หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รถบีเอ็ม บริการหลังการขายเป็นไงมั้งหรอคะ  (อ่าน 818 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 พ.ย. 15, 21:36 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ได้ไปลองขับของเพื่อนมา ชอบมากๆคะ ขับมันส์สุดๆ อยากรู้ว่าบริการหลังการขายดีมั้ย ค่าบำรุงรักษาต่อปีประมาณเท่าไหร่คะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 15, 06:33 น »

ค่าซ่อมบำรุง ค่าอะไหล่ ตามราคารถครับ ต้องดูว่าสนใจรุ่นไหนครับ ผมพึ่งออกจากศูนย์มาเอง ไปเช็คระยะครับ เห็นตอนนี้มีโปรลดค่าอะไหล่กับพวกชุดแต่ง ลดสูงสุด 25% แล้วแต่รุ่นครับ อันนี้ครับ http://www.bmw.co.th/th/en/readyforholiday2015 ลองไปดู เพื่อเจ้าของกระทู้ ซื้อแล้วอยากแต่งรถเลย ปล. แต่โปรนี้หมดเขตสิ้นเดือนนี้แล้วนะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
bbbbb
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 15, 10:36 น »

ใช้320i E90 อยู่ ค่าบำรุงรักษาก็ตามราคารถ ประมาณ20000-40000 บาทต่อปี (ยังไม่มีอะไหล่ชิ้นใหญ่ๆเสียนะครับ พอดีใช้รถน้อย) แต่ต้องบอกว่าใช้เวลาในการเช็คตามระยะหรือซ่อมนานหน่อยนะครับ ไปแต่เช้า ได้เย็นๆ ไปสายๆ ได้วันต่อไปครับ

Guest
ผู้ใช้จริง
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 7 ธ.ค. 15, 00:10 น »

รถ BMW ใช้ดี ขับสนุก ความปลอดภัยดีเยี่ยม ไม่มีที่ติ บริการ Service เปลี่ยนถ่ายของเหลว สะดวก ถ้านัดคิวไว้ ครึ่งวันได้รถ ใน BSI คือ 100000โล หรือ 5 ปี ฟรี. ส่วนตัวตอนแรกประทับใจมาก กำลังดูๆว่าจะออกอีกคัน ปรากฎว่า รถผมโดนสิบล้อชนท้าย หนักพอสมควร แต่ก็ไม่ได้ยับทั้งคันนะ แค่ช่วงหลังฝากระโปรงหลังไม่ถึงซุ้มล้อด้วยซ้ำ นั่นคือจุดเริ่มต้นของปัญหา
รถผมโดนชนต้นเดือน สิงหาคม ผมติดตามถามตลอด แต่กลับได้คำตอบที่ไม่เคยชัดเจนเลย แล้วเชื่อไหมว่าตอนนี้ ต้นเดือนธันวาคม รถผมยังซ่อมไม่เสร็จ

ส่วนตัวจากที่คิดจะซื้อ ต้องยอมรับว่า ผมรับไม่ได้กับการบริการของ BMW ในจุดนี้ คุณบอกว่า ประเมินอะไหล่ซ่อม ราคา คุณใช้เวลาเป็นเดือน จากนั้นคุณเบิกของพวกอะไหล่อีก รอเป็นเดือน อ่ะสองเดือนผ่านไป จากนั้นผมยังต้องรอคิวซ่อมอีก เกือบสองเดือน รับไม่ได้จิงๆกับบริการหลังการขายแบบนี้ พอร้องเรียนไป ก็ติดต่อมา ถามๆๆๆ ละก็บอกจะช่วยประสารงาน แล้วก็หายไป ไม่มีใครติดต่อมาอีก ผมไม่รู้นะว่าระบบคุณจะเป็นยังไง แต่ถ้าคุณยังคิดแต่จะขยายศุนย์ขาย เน้นแต่ขาย แต่ไม่มี ศูนย์ซ่อมเพียงพอ ผมว่าปัญหาแบบนี้มันก็ไม่จบหลอกครับ ตอบได้เต็มปากเต็มคำคับ BMW รถดีจิง แต่ บริการหลังการขาย ห่วยแตก มากๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ
หากใครสงสัย ข้องใจอะไร แนะนำให้เข้าไปดูที่ อู่ซ่อมของ BMW Thailand ตรงสุวรรณภูมินะครับ อู่นั้นเป้น German Auto ซึ่งเป็น Authorize dealer นะครับ แต่ Call Centre ของ BMW เองกลับไม่รู้จัก ผมตลกไม่ออกจริงๆ หากผมมีข้อมูลใดผิดพลาดก็ขออภัยครับ แต่นี่คือประสบการณ์จริง และ รถก็ยังซ่อมอยู่ ไม่รู้จะเสร็จตอนไหน

Tags:  ศูนย์ BMW  BMW 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม