หน้า : 1 2  พิมพ์หน้านี้ - อวัยวะเพศมีกลิ่น

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => เรื่องบนเตียง => ข้อความที่เริ่มโดย: 8888 ที่ 9 ก.ย. 08, 16:44 น

อวัยวะเพศมีกลิ่น

เริ่มกระทู้โดย: 8888 ที่ 9 ก.ย. 08, 16:44 น
ช่วยตอบหน่อยค่ะ
      น้ำที่หล่อลื่นมีกลิ่นทำไงดี ออกมาเป็นน้ำเลยไม่ใช่เมือก

เริ่มกระทู้โดย: pockkaw ที่ 9 ก.ย. 08, 16:55 น
รีบไปพบแพทย์เถอะครับทิ้งไว้แม้วันเดียวก็อันตรายแล้วล่ะคุณ... ('_?)

เริ่มกระทู้โดย: GoOnGChaN ที่ 9 ก.ย. 08, 19:38 น
น้ำหล่อลื่น ปกติก็เป็นน้ำนะค่ะ แต่ไม่มาก (ถ้าเป็นเมือกก็เล็กน้อยค่ะ)
ยกเว้นคนที่ไวต่อความรู้สึกจริงๆ  บางคนในบอร์ดบอกว่าเตียงเปียกเยอะเลย

ส่วนกลิ่น  กลิ่นธรรมชาติก็จะธรรมดาค่ะ
พูดยากเนอะ  แต่กลิ่นมันแปลกๆ เหมือนเปรี้ยวๆ ถ้าผสมพีโรโมนจะออกมาดี
แต่นั่นหมายถึงตอนมีความสัมพันธ์กับอีกฝ่าย และมักไม่มีใครไปดมตอนนั้น  -_-'

สาเหตุที่กลิ่นอับๆ เปรี้ยวๆ  ส่วนนึงมาจากความอับชื้น
เหมือนร่างกายเวลาเหนื่อยๆ เหงื่อออก กลิ่นเหงื่อก็จะเค็มๆ เปรี้ยวๆ
ส่วนน้ำลายก็เหมือนกันค่ะ กลิ่นก็แปลกๆ เพราะกินเข้าไปไปสารพัด นานเลยกว่าจะแปลงฟัน
แต่ที่เราไม่รู้สึกว่าน้ำลายแปลก นั่นเพราะ ความเคยชิน เหอๆๆๆๆๆ  ^/^

แต่ถ้าหากน้ำ หรือเมือกมี สีเหลืองเขียวแบบเน่า พร้อมกลิ่นเหม็นแรง
ไม่ต้องดมใกล้ๆ ก็ได้กลิ่น  แสดงว่าติดโรคบางอย่างจากเพศสัมผัสต้องใช้ยารักษาค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: พยาบาล ที่ 10 ก.ย. 08, 12:35 น
กลิ่นขนาดไหนล่ะ...ถ้ามากก็ลองซื้อยามาสอดดูก่อน....ถามเภสัชนะต้องซื้อในร้านของเภสัชเท่านั้น....ถ้าไม่ดีขึ้นก็ไปพบแพทย์....ที่สำคัญถ้าเวลาไปตรวจมะเร็งปากมดลูกด้วยผู้หญิงทุกคนเลยนะแม้กระทั่งทอมก็ควรตรวจ...ไม่ต้องง่ายแลล้วคุณจะปลอดภัย..จากหมออนามัย

เริ่มกระทู้โดย: นู๋ชอบช่วยตัวเองมากๆ ที่ 10 ก.ย. 08, 12:54 น
นู๋ชอบช่วยตัวเอง

บางครั้งแฟนไม่อยู่นู๋ช่วยตัวเองมากกว่า 1 ครั้ง

แต่แฟนนู๋เป้นคนชอบทำกิจกรรมมากๆ

และน้ำหล่อลืนของนู๋ออกมามากเวลามีความต้องการ

จะเป็นอะไรไมค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ^_^

เริ่มกระทู้โดย: บ[ ที่ 10 ก.ย. 08, 13:32 น
เบื่อชีวิต

เริ่มกระทู้โดย: พยาบาล ที่ 10 ก.ย. 08, 18:02 น
น้ำหล่อลืนไม่มีกลิ่นไม่เป็นไรค่ะ.....แต่ละคนมีมากน้อยต่างกัน..........จากหมออนามัย

เริ่มกระทู้โดย: จุ๊บๆๆ ที่ 10 ก.ย. 08, 18:46 น
สงสัยอะไร..ควรไปหาแพทย์ ดีที่สุด จะได้คำตอบแน่นอน..
และรักษาทัน ในกรณีถ้าเป็นอะไร...ด่วนอย่ามัวรอช้า..โชคดี จุ๊บๆ

เริ่มกระทู้โดย: โอ้ฝักบัวที่รัก ที่ 16 ก.ย. 08, 16:47 น
เราชอบช่วยตัวเอง (เกือบทุกวัน)โดยวิธีเอาน้ำฝักบัวอาบน้ำ ฉีดตรงเม็ดเล็กในอวัยวะเพศ เสร็จทุกครั้ง มีความสุขมาก ๆ แต่เวลานอนกับแฟนไม่เคยถึงเลยซักครั้งเดียว ทรมานมาก ทำไงดี

เริ่มกระทู้โดย: น้องอั้ม ที่ 22 พ.ย. 08, 06:51 น
 -_- เห็ยด้วย กะ คห 5

เริ่มกระทู้โดย: 11ve ที่ 7 ส.ค. 09, 03:39 น
อมก่อนสอดหรือเปล่า ถ้าเพิ่งกินข้าวมาล่ะก็ มันน่าจะทำให้เชื้อโรค

เริ่มกระทู้โดย: กลิ่นเหม็น ที่ 20 ก.ย. 09, 19:01 น
มีกลิ่น เวลาที่ต้องการทำกิจกรรมก็มีน้ำออกมาทุกครั้ง เรารู้สึกเหม็นกลิ่นนั้น แต่แฟนบอกว่าหอมดี ทำไงดี

เริ่มกระทู้โดย: deawoo12 ที่ 20 ก.ย. 09, 19:12 น
Glade สเปรย์กลิ่นวาเวนเดอร์  q*029

เริ่มกระทู้โดย: จ้า ที่ 26 ต.ค. 09, 13:09 น
ช่วยตอบหน่วยครับ ผู้ชายมีกลิ่นที่อวัยวะเพสมันผิดปกติหรอป่าวครับ

เริ่มกระทู้โดย: โม๊ะ ที่ 12 ม.ค. 10, 13:06 น
มีกลิ่น แต่ไม่รุว่ามากจนผิดปกติรึป่าวอ่ะค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: aan ที่ 5 ก.พ. 10, 16:32 น
อย่าทำหน้าแดง หรือหันหน้าหนีที่เอาเรื่องตรงนั้นมาบอกเล่าให้ฟัง เพราะความเป็นจริงแล้ว อวัยวะเพศก็คืออวัยวะหนึ่งของร่างกายที่ควรได้รับการดูแลไม่แพ้ใบหน้า ดังนั้นไม่ต้องอาย เพราะคนที่อายทำเมินเฉยต่ออวัยวะเพศจนเกิดปัญหา ติดโรคเพราะดูแลไม่ดีมาหลายรายแล้ว โดยเฉพาะเรื่องกลิ่น ถ้าใครมีล่ะก็ ฟังทางนี้เลย
ปกติแล้ว อวัยวะเพศของเราจะไม่มีกลิ่นรุนแรงนะคะ จะมีก็แค่น้อยๆ เท่านั้น ถ้ามีกลิ่นรุนแรง ขอให้สังเกตต่อด้วยว่า...
1. มีอาการตกขาวที่มีสีเหลืองอ่อนๆ หรือมีฟองเหนียวๆ ไหม
2. มีอาการคันหรือเปล่า
3. ก่อนหน้านี้เคยมีปัญหากลิ่นรุนแรงแบบนี้หรือเปล่า
ถ้าเป็นไปตามที่บอกมา ขอให้รับรู้เลยว่า เรากำลังเกิดอาการผิดปกติค่ะ ต้องไปพบคุณหมอ เพราะอาจกำลังเกิดเชื้อราตรงบริเวณนั้นก็ได้นะจ๊ะ
นอกจากนี้แล้ว ขอแนะนำวิธีการดูแลส่วนนั้นของเราให้สะอาด ปราศจากกลิ่นดังนี้เลยจ้า
1. ไม่ต้องโกนขนตรงนั้น เพราะมีหน้าที่ป้องกันไม่ให้กลิ่นจากภายในออกมาเหม็นไปทั่ว นอกจากไม่โกนแล้ว ไม่ควรดึง ถอน หรือทำสีด้วยนะ เต็มที่ก็แค่ให้ตัดแต่งได้นิดๆ หน่อยๆ จ้า
2. ล้างส่วนนั้นด้วยน้ำอุ่นสะอาด อาจใช้สำลีชุบน้ำอุ่นช่วยได้บ้าง
3. สบู่สำหรับล้างตรงส่วนนั้น ให้ใช้ได้แต่ไม่บ่อยนัก เพราะสบู่จะไปฆ่าแบคทีเรียชนิดดีที่ช่วยรักษาส่วนนั้นของเราจนตายไปหมด อาจจะทำให้ติดเชื้อง่าย หรือมีกลิ่นรุนแรงขึ้น
4. หลังล้างตรงส่วนนั้นแล้วใช้ผ้าขนหนูซับเบาๆ ห้ามถูแรงๆ
5. เมื่อมีประจำเดือน ควรเปลี่ยนผ้าอนามัยบ่อยๆ
6. สวมกางเกงชั้นในที่สะอาด ผ้านุ่ม สบาย และไม่อับชื้น

เริ่มกระทู้โดย: aan ที่ 16 ก.พ. 10, 11:22 น
เวลาชักว่าวทีไร
จะมีแต่น้ำเมือกใสๆแต่ลื่น
รสชาติเคมนิด

เริ่มกระทู้โดย: ชักเข้าไป ที่ 16 ก.พ. 10, 12:04 น
ตอบความเห็นบน

น้ำว้อนท์ไง ใสแหน่ว

เริ่มกระทู้โดย: 999 ที่ 17 ก.พ. 10, 18:42 น
อวัยวะมีกลิ่นเหรอ เราก็เคยเป็นนะ เป็นเดือนเลย เราเคลียดมากๆไม่รู้จะทำไง ไม่กล้าำไปหาหมอ ก็ตัดสินใจซื้อยาเหน็บและยาทานมาตามร้านขายยาทั่วไป ราคาไม่แพงเลย 200 อยู่ คิดว่า...ถ้าลองแล้วไม่หายนะ จะไปหาหมอ แต่กลับหายทั้งกลิ่นทั้งตกขาว รู้สึกว่าสะอาดเลยแหละ เหน็บเม็ดเดียวก็เห็นผลแล้ว แต่ต้องใช้จนหายขาดนะ ไม่ต้องอายหละ รีบรักษาเถอะ เรื่องของหญิงๆ ยากจะเข้าใจ

เริ่มกระทู้โดย: ฟรองซ์เบียร์ ที่ 11 มี.ค. 10, 21:23 น
ตอนนี้เรารู้สึกว่าคันๆๆตรงนั้นเเล้วก็มีน้ำนีเหลืองๆออกมามีกลิ่นเหม็นเเปลกๆๆด้วยนะ

รุ้สักไม่สบายจัยเลยเป็นมาอาทิตย์กว่าๆแล้วเนี่ยยังไม่หายเลย

อยากทราบว่าต้องทำไงดีไม่กล้าไปหาหมออ่ะคะ

เริ่มกระทู้โดย: กุ้กกิ้ก ที่ 13 มี.ค. 10, 20:32 น
ช่วยตอบเราทีตกขาวเราเปอะกางเกงในทุกวันไม่มีวันไหนแห้งเลย

แล้วก็เหม็นคาวด้วยอันตรายหรือป่าว? จะเป็นโรคหรือป่าว ?

เริ่มกระทู้โดย: คนไม่หล่อ ที่ 19 มี.ค. 10, 00:29 น
เวลาเรามีอะไรกับแฟน(หญิง)  เรารู้สึกว่าน้ำหล่อลืนของแฟนมีกลิ่นทำไงดี

เริ่มกระทู้โดย: น้องฟ้า ที่ 21 มี.ค. 10, 17:54 น
นู๋เปงหญิงรักหญิงค่ะ
เวลามีรัยกันก้อจะสุดๆๆไปเลยค่ะ
นู๋จะเปงคนตกขาวตลอดเวลาค่ะ
ไม่มากก้อน้อยคือช่วงเวลา
ใกล้ประจำเดือนมาก้อจะมีมากหน่อย
มากจนถึงเสียความเปงตัวเองไปเลยค่ะ
แต่นู๋ไม่มีกลิ่นะค่ะ อยากจะถามว่า
ถ้านู๋อยากหัยมันหายขาดเลยด้ายมัยค่ะ
และตกขาวอีกทีคือตอนที่ใกล้มีประจำเดือนอ่ะค่ะ
ใครรู้ตอบหัยหน่อยด้ายมัยค่ะ''ขอบคุงค่ะ''

เริ่มกระทู้โดย: ไคโจ.. ที่ 1 พ.ค. 10, 15:20 น
มีปัญหา ตรงนั้นมีกลิ่น อะค่ะ

พอเปนประจำเดือนเสด  ก้อมีน้ำสีเหลืองอ่อนๆ

แล้วก้อมีกลิ่นด้วยค่ะ

อยากทราบว่าปัญหานี้ เกิดจากอะไร

และควรแก้ไขอย่างไร ค่ะ q*010

เริ่มกระทู้โดย: คนไร้นาม ที่ 6 มิ.ย. 10, 09:45 น
หนูกับแฟนมีอะไรกันทุกคืน ตั้งแต่คบกันมา  4  ปี  และก็สนุกกันมาก
หนูเคยท้องมาแล้ว 1 ครั้ง หลังจากเอาเด็กออกหนูก็เริ่มตกขาวแต่ยังไม่มีกลิ่น
เพราะแฟนหนูเป็นคนชอบลงลิ้นเป็นประจำ  และหนูก็ได้เอาน้ำล้วงเข้าไปล้างข้างในอวัยวะหลังจากนั้นมา
ตกขาวก็เริ่มมีสีแปลกๆๆๆมีกลิ่นเวลามีอะไรกับแฟนแล้วแฟนลงลิ้นหนูไม่ค่อยมั่นใจเลย
ต้องทำยังไงถึงจะหาย
บอกด้วยนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: สงสัย ที่ 6 มิ.ย. 10, 19:46 น
คือว่าหนูก็มัปัญหาเหมือนกันค่ะ
เวลาที่หนูมีอะไรกับแฟนหนู  น้ำหล่อเลื่อนหนูมันออกมาเยอะมากเลยค่ะ
ลื่นมากจนไม่มีความรู้สึกเลยค่ะ
หนูกลุ้มใจมากเวลามีไรกับแฟนหนูแล้วมันเป็นยังงี้หนูร้องไห้เลย
หนูสงสารแฟนหนูจังเลย
หนูต้องทำไงถึงจะหายคะ
ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: sonwer cosole ที่ 10 มิ.ย. 10, 21:51 น
 q*030

เริ่มกระทู้โดย: แฟนหึง ที่ 21 มิ.ย. 10, 17:27 น
หนูไปซื้อยาคุมมาทาน ทานเม็ดแรกวันเมนมา ทานไปได้ 5 เม็ด แฟนบอกให้เลิกทาน หาว่าเรากลัวจะไปท้องกับคนอื่น(หนูไม่เคยนอกใจ) พอหยุดทานได้ 2-3 วันก็มีเลือดซึมออก วันที่ 4 เลือดออกมาเป็นแบบเมนเลย พอเมนหายกลับมีตกขาวข้นๆมีกลิ่นออกมาแทน ต่อมาจางลงแต่ก็ยังมีกลิ่นเป็น อาทิตย์ เลย ระหว่างที่มีกลิ่นนั้น ก็ยังทำภาระกิจกันวันเว้นวัน

หนูต้องทะเลาะกับแฟนใหญ่โต จนเกิบจะได้เลิกกัน เพราะแฟนหาว่าเราไปมีอะไรกับคนอื่นมา ทั้งที่ไม่เคยเลย จริงๆ สาบานได้เลย ให้ ตาย เลย

เริ่มกระทู้โดย: อยากอ่าน ที่ 2 ก.ค. 10, 14:37 น
thanks

เริ่มกระทู้โดย: อยากถาม ที่ 5 ก.ค. 10, 19:36 น
เเล้วถ้ากินน้ำเย็นเปงประจำ

เเล้วประจำเดือนไม่มา

มันจะเปงไรไหมค่ะ

ช่วยตอบด้วย

หนูเปงคนที่กินน้ำเย็นประจำเดือนก้อไม่ค่อยมา

หนุกลัวว่าหนูจะท้อง

ช่วยหาคำตอบด้วยนะค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: 666 ที่ 8 ส.ค. 10, 03:12 น
เหม็นด้วย หลวมด้วย ใครจะทานทนได้  q*036

เริ่มกระทู้โดย: 4444 ที่ 20 ส.ค. 10, 00:52 น
เรื่องกลิ่นเหม็นถ้าสอดยาแล้วอีกกี่วันจะหายมีกลิ่น q*006

เริ่มกระทู้โดย: /// ที่ 31 ส.ค. 10, 13:07 น
ไม่มีตกขาว ไม่คัน แต่เวลามีเพศสัมพันธ์หรือตอนมีประจำเดือนจะมีกลิ่นเหม็น เปรี้ยว ๆ เป็นเพราะอะไรคะ มียาอะไรช่วยได้บ้าง

เริ่มกระทู้โดย: ผู้ขอความเห็นใจ ที่ 17 ธ.ค. 10, 11:37 น
หนูเป็นคนหนึงที่มีกลิ่นแรงมากไม่รู้จะทำยังไง
อ่านกระทู้แล้วก็เลยอยากถามว่า
1. จิ๋มมีกลิ่นแรงมาก ซึ่งปกติไม่ว่าจะอาบน้ำหรือแค่เข้าไปฉี่เฉย ๆ ก็ทำความสะอาดอยู่เป็นประจำเลย
2.เวลาล่วงเข้าไปในปากมดลูกจะมีไข ขาวขุ่นเหลืองอ่อน ๆ ออกมาด้วยและก็เยอะด้วยซึ่งทำความสะอาดทุกวันก็มีทุกวันค่ะ
3.ตอนนี้หนูท้องอยู่ 8กว่าแล้วใกล้คลอดแล้วเกี่ยวใหมกับกลิ่นหรือไขที่ออกมาจากช่อนคลอด
4.ควรใช้ยาสอดหรือไม่จะมีผลกระทบกับลูกในท้องเราหรือป่าวค่ะ
****ได้โปรดตอบทีเพราะมีปัญหาเรื่องกลิ่นนี้มากเลยเพราะอาชีพต้องคลุกคลีกับคนจำนวนมากตลอดวัน*****
ขอบคุณค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: อยากรู้ ที่ 3 ม.ค. 11, 00:32 น
น้ำล่อลื่นหนูออกมาเยอะมากเลยค่ะ เครียดมากเลยค่ะ แฟนบอกว่ากลิ่นมันแรง มันเป็นเพราะสาเหตุอะไรค่ะ เค้าบอกว่าหนูนั่งเฉยๆ เค้าก็ได้กลิ่น อยากทราบสาเหตุค่ะ แล้วอวัยวะเพศหนูจะมีการติดเชื้อไหมค่ะ และหนูก็มีอาการคันที่อวัยวะเพศด้วย

เริ่มกระทู้โดย: BABABA ที่ 3 ม.ค. 11, 10:03 น
ก็ไม่รุ้หรอกนะว่าเหม็นมากมั๊ย แต่ว่าเวลาอารมsex เข้าครอบงำผู้ชาย แล้ว ถึงจะ เลีย ดูด คลึง เค้น แล้วต่อให้ เน้น ด้วย ก็

คงไม่เหม็นหรอกครับ q*016

เริ่มกระทู้โดย: ช่วยตอบด้วย ที่ 3 ม.ค. 11, 12:30 น
ถามผู้รู้ช่วยตอบด้วย...
   เราก็มีปัญหาเรื่องกลิ่นเหมือนกัน  หลังจากมีไรกับแฟนไม่ได้ป้องกัน เลยกินยาคุมฉุกเฉิน หลังจากนั้นก็มีตกขาวสีขาวขุ่น และมีกลิ่น (แต่ปกติเป็นคนที่มีตกขาวอยู่แล้ว) จะเกี่ยวกันไหม   หลังจากนั้นก็มีไรกับแฟนปกติ แต่แฟนหลั่งในเลยต้องกินยาคุมฉุกเฉินอีก (ระยะห่างกันเป็นเดือน) แต่อาการตกขาวยังมีอยู่ และรู้สึกออกมากว่าปกติ  ต้องใส่แผ่นอนามัยตลอด ทำให้คันมาก ไปหาหมอแล้ว ได้ยามา 3ตัว อาการคันหาย แต่กลิ่นยังคงอยู่ และตกขาวก็ยังมาก ไม่ได้ยาสอดนะ...
   ***อยากถามผู้รู้ว่า เกิดจากเรากินยาคุมฉุกเฉินไหมเรื่องตกขาวเยอะและมีกลิ่น  เหมือนคนตกเลือดหรือเปล่า แล้วถึงต้องไปขูดมดลูกไหม***

เริ่มกระทู้โดย: ตอบ ให้ ค่ะ ที่ 5 ม.ค. 11, 19:10 น
เรื่อง ที่ อวัยเพศมีกลิ่นเหม็น นะ ค่ะ
กินยาคูลท์  นะค่ะ แค่ วันละ 2 ขวด
ก้อช่วยให้ไม่เหม็นได้ค่ะลองไปทำดู นะ ค่ะ
เห็นมีคนบอกว่าได้ผล
ลอง ดู แล้ว กัน ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: อาย ที่ 17 พ.ค. 11, 15:01 น
เปนเหมืออนกัน กลุ้มใจมาก อยุ่ๆก้อเปน กลิ่นเหมือนน้ำปลาเรย q*006

เริ่มกระทู้โดย: zaman66 ที่ 19 พ.ค. 11, 13:31 น
ความที่ประสบการมานะคับ...การมีกลิ่นของ..ผู้หญิงนั้น ถ้าน้ำเสียวเหม็นน้ำคาวปลามากๆจนส่งกลิ่นแรงและไม่เคยเป็นมากก่อนนั้น เกิดจากการติดเชื้อในการสัมพันกับผู้ชายคับ แสดงว่าผู้ชายไม่ได้ สัมพันกับคุนคนเดียวคงไปติดมาจากคนอื่นแล้วมาติดกับคุนแทน มีการตกขาวด้วย ยิ่งแสดงว่า คุนได้ติดเชื้อ แน่นอนคับ ถ้าไม่มีหนองหรือเลือดออกมาด้วยก้อแสดงว่าไม่ใช่อาการร้ายแรงอะรัย ถ้าคุนไปตรวจที่ รพ เขาต้องบอกคุนแน่นอนว่าเปงเชื้อราในช่องคลอด แนะนำไปซื้อยาที่ร้านขายยาคับ  ชื่อยาตัวนี้คือ   fluconasone เป็นยารับประทานคับเม็ดเดียวหายคับและ Clotrimazole 500 mg. สำหรับสอดคับนี้ก้อครั้งเดียวคับเหงผล หรือจะใช้ คาเนสเทนชนิดสอดหรือชนิดครีมแบบทาก้อได้คับอันนี้ก้อหายเหมื่อนกันคับ  แต่ถ้าหายแวยังกลับมาเปงอีกอันนี้คงต้อง สำรวจดูแล้วละคับว่าคุนติดเชื้อจากใหน คู่นอนหรือสมคุจ ร่างกาย หรือโรคประจำตัว ...เชื้อราในช่องคลอดไม่น่ากลัวอย่างที่คุนคิด

เริ่มกระทู้โดย: พลอยลลันบา ที่ 19 พ.ค. 11, 15:55 น
คือ..ดิฉันเคยมีอะรัยกับแฟนครั้งแรกแต่แฟนไม่แน่จัย ดิฉันเลยกินยาฉุกเฉิน ครั้งที่สองก็กินยาฉุกเฉินอีก  โดยห่างกันแค่วันเดียว กินแบบนี้ถึงสามครั้ง  อยากถามผู้ที่รู้จริงๆ ว่ามันเป็นอันตรายมากขนาดไหนบ้างค่ะ  และถ้าดิฉันอยากมีลูกได้หรือเปล่าค่ะ  (อยากให้ผู้รู้จริงๆช่วยตอบหน่อย ดิฉันเครียดมากค่ะ)

เริ่มกระทู้โดย: สิรณีย์ ที่ 29 พ.ค. 11, 16:19 น
อยากรู้ ว่าเวลาที่กินน้ำว่าวของผู้ชายไปแ้ล้วสามารถทำให้ท้องได้มัย

เริ่มกระทู้โดย: เพเพ ที่ 11 มิ.ย. 11, 15:50 น
ฉันก้อมีแต่ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี q*061 q*064 q*062 q*062 q*062 q*062

เริ่มกระทู้โดย: พยาบาลสูตินรี ที่ 26 มิ.ย. 11, 18:05 น
ถ้าช่องคลอดมีกลิ่น หรือมีน้ำอะไรมีกลิ่นก็ตามหากเกี่ยวกับช่องคลอด ควรไปปรึกษาแพทย์ในทันทีค่ะ ไม่ควรซื้อยามาทานเองนะคะ เพราะว่าเชื้อแบททีเรียที่สร้างกลิ่นนั้นไม่ใช่ตัวเดียวกันเสมอไป ต้องให้แพทย์ตรวจวินิจฉัยแล้วสั่งยามาให้รับประทานจะดีที่สุดค่ะ เพราะว่า ผู้ที่ซื้อยามาทานเองเหน็บเองโดยไม่มีการตรวจวินิจฉัย จะได้ผลแค่ตอนแรก ตอนหลังหากเชื้อดื้อยาแล้วล่ะก็ กลิ่นนั้นก็จะรักษาไม่หายเลยชั่วชีวิต ลองตรองกันดูนะคะ เพราะเคยมีกรณีนี้มาแล้ว

การมีกลิ่นนั้นเกิดได้กับคุณผู้หญิงหลายคนนะคะ บางคนไม่เคยมีเพศสัมพันธ์เลยแต่ก็มีกลิ่น บางที่เป็นโรคที่ติดตัวมาค่ะ โดยสาเหตุว่า แบททีเรียดีในช่องคลอดที่คอยฆ่าแบททีเรียร้ายนั้น มีจำนวนน้อยกว่าปกติ คุณหมอท่านก็จะแนะนำให้ทานโยเกิร์ตควบคู่กับการรักษาไปด้วยนะคะ

ห้ามอายเด็ดขาดนะคะ เพราะเชื้อเหล่านี้ อาจจะนำพาเชื้อที่ทำให้เกิดมะเร็งปากมดลูกเข้าสู่ช่องคลอดได้ค่ะ หรือหนักกว่านั้น หากว่าปล่อยไว้นานจนเชื้อแบททีเรียร้านมีจำนวนที่มาก และหลายชนิดด้วยกันแล้วล่ะก็ จะยิ่งทำให้รักษายากค่ะ กรณีที่หนักที่สุดคือ พอเชื้อเข้าไปแล้ว มีกลิ่น พอทิ้งไว้ทำให้เกิดอาการคัน จนมีผื่นขึ้นทั้งภายในและภายนอกช่องคลอด เจ็บแสบจนผู้ป่วยไม่สามารถจะนั่งบนเก้าอี้ได้ค่ะ สาเหตุนี้เกิดจาก เคยมีเพศสัมพันธ์แค่ครั้งเดียว แล้วอวัยวะเพศชายไม่สะอาด บวกกับมีการสอดใส่อวัยวะอื่นเช่น นิ้ว และลิ้นเข้าไปในช่องคลอดค่ะ

ดังนั้นไม่ว่าจะเกิดจากสาเหตุใดก็ตาม เมื่อมีกลิ่นที่อวัยวะเพศ ทางที่ดีที่สุดคือ ไปหาหมอตรวจนะคะ เหมือนกรณีมีสิวขึ้นเต็มหน้าอ่ะค่ะ มันเป็นกันได้ เป็นเรื่องปกติ แต่ต้องรักษาให้ถูกวิธีค่ะ ^^

เริ่มกระทู้โดย: คนเดินดินที่น่าสงสาร ที่ 31 ก.ค. 11, 16:29 น
น้ำว้าวถ้าออกมาน้อยถือว่าเป็นหมันมั้ยครับ
q*078