หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - หลังคลอดลูกทานยาคุมได้เลยไหมคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: yukimami77 ที่ 30 เม.ย. 21, 16:39 น

หลังคลอดลูกทานยาคุมได้เลยไหมคะ

เริ่มกระทู้โดย: yukimami77 ที่ 30 เม.ย. 21, 16:39 น
เพิ่งคลอดลูกได้ 5 เดือนค่ะ แต่ยังไม่พร้อมมีคนที่ 2 นะคะ ช่วงก่อนให้นมลูกเลยไม่กล้ากินอะไรเท่าไร และก็ช่วงประจำเดือนรู้สึกตัวเองเหวี่ยงๆขึ้นยังไงไม่รู้ค่ะ ได้ยินเสียงลูกร้องแทบกรี๊ด ล่าสุดก็ทะเลาะกับสามี แอบเอางานที่เขาเขียนแบบมาฉีกทิ้งอีก ดูเราทำนิสัยไม่ดี พอประจำเดือนหมดอาการต่างๆก็ดีขึ้นนะคะ สังเกตเลยว่าเป็นแค่ช่วงเป็นประจำเดือนเท่านั้น

เริ่มกระทู้โดย: jjustholla ที่ 2 พ.ค. 21, 15:31 น
หลังคลอดทานยาคุมได้ไหม คำตอบคือได้ค่ะ แต่ต้องหลังคลอดได้ 6 เดือนนะคะ ถ้าเมนมาแล้วอารมณ์ขึ้นแบบนี้กินยาคุมของ ซินโฟเนีย ไปเลยดีกว่านะ เพราะจะได้ช่วยปรับฮอร์โมนความหงุดหงิดลง ราคา 380 บาท เราซื้อบ่อยจำได้

เริ่มกระทู้โดย: salapaojaa ที่ 3 พ.ค. 21, 22:23 น
พบจิตแพทย์ก็ได้นะ บ้างคนหลังคลอดแล้วชอบมีอาการแปลกๆ บ้างคนก็ซึมเศร้าไปเลย

เริ่มกระทู้โดย: piimiime ที่ 3 พ.ค. 21, 23:00 น
ปรึกษาเภสัชกรไม่ดีกว่าหรอคะ

เริ่มกระทู้โดย: simbaaa7 ที่ 4 พ.ค. 21, 16:59 น
 กินได้หลังคลอดน้องได้ 6 เดือนนะคะ น้องสาวเราก็เหวี่ยงสามีประจำ ตอนนี้เลิกกับสามีละ กลับมาอยู่บ้านหลายคนก็ทนไม่ไหว เพราะชอบชวนทะเลาะตอนเป็นเมน เห็นล่าสุดซื้อ ซินโฟเนีย อาการดีขึ้นเยอะเลย และกลับไปคืนดีกับสามีเรียบร้อยละ

เริ่มกระทู้โดย: caitlinpangpp ที่ 4 พ.ค. 21, 22:25 น
ทำสมาธิ มีสติดีๆนะคะ ควบคุมตัวเองให้ได้