หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ตั้งใจจะเก็บเงิน

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ชีวิตคู่-แต่งงาน => ข้อความที่เริ่มโดย: ida5555 ที่ 24 ธ.ค. 12, 17:06 น

ตั้งใจจะเก็บเงิน

เริ่มกระทู้โดย: ida5555 ที่ 24 ธ.ค. 12, 17:06 น
ตอนนี้อยากเก็บเงินสักก้อน แต่ไม่เคยจะเก็บอยู่สักที ใครมีเทคนิคการออมเงินดีๆแนะนำหน่อยเหอะ

เริ่มกระทู้โดย: su_kud ที่ 29 ธ.ค. 12, 20:18 น
แนะนำให้ฝากคะ แต่จะแบงค์ไหนอันนี้ก็แล้วแต่ จะออมทรัพย์หรือฝากประจำ ก็อีกเรื่อง ออมทรัพย์ดอกสูงๆก็มีนะ เราว่าอันนี้ฉุกเฉินก็ได้ถอนมาใช้

เริ่มกระทู้โดย: sweetplanet ที่ 2 ม.ค. 13, 12:13 น
มันก็ยังพอมีธนาคารที่มีฝากออมทรัพย์ดอกสูงๆอยู่นะ แฟนเราฝากอยู่ดอก 3.0 เราว่าก็เยอะอยู่นะ

เริ่มกระทู้โดย: ganpirom9 ที่ 10 ม.ค. 13, 10:27 น
ซื้อเป็นทอง เก็บไว้เลยค่ะ
แนะนำให้ซื้อไว้นะ เพราะเวลาจะขาย เราจะเสียดาย.. . รึป่าว?

555 5 แต่วิธีนี้ได้ผลกับหนูมากๆเลยค่ะ เพราะถ้าเก็บเป็นเงิน เดี๋ยวก็ไปกดมาใช้อ่ะ แต่ถ้าเก็ยเป็นทองนะ จะขายทีก็คิดๆบวกต้นทุนกำไร ถ้าไม่ได้กำไรก็ไม่ยอมขาย กลัวจะขาดทุนเอานะคะ  q*062

ลองทำดูค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: ละอองดาว 30 ที่ 14 ม.ค. 13, 11:21 น
ซื้อทองก็น่าสนใจอยู่ แต่ก็แอบอยากฝากเผื่อฉุกเฉิน

เริ่มกระทู้โดย: setup55 ที่ 14 ม.ค. 13, 16:44 น
ฝากประจำระยะสั้น ก็น่าสนใจอยู่นะคะ เพราะถ้าเกิดจำเป็นต้องใช้เงินขึ้นมา ก็ถอนออกมาใช้ได้ เราฝาก กับ cimb ดอก 3.0% ระยะสั้นแค่ 5 เดือนเองลองดูนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: แมงกะพรุน ที่ 15 ม.ค. 13, 16:53 น
คือดอกเยอะขนาดนี้เลยหรอ ไม่น่าเชื่อ