หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คนจริงต้องกล้าแฉ..!!  (อ่าน 264 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 14 มี.ค. 14, 16:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วิบากกรรมชาวนา..กับรัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย..!!

ประชาธิปไตยที่ไร้ความรับผิดชอบ..ดูนกดูปลาไปวันๆ..หาได้มีจิตสำนึกในหน้าที่รับผิดชอบที่รับปากกับประชาชนไว้..

q*070q*070

ยิ่งลักษณ์ ตรวจเยี่ยมสถานที่ท่องเที่ยวบ่อน้ำพุร้อนฝาง อุทยานแห่งชาติดอยฟ้าห่มปก จ.เชียงใหม่

เปรียบเทียบน้ำตายิ่งลักษณ์กับชาวนาใครน่าสงสารกว่ากัน..!!

คำว่าเสียสละ.ความรับผิดชอบ..ไม่เคยอยู่ในสมองรัฐบาลนี้แม้นทำผิดกฎหมายนับครั้งไม่ถ้วนแต่ก็ไม่มีการแสดงความรับผิดชอบ..การร้องไห้คร่ำครวญไม่ใช่หนทางแก้ปัญหา..สิ่งที่ดีที่สุดคือ..ประชาชนต้องการความรับผิดชอบ..และเสียสละเพื่อความอยู่รอดของประชาชน..มิใช่ให้ประชาชนเสียสละเพื่อความอยู่รอดของรัฐบาลที่ไม่เคารพกฎหมาย..!!

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 14, 17:04 น »

ถ้าผมเป็นนายกรัฐมนตรีเสียงข้างมากนะครับ โครงการจำนำข้าวผมจะไม่ทำเลย แต่จะออกกฏหมายคุมราคาแทน กำหนดให้โรงสีทุกโรงรับซื้อข้าวเกวียนนึงไปต่ำกว่า 8000 บาทเป็นต้น และคุมราคาปุ๋ย ยาไม่ให้มีราคาสูงมากไป บริษัทไหนขายปุ๋ย ยา โรงสีไหนขายแพงหรือกดราคาข้าว เกินกว่าหรือต่ำกว่าที่กฏหมายกำหนด ถือว่าทำผิดกฏหมายต้องโทษทั้งจำและปรับ กำกับด้วยว่าการซื้อขายต้องมีใบเสร็จรับเงินเป็นหลักฐานทุกครั้ง มันจะตัดปัญหาเรื่องข้าวขายไม่ได้ เก็บข้าวจนเน่า ปํญหาโกงกินก็ไม่มี ผมคิดเล่นๆอะครับแต่สามารถทำได้จริงนะ แถมแรงต้านทานมีน้อยมาก เพราะบริษัทปุ๋ย ยา มีแค่ไม่กี่บริษัท โรงสีทั้งประเทศก็มีไม่กี่โรง แต่ชาวนามีเป็นล้านคน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 14, 18:23 น »

ถ้าผมเป็นนายกรัฐมนตรีเสียงข้างมากนะครับ โครงการจำนำข้าวผมจะไม่ทำเลย แต่จะออกกฏหมายคุมราคาแทน กำหนดให้โรงสีทุกโรงรับซื้อข้าวเกวียนนึงไปต่ำกว่า 8000 บาทเป็นต้น และคุมราคาปุ๋ย ยาไม่ให้มีราคาสูงมากไป บริษัทไหนขายปุ๋ย ยา โรงสีไหนขายแพงหรือกดราคาข้าว เกินกว่าหรือต่ำกว่าที่กฏหมายกำหนด ถือว่าทำผิดกฏหมายต้องโทษทั้งจำและปรับ กำกับด้วยว่าการซื้อขายต้องมีใบเสร็จรับเงินเป็นหลักฐานทุกครั้ง มันจะตัดปัญหาเรื่องข้าวขายไม่ได้ เก็บข้าวจนเน่า ปํญหาโกงกินก็ไม่มี ผมคิดเล่นๆอะครับแต่สามารถทำได้จริงนะ แถมแรงต้านทานมีน้อยมาก เพราะบริษัทปุ๋ย ยา มีแค่ไม่กี่บริษัท โรงสีทั้งประเทศก็มีไม่กี่โรง แต่ชาวนามีเป็นล้านคน

รัฐบาลที่มาจากนายทุนคงยากที่จะคิดทำเพื่อประชาชน..ชาวนาโดนเอาเปรียบจากนายทุนมานาน..ค่าปุ๋ย..โรงสี..หากนายทุนร่วมมือกับรัฐบาล..ชาวนาจบ..ตอนนี้ชาวนาเสพติดประชานิยมอย่างรุนแรง..ไม่เหมือนอดีตที่ผ่านมา..รถไถนา..รถเกี่ยวข้าว..รถนวดข้าว^^ ล้วนมีค่าใช้จ่ายและต้นทุนสูง..ค่าน้ำมันเพิ่ม..ค่าแรงเพิ่ม..ทุกอย่างล้วนเพิ่มด้วยผีมือการกระชากของรัฐบาล..ตามนโยบายกระชากค่าครองชีพ..ตายหมู่ครับ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 14, 18:36 น »

การจำนำเป็นประโยชน์กับชาวนามากกว่าการประกันราคา..นะครับ..!!..ผมเป็นทั้งพ่อค้าและเกษตรกรอยู่..เชื่อผมเถอะ..!!@@!!
การจำนำและการประกันก็เป็นการคุมราคานั้นแหละ..อย่าหลงประเด็นเลยแต่วิธีการปฎิบัติและหลบหลีก(ขี้โกง)แตกต่างกันเท่านั้นเอง..!!
การคุมราคาปุ๋ยและยาแมลงที่ดีที่สุดคือ..การเปิดการค้าเสรีให้มีการแข่งขันกันในตลาดนั้นแหละดีที่สุด เพียงแต่คุมคุณภาพต่อสิ่งแวดล้อมโดยให้ความรู้อย่างแท้จริงเท่านั้น...อย่าใช้วิธีโบราณเลยครับ..!!..เพราะจะเข้าแข้งนายทุนสามานย์ที่มีอำนาจในตลาดนั้นๆ...อันนี้ก็ให้เชื่อเถอะ.....!!....เพราะประเด็นพวกนี้ทองผามิได้ นั่งเทียนหรือรับจ้างโพสต์เพื่อรับตังค์อย่างคนอื่น...ครับ..!!@@!!
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 14, 18:42 น »

รัฐบาลที่มาจากนายทุนคงยากที่จะคิดทำเพื่อประชาชน..ชาวนาโดนเอาเปรียบจากนายทุนมานาน..ค่าปุ๋ย..โรงสี..หากนายทุนร่วมมือกับรัฐบาล..ชาวนาจบ..ตอนนี้ชาวนาเสพติดประชานิยมอย่างรุนแรง..ไม่เหมือนอดีตที่ผ่านมา..รถไถนา..รถเกี่ยวข้าว..รถนวดข้าว^^ ล้วนมีค่าใช้จ่ายและต้นทุนสูง..ค่าน้ำมันเพิ่ม..ค่าแรงเพิ่ม..ทุกอย่างล้วนเพิ่มด้วยผีมือการกระชากของรัฐบาล..ตามนโยบายกระชากค่าครองชีพ..ตายหมู่ครับ..

ไปอ่านตำราไหนมาอีกล่ะ..คุณใหม่..!!
ทุกคนล้วนเสพประชานิยมกันทั้งนั้น..แม้แต่คนแรกที่ฝากแนวคิดนี้มาให้คุณ..!!@@!!
เราคงต้องย้อนคุยกันเรื่องราคาโค-กระบือกันใหม่..ดีหรือเปล่าหนอ..!!
แต่เอาเถอะเจ้านายให้โพสมันเป็นหน้าที่ต้องทำก็..เข้าใจ..!! q*073q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มี.ค. 14, 19:56 น »

ไปอ่านตำราไหนมาอีกล่ะ..คุณใหม่..!!
ทุกคนล้วนเสพประชานิยมกันทั้งนั้น..แม้แต่คนแรกที่ฝากแนวคิดนี้มาให้คุณ..!!@@!!
เราคงต้องย้อนคุยกันเรื่องราคาโค-กระบือกันใหม่..ดีหรือเปล่าหนอ..!!
แต่เอาเถอะเจ้านายให้โพสมันเป็นหน้าที่ต้องทำก็..เข้าใจ..!! q*073q*073

ส่วนตัว จขกท แยกดีชั่วเป็นครับ..ไม่ต้องมาจ้างหรอกครับ ที่ทำทุกวันนี้ทำด้วยจิตสำนึกดีชั่ว..ผิดถูก..ส่วนตัวมีเงินเดือนประจำอยู่แล้วไม่ต้องรับจ๊อบก็อยู่ได้ เลี้ยงน้องๆสามสี่คนได้สบาย..ห่วงแต่คนไร้จิตสำนึกดีชั่ว..หลงเมามัวสิ่งที่จับต้องไม่ได้สิ่งที่เพ้อฝัน..หลอกกันเองโกงกันเอง..สุดท้ายแล้วหนีเอาตัวรอดประเทศชาติต้องเป็นหนี้สิน..จากที่เคยมีเงินเก็บอันดับ12ของโลกเราเคยมีรัฐมนตรีคลังโลก..แล้วรัฐบาลที่ท่านสนับสนุนนี้มีอะไรที่ท่านพอชื่นชมได้บ้างมีนโยบายไหนที่ทำได้จริงจับต้องได้บ้าง..? อย่าเอามาตรฐานของตนเองไปวัดกับคนอื่นเลยครับถ้ายังแยกดีชั่วไม่เป็น..!!

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 มี.ค. 14, 00:31 น »

ส่วนตัว จขกท แยกดีชั่วเป็นครับ..ไม่ต้องมาจ้างหรอกครับ ที่ทำทุกวันนี้ทำด้วยจิตสำนึกดีชั่ว..ผิดถูก..ส่วนตัวมีเงินเดือนประจำอยู่แล้วไม่ต้องรับจ๊อบก็อยู่ได้ เลี้ยงน้องๆสามสี่คนได้สบาย..ห่วงแต่คนไร้จิตสำนึกดีชั่ว..หลงเมามัวสิ่งที่จับต้องไม่ได้สิ่งที่เพ้อฝัน..หลอกกันเองโกงกันเอง..สุดท้ายแล้วหนีเอาตัวรอดประเทศชาติต้องเป็นหนี้สิน..จากที่เคยมีเงินเก็บอันดับ12ของโลกเราเคยมีรัฐมนตรีคลังโลก..แล้วรัฐบาลที่ท่านสนับสนุนนี้มีอะไรที่ท่านพอชื่นชมได้บ้างมีนโยบายไหนที่ทำได้จริงจับต้องได้บ้าง..? อย่าเอามาตรฐานของตนเองไปวัดกับคนอื่นเลยครับถ้ายังแยกดีชั่วไม่เป็น..!!

ดีใจนะครับ..ที่สามารถแยกดีชั่วได้.!!..งั่นคงแยกคนที่คิดต่างกับคนที่คิดตามได้ด้วยใช่ไหม..ครับ..!! q*071q*071
ทองผาก็บอกแล้ว เป็นแค่ลูกพ่อค้าที่เคยเป็นชาวนาและเป็นเกษตรกรอยู่เต็มตัว...มิบังอาจสนับสนุนฝ่ายใดๆได้..ดอกนะ..!!
ทุกวันนี้แค่ออกความคิดเห็นอยู่ในบอร์ด ยังมีคนใส่ไข่ให้เป็นใหญ่เป็นโตกันอีกทำไมก็ไม่รู้..!!@@!!
นโยบายประชานิยมเกิดขึ้นได้จากการเพ้อฝันของผู้คิดและผู้เสพเป็นจุดเริ่มต้น อย่างที่เห็นบางรัฐบาลเอาเช็ค2000แจกกันอย่างจริงจัง..อันนั้นก็เรียกว่าประชานิยม ที่จับต้องได้ด้วยหรือเปล่า..หนอ..!!
การแยกชั่วดีหากอยู่ที่ วลีใครจะแถแข่งกัน เพื่อเปรียบเทียบให้ฉันเป็นคนดีกว่าใคร...ก็เก็บไว้เป็นมาตรฐานส่วนตัวของจขกท.ล่ะกัน..นะครับ..!!
หากถ้าคิดหวังดีต่อแผ่นดินที่อยู่ร่วมกัน..ก็อยากให้ฟังคนที่คิดต่างกันบ้าง ไม่มีใครฉลาดไปทุกเรื่องหรอก..!!..ไม่ว่าแม้วหรือมาร์ค..ก็โง่เป็น..!!
Guest
ความจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 มี.ค. 14, 15:12 น »

คนที่เป็นชาวนาแต่หลอกชาวนาด้วยกันเองความวิบัติที่เกิดขึ้นก็เกิดจากชาวนาเองที่เพ้อฝันเกินความเป็นจริง q*033

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 มี.ค. 14, 17:48 น »

ดีใจนะครับ..ที่สามารถแยกดีชั่วได้.!!..งั่นคงแยกคนที่คิดต่างกับคนที่คิดตามได้ด้วยใช่ไหม..ครับ..!! q*071q*071
ทองผาก็บอกแล้ว เป็นแค่ลูกพ่อค้าที่เคยเป็นชาวนาและเป็นเกษตรกรอยู่เต็มตัว...มิบังอาจสนับสนุนฝ่ายใดๆได้..ดอกนะ..!!
ทุกวันนี้แค่ออกความคิดเห็นอยู่ในบอร์ด ยังมีคนใส่ไข่ให้เป็นใหญ่เป็นโตกันอีกทำไมก็ไม่รู้..!!@@!!
นโยบายประชานิยมเกิดขึ้นได้จากการเพ้อฝันของผู้คิดและผู้เสพเป็นจุดเริ่มต้น อย่างที่เห็นบางรัฐบาลเอาเช็ค2000แจกกันอย่างจริงจัง ..อันนั้นก็เรียกว่าประชานิยม ที่จับต้องได้ด้วยหรือเปล่า..หนอ..!!
การแยกชั่วดีหากอยู่ที่ วลีใครจะแถแข่งกัน เพื่อเปรียบเทียบให้ฉันเป็นคนดีกว่าใคร...ก็เก็บไว้เป็นมาตรฐานส่วนตัวของจขกท.ล่ะกัน..นะครับ..!!
หากถ้าคิดหวังดีต่อแผ่นดินที่อยู่ร่วมกัน..ก็อยากให้ฟังคนที่คิดต่างกันบ้าง ไม่มีใครฉลาดไปทุกเรื่องหรอก..!!..ไม่ว่าแม้วหรือมาร์ค..ก็โง่เป็น..!!

อยากถามท่านทองผาครับ..

1.เงิน2000บาทได้ทุกคนหรือไม่..?
2.การแจกเงิน2000ได้กู้เงินมามาแจกหรือเปล่า..?

ท่านอย่าฟังแต่ยายนกแสกมานักนะครับ..เงิน2000บาทเขาแจกเฉพาะผู้ที่มีรายชื่ออยู่ในประกันสังคมไม่ใช่หรือครับ เป็นเงินที่จ่ายผ่านประกันสังคม ตาสีตาสา..ไม่ได้หรอกครับ เพราะถ้าไม่อยู่ในระบบของประกันสังคมเขาก็ไม่ให้มิใช่หรือครับ..เงิน2000บาทที่แจกให้ผู้ใช้แรงงานก็เพื่อเอามากระตุ้นเศรษฐกิจที่ซบเซาจากฝีมือแม้วหนีคุก..ที่กู้เงินมาใช้หนี้ IMF ว่าซั่น..เห็นเหล่าสาวกแดงทั้งหลายพยายามเล่นมุกนี้แต่ต้องเข้าใจซะใหม่ครับ มันต่างจากเงินที่เอาไปซื้อหอมเน่ามาฝังทิ้ง..มันต่างจากเงินที่เอาไปซื้อข้าวเน่าที่ราคาแพงที่สุดในโลก..ดีหรือชั่วโง่หรือฉลาด..ให้ดูที่เจตนาครับ..ไม่ใช่ทำผิดกฎหมายแล้วให้ดูที่เจตนา..!!

http://www.sso.go.th/wpr/uploads/uploadImages/file/SSF-01%2012Q2_Thai.pdf

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 14, 20:14 น โดย intervintion » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 15 มี.ค. 14, 19:01 น »

อยากถามท่านทองผาครับ..

1.เงิน2000บาทได้ทุกคนหรือไม่..?
2.การแจกเงิน2000ได้กู้เงินมามาแจกหรือเปล่า..?

ท่านอย่าฟังแต่ยายนกแสกมานักนะครับ..เงิน2000บาทเขาแจกเฉพาะผู้ที่มีรายชื่ออยู่ในประกันสังคมไม่ใช่หรือครับ เป็นเงินที่จ่ายผ่านประกันสังคม ตาสีตาสา..ไม่ได้หรอกครับ เพราะถ้าไม่อยู่ในระบบของประกันสังคมเขาก็ไม่ให้มิใช่หรือครับ..เงิน2000บาทที่แจกให้ผู้ใช้แรงงานก็เพื่อเอามากระตุ้นเศรษฐกิจที่ซบเซาจากฝีมือแม้วหนีคุก..ที่กู้เงินมาใช้หนี้ IMF ว่าซั่น..เห็นเหล่าสาวกแดงทั้งหลายพยายามเล่นมุกนี้แต่ต้องเข้าใจซะใหม่ครับ มันต่างจากเงินที่เอาไปซื้อหอมเน่ามาฝังทิ้ง..มันต่างจากเงินที่เอาไปซื้อข้าวเน่าที่ราคาแพงที่สุดในโลก..ดีหรือชั่วโง่หรือฉลาด..ให้ดูที่เจตนาครับ..ไม่ใช่ทำผิดกฎหมายแล้วให้ดูที่เจตนา..!!

http://www.sso.go.th/wpr/uploads/uploadImages/file/SSF-01%2012Q2_Thai.pdf

เอ่อ..!!..ถกกันอย่างนี่สิ!!..ถึงจะสมกับเปลี่ยนชื่อเป็น..อินเตอร์.

...ครับเงิน2000บาทที่มาร์คแจกไม่ได้กันทุกคน.และเพื่อกระตุ้นอะไรก็ตามแต่..มันก็ประชานิยมอย่างหนึ่ง..นะครับ..!!

...ส่วนกู้มาแจกหรือเปล่า...คุณอินเตอร์ช่วยอธิบายหน่อยมันแตกต่างกันอย่างไร..??..กับผลที่ได้รับชัดเจนเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมแค่ไหน..?? เพราะทองผาจะไปอธิบายให้พี่แมนจัมโบเข้าใจ..ในนโยบายนี้สักหน่อย..!!@@!! q*070q*070

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 14, 20:17 น โดย intervintion » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มี.ค. 14, 19:04 น »

q*032q*072q*022

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 มี.ค. 14, 20:14 น »

เอ่อ..!!..ถกกันอย่างนี่สิ!!..ถึงจะสมกับเปลี่ยนชื่อเป็น..อินเตอร์.

...ครับเงิน2000บาทที่มาร์คแจกไม่ได้กันทุกคน.และเพื่อกระตุ้นอะไรก็ตามแต่..มันก็ประชานิยมอย่างหนึ่ง..นะครับ..!!

...ส่วนกู้มาแจกหรือเปล่า...คุณอินเตอร์ช่วยอธิบายหน่อยมันแตกต่างกันอย่างไร..??..กับผลที่ได้รับชัดเจนเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมแค่ไหน ..?? เพราะทองผาจะไปอธิบายให้พี่แมนจัมโบเข้าใจ..ในนโยบายนี้สักหน่อย..!!@@!! q*070q*070

เงินที่แจกเป็นเงินงบประมาณมาจากรัฐ เป็นเงินที่เก็บภาษีไม่เกี่ยวกับเงินประกันสังคมเพียงแต่ทางรัฐจ่ายผ่านประกันสังคม โดยใช้ฐานข้อมูลจากประกันสังคม เพราะเป็นหน่วยงานที่รู้ว่ามีใครบ้างที่เงินเดือนไม่ถึงหมื่นห้า จากนั้นก็ทำการจ่ายเงินนี้ผ่านประกันสังคม โดยใส่ตรงบัญชีเงินฝากธนาคารของผู้ประกัน

๑. ผู้มีสิทธิได้แก่ผู้มีสัญชาติไทยที่ เป็นผู้ประกันตนตามมาตรา ๓๓ และผู้ประกันตนมาตรา ๓๙,๔๐ ที่มีรายได้น้อยกว่า ๑๕,๐๐๐ บาท

๒. กรอกแบบคำขอรับเงินตามโครงการช่วยเหลือค่าครองชีพประชาชนและบุคลากรภาครัฐ (สปส.รบ.๒๐๐๐) โดยผู้ประกันตนต้องลงลายมือชื่อด้วยตนเอง พร้อมแนบสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน และสำเนาสมุดบัญชีเงินฝากธนาคารประเภทออมทรัพย์ ซึ่งมีชื่อและเลขที่บัญชีธนาคารของผู้ประกันตนเท่านั้น

๓. ผู้ประกันตนตามมาตรา ๓๓ ให้ยื่นแบบคำขอฯผ่านนายจ้าง เพื่อให้นายจ้างรวบรวมแบบคำขอฯโดยนายจ้างต้องกรอกใบนำส่งแบบคำขอฯ (สปส.รบ.๒๐๐๐/๑) นำไปยื่นที่สำนักงานประกันสังคมเขตพื้นที่/จังหวัดที่สถานประกอบการตั้งอยู่ นายจ้างสามารถทยอยนำส่งได้ตั้งแต่บัดนี้ถึงวันจันทร์ที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๕๒

๔. ผู้ประกันตนตามมาตรา ๓๙,๔๐ ยื่นแบบคำขอฯ ด้วยตนเองที่สำนักงานประกันสังคมที่ขึ้นทะเบียน หากย้ายสถานที่จ่ายเงินสมทบไปยังสำนักงานประกันสังคมเขตพื้นที่/จังหวัด/สาขาอื่นให้ยื่นแบบคำขอฯที่สำนักงานประกันสังคมที่จ่ายเงินสมทบ (สำนักงานประกันสังคมที่รับผิดชอบปัจจุบัน) ตั้งแต่บัดนี้ถึงวันจันทร์ที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๕๒

๕. สำนักงานประกันสังคมบันทึกข้อมูลเลขที่บัญชีธนาคารของผู้ประกันตน ประมวลผล จ่ายเงินให้ธนาคารนำเงินเข้าบัญชีธนาคารของผู้ประกันตน

๖. เงินจะเข้าบัญชีธนาคารของผู้ประกันตนรอบแรกประมาณวันที่ ๒๖ มีนาคม ๒๕๕๒ และจะทยอยประมวลผล และจ่ายเงินเข้าบัญชีธนาคารของผู้ประกันตนอีก ๔ ครั้ง ประมาณวันที่ ๗ , ๑๐ เมษายน , ๔ , ๑๕ พฤษภาคม ๒๕๕๒

ใครที่ได้ประโยชน์ท่านก็พิจารณาครับ..สถานการณ์เงินฝืด คนมีเงิน แต่ไม่ยอมใช้จ่่าย ทำให้เศรษฐกิจไม่ขับเคลื่อน เมื่อได้เงินมาก็นำไปใช้ เงินจะได้หมุนเวียน ส่วนคิดว่าเป็นการหาเสียงของรัฐบาล แล้วแต่จะคิดครับ..!
Tags:  กล้า ต้อง 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม