หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ช่วยคิดด้วยครับว่าควรทำอย่างไรดีเมื่อแฟนเป็นแบบนี้

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ความรัก - ความสัมพันธ์ => ข้อความที่เริ่มโดย: emporio9131 ที่ 12 พ.ค. 10, 22:54 น

ช่วยคิดด้วยครับว่าควรทำอย่างไรดีเมื่อแฟนเป็นแบบนี้

เริ่มกระทู้โดย: emporio9131 ที่ 12 พ.ค. 10, 22:54 น
คือว่าผมกับแฟนทำงานไกลกัน (ผมทำงานภาคกลางส่วนแฟนทำงานภาคเหนือ) เราห่างกันเกือบ 2 ปีแล้ว ก่อนหน้านั้นเราทำงานด้วยกัน ตอนห่างกันใหม่ๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ช่วง 3 เดือนที่ผ่านมา เขามีเด็กหนุ่มมาติดพันแล้วเขาก็บอกให้ผมนะแต่เขาบอกว่าเป็นไปไม่ได้แน่นอนเพราะเด็กนั้นอายุห่างกับเขามาก และผมก็บอกให้เขาบอกเด็กหนุ่มนั้นว่ามีแฟนแล้ว เขาก็บอกและเด็กนั้นก็ถอยไป แต่ก่อนหน้าที่เขาจะออกจากชีวิตแฟนผมไป เขาขอกอดแฟนผมและหอมแก้ม แฟนก็ให้เขาทำ (แฟนผมเล่าให้ฟังเอง) แล้วผมก็ถามว่าทำไมให้เขากอดและหอมแก้ม (หอมหลายครั้งด้วยนะ เป็นสิบครั้ง) แฟนผมก็บอกว่าเด็กหนุ่มนั้นขอเป็นน้องชาย และขอกอดพี่สาวแฟนผมเลยให้กอดเพราะไม่ได้คิดอะไรกัน.....เรื่องเด็กหนุ่มคนนั้นก็จบไปเพราะผมได้คุยโทรศัพท์เข้าใจกันแล้วทั้ง 3 คน และเด็กหนุ่มนั้นก็มีแฟนใหม่แล้ว
และเรื่องต่อมานี้ ขอให้ช่วยพิจารณาด้วยครับว่า แฟนผมเปลี่ยนไปหรือไม่ คือว่า แฟนผมเขาเป็นสมาชิกแคลิฟลอเนีย เขาก็ไปออกกำลังกายทุกวันๆ และเรื่องมีอยู่ว่า ตอนนี้ผมแอบจับได้ว่าเขาได้โทรหาเด็กหนุ่มที่เป็นเทรนเนอร์ออกกำลังกายให้กับเขาเกือบทุกวัน พอผมถามเขา เขาก็บอกว่าเด็กหนุ่มคนนั้นให้รูดบัตรเครดิตเพื่อให้ได้ยอดขายถึงเป้า และสัญญาว่าจะใช้เงินให้ตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ 53 ที่ผ่านมาแล้ว ปัจจุบันยังไม่จ่าย จึงต้องโทรทวงทุกวัน (ยอดเงินสามหมื่นกว่าบาท) ก่อนหน้านี้แฟนผมก็ถูกเด็กหนุ่มที่แคลิฟลอเนีย อีกคนให้รูดบัตรให้แล้วลาออกไป ตอนนี้โดนบัตรเครดิตฟ้องอยู่เป็นเงินแสนกว่าบาท (ขนาดโดนหลอกมาแล้วหนึ่งครั้ง ยังให้อีกคนยืมเงินอีก) ปกติเขาเป็นคนประหยัดมากนะครับ ไม่น่าเชื่อเลย
เพื่อนๆ ลองพิจารณาดูนะครับ ว่าผมควรทำอย่างไรดี เพราะผมถามเขาไปแล้วว่าชอบเด็กพวกนั้นเหรอ เขาก็บอกว่าไม่ได้ชอบ แต่ไม่รู้เพราะอะไรถึงยอมรูดบัตรเครดิตให้เขา ช่วยผมคิดด้วยครับว่าผมควรทำอย่างไรดี

เริ่มกระทู้โดย: 25225513 ที่ 12 พ.ค. 10, 23:16 น
 q*031 q*058 นับว่าคุณเป็นคนที่อาจจะเรียกว่า โชคร้านก็ว่าได้นะ เพราะชีวิตคู่ที่คนสองคนตกลงจะเดินร่วมถนนเส้นเดียวกันแล้ว คำว่า โกหกกันจะต้องไม่มี่อยากให้คุณทำใจยอมรับว่าเป็นกรรมที่เราสร้างกันมาในอดีตและให้อภัยซึ่งกันและกันรับรองว่าสิ่งที่คุณจะได้รับย่อมดีขึ้นเสมอค่ะ q*006

เริ่มกระทู้โดย: จุน ที่ 13 พ.ค. 10, 08:51 น
การที่ได้เรียกเธอว่าแฟน ตามความรู้สึกจริงๆ ปัจจุบัน คุณ มีความกังวล สงสัยพฤติกรรม คุณมีความสุขหรือไม่
ถ้าคุณ พอใจที่จะเรียกเธอว่า  แฟน คุณต้องใช้คำว่า จำยอม จำทน แล้วคุณก็ดิ้นรนหาคำตอบต่อไป
                  ถ้าคุณคิดว่าไม่มีความสุขเลย คุณก็ปลดปล่อยทุกข์นั้นเสีย
 .....เพราะตามธรรมดาแล้วคุณยังไม่ข้องเกี่ยวกับใครเลย แล้วแฟนคุณจำเป็นต้องข้องเกี่ยวกับผู้ชายด้วยเหรอ
ถ้าเธอไม่พอใจ และเต็มใจ ส่วนความสัมพันธ์ ขนาดให้เงินได้เกือบแสน มันต้องมีอย่างอื่นแน่นอน..จริงใหม

เริ่มกระทู้โดย: wan00269 ที่ 13 พ.ค. 10, 13:42 น
1.q*027 q*027  ยอมให้กอด+หอม  สิบๆครั้ง  ในฐานะพี่สาว

2.q*027  ยอมให้รูดบัตรไป 3 หมื่นกว่า

3.q*003 แล้วยังเคยโดนรูดก่อนหน้าอีกแสนกว่า

แฟนคุณ  ถ้าไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับเด็กหนุ่ม  พวกนั้น จะยอมให้รูดบัตรออกไปเหรอ q*031

เราว่าพฤติกรรมแฟนคุณมันแปลกๆ  ตั้งแต่  ข้อ 1 แล้วละ

เริ่มกระทู้โดย: micke001 ที่ 14 พ.ค. 10, 21:30 น
 q*021

เริ่มกระทู้โดย: generalGirl ที่ 15 พ.ค. 10, 04:55 น
บอกได้คำเดวว่าแฟนแหลมาก  คุณก้อทนเนอะ เรื่องแบบนี้ผู้ชายต้องเด็ดขาด

แฟนคุณอ่ะ นึกว่าตัวเองมีเสน่ห์ มีความสุขที่มีคนมาชอบ

คุณต้องเด็ดขาดค่ะ บอกไปเลยว่าไม่ชอบ ถ้าไม่ฟังก้อเลิกไปเลย ไม่ไหวๆ

ปล.จากคนเคยแหล แฟนจับได้ หลังจากนั้นก้อไม่กล้าอีกเลย รักเค้ามากด้วย ไม่อยากทำให้เค้าเสียใจ

เริ่มกระทู้โดย: bomebam ที่ 16 พ.ค. 10, 14:03 น
สงสัยแฟนหลงเด็กค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: Asingle ที่ 19 พ.ค. 10, 17:37 น
ถูกต้องต้องเด็ดขาด