หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: บุฟเฟ่ต์เกาหลีพร้อมชาบูรสเด็ด ย่านราชพฤกษ์ The Home Shabu &K.buffet โดยคนเกาหลีแ  (อ่าน 1152 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับพี่น้องชาว Sanook Travel board
วันนี้ขอมาแนะนำร้านอาหารบุฟเฟ่ต์อาหารชาบูเกาหลีสไตล์ฟิวชั่นครับ

ร้านนี้ตั้งอยู่บนถนนราชพฤกษ์ครับ (พิกัดราวๆ 13.760828, 100.444617 ครับ)

ถ้าวิ่งมาเส้นจากตัวเมืองเลยหมู่บ้านLADAWAN(ราชพฤกษ์)ก็ชะลอเข้าซ้ายได้เลยครับแล้วเห็นร้าน KFC drive-thru
เด่นๆก็เตรียมเลี้ยวเข้าร้านถัดไปเลยครับอยู่ติดกันเลย

หน้าร้านเป้าหมายของเราครับ "The Home Shabu & K.Buffet" ( เดอะโฮมชาบู แอนด์เคบุฟเฟ่ต์ ) มีที่จอดรถหน้าร้าน
ได้ประมาณสิบกว่าคันครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:07 น »

ประตูทางเข้าร้านครับ ดูหรูหราดีมากครับ

เปิดเข้ามาก็พบกับหนุ่มหล่อเกาหลีก่อนเลยครับ

บรรยากาศรวมๆดูไฮโซดีครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:09 น »

ที่นั่งมีราวสองสามโซนครับรวมราวๆ 20 โต๊ะได้ครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:10 น »

ตกแต่งได้สบายตา ไม่อึดอัด ดูดีมากได้บรรยากาศดีมากครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:11 น »

ที่นั่งโซนด้านในครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:12 น »

เป็นโต๊ะโซฟาแบบยาวครับ ก็น่านั่งอยู่ครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:13 น »

เดินมาโซนกลางร้านจะเป็นไลน์อาหารเกาหลีต่างๆครับ ร้านนี้เน้นเป็นอาหารเกาหลีแท้ๆสไตล์ฟิวชั่นมากกว่าครับ
ชาบูนี่เหมือนของแถมไปเลย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:13 น »

โซนนี้เหมือนจะมีบริการอาหารรายการพิเศษครับไม่แน่ใจ แต่ป้ายนั้นแปลได้ราวๆว่า 'อาหารทอด' ครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:14 น »

โซนเครื่องดื่มครับ มีกาแฟร้อน โกโก้ ชอคโกแลตร้อน น้ำอัดลม ชาเขียว ชาพีช ครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:15 น »

ถัดมามีไอศกรีมซอฟต์เสิร์ฟนมวนิลาบริการและมีมุมบิงซูหรือน้ำแข็งใสสไตล์เกาหลีพร้อมท็อปปิ้งครบครันบริการครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:16 น »

โซนไลน์อาหารจานร้อนครับ

มุม [บิบิมบับ]ทำเองครับ

ตักข้าวแล้วก็ลุยได้เลยครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:18 น »

และถัดมาจะเป็นหม้ออุ่นร้อน [หมูผัดเผ็ด] เนื้อหมูสไลซ์บาง ผัดกับซอสเกาหลี เผ็ดนิดๆ รสชาติเข้มข้น ครับ

หม้ออุ่นร้อนถัดมาก็จะเป็น [บุลโกกิ] เนื้อสไลซ์บาง ผัดกับเห็ดออเรนจิ บุลโกกิมีลักษณะคล้ายๆเนื้อย่างหมักซอส
รสชาติออกเค็มๆหวานๆ อันนี้ชอบมากๆครับ

ถัดมากก็ [ต็อกโบกิเผ็ด] ต็อกคือเค้กข้าวแบบแท่ง ในที่นี้นำมาผัดใส่ปลาหมึกกับกุ้ง และซอสที่ออกรสชาติเผ็ดๆนิดๆ ทานร้อนๆอร่อยมาก
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:19 น »

ถัดมาก็เป็น [ต็อกโบกิหวาน] ต็อกอันนี้ผัดกับเนื้อสไลซ์และเห็ดหูหนูดำ รสชาติออกหวานๆมันๆ

ถัดมามีกล่องไม้สวยงามปิดไว้ครับ [Kimchi J Jim] กิมจิแบบโฮมเมด รสชาติออกเปรี้ยวๆ ทานคู่กับหมูสามชั้นอบ อร่อยมากๆ
กิมจิช่วยลดความเลี่ยนของหมูอบด้วยครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:20 น »

ไลน์นี้ก็เป็นพวกไข่ ผักต่างๆ กะหล่ำหั่นฝอย ผักกาดขาว ผักปวยเล้ง เห็ดหูหนูขาว ข้าวโพดหวาเห็ดเข็มทอง เห็ดออรินจิ
ฟักทองหวานบลาๆ สำหรับหม้อชาบูที่โต๊ะเราครับ

มีโอเด้ง วุ้นเส้น และ Ramyon ด้วยครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:21 น »

ไลน์ถัดมาจะเป็นแนวสลัดครับ

ชามแรกนี้คือ [French Salad] ครับ มีเนื้อด้วย ไม่ได้ทดลองครับชามนี้

ถัดมาก็เป็น [แซลมอนสลัด]ครับ มีเนื้อแซลมอนรมควัน และพวกผักต่างๆ พริกหวาน รสชาติก็เปรี้ยวๆหวานๆกำลังดีครับไม่จัดมาก
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:22 น »

[ซีซาร์สลัด]ครับ หลายๆคนคงชอบกันอยู่แล้ว

ชามนี้เห็นว่าชื่อ [เน็งเช] อันนี้ก็ไม่ลองชิมครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:23 น »

ถัดมาจะเป็นพวกเครื่องเคียงต่างๆครับลองมาไม่ครบ [หัวไชเท้าดอง]ของร้านนี่หวานกรอบอร่อยดีมากๆครับ ทานเล่นอย่างเดียวยังเพลิน

[แตงกวาดอง]ของร้านนี้หั่นหนา กรอบ แอบหวานพอสมควรเลยครับ

พวกกิมจิต้องมีแน่นอนครับพลาดไม่ได้สายนี้
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:24 น »

กิมจิแผ่นปลาชามนี้ลืมชื่อละครับแต่ส่วนตัวชอบพอสมควรอร่อยดีครับไม่ผ็ดเลยดีด้วย

แต่ชามนี้ [กิมจิใบงา] ชิมไปคำใหญ่ทีอูยยยย รสชาติจัดมากกกกกครับน้ำตาจะไหลเลยทีเดียวแนะนำว่าตัดนิดๆชิมดูก่อนครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:25 น »

มาที่ไลน์อาหารถัดมาครับ

[ซุปกิมจิ] เป็นซุปรสเปรี้ยว ใส่ผักกาดขาวและหมูสไลด์ ซดร้อนๆคล่องคอมากๆ รสชาติไม่เปรี้ยวเกินไป ตัดเลี่ยนดีมาก
เป็นอะไรที่ต้องทานด้วยสำหรับอาหารเกาหลีเลยครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:26 น »

หม้อนี่เด็ดครับ [ไก่ทอดคันจัง] คันจังที่ว่าคือซอสถั่วเหลืองแบบเกาหลี เป็นไก่ทอดกรอบ คลุกเคล้าด้วยซอสคันจัง
รสชาติออกเค็มหวานๆ ไก่กรอบๆกินแล้วฟินมากๆครับ

หม้ออุ่นร้อนถัดมาคือ [จับเฉ] หรือผัดวุ้นเส้นแบบเกาหลี เส้นจับเฉมีลักษณะคล้ายวุ้นเส้น แต่เส้นใหญ่กว่าและเป็นเส้นกลมๆ
นำมาผัดกับน้ำมันงา หมูสไลซ์ มันเป็นรสชาติแบบเกาหลีจริงๆคือออกจืดๆมันๆ หอมกลิ่นน้ำมันงา ครับ

ถัดมาจะมีเมนูชื่อว่า [ทักไกบิ] ครับถ่ายมาว่าจะกลับมาตักทานก็ลืมครับ55+
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:27 น »

ไลน์ถัดมาครับ

มี [ข้าวปั้นไส้รวม] ครับ จะเรียกมากิก็ไม่ใช่เพราะเป็นร้านเกาหลี55+ ถ่ายมาว่าจะกลับมาตักกลับมาอีกทีเกลี้ยงจานเลยครับ

ใกล้ๆกันก็มีข้าวปั้นกลมน่ารักมาก [จูม๊กบับ] ครับ อันนี้จะกลับมาตักก็เกลี้ยงอีกครับ รอบหน้าต้องไปล้างแค้นแน่ๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:28 น »

วาซาบิและโชยุก็มีตามระเบียบครับ 55+

ถัดมาชามนี้ก็คือ [สลัดมันบด] มันฝรั่งบดละเอียด ผสมกับแครอทให้เล็กๆ เนื้อสัมผัสนุ่มเนียน รสชาติอร่อยไม่เลี่ยนครับ

ถัดมาก็คือ [สลัดไข่ผลไม้] แปลกดี เป็นไข่ต้มกับแอปเปิ้ลฝาน คลุกเคล้าเข้ากับน้ำสลัด รสชาติออกครีมๆ
ไข่จะออกจืดๆ ทานคู่กับแอปเปิ้ลเปรี้ยวหวานเข้ากันดีครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:29 น »

และ [สลัดผลไม้งา] มีแอปเปิ้ล แคนตาลูป หั่นเต๋า คลุกเคล้ากับซอสงา ที่หอมกลิ่นชินนาม่อนนิดๆ ชอบครับอร่อยดี

มีพวกอัลมอนด์ เมล็ดทานตะวัน เบอร์รี่บลาๆ เป็นท็อปปิ้งเพิ่มด้วยครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:30 น »

ไปที่โต๊ะกันบ้างพรรกเพียกตักทานกันไปจนจะอิ่มหมดแล้ว

บิบิมบับตักมาตามใจชอบเลยครับว่าอยากใส่ไรบ้างแล้วก็คลุกเคล้าให้เข้ากันหนำใจได้เลยครับ

เรามาเตรียมลงชาบูกันบ้าง เชื่อกันแล้วใช่ไหมครับว่าชาบูที่นี่เหมือนของแถมจริงๆ55+ ชุดผักครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:31 น »

กระเทียม พริก และน้ำจิ้มหลักก็พร้อมครับ

ในราคาบุฟฯจะเลือกได้ครับว่าต้องการหมูคุโรบูตะ...

หรือเนื้อริบอายออสเตรเลีย ได้คนละ 1 ที่ครับ ถ้าจะสั่งแบบunlimitก็เพิ่มอีกท่านละ 50 บาทครับ แต่อย่างที่บอกครับ
ชาบูพวกนี้เหมือนของแถมสำหรับร้านนี้ครับ ได้คนละที่กับ ทานไลน์อาหารก็ฟินแล้ว พวกผมไม่มีใครสั่งแบบunlimitกันเลยลองเลือกดูครับ55+
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:31 น »

แต่เนื้อริบอายออสเตรเลียร้านนี้ก็ชิ้นเบ้งมากๆครับ ไม่กี่ชิ้นก็อิ่มกันระนาวแล้ว

ลืมพูดถึงซุปเลยมีให้เลือกซุปใสกับซุปกิมจิครับแน่นอนเลือกซุปกิมจิสิครับ55+ เห็นว่าน้ำซุปสูตรเชฟเกาหลีส่งตรงมาเมืองไทยเลยทีเดียว
รสชาติก็ดีมากครับผมไม่ทานเผ็ดก็ทานได้สบายอร่อยดีมากครับ(ตอนร้อนๆ)แต่ปิดเตาไปแล้วซดนี่เข้มข้นเผ็ดน้ำตาไหลเลย
ใครชอบจัดจ้านจัด จัดๆ ก็ต้องไม่พลาดครับ55+

ลงเส้นรามยอนไปด้วยเลยขาดไม่ได้ๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:33 น »

พี่ตักกิมจิเซตมาได้น่าทานดีครับ

และไปที่ไลน์บาร์กลางด้านหลังบ้างครับ

จะเป็นพวกผลไม้และของหวานครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:34 น »

มีจอลลี่แบร์ด้วย มีบางคนกินเล่นไปเยอะเลยถูกใจใช่ไหมนั่น55+ เห่ยผิดคอนเซป นะ!

มี [มาร์ชแมลโลว์] ด้วยครับ ทานเล่นก็ดีหรือใส่บิงซูก็อร่อยดีครับ

คุ๊กกี้ โอโจ้บลาๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:35 น »

โอรีโอ้ก็มี ผมเอาไปใส่บิงซูด้วยก็เพลินอยู่ครับ

แล้วก็มีขนมจำพวกทาร์ตต่างๆ ด้วยครับแต่ไม่ได้ลองครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:36 น »

และก็ไม่หลุดคอนเซปครับมีพวกข้าวต๊อกชุบผงถั่วสองแบบครับผมไม่แน่ใจเรียกว่าอะไรเหมือนกันแต่ผมเอาไปทานคู่กับบิงซูเพลินมากครับ

ขนมสำหรับสาวๆก็มีให้เลือกนิดหน่อยเป็นของแถมครับ

หลังจากพุงตึงกันแล้วชาวเราก็ไปจบกันที่ของหวานครับอันนี้ซอฟต์เสิร์ฟของพี่กดมาไม่เน้นสวยเน้นซัดครับ55+
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:37 น »

บิงซูแบบลุยเองงนี่มันส์มือกันเลยครับ สร้างเลเยอร์กันมันส์เลยสุดท้ายก็คลุกอยู่ดี

มิกซ์กันมั่วๆเพลินๆ ผมคนเดียวก็4ถ้วยละครับ 55+ ขนาดอิ่มแล้ว

ขาจัดหนักก็มีไวน์บริการนะครับแต่ไม่ได้ถามรายละเอียดมา
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 20 ต.ค. 15, 15:38 น »

ก็อิ่มฟินไปอีกมื้อใหญ่ที่ตอนแรกมองว่าเรทสูงไปนิดแต่ก็ได้เปิดโลกทัศน์และแอบติดใจอะไรอย่างอยากกับไปรีเทิร์นแน่นอนครับ
ส่วนค่าเสียหายเห็นว่ามีเพิ่งมีเปลี่ยนแปลงตอนที่ผมไปล่าสุดก็เป็นราคาบุฟเฟ่ต์....
ราคา ผู้ใหญ่ 549- เน็ต / เด็ก (100-120ซม.) 275.- สำหรับช่วงกลางวันจ.-ศ.
ราคา ผู้ใหญ่ 599.- เน็ต / เด็ก 299.- จ.-ศ.สำหรับช่วงหลัง 16.00 น. และวันหยุดเสาร์อาทิตย์
ทานได้ระยะเวลา 2 ชั่วโมงเต็ม รายละเอียดเพิ่มเติมลองติดต่อสอบถามได้ที่หน้าเพจของทางร้านดูเช่นเคยนะครับ
( https://www.facebook.com/thehomeshabu.k )
เจอกันใหม่โอกาสหน้าครับ
ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เข้ามาอ่านและCommentครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 15, 15:41 น โดย d00bd00b » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 6 ม.ค. 16, 13:50 น »

q*062 น่ากินจริงอะไรจริง ต้องไปลองซะหน่อยแล้นนนนนนนนน

Tags:  บุฟเฟ่ต์  Buffet  shabu  ชาบู  Korea  เกาหลี  ราชพฤกษ์  บิบิมบับ  บิงซู  The Hom 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม