หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ขอถามความรู้สึกทั้งผู้ชายผู้หญิง

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ความรัก - ความสัมพันธ์ => ข้อความที่เริ่มโดย: TonPCRU ที่ 20 พ.ค. 10, 14:59 น

ขอถามความรู้สึกทั้งผู้ชายผู้หญิง

เริ่มกระทู้โดย: TonPCRU ที่ 20 พ.ค. 10, 14:59 น
อ่านหน่อยนะคับ
เรื่องมีอยู่ว่า  ผมรู้จักกับผู้หญิงคนนึงด้วยความบังเอิญ  ผมได้คุยกับน้องเค้าแล้วก็ไปหาไฮไฟ(พอดีน้องเค้ารู้จักกับเพื่อนผมเลยหาแอด)  แล้วก็ขอเมลล์  ขอเบอร์คุยกันตั้งแต่นั้นมา ผมรู้สึกว่าผมชอบน้องเค้าจริงๆ  แต่ว่ามารู้อีกทีน้องเค้าบอกว่ากลับไปคืนดีกับแฟนเก่า ผมก็ยังไม่ได้คิดอะไร  พอคุยกันมานานๆเข้า ผมรู้สึกว่าผมชอบน้องเค้าอะคับ  แล้วคุยกัน  น้องเค้าก็บอกว่า ถ้าเค้าไม่มีแฟน เค้าคงจะเป็นแฟนกับผม น้องเ้ค้าบอกว่าคุยกับผมแล้วรู้สึกดี เรามีนิสัยหลายๆอย่างที่คล้ายๆกัน เราก็คุยกันมาได้ปีกว่าๆแล้ว ในฐานะที่ผมชอบน้องเค้า  ส่วนน้องเค้าก็รู้ว่าผมชอบแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรกับผมมาก  ตลอดเวลาเราเคยทะเลาะกันแรงๆสองสามครั้ง  ผมจะเป็นคนปลอบใจเวลาเค้าทะเลาะกับแฟน  จะคอยให้คำปรึกษาเวลาน้องเค้ามีปัญหาตลอด  ผมอยากถามว่าคุณคิดว่าผมเป็นคนอย่างไง หลงงมงายเกินไปหรือเปล่าที่ผมรอเค้าเป็นปีๆ โดยไม่รู้เลยว่าเค้าจะมาคบกับผมจริงๆมั้ยถ้าเค้าไม่มีแฟน  ผมโง่หรือเปล่าที่ทำแบบนี้

เริ่มกระทู้โดย: VV44 ที่ 20 พ.ค. 10, 15:18 น
ผมว่าคุณไม่ได้โง่...เพียงแต่คุณคาดหวัง...กับสิ่งที่คุณเชื่อ..

ผมก็เคยทำอย่างคุณ..แต่มันผ่านไปแล้ว...ก็ไม่ได้เสียใจ...มันมีแต่ความสุข..ที่ได้ให้ ได้รักครับ..

ได้ชอบเขาได้พูดได้คุยก็ยังดี...เมื่อวันหนึ่งคุณอาจได้พบคนอื่นๆ..ที่เดินเข้ามา...คุณก็คงจะ...ปลดปล่อย..

พันธนาการด้านจิตใจ ไปเองโดยตัวมันเอง..และคุณก็จะไม่เสียใจ..ไม่ดีใจ..แค่รู้สึกดี...ที่ได้

ทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการ...(ทางใจ)...ใครจะรู้...สิ่งคุณเชื่อมั่นที่เป็นนามธรรม...อาจจะกลาย

เป็นรูปธรรมที่จับต้องได้...มีลมหายใจ ก็ยังมีหวัง..หมดลมก็หมดหวัง. q*060.

เริ่มกระทู้โดย: va911 ที่ 20 พ.ค. 10, 15:42 น
 q*023ศาลาพักใจครับ q*025

เริ่มกระทู้โดย: anda1982 ที่ 20 พ.ค. 10, 16:33 น
โง่มากๆ คร๊าบบบบ...รู้ว่าเธอหลายใจ ก้อยางจาปายยุ่งด้วยอีก โค ตะ ระ โง่คร๊าบบบบ..

เริ่มกระทู้โดย: Robin11 ที่ 20 พ.ค. 10, 20:08 น
ผมว่าคุณไม่ได้โง่...เพียงแต่คุณคาดหวัง...กับสิ่งที่คุณเชื่อ..

ผมก็เคยทำอย่างคุณ..แต่มันผ่านไปแล้ว...ก็ไม่ได้เสียใจ...มันมีแต่ความสุข..ที่ได้ให้ ได้รักครับ..

ได้ชอบเขาได้พูดได้คุยก็ยังดี...เมื่อวันหนึ่งคุณอาจได้พบคนอื่นๆ..ที่เดินเข้ามา...คุณก็คงจะ...ปลดปล่อย..

พันธนาการด้านจิตใจ ไปเองโดยตัวมันเอง..และคุณก็จะไม่เสียใจ..ไม่ดีใจ..แค่รู้สึกดี...ที่ได้

ทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการ...(ทางใจ)...ใครจะรู้...สิ่งคุณเชื่อมั่นที่เป็นนามธรรม...อาจจะกลาย

เป็นรูปธรรมที่จับต้องได้...มีลมหายใจ ก็ยังมีหวัง..หมดลมก็หมดหวัง. q*060.

ผมเห็นด้วยกับคุณริวนะครับ จขกท. คุณไม่โง่หรอก แต่คุณมีความคาดหวัง
ลองมองใครสักคนที่ความจริงดูนะครับ แล้วคุณจะมีความสุขมากกว่านามธรรมที่กำลังทำอยู่

เริ่มกระทู้โดย: NA18102529 ที่ 20 พ.ค. 10, 21:00 น
ไม่โง่หรอกค่ะ
นี้แหละความรัก
ที่คุณรอเค้าได้
 q*021

เริ่มกระทู้โดย: 25225513 ที่ 20 พ.ค. 10, 21:15 น
อย่ารอเค้าเลยค่ะ  หาใหม่เถอะ  ผู้หญิงยิงเรือมีเยอะ  อย่าหาแต่ผู้หยิงชอบยิงเสน่ห์เลย เดี๋ยวนี้ผู้หญิงเขามีมารยา  899 เล่มเกวียนแล้ว q*013 q*013

เริ่มกระทู้โดย: สุโค่ย!!! ที่ 20 พ.ค. 10, 21:32 น
 Participants:
-------------
.....เธอคือนางฟ้าในใจ, KATEDORA"ZNH

KATEDORA"ZNH : สวัสดีฉันคือ Teresa Fidalgo. วันนี้ฉันตายครบ 26 ปี, ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อไ ป 20 คน ฉันจะไ ปนอนข้างคุณ คืนนี้และตลอดไ ป! ถ้าคุณไม่เชื่อมันหาชื่อฉันในกูเกิ้ลแล้วคุณจะเห็น 'big man ting'

เริ่มกระทู้โดย: สุโค่ย!!! ที่ 20 พ.ค. 10, 21:33 น
.....เธอคือนางฟ้าในใจ, KATEDORA"ZNH

KATEDORA"ZNH : สวัสดีฉันคือ Teresa Fidalgo. วันนี้ฉันตายครบ 26 ปี, ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อไ ป 20 คน ฉันจะไ ปนอนข้างคุณ คืนนี้และตลอดไ ป! ถ้าคุณไม่เชื่อมันหาชื่อฉันในกูเกิ้ลแล้วคุณจะเห็น 'big man ting'

เริ่มกระทู้โดย: pookundum ที่ 21 พ.ค. 10, 13:37 น
ไม่รู้จะตอบงัยดี  ผู้หญิงคนนั้นเขาก็ไม่ควรจะทำแบบนี้เนาะ  ไม่รู้เขาคิดยังงัยแต่สำหรับเรา  เราว่ามันไม่เหมาะ

เพราะเขามาพูดให้ความหวังกันแบบนี้  มันทำให้เราคิดไปไกลเลยเนาะ  ลองมองหาผู้หญิงคนอื่นดูนะ  เพื่อจะเจอคนที่ใช่มากกว่า

เริ่มกระทู้โดย: pepo ที่ 21 พ.ค. 10, 16:12 น
แล้วแต่ความรู้สึกของแต่ละคนใจเราเองเราต้องรู้อยู่แล้วว่าใจเราต้องการอะไรใจว่ายังงัยก็ทำอย่านั้นแหล่ะ q*014 q*042 q*006

เริ่มกระทู้โดย: thinku ที่ 22 พ.ค. 10, 21:11 น
คณไม่ได้โง่หรอกค่ะ ถ้าคุณทำแบบนี้แล้วมีควาสุขก็ทำปเถอะค่ะ เพราะบางทีความรักมันก็ไม่จำเป็นต้องใช้ชีวิตอยู่ร่วมกันหรอก บางทีการได้มองเห็นคนที่เรารู้สึกดี มีความสุข เราก็มีความสุขแล้ว บางครั้งอาจมีความสุขมากกว่าการที่เราได้มาครอบครอง(เป็นอยู่เหมือนกันค่ะ)

เริ่มกระทู้โดย: TonPCRU ที่ 23 พ.ค. 10, 21:58 น
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคับ  พอจะรู้ละว่าจะทำไงต่อไปดี

เริ่มกระทู้โดย: a japan ที่ 24 พ.ค. 10, 15:39 น

q*051 q*011  FUCK!!!!!