หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แฟนผม (ภรรยาและแม่ของลูก) ไปนอนกับผู้ชายอื่นที่คุยกันใน Line ครับ T T  (อ่าน 57314 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 15:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ไปเจอมาในพันทิปนะครับ

จับได้ว่า แฟนแอบไปมีอะไรกับผู้ชายอื่นที่แชทกันใน Line (และน่าจะรู้จักกันใน Line หรือ FB) โดยแอบไปในเวลางาน ครั้งละประมาณ 2 ชม. เสียใจมากครับ เพราะสิบกว่าปีที่ผ่านมา ผมซื่อสัตย์กับเธอ ทุ่มเทเวลาให้ลูกๆและครอบครัวมาตลอด นอกจากเวลางานแล้ว ผมแทบไม่เคยไปไหนโดยไม่มีลูกเมียไปด้วยเลย (ไม่เคยไปสังสรรค์กับเพื่อน ไม่เคยไปธุระส่วนตัวคนเดียว)

จริงๆเรื่องเกิด (หมายถึงผมจับได้) มาเดือนกว่าๆแล้วนะครับ และช่วง 2-3 สัปดาห์ที่ผ่านมาก็พอทำใจได้แล้ว เพราะเธอมาร้องห่มร้องไห้ขอโทษผม สัญญาว่าจะไม่ไปไหนอีกแล้ว ขอเลือกอยู่กับผมและลูกๆในครอบครัวที่แสนวุ่นวายนี้ ผมเองไม่โทษเธอฝ่ายเดียว เพราะเมื่อกลับมามองตัวเอง ก็รู้สึกว่าผมให้ความสนใจแต่ลูกๆ แต่ไม่ค่อยสนใจเธอเท่าไหร่ ผมด่าเธอ บ่นเธอบ่อยๆ (ส่วนใหญ่เป็นเรื่องที่เธอไม่ใส่ใจลูกๆอย่างที่ผมอยากให้เป็น) พอเกิดเรื่องนี้ ผมเลยทำดีกับเธอมากขึ้น จากเดิมที่ไม่ค่อยได้กอดได้หอม ก็นอนกอดหอมเธอทุกคืน (แต่เรื่อง sex นั้นผมคิดว่าตัวเองไม่ขาดตกบกพร่องนะครับ เพราะผมช่วยเหลือเธอได้ตลอด อาจจะมากไปด้วยซ้ำ)

แต่เมื่อวานผมจับพิรุธบางอย่างได้ ผมเดินเข้าไปหาเธอตอนเธอเล่นมือถืออยู่ เธอรีบกดไปหน้า home พอผมขอดูมือถือ เธอก็ไม่ให้ ผมไม่พอใจ เรามีปากเสียงกัน เธอบอกว่าอย่ามาปิดกั้นเธอมากไป ไม่งั้นเธอจะไปอีก (อ้าวเฮ้ย)

ผมบอกว่า ผมไม่ได้จะปิดกั้นเธอ ผมเพียงแค่ขอให้เธอเลิกติดต่อผู้ชายคนนั้น (ซึ่งมันเป็นใคร รูปร่างหน้าตาเป็นยังไง ทำงานที่ไหน ผมยังไม่รู้เลย ผมเพียงแต่มีหลักฐานที่บอกได้ว่าเธอไปอยู่กับมันในแมนชั่นแห่งหนึ่ง ไม่ไกลจากที่ทำงานของเธอ) รวมทั้งเลิกแชทกับผู้ชายคนอื่นๆที่ไม่ใช่เพื่อนในชีวิตจริงของเธอด้วย (เพื่อนที่รู้จักกันทางสังคมออนไลน์ ซึ่งเธอมีอยู่หลายคน) เพราะผมกลัวว่าเธอจะถลำตัวถลำใจ จนประวัติศาสตร์ซ้ำรอยอีก

ความรู้สึกตอนนี้บอกไม่ถูกครับ มันเสียใจ น้อยใจ ผิดหวัง โกรธ สับสน อยากหนีไปไกลๆ แต่ไปไม่ได้เพราะลูก ผมเป็นคนที่รักลูกสุดชีวิต ลูกต้องมีพ่อแม่อยู่พร้อมหน้า ต้องมีครอบครัวที่อบอุ่น ผมไม่รู้ว่าผมจะต้องเจออะไรอีก ผมกลัว ระแวง จิตตก ไม่มีสมาธิจะทำงาน ครอบครัวที่ผมเคยภูมิใจ ตอนนี้มันไม่สมบูรณ์เหมือนเดิมแล้ว แฟนผมอยู่กับผมก็จริง แต่ใจเธอไม่อยู่กับผม หรืออยู่ไม่เต็มร้อย

เพื่อนๆมีความคิดอะไรดีๆ ช่วยแนะนำหรือเตือนสติผมสักหน่อยครับ ชีวิตผมตอนนี้เหมือนตายทั้งเป็น ผมพยายามเดินไปข้างหน้าโดยมองไปที่ลูก แต่ก็ไม่สามารถตัดเรื่องนี้ให้ขาดไปจากใจได้ จริงๆมันเกือบจะขาดแล้วครับ จนเมื่อรู้ว่าเธอยังติดต่อเขาอยู่ มันทำให้ผมกลับมาจิตตกอีก และจะเป็นแบบนี้อีกนานแค่ไหนไม่รู้ T T

ขอบคุณที่อ่านนะครับ _/ \_

http://pantip.com/topic/31863344
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
รันคุมิ
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 16:37 น »

สู้ๆนะครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
จิง
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 16:45 น »

ลองถามเธอว่ายังรักคุณอยู่รึป่าว!!
เคยนอกใจแฟนเหมือนกัน แต่กลับใจได้เพราะยังรักกันอยู่
ตอนนอกใจ เพราะแฟนสนใจแต่บอลและเพื่อน
มีช่องว่างมากไป

แฟนจับได้ก็เลยเลิก และไม่ทำอีกตลอดชีวิตสัญญากัน
Guest
pissadan
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 16:46 น »

น่าเห็นใจนะอย่างไรก็ขอให้ทำใจให้หนักแน่นเข้าไว้..คุณยังมีลูกๆๆๆที่ต้องดูแลอีกไม่ใช่หรือ...เราขอเป็นกำลังใจให้นะ...สู้ๆๆๆเพื่อลูกที่รักของคุณ
นะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 16:47 น »

ทนเพื่ออะไร กับคนแบบนี้
Guest
บอย..แบน
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 16:53 น »

เลิกเถอะครับ
Guest
เจอคล้ายกันเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 17:26 น »

มีครั้งที่ 1 มันต้องมีครั้งต่อ ๆ ตามมา คนแบบนี้มันไม่กลัวนรกหรอก
ถ้าคุณยอมทนเจ็บได้ ก็อยู่ ๆ กันไป แต่ที่หนัก ไม่รู้จะเอาโรคร้ายมา
ให้เราเมื่อไหร่ ฉันเชื่อว่าเธอไม่หยุดแน่ ส่วนเรื่องลูกถ้าเป็นไปได้
เราก็เลี้ยงเองก็ได้   ส่วนเราเลิกเลย หลังจากที่ให้อภัย
มาครั้ง 1 แล้ว กลับมีครั้ง 2-3 ตามมาอีก มิหนำซ้ำกับลูกน้องที่ทำงาน
ด้วยกันอีก เจ็บมาก (หลอกให้เราโง่ตั้งนาน ) นี่เราเป็นผู้หญิงน่ะ
ยังทำใจไม่ได้ ส่วนคุณเป็นผู้ชาย....ก็เป็นกำลังใจให้ก็แล้วกัน
ขาดเธอไปชีวิตก็คงไม่ตายหรอก กลับสบายใจด้วยซ้ำไป
Guest
เคยโดน
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 17:36 น »

ให้กำลังใจครับ ผมก็เคยโดน ต้ังสติและคิดว่ามันยังไม่พังทั้งหมด บอกกับตัวเองว่า แค่ อึด อก q*039
Guest
คนหลังเขา
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 17:36 น »

เลิกเถอะครับก่อนจะเจ็บกว่านี้ เธอเป็นของคนอื่นไปแล้วทั้งร่างกายและจิตใจอันโสมม ขอให้เธอจากไปแล้วแถมข้าวสารสองกระสอบกับค่าน้ำมันรถสัก 40  บาท แล้วคุณก็ตัดขาดกับเเธอเลยไม่ติดตามข่าวของเธออีกเพระยิ่งจะทำให้เสียใจ เก็บความรักไว้ให้ลูกๆดีกว่ามีโอกาสค่อยหาใหม่ให้ดีกว่าเก่า
Guest
Day
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 17:37 น »

q*031 q*031 q*031 q*032 q*032 q*032 เหมือนจะเจอเลยค่ะ

แฟนทำงานราชการมีเวลาเยอะ จนไปนอนกับใครต่อใคร พอ 5.30 ครึ่งมารับ

ทำเหมือนไม่มีอะไร จนผู้หญิงเสนอตัวมาว่ามีอะไรกับแฟนเรา รู้สึกใจหายร้องไห้ไม่ออก  นิ่งไม่พูด ส่งข้อความเลิกกัน เขาก็ไม่ง้อเรา

เราก็เลิกมา 2 ปีแล้ว ถ้าคบไปก็ร้องไห้ไม่มีที่สิ้นสุด จึงเดินจากเขามาจะดีกว่า

อนาคตที่สร้างมา พังไปแล้ว

บางครั้งการทนเพื่อลูกก็ดีค่ะ  แต่ถ้าอยู่แล้วอึดอัด จากกันจะดีกว่า
Guest
ชายจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 17:38 น »

ผมว่าเลิกไปเถอะครับ เรื่องลูกถ้าไม่มีปัญหาการเลี้ยงดู ฐานะโอเคแล้ว
อย่าไปสนใจคนแบบนั้นเลย ปล่อยเขาไปผมว่าเขามีความสุขได้ไม่นานหรอก
หลังจากนั้นนรกจะตามมาทั้งนั้น เชื่อผมเถอะ ขนาดมีลูกแล้วยังทำแบบนี้
ไม่มีใครรักเขาจริงหรอก q*039 q*073
Guest
dadadie0909
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 17:43 น »

ลองถามกันดูนะ ว่ายังรักกันอยู่ไหม ถ้ายังรักกันอยู่ก็เริ่มต้นกันใหม่ ไม่มีใครที่ไม่เคยทำผิด ถ้าผิดแล้วปรับปรุงตัวเองกันใหม่ เพื่อลูกนะคะ
Guest
เคยมาแล้ว เจ็บมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 17:47 น »

เลิกเถอะครับ คนเราไม่สามารถเก็บความหวาดระแวงไว้ตลอดหรอก q*069
Guest
เบญ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 4 เม.ย. 14, 18:08 น »

คุณลองถามใจตัวเองดูว่า คุณยังรักเธออยู่หรือมั้ย ถ้ายังรักอยู่ก็คุยกับเธออย่างเปิดใจ ว่าพร้อมจะเริ่มต้นกันใหม่ได้มั้ย ขอให้คุณสองคนจงใช้สติในการตัดสินใจ แก้ปัญหา และคิดถึงลูกอาไว้มากๆๆนะคะ ดิฉันขอเป็นกำลังใจให้คุณ สู้ๆๆนะคะ
Guest
ขำๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 07:34 น »

รักเธอมากมั้ย ถ้ารักมากก็ถือว่าของแบ่งกันใช้(ร่างกาย) ถ้าหมดใจก็เลิกเถอะ อยู่ไปก็ไม่สบายใจเปล่า
Guest
เข้าใจคับ
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 08:29 น »

ทำใจแล้วปล่อยวางคับ คิดซะว่าเค้า(แฟนคุณ)ไม่ใช่ของเรา ยอมรับความจริง แล้วมองไปที่อนาคตดีกว่า คุณยังมีลูก ยังมีผู้หญิงอีกมากที่ดีกว่านี้ ที่พร้อมจะอยู่ข้างๆคุณ เป็นคู่แท้ของคุณ ลูกบางคนไม่มีพ่อหรือแม่ ก็มีความสุขได้ ถ้าคุณเติมเต็มให้เค้าพอ อย่ายึดติดกับอะไรเลยคับ ปล่อยให้มันเป็นไปตามดวงชะตาของคุณ ที่สำคัญที่สุดคือ มีสติ ทำใจยอมรับแล้วค่อยๆคิดแก้ปัญหาไปทีละนิด วันนึงคุณจะสบายใจและเข้าใจชีวิตขึ้นเอง ยิ่งยึดติดมากก็ยิ่งทุกข์มากนะคับ...
Guest
DD007
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 08:42 น »

ผมว่าเธอคงเปลี่ยนนิสัยได้อยาก ผมว่านะปล่อยเธอไปดีกว่า แล้วคุณก็อยู่กะลูกสองคน ทางใครทางมันดีกว่าที่จะทนและเจ็บๆอยู่แบบนี้บ่อยๆครับ เพราะอยู่ไปกธ ระแวงกันไปกันมาแบบนี้
Guest
คนไทยใจดี
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 08:54 น »

เลิกเถอะครับ..
ขนาดว่าจับได้ คุยกันแล้ว ตกลงกันแล้ว ให้อภัยแล้ว
แต่ยังมีพฤติกรรมพิรุธแอบแชทอีก
และยังมีคำพูดที่ว่า " เรามีปากเสียงกัน เธอบอกว่าอย่ามาปิดกั้นเธอมากไป ไม่งั้นเธอจะไปอีก (อ้าวเฮ้ย) "

มันจะอยู่ด้วยกันแบบไม่ไว้ใจกัน ซักวันเมื่อเกิดระเบิดอาจจะเกิดอะไรที่ร้ายแรงเหมือนที่เป็นข่าวบ่อยๆขึ้นได้

จากกันด้วยดีในวันนี้ยังจะดีกว่าหรือเปล่า
ปล. สมัยนี้
 ผู้หญิงที่ดีหลายๆคน เขาก็ยังสามารถเป็นทั้งแม่และพ่อได้ในคนเดียวกัน
และผู้ชายที่ดีหลายๆคน เขาก็ยังสามารถเป็นทั้งพ่อและแม่ได้ในคนเดียวกัน
 สู้ๆครับ
Guest
u&me
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 09:06 น »

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยครับว่าคุณต้องการอะไรในชีวิตจริงๆแล้วและตั้งสติให้มั่นว่าสิ่งที่เป็นอยู่นั้นมันทำให้ทุกข์มากแค่ไหนมองหน้าเค้าทุกข์หรือสุขมองหน้าลูกเช่นกัน บางสิ่งบางอย่างอาจจะได้อย่างเสียอย่างไม่มีใครได้อะไรมาครบถ้วนทุกๆอย่างครับ ผมว่าขณะนี้คุณต้องเลือกแล้วละครับว่าจะเอาทุกข์หรือสุข เพราะคุณคงรู้คำตอบอยู่แล้วครับ
Guest
m&m
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 09:11 น »

คุณเคยถูกเสี้ยนตำไหม ? มันเจ็บนะ จะบ่งออกก็กลัว  พอปล่อยทิ้งไว้มันก็จะกลัดหนองอยู่อย่างนั้น บ่งมันออกซะ  มันอาจจะเจ็บ  แต่มันก็แค่แป๊บเดียว  พอมันหาย  คุณจะลืมความเจ็บนั้นไปเลย  ต่อไปคุณก็ใช้ชีวิตที่มีความสุขต่อไปได้  ขอให้คุณมีความสุขกับชีวิตใหม่นะคะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Guest
คนเคยโดน
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 10:08 น »

สิ่งแรกที่ควรทำและคิดถึง คือ "ลูก" ครับ ผมเจอมากับตัวจะถามว่ารักไหมตอบได้ครับว่าปกติเราต้องรักภรรยาทั้งนั้นครับ แต่ว่ามันจะมีจุดนึงครับ ที่เราต้องเปลี่ยน ผมว่ามันถึงเวลาของคุณแล้วครับ ที่ต้องเปลี่ยนจากรักภรรยา มาทุ่มเทและมาให้ความสนใจกับลูกเท่านั้นก็พอครับ เราเดินจากออกมาดีๆ และเงียบๆ ดีกว่าครับ เรามั่วแต่ใช้อารมณ์ ต่อว่า ดุด่าภรรยาคุณไป คนที่ได้เห็นได้รับรู้ได้รู้สึกก็คือลูกคุณครับ เดินออกมาเถอะครับ ผู้หญิงมีที่นิสัยดีๆอีกเยอะครับ คุณยังค้นหาได้เสมอ เวลาที่เสียใจก็มองหน้าลูกครับ เวลาที่ดีใจก็มองหน้าลูกครับแล้วคุณจะมีความสุขมากกว่าความทุกข์ที่ต้องนั่งทนคนเดียว วันไหนเหนื่อย ก็พาลูกไปเที่ยวพักผ่อนให้สบายใจ มองโลกกว้างๆนะครับ ปล่อยวางลงอย่าถือไว้ให้หนัก พาลูกเข้าวัดทำบุญฟังธรรม สวดมนต์ ผมว่าคุณอาจจะเจอสิ่งดีๆในวันที่คุณไปวัดก็ได้นะครับ ลองทำดูครับ ผมคนนึ่งจะเป็นกำลังใจให้คุณครับ อย่าท้อสู้ต่อไปครับ ผมก็ผ่านมาแล้วแต่ว่าผมไม่มีลูกเท่านั้น ตอนนี้มันอาจจะเจ็บมันอาจจะยากอาจจะเสียใจ แต่มันก็เป็นช่วงระยะเวลาเท่านั้น พอผ่านไปแล้วคุณจะมานั่งขำตัวเองครับ ว่าเราเป็นอะไรไป ^_^
Guest
เจอเหมือนกันแต่คนละเพศค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 10:17 น »

เลิกเถอค่ะ ไม่มีคำว่าพอหลอกกับช่วงเวลาที่หลงระเริงในขณะนี้ ช้างฉุดก็ไม่กลับหลอก เพราะตอนนี้เป็นช่วงของความสุขที่กำลังจะหมดไปตามเวลาที่ควรจะเป็น เขาจะไม่สำนึกหลอกถ้าคุณยังอยู่กับเขา แต่ถ้าคุณก้าวออกมาเมื่อไหร่ เขาคนนั้นจะเจอความจริง คือ ไม่มีใครทนอยู่กับเขาได้เลย ฝ่ายชายนั้นก็ไม่ได้รักหรอกแค่เป็นเรื่องท้าทายที่แย่งของๆ คนอื่นได้และเพื่อเกมกีฬาทางอารมณ์เท่านั้น เบื่อเมื่อไหร่แฟนคุณก็คงสำนึกได้เอง ว่าไม่น่าทำตัวแบบนี้ อย่าทนอยู่ให้เขาสนุกบนความทุกข์คุณเลย ออกมาสูดอากาศบริสุทธิ์ดีกว่าค่ะ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ เจอเหมือนกัน ทนอยู่ 4 ปี ไม่มีไรดีเลยมีแต่คำด่าต่อว่าสารพัดเพราะมันเบื่อเราแล้วไง q*039
Guest
ทีวี
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 11:24 น »

q*078 เสียใจด้วยน่ะที่เกิดเรื่องกับน้องแบบนี้ แต่ขอบอกตามตรงน่ะ คนเราถ้ามันไม่ซื่อสัตย์แล้วไม่ว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย อย่าหวังความซื่อสัตย์อีกเรย จริงๆ  น่ะ เหมือนคนเจ้าชู้อ่ะน่ะ คนมันเคย ๆ  มีทางเลือกอยู่แค่ 2 ทางคือ ทนไปตลอดชีวิต หรือเลือกที่จะถอยออกมา เพื่อที่จะตั้งสติ แต่แนะนำนิดนึงน่ะ มีหลักฐานไว้ก็ดีน่ะ เวลาเลิกจะได้ไม่ต้องเสียเงินให้ผู้หญฺิงสำส่อน แบบนี้ ไม่งั้นคุณจะมีคนใหม่ก็ไม่ได้ แถมต้องอดทนไปตลอกน่ะ  ให้กำลังใจน่ะ
Guest
เด็กวัด
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 11:28 น »

ทำใจ  ปล่อยวาง คุณอยู่กับผู้หญิงที่ไม่มีหิริโอตัปปะ ความละอายไม่มี ความเกรงกลัวต่อบาปกรรมไม่มี  อยู่ด้วยก็ทุกข์ สงสารลูกคุณที่อยุ่กับตัวอย่างไม่ดี สร้างกรรมต่อกัน ถามใจตัวเองว่าจะดำเนินชีวิตได้ไหมถ้าไม่มีผู้หญิงคนนี้ สู้กับชีวิต อย่ายอมแพ้กับผู้หญิงไร้ศิลธรรม กรรมของคุณที่เจอเขาทีทำให้คุณทุกข์ได้ ปล่อยไปเถอะ เขาสร้างกรรมของเขาเอง
Guest
000023
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 11:30 น »

เรื่องแบบนี้น่าจะเป็นผู้ชายไปมีอะไรกับผู้หญิงผ่าน ทางสังคมออนไลน์มากกว่านะไม่น่าเป็นผู้หญิงเลยถ้าเป็นผู้ชายก็ธรรมดาตามอารมณ์เจ้าชู้ของแต่ละคนแต่นี่เป็นผู้หญิงแถมมีสามีมีลูกแล้วเนี่ยนะสุดยอดเพ่งเจอนี่แหละ
Guest
คิดมากเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 11:38 น »

ผมก้อเปงคนนึงคาบ ที่คิดมากในเรื่องนี้เหมือนกัน คิดจนตอนนี้เหมือนจะเป็นมายเกรนแล้ว แฟนผมก้อเป็นเหมือนกันพอผมเดินเข้าไปหาตอนแฟนเล่นโทรศัพท์อยู่ พอเดินเข้าไปถึงแฟนก้อ home หนีเหมือนไม่อยากให้เราเหงอะไรบ้างอย่าง แล้วพอผมจะขอดูโทรศัพท์ก้อไม่ให้ดู แล้วบอกว่ามันเปงของสวนตัว แต่ที่กับโทรศัพท์เราใครโทรมาหรือเล่น Line กะใครต้องคอยเอาไปดูอยู่ตลอด แต่เราบริสุทธิ์ใจเราก้อให้เค้าดู แต่กับเค้าทำไมถึงไม่อยากให้เราดู  q*032
Guest
golf08
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 12:37 น »

ผมเจอมาหนักกว่านี้อีกครับ คิดว่าชีวิตต้องดำเนินต่อไปก็แค่นั้น
Guest
mansoni
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 12:43 น »

ให้ไปอ่าน ประวัติหลวงปู่ขาว อนาลโย สาเหตุที่ท่านออกบวช นะครับ เเท้จริงมาจากอะไร ถ้าไม่เกิดเหตุการณืเช่นนี้ท่านคง ไม่ได้เป็นพระอริยสงฆ์ที่ในหลวงเเละประชาชนเคารพนับถือมากเช่นนี้
Guest
golf08
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 13:44 น »

ผมเจอมาหนักกว่านี้อีกครับหมดตัวเลย ชีวิตจริงยิ่งกว่าละครครับ เรื่องของคุณและอีกหลายเป็นเด็กไปเลย เคยจะฆ่าตัวตายวินาทีนั้นแม่รู้แกวโทรมาบอกคำๆนึงว่า "อย่าทำแบบนั้นน๊ะถ้าลูกยังอยู่ยังหาได้อีกเยอะทุกอย่างที่ลูกเสียไป" ผมเลยคิดได้คิดว่าชีวิตต้องดำเนินต่อไปก็แค่ประคับประคองให้ผ่านตรงนั้นมาได้ และคุณอาจจะเจอโลกที่สวยงามกว่าเดิม และที่ผ่านมาจะเป็นประสปการณ์ชั้นดีไว้ให้คุณสอนลูกหลานในอนาคตครับ ทุกวันนี้ผมรับราชการดีใจที่ได้ทดแทนคุณแผ่นดินถึงจะไม่ได้ยศสูงมากมาย แต่ผมก็ภูมิใจที่ทำให้แม่ภูมิใจและพ่อที่อยู่บนฟ้าภูมิใจ มีภรรยาและมีลูกอายุ 5 เดือนถึงจะมีตอนแก่แต่ก็มีความสุขครับ ผ่านมันไปให้ได้ เชื่อผม 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 เม.ย. 14, 13:48 น โดย d00bd00b » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
BB m
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 14:22 น »

เหตุการณ์เหมือนกันเลยต่างแค่ฉันเปนฝ่ายหญิงที่โดนสามีกระทำแบบเดวกับคุณเป๊ะ
 เลิกค่ะ ลูกเลี้ยงเอง อย่าคิดว่าทนเพื่อลูก..ลูกยังเล็กอธิบายเหตุผลให้เขาฟังเรื่อยๆแล้วเขาจะเข้าใจเอง
Guest
แทค
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 14:35 น »

ทำกันซะขนาดนี้ จะทนไปทำไมละครับ
Guest
ลม
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 14:55 น »

ผมก้อคล้ายๆกันแต่ยังไม่มีหลักฐานว่านอนด้วยกันรึยังแต่ทุกวันนี้เค้าไม่ค่อยกลับบ้าน q*079
Guest
mr.m
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 16:09 น »

ชีวิตของผมเมื่อ 6 ปีที่แล้ว คล้ายๆกับคุณ ผมจับเมียมีชู้ได้ และให้เวลาเขาตัดสินใจว่า จะอยู่กับใคร เขาตัดสินใจอยู่กับชู้ ผมเลยบอกความจริงให้ทาง
บ้านรู้ ก็จะได้จบกันเสียที เพราะเขาไม่กล้ากลับมาหาผมแน่ เนื่องจากเขาต้อง
อายพ่อแม่พี่น้องของผม และปัจจุบันนี้เขาได้เลิกกับชู้แล้ว คนชั่วมันอยู่ด้วยกัน
ไม่ได้อยู่แล้ว
ฉะนั้นผมคิดว่า ปล่อยเขาไป เอาลูกมาเลี้ยงเองดีกว่า ( เหมือนผม )
Guest
ทอฝัน
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 16:58 น »

ถ้าจะให้เลิกก็พูดยาก เพราะคุณอาจจะรักเขาอยู่ เหมือนกับฉันที่เขาไปมีคนอื่น
เขาไปอยู่ด้วยกัน นอนด้วยกัน ฉันเจ็บนะ แต่ฉันรักเขา ตอนนี้ฉันเริ่มจะทำใจแล้ว
และอยากไปจากชีวิตเขาเหลือเกิน ฉันไม่มีความสุข เหมือนกับอยู่กับเขาไปวันๆ
ทั้งตัวและหัวใจเขา ไม่เคยอยูกับฉันเลย  ฉันจะพยายามเลิกให้ได้ คุณก็เหมือนกันนะ ขอให้แข้มแข็ง สักวันคงมีทางออกที่ดี
Guest
ทอฝัน
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 17:00 น »

ถ้าจะให้เลิกก็พูดยาก เพราะคุณอาจจะรักเขาอยู่ เหมือนกับฉันที่เขาไปมีคนอื่น
เขาไปอยู่ด้วยกัน นอนด้วยกัน ฉันเจ็บนะ แต่ฉันรักเขา ตอนนี้ฉันเริ่มจะทำใจแล้ว
และอยากไปจากชีวิตเขาเหลือเกิน ฉันไม่มีความสุข เหมือนกับอยู่กับเขาไปวันๆ
ทั้งตัวและหัวใจเขา ไม่เคยอยูกับฉันเลย  ฉันจะพยายามเลิกให้ได้ คุณก็เหมือนกันนะ ขอให้แข้มแข็ง สักวันคงมีทางออกที่ดี
Guest
ใช่เลย
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 17:04 น »

ผมเองก็โดนแบบนี้ครับ แต่ต่างกันที่ แฟนผมไปมีชู้กับผู้ชายใหม่ 2 คน ที่เพิ่งรู้จักกัน ในระหว่างที่ผมไปบวชให้คุณพ่อที่เพิ่งเสียไป ชีวิตมันเหมือนช่วงเคราะห์ซ้ำ กรรมซัด ยังไงยังงั้นเลย สู้ๆครับ คิดดีๆว่าต้องการอะไรในชีวิต แล้วทำใจ หรือ ตัดใจเดินต่อไป หรือ เดินเส้นทางใหม่ครับ เลือกให้ดี คิดให้ดี อย่าใช้อารมณ์

Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 18:29 น »

เลิกเลย เพื่อลูก อย่าให้ลูกต้องมีแม่เป็น ดีออก เก็บหลักฐานไว้ฟ้องหย่าด้วย
Guest
โอ๊คหระรี
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 21:11 น »

เลิกเถอะครับลูกผมว่าเราผู้ชายก็เลี้ยงได้ผู้หญิงแบบนั้น สารเลว
Guest
จรรยาบรรณ
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 21:39 น »

เขาคือแม่ของลูกให้อภัยเขา อย่าไปต่อว่าเขา ให้เหตุผลให้เขาได้คิด แล้วถามเขาว่า จะเอายังใงไปคิดเอา ลูกเราเลี้ยงได้อยู่แล้วและก็เป็นได้ทั้งพ่อและแม่เพราะปัจจุบันก็เลี้ยงคนเดียวอยู่แล้ว  แล้วก็มาบอกเราด้วย เราอยู่นะ แค่นี้ถ้าเขาคิดได้ คิดเป็น เขาก็จะรู้ว่าสิ่งที่เขาทำไปมันเป็นอย่างไร ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 21:41 น »

ดิฉันก็แนะนำให้เลิก คุณอาจจะทำใจยากเพราะคุณรักเขา ถ้าเลิกตอนนี้ไม่ได้ก็ค่อยๆ ทำใจคะ มองความจริงแล้วคุณจะเห็น มองด้วยสมองไม่ต้องใช้หัวใจ  เธอมีลูก มีสามีแล้ว และเท่าที่อ่านก็ไม่ได้เป็นแม่ที่ดีนักเพราะคุณก็ต้องค่อยดุด่าเพราะเธอไม่ใส่ใจลูก มีสามีก็แอบไปนอนกับผช.คนอื่น หนักเข้าไปอีก ไม่มีจิตใจของความเป็นแม่เป็นเมีย พอคุณจับได้มาร้องให้แต่คิดว่าเธอไม่ได้สำนึกผิดอะไรหรอกเธอแค่กลัวเสียคุณไปเพราะประโยชน์อะไรสักอย่างแค่นั้น หรือเพราะอาจไม่แน่ใจทางโน้น และยังติดต่อทางโน้นคิดว่าน่าจะยังทำอย่างนั้นอยู่ ผญ.แบบนี้ไม่ควรเอามาเป็นแม่ของลูกเลย หรือไม่อาจนำโรคมาให้คุณอีก ไม่รู้จักพอ ผญ.แบบนี้มีไว้ก็ดึงคุณให้ตกต่ำ เรื่องลูกเขาโตขึ้นเขาจะเข้าใจ อย่าปล่อยให้ครอบครัวเป็นแบบนี้เลยคะ  ถ้าคุณค่อยๆคิด ค่อยๆทำใจ คุณจะเจอทางที่ดีแน่นอน ระยะยาวด้วย
Guest
line
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 21:41 น »

เศร้า กรรม ตัดใจ ไม่ก่อกรรมอีก ปล่อยเจ้ากรรมคนนี้ อย่าได้ก่อกรรมกันอีกเลย ทำกรรมร่วมกันมาถึงได้มาทำให้เป็นทุกขื คิดดีๆ แล้วปล่อยเขาไป อย่าให้ลูกเป็นทุกข์ด้วย ทุกคนมีทุกข์มากน้อยต่างกัน สู้กับปัญหา ชีวิตคนเป็นเช่นนี้เสมอ สุข ทุกข์ ทำใจยอมรับหาวิธีแก้
Guest
So happy
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 22:02 น »

คำถามคือ คุณรักเค้าไหมถ้ายังรักก็ทนต่อไปค่ะ
ฉันก็เคยเจอเหมือนคุณเนี่ยแหละค่ะ แต่คนละกรณีไม่ใช่รู้จักกันทาง
Social network นอนกอดกันกลมเลยเปิดประตูเข้าไปในห้องอึ้งเลย
สุดท้ายแค่ไม่ถึงชั่วโมง ฉันก็ให้อภัยเค้าทั้งๆที่เค้าผิดเพราะฉันรักเค้ามาก สุดท้ายมาวันนี้ความผิดซ้ำแล้วซ้ำอีก มีหนึ่งก็ต้องมีสองค่ะ ฉันตัดสินใจตัดขาดจากเค้าขีดเส้นระหว่างฉันกับเค้าแล้ว เพื่อความสุขที่อยู่ข้างหน้าฉันปวดใจมามากพอแล้ว ถึงเวลาที่เราตัองรักตัวเองและคนที่เค้ารักเราจริงๆค่ะ
Guest
สู้ต่อไป
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 22:06 น »

เข้าใจว่าคุณยังรักเขา ไม่งั้นคงไม่ต้องมาถามใครแบบนี้ มันไม่ง่ายจะให้เลิกรักและยอมรับความเจ็บปวดแต่ก็ไม่ยากจนเกินไป ถ้าเข้มแข็งพอก็หักเลยถ้าไม่ก็ค่อยๆ ทำ โดยเริ่มมีคนใหม่ได้เลย เมื่อคนใหม่มาแทนที่ความรักที่มีจะค่อยหายไป เมื่อได้เป็นตัวตนก็เลิกได้เลย อย่าไปคิดเลยเรื่องเขาจะซื่อสัตย์ มันไม่มีทางอรกแล้ว การจีบคนใหม่ไม่ต้องอายสิ่งที่เจออยู่คุณจะได้ความรักและเห็นใจจากคนใหม่ได้ 
Guest
แม่ลูกหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 5 เม.ย. 14, 22:16 น »

เคยเจอเหมือนกันค่ะ สามีไปมีอะไรกับเพื่อนร่วมงาน นอนด้วยกันอยู่สองเดือน จนผู้หญิงอยากเปิดเผยตัวเอง โทรมาเล่าให้เราฟังหมดว่าไปทำอะไรที่ไหนกัน แม้กระทั่งกี่ครั้งก็ยังบอก คนรับฟังเสียใจค่ะ ตัวชาไปหมด ไม่รู้จิตใจทำด้วยอะไรนะคะ ผู้ชายเล่าประวัติตัวเองและเราหมด ผู้หญิงรู้หมดว่าเราเป็นอย่างไร เคยแม้กระทั่งเห็นหน้า เพราะเคยมาจอดรถรอรับสามีเราในขณะที่สามีออกมาส่งเราไปทำงาน รอรับไปทำงานพร้อมกัน ที่สำคัญผู้หญิงคนนั้นมีลูกและสามีเช่นกัน..ทุกวันนี้เรายังอยู่ด้วยกัน แต่อยู่แบบไม่มีความสุขเราระแวงเรากลัวทุกครั้งที่เขาเดินทางออกนอกบ้าน
Guest
Booty man
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 6 เม.ย. 14, 12:13 น »

ตอบด้วยฐานะที่เป้นผู้ชายด้วยกัน ผมเลิกทันที และตั้งใจทำงานให้มากกว่าเดิม ดูแลลูกให้มากกว่าเดิม ทนไปจนอายุมากขึ้นๆ เพื่ออะไร ต้องมาระแวง ว่าเค้าจะไปไหนไหม ทำงานก็ไม่มีสมาธิ ลูกโตขึ้น ถ้าลูกรู้ เค้ารับได้ไหม เพราะงั้น ผมเลิกแน่นอน กลับลำ เอาแรงกดดัน มาเป้นพลังไปสร้างเนื้อสร้างตัว หาเงิน ส่งลูกเรียนสูงๆ ให้ทั้งเราและลูกมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น ดีกว่า เอาเวลามาทำอะไรเพื่อลูกและตัวเองดีกว่า พูดในมุมมองส่วนตัวผมนะ แต่สุดท้ายก็แล้วแต่ คุณน่ะครับ
(เป็นมุมมองส่วนตัวนะครับสุดแล้วแต่ท่าน)

ปล.ถ้าคุณทำได้ คุณจะรู้ว่าคุณไม่ได้เสียคนรักไป แต่เมียคุณต่างหากจะต้องเสียใจเพราะ เค้าจะรู้ว่าเค้าเสียคนที่รักเค้าไปแล้ว !!

สู้ สู้ นะครับ !!
Tags:  คุยกัน ที่ อื่น ผู้ชาย 

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม