หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผมควรทำอย่างไรดี ???  (อ่าน 733 ครั้ง)
Guest
ผมควรทำอย่างไรดี ???
เรทกระทู้
« เมื่อ: 22 มิ.ย. 14, 01:23 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมอาจจะเล่าเรื่องไม่ค่อยเก่งนะครับ ผมกับแฟนคบกันมาเป็นเวลาปีกว่าแล้ว ระหว่างนั้นก็มีช่วงนี้ย้ายเข้ามาอยู่ด้วยกันด้วยเป็นเวลาประมาณ 6 เดือน หลังจากนั้นแฟนผมก็ต้องกลับไปอยู่ต่างประเทศ แฟนผมเป็นลูกครึ่งครับ ตอนอยู่ที่ไทยระหว่างเราคบกันแรกก็เหมือนคู่อื่นๆหละครับ เข้าใจกันทุกเรื่อง มีอะไรก็ฟังกันใช้เหตุผล แต่พอหลังนั้นเวลาทะเลาะกันก็จะใช้อารมณ์กันซะส่วนใหญ่ แล้วหลังก็เหมือนจะทะเลาะกันซะส่วยใหญ่ จนมาถึงวันที่เธอต้องเดินทางกลับไปอยู่ต่างประเทศ ช่วงเดือนแรกๆเธอเองก็ยังโทรยังสนใจแล้วก็คุยกับผมเหมือนปกติ อย่างว่าละครับเวลามันต่างกันเราตื่นเขานอน ผมเองก็ต้องไปทำงาน แรกๆก็คุยกันบ่อย ปกติเขาเองก็ยังพูดว่าอยากให้ผมไปหาเขา ผมเองก็ได้บอกเขาเหมือนกันครับว่าเดียวอีก 4-5 เดือนผมจะตามไป (ขอเก็บตังก่อน) ซึ้งเราทั้งคู่ก็ตกลงกันแบบนั้น ผ่านไป 2 อาทิตย์ เธอก็เริ่มไปเจอเพื่อนเก่าๆของเธอที่้เป็นผู้หญิงที่อยู่ที่โนน ก็ปกติและครับอยู่นี้เธอมีผมอยู่ที่โนนเธอก็ต้องมีเพื่อนของเธอ เราก็พยายามเข้าใจก็ต้องมีเวลาไปเที่ยวไปอะไรบ้าง แต่ผมเองเป็นคนที่ออกจะเป็นคนที่ขี้หึงหวง พร้อมทั้งเราไม่เคยไปต่างประเทศก็ไม่รู้ว่าเขาใช้ชีวิตกันอย่างไร อีกทั้งแฟนเองก็เป็นลูกครึ่ง ก็เลยคิดว่าเออคงเป็นปกติของเขา จากนั้นเราสองคนก็เริ่มๆคุยกันน้อยลงแล้วก็กลายมาเป็นทะเลาะกัน จนหลายๆครั้งเธอก็จะบอกเลิกผมหรือบอกให้ผมไปมีคนอื่น อย่างที่ผมเสียใจที่สุดคือการที่เธอบอกกับผมว่าเรื่องที่จะไปหาเธอให้ผมเลื่อนไปเป็นปีหน้าแทนดีกว่า เพราะเธอคิดว่าเธอเองจะกลับมาตอนสิ้นปี ผมเองก็บอกว่าไม่เป็นไรผมอยากไป (เก็บเงินมาตั้งหลายเดือน) ผมเลยรู้สึกแย่ก็เลยถามเธอว่าทำไม เธอก็บอกว่าเธอเองมองว่าค่าใช้จ่ายมันเยอะ อีกอย่างเธอบอกว่าเธอจะกลับมาอยู่แล้ว กลับมาค่อยเจอกันก็ได้ นี้หละครับมันทำให้ผมเริ่มสงสัยในใจลึกๆว่า ถ้าพูดถึงเรื่องเงินนั้นผมเองก็ทำงานแล้วแบ่งเก็บแบ่งใช้ ไม่ได้รบกวนเธอ อีกทั้งผมก็คิดว่าเงินส่วนนี้ผมก็เก็บไว้แล้ว ถ้าจะพูดเรื่องเงินผมว่ามันไม่น่าจะใช้ปัญหา พอผมยืนยันที่จะไป เธอก็กลับตอบผมว่า \"ก็แล้วแต่แล้วกัน\" พูดเลยครับความรู้สึกมันจุกครับ เหมือนเขาไม่สนใจด้วยซ้ำ แต่ก็ยังคุยกันมาเรื่อยๆนี้ก็เข้าเดือนที่ 3 แล้วที่เธอไปอยู่ที่นั้น ตอนนี้คุยกันก็น้อยลงครับ บ้างที่ผมโทรไปเธอก็ไม่ได้สนใจเหมือนแต่ก่อน จากถามแล้วตอบ เปลี่ยนเป็น 5 นาทีค่อยตอบ หลังหายไปเป็น ชม แล้วมาตอบทำให้ผมเริ่มรู้สึกว่าเธอเริ่มเปลี่ยนไป (เธอไปอยู่กับพ่อแม่ที่นั้นครับ) ผมอยากจะถามหลายๆคนว่าผมควรทำอย่างไรครับ ตอนนี้ที่ผมคิดคือเธออาจจะมีคนอื่น ล่าสุดเราทะเลาะกัน แม่ของเธอก็ได้คุยกับผม แล้วบอกผมว่าผมคงไม่ได้รักลูกสาวเขาจริงๆ เพราะถ้าคนรักกันต้องเชื่อใจกัน (แล้วถ้าอีกฝ่ายทำให้เราไม่เชื่อใจละครับ) แปลว่าผมไม่ได้รักเธอหรอครับ แบบนี้ตอนนี้ใจผมแย่มาก เลยอยากถามเพื่อนนะครับว่าผมควรต้องทำใจแล้วใช่ไหมครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม