หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: 6 ขั้นตอนการดูแลผิวให้ดูสุขภาพดี ในแบบฉบับผู้ชาย  (อ่าน 4 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 ก.ค. 19, 23:35 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

[/url][/img]

ด้วย Nuture ผิวของผมเนี่ย ผมเป็นคนมีผิวหน้ามัน รูขุมขนกว้าง เลยทำให้เป็นสิวง่าย เรื่องที่จะต้องมานั่งใช้ครีมบำรุงผิวอะไรเนี่ย เมื่อก่อนไม่ได้อยู่ในหัวผมหรอกครับ มีอะไรให้ใช้ก็ใช้ ไม่มี

และนี่คือสารรูปปัจจุบัน

มาดูที่ตัวแรกเลยแล้วกันครับ...

ผมขอไล่ตามขั้นตอนการใช้งานเลยแล้วกันนะ
ตัวแรกเป็นโฟมล้างหน้าของ Innisfree เป็นสูตรสิว สำหรับผิวแพ้ง่าย ความรู้สึกในขณะที่ใช้คือโอเคเลย ตอนล้างไม่ฝืดหน้า หน้าไม่แห้ง รู้สึกว่าทำความสะอาดได้หมดจด ที่สำคัญคือสิวไม่เห่อและไม่แพ้ นี่ก็ใช้มาจนจะหมดหลอดแรกแล้ว ถ้าใครสนใจตัวนี้แฟนสั่งซื้อให้จากร้านใน ig ชื่อร้าน kimhanshops

ตัวที่สอง ตัวนี้เป็นสครับของ ST. Lves เป็นสครับเนื้อละเอียด สูตรสำหรับคนที่ชอบเป็นสิวอุดตัน ซึ่งปกติผมเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบเอาอะไรมาขัดมาถูบนหน้าอยู่แล้ว แต่สำหรับสครับอันนี้คือโอเคเลย ไม่เจ็บ ใช้แล้วหน้ารู้สึกสะอาด สิวเสี้ยนสิวอุดตันก็ลดลง โดยอาทิตย์นึงเราจะใช้ประมาณ 2 ครั้ง / สัปดาห์ ตัวนี้ซื้อจาก watson

ต่อมาเป็นตัวบำรุง...
บอกก่อนเลยว่าตัวนี้เราใช้ต่อเนื่องกันมาเป็นขวดที่สองแล้ว ด้วยความที่มันไม่เหนียวเหนอะหนะและซึมง่าย เหมาะกับไลฟ์สไตล์ของผู้ชายที่ไม่ชอบใช้อะไรเยอะแยะแบบผม ตัวนี้ผมใช้ทั้งเช้า และ เย็น

ด้านผลลัพธ์ก็จัดว่าโอเคเลย รักษาพวกสิวอักเสบและสิวผดผื่นได้ดีมาก เมื่อก่อนใช้มากี่ตัวๆ ก็แพ้ สิวขึ้น แต่ตัวนี้ไม่นะ นอกจากจะไม่แพ้แล้วสิวยังไม่เห่ออีกตัวนี้แฟนก็ใช้อยู่ รู้สึกจะสั่งจากร้านใน shopee (แนะนำให้ลือกร้านที่ไว้ใจได้ เพราะรู้สึกว่าจะมีของปลอม)

ต่อไปตัวนี้คือ ตัวแต้มลดการอักเสบและลดรอยแดง ใช้แต้มบางๆ หลังทาตัวบำรุงเสร็จ ก่อนเข้านอน จะบอกว่ามันดีจริงๆ สิวบนหน้าผากที่บวมปูดได้ยุบลง เรื่องรอยแดงก็จางลงอย่างเห็นได้ชัด หาซื้อกันได้ที่ The face shop ทุกสาขา

และขั้นตอนสุดท้ายของการบำรุง และดูแลผิวหน้าก็คือ ครีมกันแดด ซึ่งตัวนี้ที่ใช้เป็นของแบรนด์ Skinplants  เป็นกันแดดเนื้อ ออแกนิค มีเนื้อสัมผัสออกน้ำนมๆ กลิ่นนี้เหมือนเป็นกลิ่นขมิ้น เวลาทาลงไปที่ใบหน้าทำให้ดูส่างขึ้นมาระดับนึง แต่เราว่าเกลี่ยค่อนข้างอยาก ด้วยเนื้อครีมที่เผ็นสีขาว ถ้าเกลี่ยไม่เป็นคือเป็นคราบได้เลย ส่วนด้านผลลัพธ์ก็โอเคนะ ถึงแม้ว่าจะเกลี่ยอยาก แต่ก็ไม่ทำให้เกิดอากาแพ้ ตัวนี้ใครสนใจลองเข้าไปดูที่หน้าเพจของเขา และร้าน all about organic

มาถึงตัวนี้กันบ้างดีกว่า สินค้าใหม่เพิ่งออกมาไม่นานครับ ตัวนี้คือคอลลาเจน ชื่อว่า CHAME’ COLLAGEN TRIPEPTIDE Plus ช่วยในเรื่องปรับสภาพผิวให้เนียนเรียบ ฟื้นฟูผิวจากปัญหาเรื่องรอยสิวและหลุมสิว ลดเลือนริ้วรอย และบำรุงผิวให้กระจ่างใส โดยมีสารสกัดทั้งหมด 24 ชนิด ปริมาณคอลลาเจน 1,000 มก. กลูต้าไธโอน 250 มก. กรดอะมิโนและแร่ธาตุ 8 ชนิด คอลลาเจนไตรเปปไทด์จากญี่ปุ่น และส่วนที่ดูเหมือนจะเป็นไฮไลท์คือ คอลลาเจน จากปลาหิมะ ประเทศนอร์เวย์ ซึ่งเป็นคอลลาเจนโมเลกุลเล็ก ช่วยให้ร่างกายดูดซึมได้ดี มีส่วนช่วยในการต่อต้านอนุมูลอิสระ และฟื้นฟูผิวพรรณ

ตอนกินครั้งแรกแทบจะไม่นึกเลยว่านี่คือคอลลาเจน รสชาติอร่อยมากก เห็นแฟนบอกว่าคอลลาเจนบางยี่ห้อจะมีกลิ่นคาว ซึ่งแบรนด์นี้ก็ไม่มีคาวเลย เหมือนกินน้ำผลไม้เลยครับ ถ้าถามว่าผลลัพธ์เป็นยังไงในช่วง 1 สัปดาห์ที่กินมา คือผมว่าที่รู้สึกได้เลยคือผิว คือผมจะเป็นคนที่ผิวค่อนข้างแห้ง เพราะไม่ค่อยชอบทาครีม เดี๋ยวทาบ้างไม่ทาบ้าง แต่พอกินคุณตัวนี้เข้าไปอาทิตย์เดียว จู่ๆแฟนก็ทักว่าผิวดีขึ้นนะ ผมก็เลยลองมาสังเกตตัวเอง เออว่ะดีขึ้นจริงๆ คือผิวมันลื่นๆ เนียนขึ้นจริงๆ ก็ไม่น่าเชื่อว่าแค่สัปดาห์เดียวจะเปลี่ยนได้จริงๆ (555)

สำหรับใครที่สนใจ ชาเม่ คอลลาเจน พลัส มีจำหน่ายที่ Watsons / Boots / Eveandboy / Tops market / Pure / Beautrium / Hej Street / 7-11 ทุกสาขา และตัวแทนจำหน่ายชาเม่ทั่วประเทศนะครับ
หรือสั่งทางออนไลน์ได้ที่ Shopee / Lazada / 24 Shopping / Konvy

สำหรับครั้งนี้ผมก็ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้  ใครมีอะไรอยากจะแนะนำ หรือพูดคุยเพิ่มเติมก็คอมเม้นท์กันมาได้เลยครับ ขอบคุณครับ.

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  การดูแลผิวหน้าผู้ชาย เคล็ดลับหน้าใส 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม