หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - แนะนำแอร์ดีๆ มีคุณภาพ ประหยัดไฟสุดๆจากการใช้งานจริง

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ข่าวประชาสัมพันธ์ => ข้อความที่เริ่มโดย: แนะนำแอร์ดีๆ ที่ 19 ธ.ค. 12, 18:10 น

แนะนำแอร์ดีๆ มีคุณภาพ ประหยัดไฟสุดๆจากการใช้งานจริง

กระทู้: แนะนำแอร์ดีๆ มีคุณภาพ ประหยัดไฟสุดๆจากการใช้งานจริง
เริ่มกระทู้โดย: แนะนำแอร์ดีๆ ที่ 19 ธ.ค. 12, 18:10 น
 q*062
        หลายวันก่อนมีปัญหาเรื่องแอร์ที่บ้าน ปรึกษาร้านใกล้บ้าน แนะนำมาให้เทรินใหม่ ผมก็เลย ใหม่ก็ใหม่ เพราะของเก่าก็เกือบ10ปี
        วันนี้ติดตั้งตัวใหม่ เป็นยี่ห้อ saijo denki รุ่น inverter 18000BTU ตอนร้านเชียรมาก็กลัวๆคิดว่าคงแค่อยากขาย พอได้ใช้ประทับใจจริงๆ ทั้งเย็นและเงียบทั้งตัวในบ้านนอกบ้านเลยครับ
         แฟนเอย ลูกเอย ก็บอกรู้งี้เปลี่ยนนานละครับ ยี่ห้อนี้ขอแนะนำครับ

กระทู้: แนะนำแอร์ดีๆ มีคุณภาพ ประหยัดไฟสุดๆจากการใช้งานจริง
เริ่มกระทู้โดย: janedoodeeza ที่ 15 ก.พ. 13, 17:17 น
 q*062 q*062 แอร์ของไซโจ เค้าดีจิงค่ะ ที่บ้านก็ใช้มา 5 ปี ไม่เคยมีปัญหาเลย

เริ่มกระทู้โดย: oillyting ที่ 18 ก.พ. 13, 16:30 น
 q*062 q*062ใช่ๆ ของไซโจเงียบจริงๆที่บ้านใช้ ไซโจ กับ แอลจี คุณภาพ ไซโจกินขาดเลยทีเดียวเย็นฉ่ำ ตัดแล้วห้องไม่ร้อนเหมือน แอลจี

เริ่มกระทู้โดย: nutualek444 ที่ 18 ก.พ. 13, 16:38 น
ถ้าเป็นระบบ ไฮบริด จะมีค่า EER สูงสุดเลยน่ะค่ะ จำไม่ได้เท่าไหร่ แต่ได้รางวัลชนะเลิศจาก Singapore มา ดูจากโฆษณาค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: ployzabb ที่ 19 ก.พ. 13, 10:52 น
singapore เขามีมาตรฐานสูงมากเลยนะค่ะ คนไทยเราไปชนะเลิศกับยี้ห้ออื่นได้ ถือว่า เจ๋งเลยค่ะ ผ่านโรงงานนี้ประจำอยู่ติดทางด่วนงามวงศ์วาน มีป้ายใหญ่รูปในหลวงสวยมากเลย อยากจะถ่ายรูปแต่ถ่ายไม่ทันซักที  q*073 q*073

เริ่มกระทู้โดย: sirinun_bu ที่ 20 ก.พ. 13, 11:42 น
 พึ่งซื้อไซโจ อินเวอร์เตอร์ มาเหมือนกันค่ะ เงียบมาก ประหยัดไฟมาก ค่าไฟลดลงครึ่งนึงเลย