หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - จะซื้อ civic 2012 แต่ก้กลัว civic 2013 จะออกมาในเร็วๆนี้

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => รถยนต์ => ข้อความที่เริ่มโดย: casano ที่ 4 ธ.ค. 12, 10:05 น

จะซื้อ civic 2012 แต่ก้กลัว civic 2013 จะออกมาในเร็วๆนี้

กระทู้: จะซื้อ civic 2012 แต่ก้กลัว civic 2013 จะออกมาในเร็วๆนี้
เริ่มกระทู้โดย: casano ที่ 4 ธ.ค. 12, 10:05 น
ทำไงดี คืออยากจะออกรถใหม่ ที่เล็งไว้ก็เป็น Honda civic 2012 แต่เห็นข่าวว่ามีการเปิดตัว civic 2013  ที่  LA Auto Show 2012 เลยทำให้ลังเลว่าจะควรออก หรือดูอีกสักพักดี กลัวซื้อมาไม่ทันไรแล้วต้องช้ำใจ เพราะตกรุ่นไวมาก q*034 q*032

กระทู้: จะซื้อ civic 2012 แต่ก้กลัว civic 2013 จะออกมาในเร็วๆนี้
เริ่มกระทู้โดย: Jiban ที่ 8 ธ.ค. 12, 08:49 น
ผมว่าคงอีกนานครับ เพราะที่รู้ๆกันอยู่ว่าตัว 2012 ที่ขายในไทยตอนนี้ ที่อเมริกาใช้กันมานานหลายปีแล้วละครับ อีกอย่างที่ไทยเจอน้ำท่วมเมื่อปีที่แล้วไปปีนึง กว่าจะเอาตัว minor change คงต้องยืดไปอีกครับ รถมีใหม่ๆทุกวันครั้บ เอาจริงๆๆรุ่นใหม่ๆในอีกสองสามปีข้างหน้า develop ล่วงหน้ารอไม่รู้กี่โมเดลแล้วครับ...ยิ่งถ้าเจ้าของกระทู้ได้ทำงานเกี่ยวกับงานยานยนต์ด้วยละก็ คงตัดสินใจไม่ได้แน่นอน...ซื้อไปเถอะครับ ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

เริ่มกระทู้โดย: tanupong ที่ 8 ธ.ค. 12, 10:30 น
ส่วนตัวผม..คิดว่าน่าจะรอไปก่อนสักพักหนึ่งดูสถานการณ์ก่อนแล้วค่อยซื้อ
เพราะผมคิดว่าเจ้าซีวิค 2012 ตัวนี้คงจะอยู่ไม่นานหรอก..โดนกระแสตำหนิเรื่องหน้าตาขนาดนี้..จะทำให้ชื่อชั้นของฮอนด้าโดยฉุดลงไปด้วยนะครับ..ผมคิดว่าทางฮอนด้าจะต้องส่งเจ้าซีวิค 2013 มาช่วยอีกไม่นานหรอกครับ ใจเย็นๆและผมก็เป็นคนหนึ่งที่กำลังรอเจ้าซีวิค 2013 อยู่ด้วยครับ..

เริ่มกระทู้โดย: คนจะซื้อรถ ที่ 9 ธ.ค. 12, 00:02 น
สับสนนะ honda ก็ไม่กล้าแถลงอะไรออกมาหรอก เดี๋ยวขายรุ่นนี้ไม่ออกค้างสต็อกเยอะๆ  ทำไง คนซื้อก็ลังเล พอดีไม่ต้องทำอะไรกัน ไม่มีใครบอกเราได้ จะปรับจะเปลี่ยนเมื่อไรอย่างไร แต่ผมไม่ซื้อ ขอรอดู รอไม่ไหวก็คงต้องเลือก ยี่ห้ออื่น

เริ่มกระทู้โดย: awas_2002 ที่ 4 ม.ค. 13, 14:51 น
ออกชัว กลางปีหน้าครับ ไม่น่าเกินรอ เพราะเท่าที่เห้น civic โฉมปัจจุบันออกมาเพื่อรอ ตัว 2013 ดูได้จากยอดการซื้อต่ำกว่าเยอะ

เริ่มกระทู้โดย: สังกะสี dot ที่ 7 ม.ค. 13, 14:03 น
ผมให้กู้เอกชนฉันอนุญาติให้ออกเงินให้กู้ยืมแก่ บริษัท และบุคคลที่อัตราดอกเบี้ยต่ำและราคาไม่แพงจาก 2% ติดต่อเราเพื่อติดตามการดำเนินการของเงินกู้และอีเมล์โอนเราตอนนี้: evolutionmoneyloan01@gmail.com

* แบบฟอร์มใบสมัครกู้

กู้ชื่อเต็ม: ..........
สถานะ ........................
อาชีพ: ........
อายุ ..............
ตำแหน่งในการทำงาน: ............
หมายเลขโทรศัพท์: .......
รายได้ต่อเดือน: .............
ประเทศ: ...............
เมือง: .......................
วัตถุประสงค์ของการกู้ยืม: ...........
จำนวนเงินที่ต้องการ: .................
ระยะเวลาเงินกู้ ......................

* รับกลับมาให้ฉันเร็วที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ด้วยรายละเอียดข้างต้นสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม
ฉันหวังว่าจะได้ยินจากคุณ
สังกะสี dot