หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ยี่ห้อนมไหนดีที่สุด  (อ่าน 7 ครั้ง)
Guest
คุณแม่น้องฟาริน
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 ธ.ค. 20, 13:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คุณแม่ตอนแรกเกิดน้องมีน้ำหนัก2655ตามเกณฐ์ค่ะแต่น้องมีภาวะตัวเหลืองน้ำนมแม่น้อยเลยให้กินนมเสริมช่วงวัยแรกแต่น้องไม่มีการแพ้นมวัวนะค่ะคุณแม่แค่อยากให้น้องทานนมที่คิดว่าน่าจะมีสารอาหารที่ใกล้เคียงกับนมแม่มากที่สุด
ยี่ห้อ แรก DG glodเป็นนมแพะค่ะ ระบบขับทานน้องปกติดีไม่มีป่วยไข้ใดๆทานได้ถึง3-5เดือนแรกถ่ายไม่เหลว สีเหลืองทอง แต่มีกลิ่นอุจจาระอยู่บ้าง
ยี่ห้อ2 S26 glod ระบบขับถ่ายน้องสองวันแรกขับถ่ายยากและถ่ายเป็นก้อนแข็งทานไปได้2สัปดาห์เลยปรึกษาเพื่อนคุณแม่ต่างๆแนะนำให้ทานยี่ห้อไหนดีเพื่อนก็แนะนำ2-3ยี่ห้อเลยให้เปลี่ยนนมทันทีแต่ให้กลับกินนมแพะที่ยังกินอยู่ช่วงแรกนะค่ะ
ยี่ห้อ3 เนสเล่ NAN HA1ทานช่วงแรกไม่มีปัญหาระบบขับถ่ายค่ะถ่ายดีแต่มีกลิ่นของอุจจาระจะแรงหน่อยจนถึงขั้นล้างก้นน้องแล้วกลิ่นยังไม่หายเลยแต่ดีที่ไม่ถ่ายแข็งเป็นก้อนเล็กๆ เหมือนท้องผูก สีของอุจาระเป็นสีไม่ออกเหลืองมากเพราะอาจจะปนกับสีอาหารที่ลูกเราทานไปแต่ละมื้อแม่คิดว่านะตอนแรกคุณคิดว่าคือจะจบนมที่ยี่ห้อนี้สุดท้ายแล้วแต่มีสิ่งที่คุณแม่คิดจะเปลี่ยนคือน้ำหนักตัวน้องคงที่ช่วงน้อง6เดือนนน.อยู่ที่7.5ผ่านไป2เดือนเข้าเดือนที่9นน.
7.9 เพิ่มมาแค่4กรัมทั้งที่กินปกติอาจจะมากกว่าด้วยแต่ขึ้นแค่4กรัมคุณแม่เลยมองหานมยี่ห้ออื่นเสริม
ยี่ห้อ4 ของแอบบอต Similac neosure สูตรเด็กคลอดก่อนกำหนดและน้ำหนักตัวน้อยพอทานวันแรกน้องไม่มีอาการใดๆนะค่ะทานข้าวปกติอารมย์ดีขึ้นและที่สำคัญขับถ่ายเป็นสีเหลืองทองไม่เหมือนตอนกินยี่ห้อที่สาม ทั้งๆที่กินข้าวด้วยนะ ตอนนี้คุณแม่จะลองหันมาให้น้องทานนมยี่ห้อนี้ดูก่อนค่ะหากมีอะไรเพิ่มเติมคุณแม่จะมาอัพเดทให้อีกที
ที่สำคัญราคาค่อนข้างที่จะซอฟลงไปได้บ้าง และดีที่น้องก็ไม่มีปัญหาการแว๊ะนมหรือแพ้อะไรนะค่ะ หากคุณแม่ท่านไหนลองมองหานมให้ลูกทานอยู่คุณแม่มีแนวทางให้พิจารณานะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม