หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สุขภาพกายที่แข็งแรงบ่งบอกได้จากผิว หน้าขาวใส และเส้นผมที่แข็งแรง  (อ่าน 5 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 ส.ค. 19, 13:28 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สุขภาพกายที่แข็งแรงบ่งบอกได้จากผิว หน้าขาวใส และเส้นผมที่แข็งแรง

การดูแลตัวเองเป็นสิ่งจำเป็นอย่างมากสำหรับคนทุกเพศ ทุกวัย เพราะทุกคนล้วนอยากให้ตนเองดูดี และอ่อนเยาว์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อเรามีอายุเพิ่มมากขึ้น ปัญหาต่าง ๆ ก็จะตามมา การมีสุขภาพดีสามารถสะท้อนออกมาให้คนอื่นเห็นอย่างชัดเจน ตั้งแต่การมีผิว หน้าขาวใส ผิวกายเนียนละเอียด และเส้นผมเงางามแข็งแรง จนคนอื่นมองไม่ออกเลยว่าคุณอายุเท่าไหร่

เมื่อเราดูแลผิวหน้าแล้ว ก็ต้องดูแลเส้นผมของเราด้วย เส้นผมที่ดีต้องมีความเงางาม แข็งแรง ไม่หลุดร่วงง่าย และหนึ่งใน วิธีแก้ผมร่วง คู่กับการดูแลความสะอาดควรใช้ แชมพูแก้ผมร่วง ที่มีสารสกัดจากธรรมชาติ เพราะจะได้ไม่เป็นอันตรายต่อเส้นผม เมื่อสระผมเสร็จแล้วไม่ควรหวีผมทันที เพราะเส้นผมเปียกมีความอ่อนแอทำให้ขาดร่วงได้ง่าย ควรหลีกเลี่ยงการใช้สารเคมี และความร้อนกับเส้นผมเพราะสองสิ่งนี้เป็นอันตรายต่อเส้นผมอย่างมาก ถ้าหลีกเลี่ยงไม่ได้ก็ควรบำรุงเส้นผมด้วยทรีทเมนท์ ควรเล็มปลายผมอย่างน้อยที่สุดสองเดือนครั้งเพื่อป้องกันการเกิดผมแห้งแตกปลาย สิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งที่หลาย ๆ คนมองข้ามคือหวี เราควรทำความสะอาดหวีอย่างน้อยเดือนละหนึ่งครั้ง เพียงเท่านี้คุณก็จะ สามารถ แก้ปัญหาผมร่วง ได้และมีผมที่สวย หนา และดำเงางามอย่างแน่นอน

เพราะการดูแลที่ง่ายที่สุดควรเริ่มจากผลิตภัณฑ์ในการทำความสะอาดร่างกายตั้งแต่ศีรษะ จรดปลายเท้า เพราะความสะอาดเป็นสิ่งสำคัญในการสะท้อนถึงลักษณะส่วนตัวของเราว่าเป็นคนมีระเบียบวินัยในตัวเอง และให้ความสำคัญกับภาพลักษณ์ของตัวเอง การดูแลความสะอาดของผิวหน้าควรเลือกใช้ โฟมล้างหน้า ที่มีสารสกัดจากธรรมชาติเพื่อความอ่อนโยนต่อผิว ในขณะเดียวกันก็ต้องสามารถทำความสะอาดได้อย่างหมดจด เพียงแค่นี้คุณจะมีผิว หน้าขาวใส เป็นธรรมชาติ

ในการเลือกซื้อผลิตภัณฑ์ทำความสะอาด ทั้ง โฟมล้างหน้า และ แชมพูสระผมควรเลือกที่อ่อนโยน และมีคุณภาพ ทางด้านเส้นผมขอแนะนำ DERCOS NEOGENIC REDENSIFYING SHAMPOO เป็น แชมพูแก้ผมร่วง และผู้มีปัญหาเกี่ยวกับเส้นผมโดยเฉพาะ ด้วยนวัฒกรรมที่ทันสมัยที่ได้รับการจดสิทธิบัตรเฉพาะ จึงทำให้แชมพูนอกจากทำความสะอาดเส้นผมแล้วยังช่วยในการดูแลเคลือบเส้นผมแบบเส้นต่อเส้น ให้ผมมีวอลลุ่ม และดูหนา มีความนุ่มลื่นเมื่อได้สัมผัส ทำให้ผมของคุณแลดูธรรมชาติ นอกจาดูแลผมแล้วประสิทธิภาพก็ไม่ด้อยเลย เวลาเข้าไปเลือกซื้อผลิตภัณฑ์ ไม่ว่าจะเป็น ครีมหน้าขาว โฟมล้างหน้า เซรั่ม หรือ สเปรย์น้ำแร่ ก็อย่าลืมหยิบแชมพูตัวนี้มาเป็นอีกหนึ่งทางเลือกเพื่อ การดูแลผิวหน้า และดูแลสุขภาพความงามของคุณ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม