หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ไม่เข้าใจว่าเค้าคิดยังไง !

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ความรัก - ความสัมพันธ์ => ข้อความที่เริ่มโดย: NutAuy ที่ 4 ม.ค. 12, 17:00 น

ไม่เข้าใจว่าเค้าคิดยังไง !

เริ่มกระทู้โดย: NutAuy ที่ 4 ม.ค. 12, 17:00 น
คือว่า วันนี้เราเล่นเฟตบุค แล้วที่เนี้ยแฟนเราเค้าตั้งสเตตัสว่า
"ปีนี้เปนปีแห่งความสุขแท้ๆๆ ( 2 555+ ) แต่ทำไมเจอเรื่องแต่ต้นปีเลยวะ....."
แล้วที่นี้เพื่อนของแฟนเราเค้าก็มาโพสในสเตตัสแฟนเราว่า
"ก็เพราะตั้งแต่....เข้ามาไงกูเห็นคุณมีแต่เรื่องวุ่นวายในชีวิต. เผ่ือจะได้ตาหว่าง"
เราไม่เขาใจว่าเค้าว่าเราหรือเปล่า เรากับแฟนเพิ่งคบกันแค่5เดือน เราก็ไม่เคยทำอารัยเพื่อนเค้าเลย เราก็อยู่ส่วนของเรา ไม่เคยว่าเพื่อนแฟนเลยสักครั้ง เราก็ไม่เคยเจอเพื่อนแฟนด้วย เราไม่รุว่าเค้าโกรธ หรือ เกลียด เราเรื่องอารัย มีบ้างที่เราเล่นเฟตของแฟน แต่เราเล่นเราก็ไม่เคยไปปลอมตัวเปนเค้า เพื่อนเค้าทักมาเราก็บอกว่าเราไม่ใช่เค้า มีอารัยให้โทรหาเค้าเลย ตอนนี้เรามีปัญหากับแฟน เพราะเราจับได้ว่าเค้าแอบพาคนอื่นมานอนที่ห้อง ทำให้เกิดเรื่องราวใหญ่โต เห้อเหนื่อย

เริ่มกระทู้โดย: noojidsai ที่ 4 ม.ค. 12, 17:03 น
จะเอาอะไรกับเฟซบุค...อย่าสนใจ ไม่ต้องคิดมาก แต่งหน้าแต่งตัวสวย ๆ ไปเดินเที่ยวเล่นดีกว่า  ^^

เริ่มกระทู้โดย: NutAuy ที่ 4 ม.ค. 12, 18:14 น
จะเอาอะไรกับเฟซบุค...อย่าสนใจ ไม่ต้องคิดมาก แต่งหน้าแต่งตัวสวย ๆ ไปเดินเที่ยวเล่นดีกว่า  ^^
ใช่เลย ถูกต้องมาก ขอบคุณนะค่ะที่บอก ถ้าเรามานั่งทำตัวโทรมๆ ชาตินี้ก็คงเปนแค่อีแก่ของเค้า สู้แต่งตัวออกไปเที่ยว บำรุงตัวเอง ดีกว่ามานั่งเคลียดกับคำพูดไร้สาระของบางคน

เริ่มกระทู้โดย: _vivivhan_ ที่ 4 ม.ค. 12, 22:30 น
เคยได้ยินมั้ยค่ะ ที่บอกว่า เราทำตัวนิ่ง เฉยๆ ของเราไว้ เดี๋ยวความจิงทุกอย่าง จะปรากฏเอง

ถ้ามั่นใจว่าไม่ได้ทำอะไร คุณก็ทำตัวตามปกติของคุณไปเเค่นั้น เดี๋ยวก็ได้รู้เอง

ถ้าเค้า(แฟนคุณ) เป็นคู่ของคุณ ยังไง คุณก็ต้องคู่กัน แต่ถ้าไม่ใช่ ยังไงก็ไม่ใช่

เริ่มกระทู้โดย: หวังดี ที่ 5 ม.ค. 12, 08:36 น
ขอแนะนำนะคับ
 แฟนคุณพาคนอื่นมานอนที่ห้อง ก็แสดงว่าเค้าเจ้าชู้ ไม่ซื่อสัตย์แล้วล่ะคับ เลิกดีกว่าคับ คุณยังมีโอกาสเจอคนดีๆๆอีกเยอะ แต่งตัว สวยๆ หาคนที่ดีกว่าคับ แทนที่จะเป็นคุณที่ขึ้นสเตตัสแบบนั้น เค้าเห็นแก่ตัวจิงๆ เลิกเถอะคับ ก่อนที่จะสายไปกว่านี้ คนไม่ซื่อสัตย์

เริ่มกระทู้โดย: NutAuy ที่ 5 ม.ค. 12, 10:41 น
ขอแนะนำนะคับ
 แฟนคุณพาคนอื่นมานอนที่ห้อง ก็แสดงว่าเค้าเจ้าชู้ ไม่ซื่อสัตย์แล้วล่ะคับ เลิกดีกว่าคับ คุณยังมีโอกาสเจอคนดีๆๆอีกเยอะ แต่งตัว สวยๆ หาคนที่ดีกว่าคับ แทนที่จะเป็นคุณที่ขึ้นสเตตัสแบบนั้น เค้าเห็นแก่ตัวจิงๆ เลิกเถอะคับ ก่อนที่จะสายไปกว่านี้ คนไม่ซื่อสัตย์
ขอบคุณมากนะค่ะ ที่ช่วยบอก ที่ช่วยเตือน

เริ่มกระทู้โดย: คนอ่าน ที่ 7 ม.ค. 12, 13:38 น
 q*070
ตอนนี้มีเรือ่งกับแฟน จับได้ว่าพา สาวมานอนที่ห้อง
 อันนี้น่าจะเป็นประเด็น มากกว่าซึ่งก็น่าจะเครียล์กันแล้ว
  ส่วน ไปเล่นเฟสบุ๊ค ของแฟนแล้ว เจอเพื่อนแฟน ด่า แล้วมาถามว่าเขาคิดยังไง
  ใช่เรื่องของคุณไหมน่ะ เพือ่นแฟนคุณ ต้องชอบคุณด้วย งั้นหรือ
  คุณต้องตามแคร์เพื่อนแฟนทุก คนเช่นนั้น หรือ
  โบราณว่า ชักศึกเข้าบ้าน ถ้าแต่งกันไปไม่เลิกนิสัยแบบนี้
 ไม่ยืด แก้ไขซะ  แบ่งแยกให้ออกเรื่อง ไหน ควจับ เรือ่งไหน ควรปล่อยวาง ถ้า แยกไม่ได้
  ยังไม่โต q*031 q*078 q*039

เริ่มกระทู้โดย: ผู้ชายคนหนึ่ง ที่ 8 ม.ค. 12, 11:47 น
คุณจับได้ว่าเค้าแอบพาคนอื่นมานอนที่ห้อง แล้ววันนี้คุณยังไปเล่นเฟชบุคของเขา จึงดูเหมือนคุณไปตอแยเขาอีก

ทั้งๆที่เขาตอบว่า เค้าต้องการแฟนที่มีตัวตนจริงๆ เค้าไม่ต้องการคำว่ารัก หรือคำว่าคิดถึง เค้าต้องการแฟนที่สามารถนอนด้วยกัน กอดกัน ได้

แฟนเค้าตั้งสเตตัสว่า
"ปีนี้เปนปีแห่งความสุขแท้ๆๆ ( 2 555+ ) แต่ทำไมเจอเรื่องแต่ต้นปีเลยวะ....."

หมายความว่า มีความสุขที่ได้พาผู้หญิงมานอนค้างที่ห้อง แต่มีมารความสุข คือคุณมาคอยตามจิกตามบี้เขา ทั้งๆที่ไม่ได้ให้ความสำคัญแล้ว เช่น
โทรหาทั้งๆที่ปิดเครื่อง เพราะไม่อยากรับสาย 
ไปหาแฟนที่บ้าน ทั้งๆที่ไม่อยากให้ไป ไม่อยากเปิดประตูรับ
อยากดูใจ ทั้งๆที่เขาอยากได้คู่นอนกอดกัน แต่ไม่ต้องการคำว่ารัก หรือคำว่าคิดถึง

นี่แหละคือ มีแต่เรื่องวุ่นวายในชีวิต ซึ่งแฟนคุณน่าจะเคยไปบ่นๆระบายให้เพื่อนฟัง แม้คุณจะไม่เคยเจอเพื่อนแฟนด้วยก็ตาม เพื่อนแฟนจึงโพสมาแบบนั้น เหมือนรู้เรื่องกันดี

คุณนั่นแหละ ...ควรตาสว่างได้แล้วนะ q*033 
เขาไม่ชอบสร้างครอบครัวอย่างคุณ ยังไปตามเซ้าซี้อีก q*000

เริ่มกระทู้โดย: nobysomson ที่ 17 ม.ค. 12, 20:28 น
เรื่องแบบนี้โทษใครก็คงไม่ได้อยู่ที่ว่าตอนคุณ2คนเริ่มต้นกันแต่ละฝ่ายชัดเจนแค่ไหนหรือมีเฉพาะคุณที่เปิดเผยแต่อีกคนอาจปกปิดบางส่วนไว้..หากชัดเจนตั้งแต่ต้นว่าแต่ละคนได้แค่ไหนชอบอะไรไม่ชอบอะไรอันนี้ผมคงบอกไม่ได้แต่ถ้าคุณใส่ใจเข้าใจเขาสักนิดคุณก็จะรับรู้ด้วยตัวเอง..ขอบเขตแต่ละคนไม่เท่ากันการะละเมิดความเป็นส่วนตัวกันมากไปบางทีเขาก็อึดอัดเมื่ออึดอัดก็จะเริ่มเบื่อหน่ายและเมื่อถึงจุดนั้นอะไรที่จะก้าวเข้าแทรกระหว่าง2คนถ้าเขารู้สึกว่าสบายใจกว่าเมื่อคุยกับเราเขาก็จะเอาที่สบายใจมากกว่าถึงแม้คุณพูดกรอกหูว่า"รัก"ทุกวัน..ผมรู้ว่าความอึดอัดเป็นยังไงผมก็เป็นแต่เมื่อคุณทัง้2เข้าใจกันและเอาใจเขามาใส่ใจเรา..ร้อยทั้งร้อยของผู้ชายไม่หนีไปไหนหรอก...ให้อิสระความเป็นส่วนตัวกันและกันแล้วจะรู้ว่าอะไรที่เราคิดมากบางที่เราก็คิดมากไปเอง..จงเชื่อใจและไว้ใจในตัวเขาอย่าใช้อารมณ์..แต่ถ้ามันสายไปก็ขอให้เป็นคติสอนใจกับคู่ที่กำลังคบกันอยู่นะครับ...ยินดีที่ได้ร่วมคิดเห็นครับ