หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทำจมูกแบบซิลิโคนครั้งแรก โครตดี!บอกเลย  (อ่าน 178 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.พ. 17, 11:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

หวัดดีชาวโลก เรามาอย่างเป็นมิตร 55 เราไม่ได้มาฆ่าใคร แต่เรามาอวดจมูกใหม่ 55 ขอแนะนำตัวก่อนแล้วกันจ้า เราชื่อกี้นะจ้า เพิ่งทำจมูกไปได้ไม่นานเท่าไหร่ แต่อยากมาเห่อให้เพื่อนๆดูกันเพราะกี้ว่ามันดีจริงนะเออ ต้องบอกก่อนเลยว่า ด้วยความที่กี้เป็นคนจมูกแหมบมาก ถ่ายรูปนี้บอกเลยไม่อยากพูดถึง เพราะมันทั้งแหมบทั้งบานสุดๆTT ถ่ายรูปมาไม่ค่อยมั่นใจเลยแต่ก็เก็บไว้ในใจเพราะยังเด็กไง ไม่กล้ากวนที่บ้านอีก แต่ทีนี้กี้เห็นขุ่นพี่สาวไปทำจมูกมา อู้หูววววววคือดีอ่ะ มีความเป๊ะ มีความคม มีความปัง มากๆๆๆๆ เลยมีความอยากทำกี้ก็เลยเก็บตังทำจมูกซะเลย แต่ยังไม่กล้าบอกแม่นะกลัวแม่ไม่ยอมให้ทำ 55 เก็บตังมาได้ปีนึงก็ได้ตังครบสมใจ กี้ก็เลยไปอ้อนกับพี่ก่อนว่าอยากทำจมูก พี่กี้ก็โอเคนะเค้าบอกเป็นสาวแล้วก็ต้องสวยขึ้นจะได้มั่นใจ กี้เลยไปอ้อนแม่ต่อพี่ก็ไปอ้อนให้ด้วย ตอนแรกแม่ก็เหมือนไม่ค่อยโอเค แต่พอบอกว่ากี้อุตส่าห์เก็บเงินมาตั้งนานน้า แม่เลยเห็นใจก็โอเค 55

กี้นัดปรึกษาทำจมูกที่เดียวกับพี่ค่ะ เพราะก็มั่นได้ระดับนึงว่าพี่เราทำออกมาดี เราก็น่าจะทำออกมาดีด้วย 55 กี้ได้คิวนัดปรึกษาวันที่ 9 กันยากับคุณหมอต้นชนกร เตือนอารีย์ค่ะ ตอนไปปรึกษาก็นั่งรอแล้วก็มีพี่ๆ พนักงานเอาเอกสารมาให้กรอก แล้วก็มีน้ำกับขนมมาให้นั่งกินเล่น อร่อยเลย 55 ซักพักพี่พนักงานก็มาเรียกให้ขึ้นไปปรึกษากับคุณหมอ ตอนแรกกี้ก็เกร็งๆ คุณหมอก็ถามว่าอยากได้จมูกแบบไหน กี้ก็บอกไปว่าอยากได้จมูกโด่งๆ มีดั้งสวยๆ คุณหมอก็จับจมูกกี้ดูทุกมุมจมูกเลย เขิน 55 เค้าก็บอกว่าถ้าเสริมออกมาดั้งจะโด่งขึ้นนะ แต่ไม่ได้เหมือนทรงฝรั่งนะเพราะกี้จมูกบานและใหญ่ ถ้าจะให้ทรงจมูกเป็นแบบฝรั่งก็ต้องทำแบบรีคอนถึงจะช่วยได้ กี้ก็สนใจนะตอนแรก แต่รู้ราคาก็บ๊ายบายดีกว่า 55
ปรึกษาเสร็จก็ลงมาหาพี่ทางเซลล์ก็คอยดูแลให้คำปรึกษาส่วนที่กี้สงสัยได้ดีค่ะ เลยตัดสินใจวางมัดจำไป ทางเซลล์ก็นัดคิวทำจมูกและแนะนำข้อควรทำหรือหลีกเลี่ยงก่อนทำจมูกให้ค่ะ กี้ก็กลับมานอนตื่นเต้นที่บ้านไป

พอวันที่ 14 กันยา ถึงวันทำจมูกแล้ว ตื่นเต้นมาผม้สึกหายใจไม่สุด มือเย็นเลย แต่พี่กี้ก็คอยปลอบว่าไม่เป็นไรทำแป๊ปเดียวก็เสร็จ ไปถึงประมาณบ่ายสองได้ เพราะได้คิวประมาณบ่ายสาม แต่พี่พนักงานก็นัดให้มาก่อน มาถึงก็นั่งตื่นเต้นๆๆๆ พี่พนักงานก็ให้นั่งพักก่อนเตรียมตัว นั่งซักพักพี่พนักงานก็เรียกให้ขึ้นไปเปลี่ยนชุดล้างหน้าใส่ที่เก็บผม เข้าห้องผ่าตัด คุณหมอก็มาคุยๆ แล้วก็เอาปากกามาวาดๆ ที่จมูกแล้วก็บอกว่าจะทำให้กี้ประมาณนี้นะ กี้ก็ค่ะๆ พี่พยาบาลก็เอาแอลกอฮอล์มาเช็ดๆ กับยาเหลืองๆ มาเช็ดๆ ต่ออีก คุณหมอก็บอกทำใจให้สบายนะครับไม่ต้องเกร็ง กี้ก็บอกค่ะ แต่จริงๆก็เกร็งไปหมดแล้วววTT

หมอเห็นกี้ท่าไม่ดีมั้งเลยบอกให้พยาบาลเอายาอะไรมาฉีดก็ไม่รู้ จากนั้นกี้ก็รู้สึกมึนๆ เบลอๆ เหมือนกึ่งหลับกึ่งตื่น รู้สึกตัวอีกทีคุณหมอก็ขยับๆจมูกกี้ แล้วถามว่าโอเคหรือยัง กี้ก็มึนๆ อยู่แต่พอเห็นจมูกโด่งขึ้นก็ตอบโอเคเลย กี้พลาดตรงนี้ที่จริงควรดูให้ดีก่อนว่าเราพอใจหรือเปล่า แต่ก็บอกโอเคไปแล้วคุณหมอก็เย็บแผลเลยจ้า โอ้ยอยากจะเป็นลม แต่ก็ไม่ได้เจ็บอะไรนะ เป็นความรู้สึกที่บอกไม่ถูก 55 พอพยาบาลมาทำความสะอาดให้กี้เสร็จ กี้เดินลงมาข้างล่างเลย เป็นความรู้สึกที่แบบว่า เออเสร็จแล้วหรอ มีความอึน มีความมึน ลงมาหาพี่นั่งซักพักพี่พนักงานก็เอาน้ำแดงมาให้กิน เลยดีขึ้นหน่อย ก็ไปหาอะไรกินกับพี่ต่อเฉยเลย 55 มาดูรูปหลังทำจมูกของกี้ดีกว่า 55

ทำจมูกได้เดือนกว่า กี้คือชอบมากกกกก จมูกโด่งอ่ะ ใครๆก็ชมว่าหน้าดูคมขึ้น ปังขึ้น กี้ว่ากี้ชอบนะ ดีต่อใจ ทำอะไรก็มั่นใจขึ้น จมูกดูไม่แบนแล้ว จะหน้าตรงๆ หน้าข้างๆ รู้สึกดีรู้สึกภูมิใจ55

ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=138109&extra=page%3D1

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  เสริมจมูก  มาสเตอร์พพีซ  หมอต้น 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม