หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ปีเดียวพังครับ Vaio ผม ของเค้าไม่ดี หรือผมใช้สมบุกสมบันเกินไป

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => เทคโนโลยี => ข้อความที่เริ่มโดย: notez15 ที่ 2 ก.ย. 12, 16:49 น

ปีเดียวพังครับ Vaio ผม ของเค้าไม่ดี หรือผมใช้สมบุกสมบันเกินไป

กระทู้: ปีเดียวพังครับ Vaio ผม ของเค้าไม่ดี หรือผมใช้สมบุกสมบันเกินไป
เริ่มกระทู้โดย: notez15 ที่ 2 ก.ย. 12, 16:49 น
ปกติต้องหอบหิ้วโน้ตบุ๊คไปไหนมาไหนตลอด เข้าป่า ขึ้นดอย ก็ต้องมีโน้ตบุ๊คติดตัวไปด้วย Vaio ตัวนี้ปีเดียวจริงๆ ครับ หมดประกันปุ๊บมันพังทันที แถมแจ้งค่าซ่อมมาผมล่ะหูตูบเลย ตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่ครับ ตอนนี้มอง Acer ไว้ เห็นเค้าว่าประกันดีมากๆ เพื่อนๆ เห็นว่าไงครับ   q*031

กระทู้: ปีเดียวพังครับ Vaio ผม ของเค้าไม่ดี หรือผมใช้สมบุกสมบันเกินไป
เริ่มกระทู้โดย: boooom111 ที่ 3 ก.ย. 12, 18:39 น
คำแนะนำของผมคือ ใช้ถนอมๆ หน่อยก็ดีนะครับ สงสารมัน โน้ตบุ๊คครับ ไม่ใช่รถถัง 555 แต่ถ้าซื้อโดยมองการบริการและการรับประกันเป็นหลักแล้วล่ะก็ คุณมาถูกทางแล้วครับ Acer มีการรับประกันที่ดีที่สุดในตอนนี้ เพราะให้มา 2 ปี ในขณะที่ยี่ห้ออื่นๆ ปีเดียว แถมมีประกันอุบัติเหตุเคลมทุกกรณี ซ่อมไม่ได้หรือเครื่องหายก็คืนเงินมาให้ด้วย ส่วนเรื่องความทนนั้น Acer ไม่เปราะบางเหมือนเมื่อก่อนอีกต่อไปแล้วครับ เลือกได้แล้วยังไงเอามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ  q*062