หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิวศัลยกรรมโครงหน้า สำหรับคนหน้ากลม ไม่มีมิติ  (อ่าน 7 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 ก.ค. 20, 16:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่า ฉันจะมารีวิวศัลกรรมตั้งแต่ก่อนผ่าตัด
จนถึงชาวงที่หน้าเข้าที่นะคะ หลังจากคิดมานาน
ในที่สุดฉันก็ได้ตัดสินใจศัลยกรรมโครงหน้าค่ะ

ปัญหาที่หนักใจของฉันเลย คือ กรามใหญ่และคางสั้นค่ะ
ยิ่งไปกว่านั้น โหนกแก้มก็สูงเลยทำให้ปากดูอูมอีกด้วย
ชอบโดนล้อว่าเป็น ยัยเป็ด T^T

มองโดยรวมแล้ว ฉันเป็นคนหน้ากลม แบบหน้าบ้านๆ อ่ะค่ะ

ฝันมาตลอดว่าอยากจะหน้าเรียวเหมือนคนอื่นบ้าง
ถ้ามีคนมาชมว่าหน้าเล็กจัง คงเหมือนฝันเลยค่ะ

ยิ่งเดินข้างเพื่อนคนหน้าเล็กๆ ยิ่งทำให้หน้าฉันดูใหญ่เข้าไปอีก

ฉันเป็นคนตัวไม่สูงค่ะ แต่ก็ไม่ได้อ้วนมาก
แต่มันออกหน้าหมดเลย ทำให้ดูเหมือนเป็นคนอ้วนTT

ในรูปอาจจะไม่ชัด แต่ตัวจริงนี้สุดๆไปเลย

เป็นคนพยายามจะคิดบวกตลอด แต่พอส่องกระจกทีไร
แล้วก็เครียดว่าทำไมเราถึงหน้าแบบนี้กันนะ

ด้วยปัญหาเหล่านี้ทำไมเป็นคนไม่ชอบถ่ายรูปเลยค่ะ

หรือถ้าต้องถ่ายจริงๆก็ชอบเอาผมมาปิดหน้า ไม่กล้าจะถ่ายหน้าตรงเลย

เครียดมาก จนตัดสินใจว่าเราจะหน้าแบบนี้ต่อไปไม่ได้แล้ว

เลยตัดสินใจเข้ารับการผ่าตัดศัลยกรรมโครงหน้าค่ะ

แค่ตัดสินใจก็คาดหวังไปไกลแล้วว่าเราจะต้องสวยขึ้นแน่ๆ

เราเลือกที่จะศัลยกรรมกับโรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ

หน้าใหม่จะออกมาเป็นยังไง ฝากติดตามต่อตอนไปด้วยนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ก.ค. 20, 16:28 น »

สวัสดีค่า~~^^ มาพบกับรีวิวหลังผ่าตัดกันต่อเลยค่า

ก่อนศัลยกรรม หน้าจะแบนๆ ไม่มีมิติเลยค่ะเลยตัดสินใจเลือกทำศัลยกรรมค่ะ
สิ่งที่ฉันเลือกทำก็ มี ปรับกล้ามเนื้อตา, แก้จมูก และ ปรับโครงหน้าค่ะ

จะให้ดูรูปที่เพิ่งออกจากโรงพยาบาลค่ะ

เนื่องจากมีทำโคงหน้าด้วย เลยได้นอนโรงพยาบาล 1คืนค่ะ
ออกจากโรงพยาบาลมาก็สภาพแบบนี้เลยค่ะ บวมมากๆ

วันที่3 / วันที่4

เข้าสู่วันที่3ค่ะ บวมหนักมากเลยวันนี้ แต่ก็เป็นอาการปกติค่ะ 2-4วันแรก จะบวมหนักมาก
ช่วงแรกต้องใช้ความอดทนหน่อยค่ะ จะทรมารนิดนึง และก็จะทานอะไรยังไม่ได้นะคะช่วงนี้

วันที่4
เริ่มยุบบวมค่ะ ไม่ได้บวมหนักเท่าเมื่อวาน
ขยันบ้วนปากบ่อยๆค่ะ และก็สามารถอาบน้ำฝักบัวเบาๆได้แล้วค่ะ

วันที่5
สระผมได้แล้วค่ะ สบายหัวมาก เห็นชัดเลยว่าเริ่มยุบบวมแล้วค่ะ

ครบ1สัปดาห์แล้วค่ะ
ไปเอาเฝือกที่จมูกออกแล้ว ค่อยดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาหน่อย 5555

มีนัดเข้ามาเช็คอัพรอบ1สัปดาห์ที่โรพงยาบาลค่ะ ได้มานวดหน้าด้วย จากที่เราทำเองไม่ถนัด
พี่ๆ เจ้าหน้าที่ทำให้แล้วก็เหมือนได้หน้าใหม่เลยค่ะ รู้สึกสะอาดแบบไม่เคยมีมาก่อน ฮ่าฮ่า

เสร็จแล้วก็ย้ายมาตึกใหญ่ของโรงพยาบาลค่ะ ได้ตัดไหมที่จมูก และก็ไหมตรงจอนหน้าหูด้วยค่ะ เริ่มใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติแล้วค่ะ

ฝากติดตามตอนต่อไปด้วยนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ก.ค. 20, 17:24 น »

กลับมาแล้วค่า

ครบ 2สัปดาห์หลังจากผ่าตัดแล้วค่า

สัปดาห์แรก ในตอนที่แล้วนะคะ หน้าจะบวมมากเลย ทำอะไรก็ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่

เพิ่งไปตัดไหมบริเวณจอนหน้าหูไปเมื่อวานนี้ค่ะ
ถ้าให้เทียบคือช่วงแรกจะทรมานเรื่องการหายใจลำบาก
แต่ที่น่าตกใจคือ ฉันว่าฉันยุบบวมเร็วกว่าคนอื่นๆค่ะ

จากที่เคยดูรีวิวคนอื่นๆมา ฉันว่าหน้าฉันเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้วค่ะเริ่มแต่งหน้า ออกไปเจอเพื่อนๆ แล้วค่ะ เพื่อนถามว่าไปผ่าหน้ามาจริงหรอ ทำไมหน้าไม่ค่อยบวมเลย 5555

เริ่มอยากเห็นหน้าตัวเองตอนไม่บวมจังเลย
ช่วงนี้ถ้าแต่งหน้า เวลาล้างเครื่องสำอางก็จำละบากนิดหน่อยค่ะ
ต้องค่อยๆเบาๆทำไป เหมือนจะไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่เลย ฮ่าฮ่า

รูปก่อนศัลยกรรมเอามาให้ดูอีกครั้งนะคะ
จากแต่ก่อนที่ไม่มีคาง ยิ่งทำให้ดูหน้าอ้วนด้วย

เมื่อวันที่ไปเช็คอัพกับคุณหมอ คุณหมอก็บอกว่า
ผลการผ่าตัดออกมาดีมาก แผลทุกอย่างก็ดี
เหลืออย่างเดียวคือ ต้องไดเอทเพิ่มอีกหน่อยนะ

มีแรงฮึบในการไดเอทแล้วค่ะ ท่านผู้ชม ฮ่าฮ่า

Tags:  Banobagi  ศัลยกรรมเกาหลี  ศัลยกรรมโครงหน้า  วีไลน์  ลดโหนก 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม