หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: True Test รู้จักไหม  (อ่าน 18 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 ก.ค. 20, 18:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีคะ เพื่อนๆ นี้เป็นครั้งแรกของการตั้งกระทู้อะไรแบบนี้
q*078q*078 q ผิดถูก ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคะ
เริ่มกันเลยคะ ........
เราเริ่มมีอาการ คันที่ตัวโดยไม่ทราบสาเหตุมาสักระยะเเล้วคะ เป้นที่คอ และข้อมือ คือตอนแรกเนี้ยะคิดว่าแค่คันปกติ แต่ว่ามันไม่ใช่เพราะมันคันและมีผดขึ้นด้วยคะ อีกอย่าง เป็นบ่อยมากคะ เราเป็นมา เกือบ2 ปีคะ ... ทรมานมาก ที่ต้องคันแบบไม่รู้สาเหตุ ทั้งทาครีม ทายา ตามคำแนะนำต่างๆ หาหมอ ก็ได้ แต่ยาทายากิน สุดท้ายก็ยังขึ้นอีก จนแทบหมดหวังคะ เวลามันเห้อขึ้นนะคะ เราแทบไม่อยากทำอะไรเลย ทำได้แค่เรียนรู้ืที่จะอยู่กับมันคะ q*035q*035q*035q*035q*035แต่ ... ตลอดระยะเวลาที่เป็น ทุกครั้งที่อาการคันเห้อขึ้นเราก็จะหาข้อมูลการรักษาคะ ...555 เป้นประเภท ไฟไม่ล้นก้นไม่ทำคะ ..... สถานที่รักษาผิวหนังเราไปเที่ยวมาเกือบหมดคะ ... กินยาเยอะจนรู้สึกว่า จะตายก่อนแก่เลยละคะ จนมาเจอที่หนึ่ง เป็นคลีนิคผิวหนังที่ไม่คิดว่าจะมาตั้งอยู่ในถนนที่ไม่ค่อยมีคนคะ 55555 เรารู้จักคลีนิคนี้ได้จากพันทิปจ้ะ คือ ไปอ่านกระทู้หนึ่งที่เกียวกับการแพ้ แล้ว มีคอมเม้นหนึ่งเค้าแนะนำ ว่าไปทำเทสที่คลีนิค sevenplusclinic มา เราเลย สนใจ .... ( เพราะไม่เคยทำพวกเทสอะไรแบบนี้ ) แต่บอกก่อนนะคะ ไม่ได้ เข้าไปหาหมอเลยที่เดียวนะคะ หาข้อมูลก่อนคะ 555 กลัวไปแล้วได้ยาจ่ายตังกลับบ้าน ... 1 เดือนกว่าที่ตัดสินใจสุ่มดูอยู่นาน ได้ฤกษ์งามยามดี เข้าไปหาหมอคะ
สอบถามตามที่เราอยากรู้คือก็ถามหมอหลายอย่างคะ สรุปตกลงทำเทสคะ ( ใจง่ายมาก ) ทำเทสคือ True Test แบบแปะแผ่นทดสอบไว้ที่หลังคะ อ่านผล2 รอบ เพื่อความแม่นยำ (หมอบอกจ้ะ) ที่สำคัญ ห้ามโดนน้ำ เพลียใจตรงนี้ละ 3 วันอ่านผลครั้งที่1 อดทนเอาคะ เพื่อผล ให้มันรู้ดำรู้แดงไปเล้ย .............................
อ่านผลครั้งแรก
คือหมอ แบบพูดนิ่งๆว่า ..... ขึ้นหลายตัวเหมือนกันนะคะเนี้ยะ ...
เรานี้ เอ่อ .... แล้วเงียบ ( ในใจนี้ คิดสารพัด )
สรุปคะ แพ้ เงินคะ โอ้ย ........ คือแบบ จุดใต้ตำต่อมาก ใส่อยู่ทุกวัน ยังมีอีก 2 ตัวที่แพ้คะ แต่มันขึ้นน้อยหมอบอกนัดมาอ่านอีกรอบ
.... รอบ2 สรุปเลยคะ เงิน/ ไร้ฝุ่น /สารกันบูด โอ้ย... ตายๆ ชีวิตยากลำบากขนาดนี้
คือ ตื่นเต้นทั้งดีใจที่อ่านผลจบจะได้ อาบน้ำถูหลังให้สะใจ คือต้องบอกนะคะ
... ระหว่างที่ติดแผ่นเทสนั้นคือคันมากแต่เกาไม่ได้ ... ทรมารต้องนี้ถ้าใครอยากทำ
............................................................
..............................................................

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม