หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากให้อายุเป็นเพียงตัวเลข อยากได้หน้าเด็กกลับคืนมา #HowtoYoung ค๊า T^T  (อ่าน 68 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 ก.ย. 17, 09:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เข้าใจว่าต้องแก่และผิวพรรณต้องร่วงโรยค่ะ แต่ว่ามันไปก่อนวัยมากๆ เรย ตอนนี้ จขกท อายุกำลังจะเข้าเลข 4 กลุ้มใจมากยิ่งอายุมากขึ้นปัญหาอะไรหลายๆอย่างก็เพิ่มขึ้นตามมาด้วย หนีไม่พ้นกับปัญหาผิวหน้าที่ตามมาอีก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องรอยกระ เหี่ยวย่น หย่อนคล้อย ความเด้งตึง ชุ่มชื้นลดลง ผิวอ่อนล้า หมองคล้ำ ยิ่งพูดก็ยิ่งเครียด ยิ่งเครียดปัญหาผิวก็ยิ่งเยอะค่ะ T^T

ที่สำคัญหน้ามีร่องรอยมากกกก มีรูปแบบนี้ค่ะ

เข้าคลินิคก็ต้องใช้เวลา พบคุณหมอทีหมดเวลาไปนานเหมือนกันเพราะรอคิวนานมาก พอจะมีครีมบำรุงอะไรให้ใบหน้าดูปรับปรุงขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ไหมคะ 5555 รบกวนน้องๆ เพื่อนๆ ในนี้ผู้มีประสบการณ์หน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 8 ก.ย. 17, 14:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ดูจากปัญหาผิว มีปัญหาหลายอย่างค่ะ
คือผิวแห้ง มีรอยกระกระจายเยอะมาก แต่เวลาที่หน้ามีปัญหาส่วนใหญ่เกิดจากผิวแห้ง ไม่ชุ่มชื้นนะคะ น่าจะใช้พวกครีมบำรุงเข้มข้น แบบต่อต้อนริ้วรอยขั้นสุด ถึงจะเอาอยู่ พวก Lamer แบบนั้นไปเลย น่าจะเหมาะกับอายุและปัญหา แต่ถ้าเอางบประมาณลงมาหน่อยแต่คุณภาพดีมาก อยากแนะนำ To’Us Beaux ค่ะ อันนี้เราใช้อยู่จริงๆ (เราอายุมากกว่า จขกท นิดหน่อย) ไปได้ตัวนี้มาจากเคาเตอร์ที่ ZEN CTW ค่ะ ราคาไม่ใช่เบาๆ เหมือนกัน กระปุกละหมื่นนิดๆ ได้ลด 10% ด้วยนะ เอาอยู่เลย จบ ไม่หาซื้อตัวอื่นอีกเลย กระปุกสีแดง แบบนี้ค่ะ ลองดูนะคะ ปล.ได้ sample ตัวอื่นในชุดนี้มาด้วย ลองแล้วดีงามทีเดียวค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม