หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ใครเป็นสิว กำลังหาไอเทมล้างเมคอัพเด็ดๆ มาดูกันจ้า  (อ่าน 485 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.ค. 16, 13:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีจ้า ทุกๆ คนที่เข้ามานี่ก็ชอบแต่งหน้าเหมือนกันใช่ม้า เราก็ชอบค่ะ แถมแต่งหน้าจัดอีกต่างหาก เพราะต้องไปเจอลูกค้าทุกวัน วันไหนหน้าไม่แน่น เสมือนไร้เกราะป้องกันในห้องประชุมที่ดุเดือด (มันเป็นฟีลลิ่งนี้จริงๆ นะ)
แต่ปัญหาที่ตามมาก็คือ เราเป็นคนผิวแพ้ง่าย เวลาแต่งหน้านี่ก็จะทำให้เป็นสิวง่ายมาก แถมเวลาเช็ดเครื่องสำอางออกก็แสบหน้าอีก ระบมไปหมด ถึงจะใช้ตัวที่บอกว่าสำหรับผิวบอบบางบางอัน ก็ยังรู้สึกยุบยิบที่หน้าอยู่ดี เหนื่อยใจเลย เราก็เลยเปลี่ยนคลีนซิ่งไปเรื่อยๆ จะหาจนกว่าจะเจอคนที่ใช่! เอ้ย อันที่ใช่ แล้วเราก็ได้เจอคลีนซิ่งที่ใช่แล้วค่ะ

เราขอแนะนำตัวที่ใช้ประจำตัวนี้เลยจ้า Eucerin Acne Micellar Cleansing Water อันนี้เป็นสูตรใหม่ล่าสุดเลย ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีกลิ่น แถมช่วยลดการระคายเคืองของผิวหน้าอีกต่างหากนะ

หลายคนอาจจะคิดว่าคลีนซิ่งสูตรน้ำมันเยอะแยะไปหมดเลย มันก็คงเหมือนๆกันหมด แต่ผิดมาก เราแนะนำให้ลองตัวนี้...ที่เราตกลงซื้อมาเพราะมันมี Micro-Micellar ช่วยฟื้นบำรุงผิวระคายจากเครื่องสำอางและสิ่งสกปรก ลดสิวอุดตัน ลดรอยสิว รวมถึงมี Arginine ฟื้นบำรุงผิวระคายจากเครื่องสำอางอีกต่างหากด้วยนะ
เห็นเคลมเยอะขนาดนี้เราก็ถ่ายรูปดักเก็บความเปลี่ยนแปลงระหว่างที่ใช้ไปประมาณ 2 สัปดาห์ ซึ่งระหว่างนี้เราพยายามไม่ใช้พวกยาลดสิวอะไรเลย มาดูผลกันจ้า...
ถ้าสังเกตจะเห็นได้ว่าพวกสิวผดจะลดลงไปมากเลย สิวใหม่ๆ ก็ไม่ค่อยขึ้นด้วยอีกต่างหาก ดีใจมาก

ส่วนอันนี้ให้ดูประสิทธิภาพการล้าง

เป็นไงล้า เห็นชัดๆ ไปเลยว่า ใช้สำลีแค่ 2 แผ่น แต่เช็ดได้ทั้งหน้า ตา และปากเลยทีเดียว ติดสำลีออกมาแน่นมากจริงๆ สำหรับคลีนซิ่งตัวนี้ และหน้าเราที่มีสิวเล็กสิวน้อย สิวผดทั้งหลายก็ดูลดลงไปจริงๆ ดีงามมาก เป็นตัวโปรดเลย ขวดนี้ก็เป็นขวดที่ 3 แล้วน้า ใช้แล้วใช้อีก คุ้มค่าแน่นอน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ก.ค. 16, 11:56 น »

ใช้อยู่ชอบคะ เช็ดเครื่องสำอางสะอาดมากๆ สิวไม่มีมาเยี่ยมเลยค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ก.ค. 16, 21:46 น »

ดีงามค่ะ น่าใช้มาก คลีนซิ่งหมดพอดีเลย ไปสอยตัวนี้มาใช้เลยดีกว่าอิอิ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ก.ค. 16, 09:07 น »

โหหหหหห น่าใช้มากๆเลยจ้า ขวดเท่าไหร่เนี่ย ไว้จะไปซื้อมาใช้บ้าง555

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ก.ค. 16, 19:01 น »

ดูที่สำลีค่ะ555ดำมาก คือรู้เลยว่าใช้ครีมทาหน้าขนาดใหนถึงเช็ดออกมาได้สุดยอดขนาดนี้ ตัวเช็ดนี่น่าสนใจนะเช็ดสะอาดเกิ๊นน (แอบอยากได้)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ก.ค. 16, 07:37 น »

สะอาดๆ หน้าเราแบบนี้เหมือนกันใช้ของยูเซอรินแล้วมันดีขึ้นมากๆคือใช้เกือบทุกตัวเลยจ้าเน้นริวรอยและร่องสิวหน้าใสเลยตอนนี้

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม