หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - รบกวนกวนแนะนำยาคุมที่เหมาะกับคุณแม่หลังคลอดหน่อยค่ะ?

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: iamladysasi ที่ 13 พ.ค. 21, 23:36 น

รบกวนกวนแนะนำยาคุมที่เหมาะกับคุณแม่หลังคลอดหน่อยค่ะ?

กระทู้: รบกวนกวนแนะนำยาคุมที่เหมาะกับคุณแม่หลังคลอดหน่อยค่ะ?
เริ่มกระทู้โดย: iamladysasi ที่ 13 พ.ค. 21, 23:36 น
สภาวะร่างกายเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ คลอดลูกได้แค่ 8 เดือน วันๆก็ดูแลลูกเป็นส่วนใหญ่ ช่วงนี้อ้วนเบาๆ โทรมหน่อยๆ สิวขึ้นนิดๆ แต่ที่หนักหนาคือเรามีสภาวะโกรธง่ายมาก ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ ขนาดเพื่อนแซวเล่นๆว่าอ้วนขึ้น เรายังโกรธเพื่อนแบบเอาเป็นเอาตาย แทบจะตัดขาดกัน ไม่รู้เกี่ยวกับสภาวะอารมณ์ไหม แต่เพื่อนบอกให้ลองกินยาปรับฮอร์โมนดู หรือจะเปลี่ยนเป็นยาคุมปรับฮอร์โมนก็ได้ แสดงว่ายาคุมก็มีผลต่อคุณแม่หลังคลอดรบกวนเพื่อนๆแนะนำทีค่ะ ขอแบบที่เหมาะกับเรานะ

กระทู้: รบกวนกวนแนะนำยาคุมที่เหมาะกับคุณแม่หลังคลอดหน่อยค่ะ?
เริ่มกระทู้โดย: pppppparn ที่ 15 พ.ค. 21, 16:23 น
ใช่ค่ะความจริงยาคุมผลต่อคุณแม่หลังคลอดนะ ซึ่งส่วนมากแนะนำให้กินหลังให้นมลูก 6 เดือน ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: gamekamonwan ที่ 15 พ.ค. 21, 23:14 น
ซินโฟเนียไหมคะ ราคา 380 บาท  ช่วยปรับฮอร์โมนด้านอารมณ์ลดอาการหงุดหงิดได้อยู่นะคะ ถ้าห่วงเรื่องน้ำหนักตัวนี้ไม่อ้วนไม่บวมค่ะ เรากินมา 4 เดือนละ ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย
(https://sv1.picz.in.th/images/2021/05/22/PqPHrJ.jpg)

เริ่มกระทู้โดย: bunggiez ที่ 17 พ.ค. 21, 18:05 น
 อ้วนเบาๆ โทรมหน่อยๆ สิวขึ้นนิดๆ แต่ที่หนักคือหงุดหงิดง่ายใช่ไหมคะ โอเคค่ะ อาการเดียวกันของเราเพื่อนหมอจัด Synfonia มาให้ เราก็ทนกินไป 3 เดือนถึงจะปกติได้ ยังไงก็สู้ๆค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: noinoy854 ที่ 18 พ.ค. 21, 13:13 น
 สภาวะเครียดหรือเปล่า เลี้ยงลูกอยู่แต่ในบ้านลองออกไปเที่ยวพักผ่อนบ้างนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: lovemookku ที่ 18 พ.ค. 21, 21:40 น
โชคดีนะหลังคลอดเราไม่มีอาการแบบนี้เลยจ้า