หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ลังเลครับ Honda Accord กับ Toyota Camry เลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 678 ครั้ง)
Guest
kingoff
เรทกระทู้
« เมื่อ: 19 มี.ค. 15, 17:13 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมกำลังจะซื้อรถ D-segment ครับ ที่เลือกกันไว้กับภรรยาก็มีแค่สองรุ่นนี้แหละครับ Accord กับ Camry แต่ล่าสุดที่เห็น all new camry นี่จัดออฟชั่นมาเต็ม ทำให้ผมค่อนข้างเอียงเอนพอสมควร โดยเฉพาะ wireless charger และดูจะถูกใจภรรยาผมเป็นพิเศษ งบที่มีตอนนี้ 1.6 ล้าน ครับ
อยากขอความเห็นครับ ผมควรเลือกตัวไหนดี ขอบคุณครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
samran
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 15, 17:47 น »

ผมว่า accord ดีไซน์สวยดี แต่ all new camry ก็สวยไปอีกแบบ ถ้าอยากได้รถภาพลักษณ์หรูหรา ขับแล้วดูรวย เป็นผมเลือก camry ขับง่าย รถเงียบ นั่งสบาย ยิ่ง camry ตัวใหม่ จัด option ให้เยอะมาก ใครเล็งๆ accord ไว้ เห็น option camry ใหม่แล้วต้องมีหวั่นไหวแน่นอน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 15, 21:37 น »

Camry Hybrid 2.5HV CD ครับ ผมใช่อยู่ หรูหรา มีระดับ ไม่ว่าจะเป็นภายในรถ ที่ตบแต่งด้วยลายไม้โทนสีน้ำตาลดำ พวงมาลัยหุ้มหนังและลายไม้ มาพร้อม ระบบบันทึกตำแหน่งเบาะนั่งผู้ขับขี่ และกระจกมองข้าง 2 ตำแหน่ง ระบบควบคุมการปัดน้ำฝนแบบอัตโนมัติ ระบบควบคุมการทรงตัว VSC และ TRC ระบบป้องกันรถไหล HAC ถุงลมเสริมความปลอดภัยด้านข้างเบาะคู่หน้า Side SRS สัญญาณเตือนกะระยะด้านท้าย พร้อมมุมทั้ง 4 มุม Camry Hybrid 2.5HV CDนี่แหละครับไม่ผิดหวัง

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม