หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิวสายเท!! พอกันทีฉายาปากกินลิป  (อ่าน 69 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.ย. 17, 11:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผู้หญิงหน้าสดยังไงก็ไม่รอด แป้งเองก็เป็นคนหนึ่งที่พกเครื่องสำอางติดกระเป๋าไว้ตลอด อย่างน้อยก็ต้องมีลิปสติกติดไว้สัก 2 แท่ง เผื่อเวลารีบๆ เร่งๆ ก็ทาปากอย่างเดียวไปก่อนได้ แต่ด้วยความที่แป้งเป็นคนเนื้อปากเยอะ ทำให้เสียเวลาทาลิปนานกว่าคนทั่วไปค่ะ เวลาถ่ายรูปปากใหญ่ ทำให้ดูมีอายุจะถ่ายมุมไหนก็ไม่สวยไม่แบ๊วกับเขาสักที ตาโตจมูกมีดั้งแต่ปากหนาเบิร์นทุกอย่างก็จบค่ะ ฮือๆ ปากสวยเป็นอะไรที่ใฝ่ฝัน เพราะเวลาหน้าสดแต่ถ้าปากเลิศทาลิปแท่งเดียวก็เอาอยู่

แล้ววันที่ตัดสินใจแก้ปัญหานี้ก็มาถึง เมื่อวันที่ฝากเพื่อนซื้อลิปสติกจาก ตปท. จากลิปที่นางไปเที่ยว แล้วโดนแซวว่าเป็นคนปากกินลิปฯ!! ซื้อลิปสติกรุ่นถูกๆ ก็พอ ใช้แปปๆ เดี๋ยวก็หมด!! เป็นการแซวกันขำๆ ในกลุ่มไลน์นะ

ตอนแรกคิดว่าการเลือกคลินิกทำศัลยกรรมจะง่ายนะ เพราะสมัยนี้ก็มีคลินิกให้เลือกเยอะมาก แต่พอได้มาดูรีวิว มาอ่านกระทู้เรื่องทำปากแบบจริงจังแล้วบอกเลยว่าเลือกยากมาก ขนาดคลินิกใหญ่ๆ ทำหน้าคนไข้พังยังมี!! ชีวิตตอนนั้นคือเริ่มเพลียและตะเตือนใต 555555 แต่ก็ใช้เวลารวบรวมข้อมูลอยู่สักพัก สรุปสุดท้ายก็ขอจบที่คุณหมอสมบูรณ์ ของมาสเตอร์พีซ คลินิก

ข้ามมาวันผ่าตัดเลยนะคะ การเตรียมตัวก่อนผ่าตัดก็ทั่วไปเลยค่ะ ตอนทำก็ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะคะ คงเพราะแป้งเคยทำจมูกมาแล้วเลยไม่ค่อยรู้สึกกลัวเท่าไหร่ ก่อนผ่าตัดคุณหมอจะให้แป้งบ้วนปากซ้ำอีกครั้ง ก่อนส่งต่อให้วิสัญญีแพทย์ฉีดยาชาค่ะ แน่นอนว่าแป้งจะไม่รู้สึกเจ็บเลย 55555 เผลอหลับไปสวยๆ ประมาณชั่วโมงก็ผ่าตัดเสร็จค่ะ

ในฐานะของคนที่เคยทำปากกระจับมาแล้ว แป้งว่าการเลือกหมอเป็นสิ่งสำคัญมากกกกกกค่ะ คุณหมอที่เก่งไม่ใช่คุณหมอที่จะตามใจคนไข้ไปซะทุกอย่าง ต้องแนะนำสิ่งที่เห็นว่าดีกับคนไข้มากที่สุดมากกว่าค่ะ อยากสวยแค่ไหนต้องใช้สติร่วมด้วยนะคะ อย่าใจร้อน เพื่อความสวยระยะยาวที่แท้จริงค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  มาสเตอร์พีซ  ทำปาก  หมอสมบูรณ์ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม