หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ดูดไขมันเหนียง หน้ากลมหลบไป หน้าเรียวรูปไข่จงมา!!  (อ่าน 128 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 พ.ค. 17, 15:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*038ดูดไขมันเหนียง หน้ากลมหลบไป หน้าเรียวรูปไข่จงมา!!ิ q*038

ฮัลโหลเพื่อนๆ ทุกคน ชื่อส้มจี๊ดนะ เรียกสั้นๆ ว่า ส้มก็ได้ ส้มเพิ่งไปดูดไขมันเหนียงออกมาค่ะ ด้วยความที่อยู่ในวงการพริตตี้ที่ต้องโชว์ตัว ทำให้ส้มต้องคอยดูแลตัวเองอยู่ตลอด สิ่งหนึ่งที่เป็นจุดเด่นของส้มเลยคือแก้มค่ะ!! ส้มเป็นคนที่มีแก้มค่อนข้างเยอะ เพื่อนๆ จะชอบมาจับ มาดึงเล่นบอกมันนิ่มๆ ห้อยๆ ดี 55555 ตอนนั้นก็ยังไม่รู้สึกอะไรเพราะส้มยังไม่ได้ทำงาน แต่พอเริ่มมีภาระหน้าที่ แก้มจิ้มลิ้มที่ว่าก็กลายเป็นปัญหาขึ้นมาทันที

ส้มเริ่มรู้สึกว่าหน้ากลม หน้าอ้วนกว่าเพื่อนๆ พริตตี้คนอื่นอ่ะ คือถ้าถ่ายรูปคนเดียวไม่มีใครก็ยังโอเค ปกติ ธรรมชาติสวยๆ แต่โลกความเป็นจริงเราไม่ได้อยู่คนเดียวไง 5555 บ่อยเข้าจนส้มเริ่มรู้สึกไม่ใช่ละ นี่มันเหนียงละ!! ขนาดใช้มุมสวยเข้าสู้ยังไม่รอดอ่ะ ไม่ได้ละ ส้มก็เริ่มส่องรีวิวเลยค่ะ อ่านๆๆ ดูว่าที่ไหนดี ที่ไหนเด็ด และถามพี่ๆ ที่รู้จักกันก็แนะนำให้ลองมาปรึกษาคุณหมอที่มาสเตอร์พีซ คลินิก เลยเป็นที่มาของการดูดไขมันเหนียงครั้งนี้นี่เอง

ครั้งแรกส้มได้ปรึกษากับคุณหมอเสค่ะ (หมอหล่อแห่งมาสเตอร์พีซ คลินิก) คุณหมอบอกว่าส้มตัดสินใจถูกต้องแล้วที่มาดูดไขมันเหนียงออก เพราะมันค่อนข้างเยอะและเห็นชัดเจน ทำให้คอเป็นชั้นแล้วยังทำให้ดูมีอายุเกินวัยอีกด้วย ได้ยินแล้วเจ็บจี๊ดๆ ดีจัง 55555

แต่หลังจากปรึกษากับหมอเสเสร็จ คุณหมอก็แนะนำให้ปรึกษาขั้นตอนรายละเอียดดูดไขมันเหนียงกับหมอเชี้ยวอีกครั้งค่ะ คุณหมอเชี้ยวเป็นแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านนี้โดยเฉพาะ คุณหมอใจดีมาก เก็บทุกรายละเอียด แถมมือเบ๊าเบา พี่ๆ ผู้ช่วยก็เปิดเพลงเพราะ 5555 บรรยากาศผ่อนคลายมากค่ะ รู้สึกแค่ตอนหมอวางยามึน เกือบๆ 5 นาทีได้ส้มก็เผลอหลับไป รู้ตัวอีกทีก็นอนอยู่ห้องพักฟื้น พี่ผู้ช่วยก็เข้ามาพันผ้ารอบหน้าเลย ตอนนั้นส้มเริ่มรู้สึกตึงตรงช่วงคอบ้างแล้ว แต่ยังไม่เจ็บนะคะ

1-3 วันแรกต้องใส่ผ้ากระชับใต้คางไว้ตลอด และต้องพยายามเลี่ยงอาหารหมักดองกับอาหารทะเลสัก 2 อาทิตย์ ..ฝืนใจเอาหน่อยยย เนาะ นอกนั้นก็ใช้ชีวิตแต่งหน้าได้ปกติเลยค่ะ แต่อาจจะต้องเบาๆ เรื่องน้ำหนักมือนิดนึง

ตอนนี้ส้มดูดไขมันเหนียงมาแล้วประมาณ 3 เดือนค่ะ ประทับใจมาก เพราะชั้นคอที่เคยมีได้ออกไปจากชีวิตของส้มแล้ว ส้มต้องขอบคุณคุณหมอเชี้ยวอีกครั้งที่ทำให้การผ่าตัดดูดไขมันเหนียงผ่านไปได้ด้วยดี ไม่มีรอยแผล แถมได้หน้าเรียวๆ คืนมาอีกด้วย ประทับใจตรงนี้

ตอนนี้ส้มก็ฝากเนื้อฝากตัวเรื่องผิวหน้ากับทางมาสเตอร์พีซ คลินิกต่อเลยค่ะ ประทับใจอะไรหลายๆ อย่างของที่นี่เค้าจริงๆ ส้มขอเวลาจากนี้อีกไม่นาน แล้วจะมาอัพเดตผลให้ดูกันอีกครั้งนะจ้ะ อยากสวยอย่ารอช้าค่ะ สนใจติดต่อ @masterpiececlinic ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ศัลยกรรม  ดูดไขมัน  มาสเตอร์พีซ  หมอเชี้ยว 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม