หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทำตา 2 ชั้นกับหมอกัน พังหรือปัง?  (อ่าน 6 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 พ.ค. 19, 00:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เป็นคนตาสองชั้นหลบใน ตั้งแต่เกิดเลยจ้า ข้างนึงชั้นเดียว อีกข้างนึงสองชั้นแต่ไม่ชัดมาก ติดเทปจนรวมกันเป็นราคาทำตา 2 ชั้นได้แล้ว ก็เลยตัดสินใจทำมันซะเลย
ตอนแรกไปทำนี่ก็กล้าๆกลัวๆ พอทำเสร็จนี่ตกใจเลย ตาดูบวมมากเลยไม่คุ้นตา แต่หมอบอกว่ามันจะค่อยๆยุบลงค่ะ

ก่อนทำ

เครียดมากค่ะ รู้สึกมันบวมจริงๆ ตอนแรกกะว่าจะไปหาหมออีกรอบแล้ว เพราะกลัวว่าจะต้องแก้ แต่ก็รอเวลาค่ะ แบบอดทนดู คิดว่าถ้าภายในอาทิตย์นี้ไม่ลดอาจจะไปคุยกับหมอจริง
จนวันที่ 5 เริ่มรู้สึกว่ามันลดจริง เลยเอารูปมาเทียบดู คราวนี้โล่งอกมากค่ะ สรุปคือต้องใจเย็น

วันนี้คือรูปหลังทำเสร็จทันทีเทียบกับตาตอนตัดไหม

สังเกตได้เลยว่าตรงรอยกรีดคือตื้นขึ้นเยอะ ขึ้นอยู่กับการตอบสนองและเม็ดเลือดของแต่ละคนด้วยนะคะ ส่วนนิวเองแนะนำให้ทานไข่ขาวระหว่างนั้นค่ะ ช่วยเรื่องการสมานแผลได้ดีมาก

พอได้ลองแต่งหน้าแล้วจะรู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลงจริงๆค่ะ เพราะจะแต่งหน้าสวยขึ้น

จนมาถึงปัจจุบันค่ะ

สรุปให้ฟังคือรูปตาที่ได้คือทรงที่ใช้งานได้จริงและสามารถเข้าได้กับทุกลุคการแต่งหน้า

แผลหายเร็วช้าขึ้นอยู่กับการตอบสนองของแต่ละบุคคล แต่ภายในอาทิตย์แรกยังไงก็เริ่มยุบแน่นอน

ใช้ชีวิตงานขึ้นมากค่ะ ตาสองชั้นทำให้เราสามารถออกจากบ้านโดยไม่แต่งหน้าได้

สรุปคือ ปัง! นะคะทุกคน

http://www.dungdong.com/data/attachment/forum/201905/29/235431q6e80b30dlv8e6od.jpg

จะแต่งฝอก็ขึ้น แต่งเกาก็ขึ้นเลยค่ะ
ที่สำคัญที่สุด ดูคลินิกให้ดีๆเลยข้อนี้สำคัญ

จะลองเข้าไปที่ตัวคลินิกแต่ละที่ก่อนก็ได้ค่ะ ลองสำรวจบรรยากาศ สภาพแวดล้อมและตัวผู้ให้บริการก่อนค่ะเพื่อความแน่ใจ

ส่วนตัวที่เราไปทำมากับหมอกัน ภาพรวมดีมากโดยเฉพาะการดูแลหลังทำค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ รอบหน้าถ้านิวมีเคล็ดลับความสวยใหม่ๆมา จะเอาแชร์ให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะคะ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม