หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ถ้าลืมกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดที่สองต้องรีบกินภายในกี่ชั่วโมงคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: seventeencoo ที่ 26 ก.ย. 22, 20:22 น

ถ้าลืมกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดที่สองต้องรีบกินภายในกี่ชั่วโมงคะ

กระทู้: ถ้าลืมกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดที่สองต้องรีบกินภายในกี่ชั่วโมงคะ
เริ่มกระทู้โดย: seventeencoo ที่ 26 ก.ย. 22, 20:22 น
คือเรามีอะไรกับแฟนแล้วลืมกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดที่สอง อยากรู้ว่าเราต้องรีบกินภายในกี่ชั่วโมงคะ

กระทู้: ถ้าลืมกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดที่สองต้องรีบกินภายในกี่ชั่วโมงคะ
เริ่มกระทู้โดย: pepaesweet ที่ 28 ก.ย. 22, 15:03 น
ควรจริงเม็ดที่สองต้องกินหลังจากกินเม็ดแรกไป 12  ชั่วโมง แต่ถ้าลืมจริงๆ ต้องรีบกินภายใน 24 ชั่วโมงค่ะ แต่ประสิทธิภาพของยาก็จะลดลงนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: lalinn29 ที่ 2 ต.ค. 22, 15:26 น
ที่เคยได้ยินต้องกินหลังเม็ดแรก 12 ชั่วโมง ส่วนที่ว่าลืมเราไม่ค่อยแน่ใจค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: neskabee ที่ 3 ต.ค. 22, 09:25 น
วันหลังเปลี่ยนกินแบบ 1 เม็ดหรือไม่ก็ใส่เป็นถุงยางดีกว่าค่ะ จะได้ไม่เครียด