หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ปิดตำนานดั้งแบน ขอเสริมจมูกให้หน้าคมหน่อยเถอะ!!  (อ่าน 23 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 ธ.ค. 17, 17:53 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะ แอนนะคะ ขอแชร์ประสบการณ์การเสริมจมูกของแอนหน่อยนะคะ คือที่ตัดสินใจทำจมูกก็เพราะ...ดูรูปข้างล่างสิคะ มีดั้งมั้ย? ถามใจดู

เมื่อก่อนก็ไม่ได้คิดว่าจมูกตัวเองมีปัญหาอะไร แต่ก็รู้สึกว่าหน้ามันดูแบนๆ ไม่มีมิติ ก็เลยเพิ่มน้ำหนักตัวเองขึ้นมา แต่กลายเป็นว่าแก้มป่องกลมจนบังจมูกซะมิดนี่สิ ไม่โอเคเลย เลยกลับไปลดน้ำหนักให้ผอมเหมือนเดิม

มาจนถึงปัจจุบันก็ดูแลตัวมากขึ้น ทาครีม ทาผิว หัดแต่งหน้า ก็รู้สึกว่าโอเคขึ้นนะคะ แต่รู้สึกว่ายังไม่ดีพอ แล้วมานั่งดูปัญหาที่หน้าตัวเองใหม่ว่าเป็นเพราะอะไร ก็คิดว่าน่าจะเป็นเพราะจมูกแบน หน้าเลยดูแบนๆ ไม่มีมิติ

เลยตัดสินใจเสริมจมูกน่าจะดีกว่า ประกอบกับที่มีเพื่อนเป็นพนักงานทำงานอยู่ที่คลินิก มาสเตอร์พีซด้วย เลยติดต่อขอให้เพื่อนดำเนินการให้ เพื่อนให้ลองติดต่อนัดปรึกษาผ่านทางอินบ็อกซ์ของเฟซบุ๊คคลินิก Masterpiece clinic by Dr.Saeแอนก็ขอคำปรึกษากับทางแอดมินว่าอยากเสริมจมูกแบบธรรมชาติ มีคุณหมอท่านไหนแนะนำบ้าง ทางแอดมินแนะนำคุณหมอต้นชนกรณ์ เตือนอารีย์ พร้อมส่งรีวิวคนที่เคยทำกับคุณหมอท่านนี้ให้ดูหลายคนเลยค่ะ แต่ละคนที่เข้ามาเสริมก็ต้องขอชมว่าดูดีขึ้นจริงๆ เลยโอเคที่จะปรึกษากับคุณหมอท่านนี้

จากที่ได้พูดคุยขอคำปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอแนะนำให้เสริมจมูกทรงที่ไม่โด่งมาก คุณหมอบอกว่าจะออกแบบให้ดูแบบธรรมชาติ คือเป็นทรงสโลปเล็กน้อย ใช้ซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยมจะได้ไม่ดูเป็นแท่งซิลิโคนแข็งๆ ค่ะ แล้วเนื้อจมูกเราไม่เหมาะกับการทำทรงโด่งพุ่งเพราะเนื้อน้อยด้วย แอนก็โอเคที่จะทำแบบธรรมชาติอยู่แล้วด้วย เลยไม่ติดใจอะไรค่ะ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายแอนจ่ายไป 22,000 บาทค่ะ เพราะใช้เป็นเกรดเกาหลีพรีเมี่ยม แต่ที่คลินิกจะมีเกรดอเมริกาด้วยค่ะราคา 15,900 บาท ราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่ค่ะ แต่ซิลิโคนเกาหลีจะนิ่มกว่าค่ะ

สุดท้ายนี้ก็อยากจะฝากทุกคนที่คิดอยากเสริมจมูกนะคะ ว่าถ้าเสริมแล้วทำให้มั่นใจก็เสริมเลยค่ะ ขอแค่ว่าศึกษาข้อมูล ดูรีวิวจากคนอื่นประกอบการตัดสินใจก็ได้ค่ะ อย่างน้อยเราจะได้พอรู้ว่าคนนี้จมูกทรงคล้ายเรา ทำออกมาได้ประมาณไหนค่ะ และอีกเรื่องที่อยากฝากคือขอให้เชื่อในคุณหมอนะคะ ถ้าหากตอนปรึกษาแล้วคุณหมอไม่แนะนำให้ทำโด่งพุ่งมากๆ อาจจะเป็นเพราะเนื้อน้อย หรือเป็นปัญหาที่รูปทรงจมูก เพราะแอนคิดว่าถ้าเราดันทุรังเสริมโด่งมากๆ ไป เกิดปัญหาทีหลังจะไม่คุ้มเอา ถ้าใครสนใจเสริมแบบให้ดูธรรมชาติเหมือนแอน แอนแนะนำคุณหมอต้นเลยค่ะ คุณหมอมือเบาและเก่งมากจริงๆ ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม