หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มาดูปฏิบัติการเติมความเรียวและความหวานให้ใบหน้ากันค่ะ  (อ่าน 95 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 22 ก.พ. 17, 17:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

หน้าหวานมั้ยล๊า
Hello~~~วันนี้เนียร์ มาทำ How to วิธีที่ช่วยทำให้หน้าเรียว และตาหวานแบบเร่งด่วน ฉบับเนียร์เองค่ะ
และวิธีเร่งด่วนที่ทำให้เนียร์สวยได้ในพริบตาก็คือการศัลยกรรมนั้นเอง หลายคนคงจะแบบว่า เอ๋???...ศัลยกรรมอีกแล้วหรอ
เป็นพวกบ้าศัลยกรรมหรือเปล่า เนียร์ต้องขอชี้แจงตรงนี้ก่อนเลยนะคะ ว่าการศัลยกรรมไม่ใช่สิ่งที่น่ากลัว เนียร์ว่าคนที่ศัลยกรรมทุกคนอยากสวยขึ้น
แล้วเนียร์ถ่ายแบบบ่อย Cosplay บ้าง เสื้อผ้าแฟชั่นบ้าง เวลาเข้ากล้องหน้าเนียร์ก็จะใหญ่กว่าความเป็นจริง ทำให้รู้สึกเฟลนิดๆ
เวลาออกกล้องค่ะ แต่ก็เป็นแค่ส่วนนึงที่ทำให้อยากทำหน้าเรียวนะคะ ความจริงแล้วเนียร์อยากหน้าเรียวขึ้นเพราะเป็นคนหน้ากลมค่ะ
เห็นคนหน้าเรียวๆ สวยๆ ก็อยากหน้าเรียวบ้างเหมือนกัน ก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอเส ที่ Masterpiece Clinic
ที่นี่เนียร์มาบ่อย เพราะต้องดูแลผิวให้ดูดีอยู่เสมอ ถ้าชอบสุดๆ ก็จะเป็นตัว Oxy Plus
เพราะทำแล้วเห็นผลเร็วมากว่าผิวใสขึ้น นุ่มขึ้นค่ะ มาตอนปรึกษาเรื่อง Filler คางต่อ ก็ตอนที่ไปปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอก็แนะนำให้เติมFiller คาง 2 CC

เพราะเป็นแค่เติม Filler คาง เลยสามารถปรึกษาแล้วทำได้เลย ก่อนทำก็ไม่มีอะไรมากค่ะ คุณหมอจะให้เราใส่หมวกคลุมหัวเหมือนหมวกคลุมอาบน้ำแหละค่ะ
แล้วก็เข้าไปในห้องก็จะมีพยาบาลมาคลีนหน้าให้ แล้วคุณหมอก็เอา Filler มาฉีดให้เนียร์ค่ะ อยากบอกว่าชอบมาก เพราะไม่เจ็บเลยซักนิด คุณหมอเสมือเบามากค่ะ
คุณหมอจะคอยฉีด แล้วก็นวด แล้วก็ฉีดต่อ แล้วก็นวด สลับกันจนได้รูปก็เสร็จค่ะ ทำเสร็จแล้วพอส่องกระจกแล้วชอบมาก
หน้าเรียวขึ้น คางมา หน้าก็ดูไม่กลม แต่ยังดูมีแก้มอยู่ เนียร์เลย ขอที่บ้านฉีด Meso Fat กับ Botox ต่อเลยค่ะ
แต่ได้คุณหมอปูทำให้นะคะ เพราะคุณหมอเสคิวเยอะมากต้องไปทำตาต่อ คุณหมอปูก็มือเบาเหมือนกันค่ะ เนียร์ไม่เจ็บเลย ฉีด Meso Fat กับ Botox วิธีคล้ายกับ Filler
ค่ะ แต่ไม่มีนวดๆ ทำเสร็จมีรอยแดงๆ ที่แก้มนิดหน่อยค่ะ แต่พออีกวันก็หายไปแล้ว ตั้งแต่ฉีด filler ที่คาง+ฉีด Botox กราม+ฉีด Meso fat
ที่แก้มมีคนถามว่าผอมลงหรอ หน้าดูเล็กลง แต่จริงๆ ไม่ค่ะ ตัวอ่ะน้ำหนักขึ้นแต่หน้าเล็กลง

คางมา หน้าก็เรียว ยิ่งฉีด Meso Fat + Botox หน้ายิ่งเรียว
ช่วงที่ฉีด Filler ใหม่ๆ คุณหมอแนะนำให้ดื่มน้ำเยอะๆ ค่ะ คุณหมอบอกว่า Filler ก็อารมณ์เหมือนฟองน้ำ

ถ่ายแบบแซ่บๆ ก็เจิด
ส่วนศัลยกรรมครั้งที่สองเนียร์ทำตาสองชั้นค่ะ เพราะเคยปรึกษากับคุณหมอเสไว้ ว่าอยากทำตาสองชั้น
เพราะชั้นตาเนียร์ไม่เท่ากัน และชั้นตามันดูเล็ก เวลาถ่ายแบบภาพจะชัดมากๆ ถ้าเห็นสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นมันจะดูไม่สวยค่ะ

วาง Plan ไว้ว่าอยากทำตาตอนช่วงธันวา จะได้มีเวลาพักก่อนปีใหม่ด้วย ทำตาสองชั้นครั้งนี้ได้ทำกับคุณหมอบุ๊งค่ะ
ที่จริงอยากทำกับคุณหมอเส แต่คิวคุณสาหร่ายาวมาก คุณหมอเสก็แนะนำคุณหมอบุ๊งนี่แหละค่ะ คุณหมอเสบอกว่าคุณหมอบุ๊งเก่งเรื่องตามากเหมือนกันไม่ต้องกลัว
เราก็ลองเข้าไปคุยก่อนแล้วกัน ก็นัดคิวไปปรึกษาค่ะ

สิ่งหนึ่งที่ยังค้างคาใจ ตาเนียร์ไง จะอะไรล่ะ
ตอนมาปรึกษาเรื่องตาเนียร์ต้องมาปรึกษาอีกตึกนึง เพราะที่นี่เค้าแยกตึกกันค่ะ แต่บรรยากาศ ความสะอาดไม่ต่างกันเท่าไหร่

คุณหมอบุ๊งก็สอบถามข้อมูลและปัญหาของเนียร์นิดหน่อย เนียร์ก็บอกปัญหาไปว่าชั้นตาเนียร์ไม่เท่ากัน
แล้วอยากให้ชั้นตาชัดขึ้นด้วย เวลาออกกล้องหน้าจะได้หวานๆ ตาชัดๆ คุณหมอก็เช็คตาของเนียร์แล้วก็บอกว่าควรทำตาแบบเย็บจุดนะ
จะได้พักฟื้นไม่นานแล้วดูเป็นธรรมชาติ คุณหมอก็เอาเคสที่เคยทำมาให้ดู ว่าทำออกมาแล้วจะเป็นประมาณนี้นะ เนียร์ก็ดู คือก็ชอบนะตาดูเป็นชาติดี

ไม่กล้าติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้น เพราะถ่ายใกล้แบบนี้จะโป๊ะ

ออกจากห้องมาก็คุยกับพนักงานอีกนิดหน่อยค่ะเรื่องการจ่ายเงิน และการดูแลตัวเอง พนักงานก็น่ารักมากค่ะ
ตอบคำถามให้หายข้องใจหลายอย่างเลย สำหรับเนียร์ก็พอใจนะคะ เลยจ่ายค่ามัดจำไปเลย ทางพนักงานก็บอกอีกว่าควรทำอะไรยังจ่ายเงินอีกเมื่อไหร่นัดมาทำตาสองชั้นวันไหน
ควรจ่ายเงินเพิ่มอีกเท่าไหร่ค่ะ สำหรับที่นี่เนียร์ค่อนข้างไว้ใจ เพราะไม่เคยทำให้เนียร์ผิดหวัง เลยค่อนข้างมั่นใจว่าตาเนียร์ก็จะออกมาดีเหมือนกัน
ก่อนวันทำตาสองชั้น เนียร์ก็ไลน์ไปถามพนักงานอีกว่าต้องอดข้าว อดน้ำมั้ย เพราะเข้าใจว่าทำศัลยกรรมต้องอดข้าวอดน้ำ พนักงานก็ตอบรวดเร็วมากค่ะ
ว่าไม่ต้องอดน้า ทานอาหารได้ปกติ เพราะทำตาสองชั้นไม่ต้องดมยาสลบ คือถ้าดมยาสลบต้องอดข้าวอดน้ำ อีกอย่างการทำตาไม่ใช่ศัลยกรรมใหญ่ ไม่จำเป็นต้องทำขนาดนั้น
แต่ถ้าไม่โอเคจะมีการให้ยาเบลอ เพื่อลดอาการกลัว หรือลดอาการเจ็บปวดค่ะ

ตาสองชั้น รอเนียร์ก่อนน้า
พอถึงวันทำเนียร์เข้ามาช่วงบ่ายค่ะ มาถึงก็ได้เข้าทำตาสองชั้นเลย เพราะคุณหมอทำตาสองชั้นของคนก่อนหน้านี้เสร็จเร็ว
เข้าไปก็ต้องคลีนเครื่องสำอางและเปลี่ยนชุดสะอาดที่ทางพนักงานเตรียมไว้ให้ค่ะ อันนี้พนักงานจะเตรียมของให้และบอกขั้นตอนเราทุกอย่างเลย พวกกระเป๋าก็ฝากไว้ที่พนักงานได้เลยค่ะ
เค้าจะมีที่เก็บไว้ให้ไม่ต้องกลัวหาย แล้วก็เข้าผ่าตัดค่ะ ห้องไม่แคบเท่าตอนปรึกษานะคะ ดูสะอาดและกว้างกว่า เข้าไปจะมีพยาบาลและคุณหมอรออยู่ เราก็ต้องไปรอบนเตียงพนักงานก็จะไปรอข้างนอกค่ะ
เค้าบอกทำตาสองชั้นเสร็จเค้าจะกลับมารับ
ก่อนทำตาสองชั้นคุณหมอจะคุยกับเนียร์อีกรอบ ว่าจะทำตาสองชั้นแบบไหน หนาเท่าไหร่ ของเนียร์คุณหมอไม่ได้ทำให้หนามากเค้าบอกว่าอยากให้ออกมาดูเป็นธรรมชาติ จะทำให้ประมาณ 6 มิลแล้วกัน
คุยเสร็จแล้วพยาบาลก็มาคลีนหน้าให้อีกรอบ แล้วคุณหมอก็ให้หลับตาค่ะ แล้วก็รู้สึกว่ามีอะไรมาขีดๆ ที่ตา จากนั้นคุณหมอก็บอกจะให้ยาเบลอแล้วนะคะ เนียร์ก็รู้มึนๆ น่ะค่ะ เหมือนตอนเวียนหัวบอกไม่ถูก
แล้วก็ได้ยินว่าจะฉีดยาชาแล้วนะคะ แต่ช่วงนั้น เนียร์ไม่ค่อยรู้เรื่องแล้วค่ะ เหมือนสติหลุดไปอยู่ที่อื่น แล้วก็ได้ยินอีกทีว่าลองลืมตานะคะ เนียร์ก็ลืมตา แล้วคุณหมอให้หลับตา
สักแปปก็ให้ลืมตาอีกครั้งค่ะ สักพักก็บอกว่าเสร็จแล้วค่ะ แล้วเอากระจกมาให้เนียร์ดู พอเนียร์ดูกระจกมันเป็นความรู้สึกว่า โหหหห แปปเดียวเอง ยังไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ชั้นตาก็มาแล้ว ตาดูชัดค่ะ แถมไม่บวมอีกต่างหาก

ตอนแรกเนียร์ว่าทำตาสองชั้นจะพักงานที่รับไว้อีกสองเดือน เพื่อพักตา แต่เห็นแบบนี้แล้วคงรับงานเพิ่มแล้วล่ะค่ะ ใครสนใจเนียร์แนะนำเลยค่ะ มาสเตอร์พีซ คลินิก ดีจริงเนียร์คอนเฟิร์ม
ถ้ามีโอกาสเนียร์จะมาอัพเดทตาสองชั้น และ Filler คางให้ดูอีกนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ศัลยกรรม  ฉีดฟิลเลอร์  มาสเตอร์พีซ  หมอเส 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม