หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: REVIEW : บำรุงผิวแขนให้เนีนยนนุ่มด้วย Sudtana White Glow  (อ่าน 46 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 ก.ค. 18, 20:56 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันนี้เราจะมารีวิว ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว ที่คิดว่าใช้เองแล้วมันโอ มาแนะนำต่อๆ กับทุกคนค่ะ

ครีมบำรุงผิวนี้ชื่อว่า Sudtana White Glow ดูจากหน้าตาก็อาจจะธรรมดาเรียบๆ นิดนึงนะคะ แต่เนื้อครีมนี่อุดมไปด้วย สารสกัดจากพืชธรรมชาติเป็นหลักค่ะ เป็นพืชจากทางสวิสเซอร์แลนด์เลยทีเดียว ที่บำรุงให้ผิวกระจ่างใส่ขึ้นโดย ปลอดภัยจากพวกสารเคมี ที่มีส่วนทำให้ผิวแพ้ เพราะเน้นงาน Organic เป็นหลัก

ส่วนตัวเราเอง แต่เดิมก็บำรุงผิวบ้าง ไม่บำรุงบ้าง คือไม่ได้ซีเรียสกับการดูแลผิวเท่าไรนักหรอกค่ะ จนกระทั่งมารู้สึกตัวอีกทีรู้สึกได้เลยว่าแขนนี่ผิวมันกระด้างๆ แปลกๆ ก็คิดไปค่ะว่า เอ...แพ้อะไรหรือเปล่า แต่ก็ไม่เพราะใช้ของเดิมมายาวนาน จนลองไปถามเพื่อนๆ มาก็น่าจะเกิดจากที่ไม่ดูแลผิวเองเป็นหลักมากกว่า เท่านั้นแหละ ก็คิดว่าต้องหาอะไรมาปรับให้ผิวดีขึ้นแล้ว ก่อนที่จะสายเกินไป

ขอขยายความอีกนิดนึงค่ะ Sudtana White Glow ที่ว่าสารสกัดที่ว่าจากธรรมชาติ ก็เหมือนว่าจะเป็นพืชแบบพิเศษจากต่างประเทศเลย เพราะมีทั้ง ดอกและใบของมาลโลว์ , ใบเปปเปอร์มินต์ , ดอกขจร , ใบสปีดเวลล์ , ใบยาร์โลว์ และใบเลมอนบาล์มด้วยค่ะ รวมๆ แล้ว เป็นพวกพืชที่เน้นความชุ่มชื่นกับผิว เสริมวิตามินผิวและต้านอนุมูลอิสระค่ะ

นี่แหละเป็นจุดเริ่มต้นของผิวกระจ่างสดใสนั่นเอง

เคล็ดลับความผิวดีก็เป็นเรื่องง่ายๆ มากเลยล่ะค่ะ ส่วนตัวเราเองนั้นเน้นทาหลังอาบน้ำใหม่ๆ ตอนเช้าและก่อนนอนค่ะ ช่วงเวลาผิวเอี่ยมสดใสนี่แหละ ตอนอาบน้ำก็จะมีส่วนช่วยให้ครีมซึมเข้าผิวได้ดีขึ้น

เพียงแค่บีบครีม White Glow ลงบนส่วนที่จะทาแบบพอประมาณนะคะ ให้สม่ำเสมอทั่วตัวของเรา จากนั้นก็ทำการนวดคลึงผิว ทาให้มันทั่วจะได้ผิวดีเสมอกันทั้งตัวค่า แต่เวลาทาจริงๆ เราว่าเนื้อครีมละมุนและซึมเข้าผิวเร็วใช้ได้อยู่นะคะ เนื้อครีมก็เรียกว่าอยู่ในระดับกลางๆ นะ ไม่ข้นหรือจางเกินไป เวลาทางเลยไม่มีความรู้สึกว่ามันเหนอะตัวแต่อย่างใด

ส่วนของกลิ่นก็หอมใช้ได้เลยค่ะ ละมุนๆ เหมือนพวกพืชผลไม้หอมๆ แบบนั้นเลย

ส่วนตัวเราเองจะเพิ่งเริ่มใช้ได้ร่วมๆ เดือนแล้วค่ะ จะว่าเห็นผลไหม ก็เริ่มรู้สึกได้แล้วว่าผิวมันนุ่มขึ้น สบายตัวขึ้น อาจจะเป็นเพราะเราใช้อย่างสม่ำเสมอด้วยละ แบบเช้าเย็นจัดไปทุกวันเลยไม่มีขาด

คิดว่าถ้าใช้ต่อเนื่องไปอีกสักเดือนสองเดือนก็น่าจะทำให้ผิวดีขึ้นไปอีกเรื่อยๆ เลยล่ะค่ะ

ตอนนี้ออกแนวติดไปแล้วไม่ทาแล้วเหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง จนนอนไม่หลับเลยล่ะค่ะ

ส่วนใครที่มองหาครีมบำรุงผิว สกินแคร์ที่ผลิตจากสารสกัดธรรมชาติ หรือใครที่แพ้สารเคมี อันนี้เราแนะนำเลยค่ะ Sudtana White Glow มีเลข อย. ด้วยคิดว่ามั่นใจได้ค่ะ ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมลองเข้าไปดูในเว็บ ifeelpure ตามเว็บหลายๆ เราก็เห็นมีจำหน่ายอยู่นะลองดู สำหรับตอนนี้ ถ้ามีพัฒนาการผิวที่ดีขึ้นเราจะมารีวิวให้ดูอีก

---------------++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ หรือถ้ามีสินค้าอะไรดีๆ อีก เดี๋ยวจะเอามาแนะนำอีกนะคะ แล้วพบกันใหม่ค่า :)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags: skincare
Tags:  skincare 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม