หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แชร์ ประสบการณ์ตรง เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัด จริงๆนะ  (อ่าน 128 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 มี.ค. 17, 10:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ถ้าเชื่อแม่แต่แรกก็ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อของแพงซะตั้งนานหรอกค่ะ555555555 ตอนแรกไม่เชื่ออะไรแม่สักอย่าง
ยิ่งอะไรที่แม่บอกให้ทำตามหรือแนะนำให้ทำ เราชอบคิดว่ามันโบราณตลอดเลยค่ะ จนแม่ลองบังคับให้ใช้ของบางอย่างตาม ซึ่งมันเป็นแป้ง
ผสมรองพื้นตัวนี้ที่ทำให้เราเอดเสียดายไม่ได้ว่า รู้งี้ ใช้ตามแม่ตั้งนานแล้ว (เพราะเราชอบซื้อแต่แป้งแพงๆจนแม่บ่น)และมันก็คือ คือ!!!

ใช่แล้วค่าาาาาาา มันคือ แป้งเจ้านาง ที่แค่ชื่อกับตัวตลับ เราก็ต้องมองหน้าแม่ซ้ำสองล่ะ ว่าแบบแม่ จะให้หนูลองใช้อันนี้จริงดิ? 555555 คือ ดูจากตัวตลับมันแล้ว ดูไม่ค่อยสวยเหมือนตัวอื่นที่เคยเจอ แต่ในเมื่อแม่บอกมา เชื่อแม่สักครั้งล่ะกัน ไม่ดีค่อยคืน 5555555 วันรุ่งขึ้น เราก็ทาไปเรียนเลยค่ะ แต่แค่ทามันลงหน้า เราก็แบบ เฮ้ยยยย คือ เนียนอ่ะ เราเป็นคนมีรอยแดงรอยดำค่อนข้างเยอะ ลงรองพื้นกับคอนซีลเลอร์มันก็ช่วยได้ระดับนึงแต่ไม่ทั้งหมด แต่พอทา แป้งนี้ทับ มันเนียบกริ๊บมาก ขั้นแรกพอใจ แต่ต้องลองทั้งวันก่อนเพราะบางทีมันอาจจะดี แค่ตอนเรา
ลงใหม่ๆก็ได้ 5555555พอเรียนเช้าเสร็จเราก็พักกลางวัน กินข้าว เข้าห้องน้ำ หยิบตลับแป้งไปกะเติม เอาอีกแล้ว แป้งตัวนี้ทำเราทึ่งอีกแล้ว เพราะหน้าเรายังคงสภาพ เหมือนอย่างตอนเช้าที่มาเรียนเป๊ะเลยค่ะ เราก็เลยแค่ฉีดน้ำแร่ลงบนหน้าซับๆ แล้วออกมา ก็บวกเพิ่มให้ไปอีกหนึ่งพอเรียนเสร็จ ตกเย็นปุ๊บขึ้นรถเมล์ ผ่านแยกรถติดโคตรกว่าจะถึงบ้าน ก็ชั่วโมงกว่าต่อวินเข้าซอย หัวกระเซิง เอาล่ะ ถึงบ้านล่ะ หยิบกระจกมาส่อง ความพอใจขั้นสุดท้ายหน้าเรา ดรอปลงไปนิดเดียว นิดเดียวจริงๆค่ะ

อยากจะกรี๊ดคือ ชั้นทาแป้งมาตั้งแต่เช้า หล่อนยังคงสภาพหน้าชั้น เช่นเดิม ต้องหยิบตลับ แป้งออกมามองใหม่แล้วกรี๊ดในใจดังๆ อีกครั้งว่า ดีมากกกกกกกจนถึงตอนนี้ เรากับแม่กลายเป็นว่า ใช้แป้งตลับเดียวกันล่ะค่ะ พอแป้งหมดเราก็ฝากแม่ซื้อ ซึ่งแม่ก็ซื้อให้ฟรีๆเพราะมันถูกมาก แค่ 300 บาทเอง เราทัังพอใจ ทั้งติดใจกับแป้งตัวนี้มากจริงๆค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม