หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รักษา เล็บขบ แบบให้จบแต่แอบเจ็บ  (อ่าน 12 ครั้ง)
Guest
smilisohappy
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 ต.ค. 19, 14:35 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีคะเพื่อนๆ วันนี้จะขออนุญาตเอาประสบการณ์ส่วนตัวมาเป็นแหล่งข้อมูลหรือทางเลือกให้กับคนที่เผชิญปัญหา # เล็บขบอยู่คะ

เริ่มจากที่เราเนี้ยะเป็น # เล็บขบมาเป็นระยะเวลานานประมาณ 6-7 ปี ช่วงเริ่มแรกพยามตัดเล็บที่มุมบ่อยๆ คือยาวนิดตัดปั้ปอะไรประมาณนั้นคะก็ชั่วคราวได้สักระยะแต่เหมือนโชคชะตาไม่เข้าข้างจริงๆ5555 ขาเจ้ากรรมดันไปเดินเตะก้อนอิฐ .... คุณพระเลือดอาบน้ำตานองกันที่เดียว

นี้คือจุดพีคเเรกของการอยากรักษาแบบหายไปเลย เราหาข้อมุลจากทุกแหล่งข้อมูล ไปเกือบทุกที่ ( ที่สามารถไปได้นะคะ) ที่เค้าว่าดี ว่าหาย ทั้งร้านเสริมสวยเอย โรงพยาบาลเอย หายคะ ...........แต่!!!!!!!!!!!!!!

แปปเดียวจร้าคือง่ายๆ # เล็บขบมันไม่ได้ออกไปจากชีวิตเราคะ มันแค่หายไปแปปนึงแล้วกลับมาหาเราใหม่ แอบเกียจมันในใจนะ ว่าทำไมแกไม่เลิกและไปจากชีวิตฉันสักที ฉันเป็นผู้หญิงนะ อยากใส่คัทชูสวยๆ ผ้าใบเก๋ๆแบบคนอื่น แต่นี้ฉันต้องมาคีบแตะหรือใส่รองเท้าหัวโตๆเพียงเพราะฉันเป็น # เล็บขบแค่นั้น

บรรยายนิดนึงคะ ใครเป็นเล็บขบนี้จะเข้าใจเลยว่าคือถ้าช่วงที่มันปวดหรืออักเสบนี้มันจะร้าวรานมากคะ และทุกคนที่เป็นอาจต้องเคยผ่านจุดที่เป็นหนองและเนื้อข้างๆมันปูดที่สำคัญตรงขอบเล็บมันคล้ำๆ น่าเกียจมาก ที่สุด

จุดพีคที่สอง เราทำงานแถวรัชดา(บ้านอยู่ศรีนครินทร์นะ)ก็ขับรถผ่านพระรามเก้าทุกวัน ไป-กลับประจำแต่วันนี้เหมือนชะตาฟ้าลิขิตสายตาเราไปประสบกับป้ายโฆษณารักษาอันนึง ( ปกติไม่เคยมองอะไรนอกจากถนนกับรถเพราะเป็นคนไม่ค่อยระวังกลัวรถชน) โอ้คุณพระ ..... รักษาเล็บขบ ที่สำคัญทางที่ผ่านประจำนี้ฉันไปอยู่ไหนมาทำไมเพิ่งเห็น ตัดสินใจ เอาละ ลองมาทุกอย่าง ทุกวิธี เกือบทุกที เอาว่ะลองดู .....

อันดับแรกโทรสอบถามก่อน พนักงานให้คำแนะนำว่ให้นัดล่วงหน้าพรุ้งนี้วันเสาร์เราหยุดเลยนัด อยากลองของไง 13.00 น ช่วงเวลาท้าพิสูจน์5555 ก้าวแรก ก็โดนเลยจร้าทำประวัติปกติ 555 บลาๆๆๆ เจ้าหน้าแนะนำบลาๆแจ้งราคาเบื้องต้น บลาๆๆๆ ขึ้นไปรอพบหมอ

ช่วงเวลาท้าพิสูจน์ หมอก็ขอดูเท้าดูเล็บ เอาเป็นว่าหลับตาแล้วนึกภาพตามนะคะ ที่สิ่งหมอกำลังดูคือ เล็บที่รอบๆมันแลดูดำคล้ำ เนื้อปูดๆด้านมันแข็งๆบวมและมีหนอง( นิดหน่อย) แต่หมอกับบอกว่าอันนี้ไม่หนักเท่ารัย คุณพระ โชคดีของเราใช่ไหมที่มีคนหนักกว่าเรา 555555 หมออธิบายๆบลาๆๆเสร็จ ให้เราตัดสินใจว่าจะรักษาไหม เพราะว่าหากรักษาก็สามารถทำได้เลย ( ไม่ได้ถอดเล็บเด้อคร้า) เราก็แบบลังเลนะ แต่เอาสิครับไหนก็อยากลองของละเจ็บมาเยอะ ลองอีกเจ็บเป็นไร คุยรายละเอียด+สรุปค่าใช้จ่าย จบที่หลัก 5++++ ต้นๆ คะ ดีตรงที่ไม่ต้องถอดเล็บ ใช้เวลาทำ 45 นาทีเสร็จ เจ็บสุดคือนาทีที่ฉีดยาชาที่เหลือเราชิวมาก
หมอนัดเรา2 รอบคะ

ตอนนี้เล็บเราเข้าเดือนที่ 5เเล้วทำเมื่อเดือนมิถุนายน ตอนนี้ไม่อยากอยากเอ่ยว่า ........ ปลื้มปริ่มมากกกค่ะหมอ ใส่รองเท้าผ้าใบเก๋ คัทชูสวย ทาเล็บสีแรงๆได้สมใจ ที่สำคัญเรามีความมั่นใจในเล็บเท้าเเละเท้าเรามากขึ้นคะ ตอนนี้เล็บยาวขึ้นก็ไม่เจ็บไม่มีอาการอะไร

ขอบคุณฟ้าที่นำพาเรามาเจอที่#ที่รักษาเล็บที่ดีและถึงแม้จะเจ็บแต่ไม่มีการกลับมาละรานอีกเราโอเค555555555
ถ้าใครที่เจอปัญหาแบบนี้รีบตัดสัมพันธ์อันร้าวรานนี้นะคะ เราแนะนำ เพราะชีวิตหลังความร้าวรานนี้มันมีความสุขมาก ผ่านพระรามเก้าแวะไปดูเอานะคะ เซริตหาน่าจะเจอ พระรามเก้า 51 หน้าปากซอย

ปล. อยากแนะนำ เพราะมันคือสวรรค์ของคนเป็นเล็บขบ ไม่ดร่าม่านะจ้ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:  รักษาเล็บขบ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม