หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: {รีวิว} เปลี่ยนป้าให้ดูหน้าเด็กแค่ทำตาสองชั้นเองค่าาา!  (อ่าน 64 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.ย. 17, 16:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รีวิวนี้บอกเลยว่าเขียนด้วยความปลื้มปริ่มหัวใจผู้ที่ได้ปลดแอกตัวเองจากการเป็นป้าที่แท้ทรู 555 สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อแจ๊ปนะคะ อายุ 22 ปี แต่หน้าปาไป 30 ล่ะ TT ช่วงมัธยมเพื่อนๆเลยชอบเรียกเราว่าป้า บางทีก็เรียกซิ่ม ตอนนั้นเราโอเคกับฉายานี้นะ

บางทีเราแอบคิดมากว่าเราหน้าแก่ขนาดนั้นเลยหรอ ยิ่งตอนนัดรวมแก๊งกินข้าวกัน เพื่อนๆเราสวยวันสวยคืน ยิ่งโตยิ่งสวยขึ้น มีแต่เราที่ยังเหมือนเดิม

เราเริ่มหาข้อมูลคลินิกหลายๆที่ แล้วเราก็ตัดสินใจไปที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ เพราะอยู่แถวสยามเดินทางง่ายดี พอมีโอกาสได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอคนนึง ชื่อว่าหมออาร์มค่ะ บอกได้คำเดียวเลยว่าหมองานดีมากค่ะ 5555 เราปรึกษาหมอว่าอยากให้ดูหน้าเด็ก หมอบอกว่าไม่ต้องถึงขั้นฉีดฟิลเลอร์หรือร้อยไหมหรอก หน้าเราก็โอเคแล้วถ้าทำตาสองชั้นน่าจะดีกว่า เพราะจะทำให้ตาโตขึ้นดูแบ๊วขึ้นด้วย

พอปรึกษาหมออาร์มเสร็จ เราก็ไปจองคิวทำตาสองชั้นและได้ผ่าตัดวันที่ 2 กรกฎาค่ะ ถึงวันนัดเราก็ตื่นเต้นนิดนึงค่ะ ถึงจะเป็นการขึ้นเคียงผ่าตัดครั้งแรกของเรา แต่เราไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ เพราะเราอ่านรีวิวของที่นี่มาเยอะพอสมควร

ผ่านไป 1 เดือน เรามีนัดพบกับคุณหมออาร์มสุดหล่อเหมือนเดิมค่ะ 555 หมออาร์มบอกว่าแผลเราหลายดีเกือบ 100% แล้วค่ะ แทบจะไม่มีรอยเลย

เราคิดว่าเราตัดสินใจถูกที่เลือกทำตาสองชั้นกับมาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ เราชอบตาตอนนี้มาก ตาดูหวานขึ้น ตาโตขึ้น ดูเป็นธรรมชาติด้วย เราอยากบอกทุกคนว่าการทำตาสองชั้นมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะคะ ส่วนนึงเราว่าการได้พบคุณหมอที่มีฝีมือสามารถให้คำแนะนำที่ดีและเหมาะกับเราได้ ถ้าใครมีปัญหาตาตี่ ตาไม่เท่ากันหรืออยากให้หน้าดูเปลี่ยนลุคไปแบบเรา ติดต่อได้ที่ Line @masterpiececlinic ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  มาสเตอร์พีซ  ตาสองชั้น  หมออาร์ม 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม