หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ถามสาวๆ หน่อยค่ะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: naphazzz ที่ 21 ก.ค. 12, 21:56 น

ถามสาวๆ หน่อยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: naphazzz ที่ 21 ก.ค. 12, 21:56 น
เรามีหน้าที่จ่ายค่าใช้จ่ายในบ้าน อยากได้ที่จ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ
ที่ธรรมเนียมถูกๆ มีบ้างมั๊ยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: blackzpunkz ที่ 21 ก.ค. 12, 23:47 น
5 บาทนี่นะ ถูกไปมั๊ย?

เริ่มกระทู้โดย: icerockz9 ที่ 22 ก.ค. 12, 14:45 น
มันสำหรับผู้ที่มับัญชีของ CIMB เท่านั้นป่ะคะ?

เริ่มกระทู้โดย: eunizzzzz ที่ 23 ก.ค. 12, 11:41 น
ไม่นะค่ะ เดินเข้าไปที่เค้าเตอร์ธนาคารแล้วจ่ายได้เลยจ้าาาา

เริ่มกระทู้โดย: icerockz9 ที่ 23 ก.ค. 12, 16:23 น
โอ้วววว เราเดินผ่านธนาคาร CIMB ประจำเลย

เริ่มกระทู้โดย: naphazzz ที่ 25 ก.ค. 12, 03:39 น
โอเคค่ะ ขอบคุณนะค่ะที่นำสิ่งดีดีมาบอก ^^*

เริ่มกระทู้โดย: urat_sri ที่ 25 ก.ค. 12, 13:52 น
ที่  lotus  ค่ะ ที่แคชเชียร์จ่ายเงิน   จ่ายทุกบิลไม่มีค่าธรรมเนียม

เริ่มกระทู้โดย: Chaokhuntong ที่ 26 ก.ค. 12, 11:59 น
ที่  lotus  ค่ะ ที่แคชเชียร์จ่ายเงิน   จ่ายทุกบิลไม่มีค่าธรรมเนียม
ที่โลตัสเราเสียค่าธรรมเนี่ยม บิลละ 5 บาท นะ
 ตอนนี้รู้สึกว่าจะขึ้นราคาเป็น 7 บาทแล้วด้วย

เริ่มกระทู้โดย: aunt ที่ 26 ก.ค. 12, 12:07 น
หักผ่านธนาคาร หรือบัตรเครดิตครับ บางที่ได้เงินคืนด้วย

เริ่มกระทู้โดย: poppula ที่ 26 ก.ค. 12, 14:35 น
เพื่อนเคยให้หักค่าไฟผ่านบัญชีธนาคาร เดือนนั้นโดนไป 50,000 กว่าบาท  ทวงถามการไฟฟ้า บอกแต่ว่าผิดพลาดจากคอมฯ  ไม่ได้เงินคืน แต่ใช้ไฟฟรีเกือบ 3 ปี q*031

เริ่มกระทู้โดย: kwancheewabow ที่ 26 ก.ค. 12, 17:04 น
เราว่าบิลละ5 บาทก็ถูกแสนถูกแล้ว ให้ค่าบริการเค้าไปเหอะเนอะ 555

เริ่มกระทู้โดย: prepas ที่ 26 ก.ค. 12, 21:27 น
ไปเป็นพนักงานการไฟฟ้า ไม่ต้องจ่ายค่าไฟ อิอิ ล้อเล่น

เริ่มกระทู้โดย: ่่jj850 ที่ 27 ก.ค. 12, 07:59 น
BigCซิครับ 5บาทแถมได้คูปองคืน 5บาทด้วย (แต่อย่าลืมคิค่าใช้จ่ายไปห้างด้วย)

เริ่มกระทู้โดย: vara ที่ 27 ก.ค. 12, 13:22 น
หักผ่านบัตรเครดิตค่ะ(ถ้าเป็นบัตรของสามีจะดีมาก) ไม่เสียค่าธรรมเนียม แล้วยังได้คะแนนสะสมบัตรด้วย

เริ่มกระทู้โดย: ชื่นชม ที่ 28 ก.ค. 12, 12:20 น
หักผ่านบัตรเครดิตค่ะ(ถ้าเป็นบัตรของสามีจะดีมาก) ไม่เสียค่าธรรมเนียม แล้วยังได้คะแนนสะสมบัตรด้วย
ฉันให้คุณผ่านค่ะ มันสร้างสรรค์มาก และเป็นศิลปะชั้นยอดมากค่ะ q*071 q*071 q*071

เริ่มกระทู้โดย: ด้วย ที่ 28 ก.ค. 12, 14:24 น
เราหักบัญชีธนาคารค่ะ ฟรีและที่สำคัญไม่มีลืมจ่ายแน่นอน
ไม่ต้องคอยกังวล ไม่มีค่าปรับ ไม่โดนตัดน้ำ ไฟ
แค่รอรับใบเสร็จที่บ้านและเช็คยอดให้ตรงกัน จบ
เราไม่เคยใช้บัตรเครดิตอ่ะ เพราเป็นการใช้เงินในอนาคตที่เราไม่รู้ว่ามันจะมีหรือไม่ เราทำงานแบบมีค่าคอม ได้ไม่เท่ากันทุกเดือน ผ่อนคอนโด รถ จ่ายค่าส่วนกลาง น้ำ ไฟเองหมดทุกอย่าง
แต่ถ้าเราสามารถควบคุมตัวเองได้ ก็ใช้ไปเลยค่ะ สะดวก มีสะสมแต้ม คืนเงิน ก็คุ้มนะ