู่ช่วงเวลาหนึ่งที่ทักษิณหายหน้าหายตาไป ไม่ลิ้งค์เข้ามาเลย
เสธ.เห็นความผิดปกติช่วงนี้ไหมครับ...บางคนคิดว่าเป็นมะเร็งตายไปแล้ว
นี่เป็นอีกจุดหนึ่ง....ที่เราตีโจทย์กันไม่แตก

ครั้งนั้นทักษิณไม่กล้าโผล่หน้าออกมาเลยตั้งแต่วันที่10เมย53
ทำไมหรือครับ....เพราะวันนั้นมันมีการก่อวินาศกรรมหลายจุด
ที่ไม่กล้าโผล่ขึ้นมาลิ้งค์ มันจะกบดานเงียบ ทำเป็นไม่เกี่ยว ไม่รู้ไม่เห็น
เพราะมันกลัวประเทศใหญ่ครับ....ไม่ได้กลัวเสนาธิการของเราเลย
ที่รองสุเทพบอกว่าประเทศใหญ่กำลังจ้องทักษิณอยู่ในเรื่องวินาศกรรม
ทางเราก็หลงว่ามันเป็นมะเร็งจะตายแล้ว...เวรกรรมของมัน
(รู้สึกว่าพี่น้องเราจะขออะไรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์บ่อยเหลือเกิน)
ส่วนเรื่องระเบิด...ก็ไปสงสัยเสธ.โน่น บิ๊กนี่ แกนนั่งแกนนอน อะไรก็ไม่รู้ มั่วไปหมด
เรื่องใหญ่ที่ทำอย่างเป็นขบวนการอย่างนี้....ไม่มีใครชี้นิ้วไปที่ตัวการให้เป็นเรื่องเป็นราวเลย
มันกบดานไปเกือบเดือน พอเห็นว่าคนไทยลืมแล้ว...มันก็โผล่ขึ้นมาอาละวาดอีก

ทั้งหมดที่ต่อจิ๊กซอว์มาให้เห็นนี้เป็นแค่หนึ่งในสิบของทั้งหมด
แต่ละเรื่องล้วนถูกบงการจากตัวการใหญ่ทั้งสิ้น ....ไม่ใช่คนเสื้อแดงทำครับ
ยังมีอีกหลายเรื่องที่เหลือเชื่อจริงๆว่า.....
สังคมไทยจะปล่อยให้คนๆเดียวทำร้ายประเทศชาติได้มากมายขนาดนี้

ต่อเรื่องคาร์บอมบ์ คาร์บ๊องดีไหมครับ.....
พี่น้องรู้ไหมว่า....วันที่เกิดเรื่องคาร์บอมบ์ เกือบจะเป็นวันตายของคุณสนธิลิ้มครับ

ด้วยความรัก.......................ครูเฒ่า

Tags:
Guest
tean1234
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ธ.ค. 13, 17:45 น »

นักแต่งนิยาย เศธแดง เหล่าทหาน เขาลงมติแล้ว เขารู้แล้วใครเป็นคนทำ มีเธอนี้ละ แต่งนิยาย

Tags:
Guest
ครูหนุ่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 1 ม.ค. 14, 20:49 น »

เออ ถามจริงๆๆ ที่เล่ามาทั้งหมดนี่มีหลักฐานบ้างไหมครับ หรือว่าคิดเองเออเอง อนุมานเอาเอง ว่าเพราะอย่างนี้ถึงเป็นอย่างนั้น น่ากลัวนะครับคนที่คิดแบบคุณ แล้วมาโพสเป็นเรื่องเป็นราวให้คนเขาอ่าน ในเรื่องที่คุณก็ไม่กล้ายืนยัน ว่าทั้งหมดที่คุณเขียนเป็นเรื่องจริง คนที่คุณกล่าวหาเขาก็คงไม่มีเวลาหรือโอกาสมาแก้ตัว ผมว่าคุณไปชุมนุมหรือเป็นแกนนำกับกลุ่มคนเหล่านั้นเลยดีกว่าไหมครับ คปท กปปส แสดงตัวออกไปเลยดีกว่านะครับ อย่าทำแบบนั้เลยมันดูขี้ขลาด ไร้ความรับผิดชอบ คนที่ออกไปชุมนุมออกไปเป็นแกนนำผมยอมรับในความกล้าหาญของพวกเขาครับกล้าพูดแสดงตัวให้เห็นว่าเป็นใคร แต่สำหรับคุณก็แค่นักเลงคีย์บอร์ดไม่มีราคาหรอกครับ
Tags:
Guest
ความจริง ไม่มีวันตาย
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 07:40 น »

เชื่อว่า ที่วิเคราะห์มาคือ จริง ก็คิดแล้วว่าเสธแดงโดนฆ่าปิดปาก และทักษิณเป็นคนบงการ เนวินเป็นคนจัดทหารเขมร คือชายชุดดำเข้ามา

Tags:
Guest
gan
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ม.ค. 14, 12:47 น »

คงเป็นครูสอนภาษาไทย เรียงความเก่งเนอะ จับโน่นชนนี่นั่งเทียนเห็นเหรอรู้อยูแล้วละว่าเป็นฝ่ายไหน เรียก รองนายกสุเทพ คนอื่นเรียกคุณ แกจะเขียนยังไงก็ได้ ใครก็แต่งได้ใส่ความคนอื่นเป็นฉากๆๆๆ ประสาท

Tags:
Guest
ปชช
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พ.ค. 14, 16:49 น »

คือความจริงที่ยังหาหลักฐานใม่ใด้สักวันพวกคุณจะเข้าใจ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม